JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

lamb1304055

Active Member
Media Center 22.0.54 (new)
22.0.54 (12/27/2016)
Sử dụng patch của phiên bản 22.0.34 cho v22.0.54 vẫn ok

http://files.jriver.com/mediacenter/channels/v22/latest/MediaCenter220054.exe
skin nào mà đẹp mắt quá vậy bạn?

Tranhieu89

em mới dùng Jriver em mò mãi không tìm ra cách dùng iphone điều khiển Jriver. Cụ nào biết hoạc có link share em với. Em cám ơn rất nhiều

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Cụ nào giúp em phần điều khiển qua iphone với ạ
Hiện nay... Hệ Điều Hành iOS v10.3.1 (iPhone) không hổ trợ JRemote (Remote Control) cho JRiver Media Center.
Bác chờ thêm một thời gian nữa xem sao..!
[Chia buồn cùng bác..!]

Chỉnh sửa lần cuối:
Cụ nào giúp em phần điều khiển qua iphone với ạ
Bác có thể xem thử ứng dụng Monkey Mote đi bác. Vào trang của Monkey Mote: https://www.monkeymote.com
Bác download plugin cho Jriver về để cài vào cho jriver, sau đó từ điện thoại thì vào app store download ứng dụng Mokey Mote lite (miền phí) hoặc bản full (có trả phí, hình như 1 hay 2 usd gì đó).
Cài đặt cho ứng dụng này cũng không phức tạp lắm: Trong phần setting của ứng dụng, bác nhập IP của máy tính có cài Jriver vào. Nếu muốn bật máy tính bằng ứng dụng thì bác chọn Wake-On-LAN và nhập mac add của card mạng trên máy tính chứa Jriver vào (tất nhiên là máy tính có hỗ trợ wake on lan thì mới được)

ASAP

Well-Known Member
Hi,

JRemote trên iOS10.3.1....

Anh nào ở SG và không mua được thì gặp em, dùng id của em cài nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

vanphuc74

Active Member
Các Bác dùng mục tích và ô " Use SoX for resampling (experimental)" nó thử nghiệm.....dùng SoX lấy mẫu là thế nào vậy các Bác ?

vanphuc74

Active Member
https://yabb.jriver.com/interact/index.php?topic=107509.0

Có điểm hay của jriver là đọc được file nhạc iso luôn, cứ add file iso vào playlist là tự động bung ra thành 1 list nhạc.
Sao mình add file nrg vào playlist do mình tạo mà nó không tự động bung ra thành list nhạc được nhỉ ......Bác hướng dẫn giúp với......toàn phải play qua daemontol Bác ợ...sau đó chuyển qua playing now mới thấy líst nhạc THANKS!

Sao mình add file nrg vào playlist do mình tạo mà nó không tự động bung ra thành list nhạc được nhỉ ......Bác hướng dẫn giúp với......toàn phải play qua daemontol Bác ợ...sau đó chuyển qua playing now mới thấy líst nhạc THANKS!
nrg thì jriver không tự đọc được bác ạ, bác có thể chuyển thành iso thì mới được. Nrg là định dạng của nero nên theo em thì không có trình play nhạc nào tự giải nén và play được đâu bác

baoltok

Well-Known Member
Không biết các bác cảm nhận thế nào, riêng em cảm nhận đây là một soft tương đối ngon để nghe nhạc trên PC. Em có con soundcard Creative đời Tống không được Win 7 trở lên hỗ trợ nên em đành quay về cài Win XP để được hỗ trợ soundcard và thêm đôi loa Edifier 1380, nghe nhạc bằng phần mềm này khá lung linh. Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ! :D

baoltok

Well-Known Member
Bên trên