JVC G61 với Sony dav-dz840k chú nào ngon hơn ??????

chauint

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: JVC G61 với Sony dav-dz840k chú nào ngon hơn ??????

Trích Nguyên văn bởi dai0310
À quên hnay anh kĩ thuật bên NK bán luôn cho 1 cáp hdmi với 1 cáp optical đều loại 1 mét. Cáp hdmi 200 cáp optical 420k. Giá vậy có hợp lý ko các bác ?

kèm cáp HDMI nhé bác, cáp optical gì mà 420k, em đoán bác bị nó thuốc rồi và công optical kia chỉ khoang 100k

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: JVC G61 với Sony dav-dz840k chú nào ngon hơn ??????

chắc e phải gom lúa mua HDP thôi. thấy cách này là hiệu quả và đơn giản nhất.

bác mua HDP bây giờ cũng phải gần 6tr. sao bác ko tận dụng luôn cái PC, lap top mà bác đang dùng để lên diễn đàn hàng ngày đây này. bác xem cấu hình em nó thế nào, main , cpu... kể ra em xem, mua thêm 1 , 2 thứ để chiến HD đảm bảo là rẻ và chất lượng cho ra còn hơn cả HDplayer.

thanhnghia_dba

bác mua HDP bây giờ cũng phải gần 6tr. sao bác ko tận dụng luôn cái PC, lap top mà bác đang dùng để lên diễn đàn hàng ngày đây này. bác xem cấu hình em nó thế nào, main , cpu... kể ra em xem, mua thêm 1 , 2 thứ để chiến HD đảm bảo là rẻ và chất lượng cho ra còn hơn cả HDplayer.

e đang xài con lap cùi sợ ko chạy nỗi. ASUS X44H CPU celeron B815 1.6 RAM 2GB (ko VGA rời) E đang có 1 cái HDD gắn ngoài 1T.
ko cần mua them HDD nữa. Nếu mua HDP thì con 910B đc ko ah? e có xem đánh giá thì con này cũng khá tốt trên tầm giá 2.5tr

khanhkun84

Active Member

e đang xài con lap cùi sợ ko chạy nỗi. ASUS X44H CPU celeron B815 1.6 RAM 2GB (ko VGA rời) E đang có 1 cái HDD gắn ngoài 1T.
ko cần mua them HDD nữa. Nếu mua HDP thì con 910B đc ko ah? e có xem đánh giá thì con này cũng khá tốt trên tầm giá 2.5tr

thôi đành xúc em 910 này vậy, thằng cu em nó dùng 900 b , 910 chắc là ngon hơn rồi, có cả wifi thì phải.

VUDAJKA111

Ðề: JVC G61 với Sony dav-dz840k chú nào ngon hơn ??????

EM THÌ EM DÙNG SONY,TRƯỚC KHI ĐI MUA CŨNG LĂN TĂN VỤ CỔNG KẾT NỐI OPTICAL.NHƯNG KHI RA STĐM NGHE THỬ MẤY HÃNG NHƯ SAMSUNG-LG-PHILIP.... THÌ ĐẲNG CẤP SONY MỚI BỘC LỘ RÕ,EM MUA SONY DAV-TZ715 NGON-BỔ RẺ,MÀ EM CÒN KẾT SONY Ở CÁI LOA SUB-QUÁ Ư LÀ HOÀNG TÁ TRÀNG,VỀ NHÀ CHỈ CẦN KẾT NỐI CỔNG HDMI VỚI TIVI AIO CHƠI MP3 QUA USB THÔI MÀ ĐÁNH RUNG CẢ NHÀ-NGON TRONG TẦM TIỀN CÁC BÁC AH!:-q

forever_rock

Active Member

sặc.chết cười bác này. AIO mà chơi mo3 làm j bác.715 ko có giải mã DTS ngoiaf bác ạ. chỉ xem dvd dts từ đĩa của nó thôi. đành là sony ngon nhưng phải dz8xx trơ lên mới ok đc

khanhkun84

Active Member

EM THÌ EM DÙNG SONY,TRƯỚC KHI ĐI MUA CŨNG LĂN TĂN VỤ CỔNG KẾT NỐI OPTICAL.NHƯNG KHI RA STĐM NGHE THỬ MẤY HÃNG NHƯ SAMSUNG-LG-PHILIP.... THÌ ĐẲNG CẤP SONY MỚI BỘC LỘ RÕ,EM MUA SONY DAV-TZ715 NGON-BỔ RẺ,MÀ EM CÒN KẾT SONY Ở CÁI LOA SUB-QUÁ Ư LÀ HOÀNG TÁ TRÀNG,VỀ NHÀ CHỈ CẦN KẾT NỐI CỔNG HDMI VỚI TIVI AIO CHƠI MP3 QUA USB THÔI MÀ ĐÁNH RUNG CẢ NHÀ-NGON TRONG TẦM TIỀN CÁC BÁC AH!:-q

bác mua sony 715 về xem HD là bó chiếu rồi đấy. mình phải tự tìm hiểu qua ae bạn bè chứ chỉ nghe mấy thằng bán hàng thôi là đứt đó.

I. Giới thiệu http://up.eazy.vn

Như mọi người đã biết, song song với việc xây dựng và vận hành thì các quản trị viên phải tiến hành quảng bá để thu hút thêm nhiều thành viên cùng lượt truy cập cho diễn đàn. Đây là công đoạn mà đa phần các webmaster trong hệ thống chúng ta cảm thấy bối rối. Nhằm hỗ trợ thêm công cụ cho các bạn, qua đó tạo ra thế mạnh cạnh tranh của forum Eazy/HNSV, BQT chính thức khai trương phiên bản thử nghiệm Eazy Up, hệ thống Tích lũy điểm – Trao đổi quảng cáo tại địa chỉ: http://up.eazy.vn

Trong phiên bản thử nghiệm này, các bạn có thể:
+ Được cộng 100 điểm tích lũy (tạm gọi là coin) khi đăng ký và kích hoạt thành công
+ Sử dụng điểm tích lũy này để quáng bá cho diễn đàn của mình thông qua 5 dịch vụ: Website Hits (tăng lượt truy cập), Facebook (tăng fan), Youtube (tăng view), Google+ (tăng friend) và Twitter (tăng follower)
+ Tích lũy thêm điểm bằng cách tham gia quảng bá cho các trang khác hoặc giới thiệu bạn bè cùng tham gia. Sau đó dùng số điểm này để quảng bá cho trang của mình.

Trang chủ của thành viên sau khi đăng nhập

Menu : Là công cụ để bạn quản lý quảng cáo của mình
Coin hiện có : Là số coin bạn có sau khi được cộng thêm coin bằng việc click like quảng cáo hoặc bị trừ đi coin khi bạn bạn đăng quảng cáo,
Kiếm coin : Bạn có thể kiếm thêm coin cho mình bằng việc vào các mục ở trên để click like FB, G+ hay xem trang web, youtube …

II. Cách đăng quảng cáo :
Sau khi đăng ký thành viên xong, bạn muốn đăng quảng cáo cho trang web của mình thì đầu tiên phải thêm trang của bạn vào up.eazy.vn

1.Click vào Menu : chọn "Thêm trang" và làm theo hướng dẫn.

Nếu bạn muốn quảng cáo forum.website thì tick vào ô Website Hits
Fanpage trên FB thì tick vào ô Facebook (Like) tương tự là Google +
Mún clip trên youtube của bạn nhiều người xem thì tick vào ô Youtube

Ngân sách : là số coin bạn muốn dùng để chạy quảng cáo.
VD ở đây coin hiện có của mình là 118 nếu mình dùng hết 118 coin vào lần chạy này thì mình không thể đăng thêm quảng cáo nữa

CPC (Coin Per Click) : số coin người khác nhận được khi click like hay xem clip,forum của bạn. Coin càng cao thì càng dễ được click
Ví dụ: ở đây là 5 coin nghĩa là bạn sẽ mất đi 5 coin cho người like hoặc xem clip,forum của bạn

Sau khi điền đầy đủ thông tin các bạn click vào thêm trang nếu thấy hiện thông báo màu xanh Thêm website thành công! là được

2.Vào Menu : chọn "Quản lý trang" để quản lý những quảng cáo mà bạn đã đăng

III. Cách kiếm coin :
Như ở trên đã nói nếu bạn đã dùng hết coin của mình vào việc quảng cáo thì bây giờ làm sao có coin tiếp để đăng quảng cáo tiếp.Có 2 cách sau :

1.Mua coin qua thẻ điện thoại .Vào Menu : chọn "Mua coin" và làm theo hướng dẫn

2.Ở trang chủ phần "Kiếm coin" : Bạn có thể kiếm thêm coin cho mình bằng việc vào các mục ở trên để click like FB, G+ hay xem trang web, youtube …

Xem clip :

Coin có được sau khi xem clip :

Xem forum,website : Sau 5s trang sẽ tự động chuyển qua forum,website khác

Coin có được sau khi xem 4 trang forum :

Like Facebook :

Coin trước khi like :

Coin sau khi like :

Like Google plus :

Coin trước khi like :

Coin sau khi like :

III. Mã thưởng :
Các bạn cũng thấy ở Menu còn 1 mục nữa là "Mã thưởng".Đó là 1 dãy số mà các bạn sẽ nhận được từ BQT qua mail hoặc YH khi các bạn hoàn thành tốt công việc support …
Mã thưởng trong hình dưới đây có điểm thưởng là 50 coin

Coin trước khi nhập mã thưởng :

Coin sau khi nhập mã thưởng :

IV. Quảng bá :
Xem thêm tại đây

forever_rock

Active Member

e cũng như bác này, rất kết sony,nhất bộ tz715 nhưng vì nó ko dts ngoài nên ngậm ngùi ko cưới e ý, mặc dù cứ đi qua e nó là lại yêu cầu NVBH quay đít xem có lỗ OPTICAL ko dù biết 10 mươi là ko có

mourista

Member

So sánh giữa JVC G61 và Sony 3500 thì sao nhỉ các cụ?
Chỉ so sánh về chất âm thôi nhé, cả xem phim lẫn nghe nhạc, ko tính đến hình thức bề ngoài....

khanhkun84

Active Member

So sánh giữa JVC G61 và Sony 3500 thì sao nhỉ các cụ?
Chỉ so sánh về chất âm thôi nhé, cả xem phim lẫn nghe nhạc, ko tính đến hình thức bề ngoài....

so sánh thế làm sao đc. con sony 3500 đập chết tươi con jvc g61.
con 3500 này tính ra khá hợp lý, âm ly nhìn pro, 2 loa front nhìn khỏe khoắn, lại đc 2 sub nữa. xem phim tương đối bá đạo trong tầm tiền 8tr. hôm nọ em đi hỏi ở Hoàng Hải nó bảo còn hàng mới, và giá khoảng tầm này.

khanhkun84

Active Member

ĐỨT THÌ KHÔNG CÓ ĐỨT BÁC AH!NHƯNG NẾU CÓ ĐỨT THÌ ĐÃ CÓ DÂY BẢO HIỂM RỒI;;)SẢN PHẨM CỦA SONY LUÔN CÓ GIÁ THÀNH ĐẮT HƠN CÁC HÃNG KHÁC NHƯNG CHÂT LƯỢNG LẠI LUÔN TỐT HƠN.BÀN LẠI VỀ CỔNG KẾT NỐI OPTICAL,XÉT VỀ CÁC SẢN PHẨM AUDIO TRONG QUÁ KHỨ THÌ CỔNG KẾT NỐI OPTICAL LÀ LUÔN CÀN THIẾT,CÒN THỜI ĐIỂM HIỆN TẠI THÌ ĐIỀU ĐÓ KHÔNG HOÀN TOÀN ĐÚNG NỮA VÌ ĐÃ CÓ CHUẨN KẾT NỐI HDMI CÓ THỂ NÓI LÀ ĐÁP ỨNG ĐẦY ĐỦ NHU CẦU VỀ PHẦN "NHÌN" VÀ"NGHE"BỞI VÌ NGOÀI HỖ TRỢ CHUẨN HÌNH ẢNH ĐỘ NÉT CAO NÓ CÒN HỖ TRỢ XUẤT SẮC ÂM THANH ĐA KÊNH NỮA.MỘT PHẦN CÓ LẼ MUỐN CẠNH TRANH TRỰC TIẾP VỀ GIÁ THÀNH NÊN SONY KHÔNG ĐƯA CỔNG OPTICAL-COMPONENT...MÀ VỚI NHU CẦU SỬ DỤNG THỰC TẾ THÌ CŨNG KHÔNG CẦN THIẾT CÁC CỔNG KẾT NỐI ĐÓ(EM ĐANG DÙNG SONY DAV-TZ715 ĐÁP ỨNG HOÀN HẢO LÀ MỘT DÀN HOMETHEATER ĐÚNG NGHĨA)QUAN TRỌNG NHẤT LÀ NGUỒN PHÁT CỦA CÁC BÁC LÀ NHƯ THẾ NÀO THÔI!HAY LÀ BỘ DÀN NHÀ EM MADE IN JAPAN NHỂ?CHIÊM NGHIỆM THỰC TẾ MỚI BIẾT ĐƯỢC CÁC BÁC AH!PHẢI RƯỚC EM NÓ VỀ NHÀ,SETUP KHOẢNG CÁCH,VỊ TRÍ,VOLUME CÁC LOA...MỚI CÓ THỂ CẢM NHẬN HẾT CÁI HAY CỦA NÓ.

sặc sữa. em cũng đang dùng dàn sony dav is10 mà bác. em cũng có chê gì thằng này đâu. mà ý em bảo là nó thiếu cổng kết nối, thằng 715 này ko có optical, coaxial , HDMI in ( nói chung là cổng digital in). ko có những cổng này thì bác kết nối nó với đầu HD, PC, laptop để xem phim HD kiểu gì? còn nếu bác nói xem bằng DVD thì thằng này lại ok nhé. nhưng ở đây là mình xem PHIM HD BẰNG NGUỒN NGOÀI , nên nó ko đáp ứng đc bác ạ. mà phải tìm dàn nào có optical, coaxial, cao hơn thì là HDMI in, giải mã dts, dtsHD thì mình mới xem phim HD đc bác ạ.

khanhkun84

Active Member

VỚI NHỮNG DÒNG LOA NÀY THÌ CÓ CỔNG IN HAY KHÔNG CÓ THÌ CHẤT ÂM CŨNG GẦN TƯƠNG ĐƯƠNG NHAU THÔI BÁC AH!HOMETHEATER VỖN DĨ ĐÃ ĐƯỢC THIẾT KẾ ĐỂ XEM PHIM RỒI,EM NGHE CŨNG TÁCH BẠCH TỪNG LOA RÕ RÀNG, DÀN EM KẾT NỐI VỚI HDP.KHÔNG THỂ SO SÁNH ĐƯỢC VỚI NHỮNG BỘ DÀN CÓ GIÁ HÀNG NGÀN ĐÔ NHƯNG THẾ LÀ QUÁ ĐỦ CHO NHU CẦU XEM PHIM ROÀI,LUÔN PHẢI BẰNG LÒNG VỚI NHỮNG GÌ TA ĐANG CÓ,CỐ LẮM CỐ MÃI KHÔNG CHỪNG GÃY CỔ NHƯ CHƠI!CẢM NHẬN CỦA E NHƯ THẾ BÁC AH!KHÔNG NÊN BƯỚC CHÂN QUÁ SÂU VÀO CON ĐƯỜNG ĐAU KHỔ NÀY,BƯỚC VÀO SÂU QUÁ KHÓ TÌM LỐI RA LẮM BÁC!MÀ E LẠI THIK THƯƠNG HIỆU SONY MỚI CHẾT TRONG KHI LẠI CÓ BAO NHIÊU GÁI ĐẸP NGON THÌ KHÔNG BIẾT THẾ NÀO NHƯNG RẺ THÌ NHIỀU VÔ KỂ VÂY QUANH;;)

bác kết nối với HDP bằng cổng nào vậy? em kết nối với PC bằng cổng optical của cạc sound. bác bật phim lên xem nó có hiện chữ dts, dolbydigital nhỏ nhỏ ở trên màn hình của dàn sony ko? em nghi là bác chưa hiểu vấn đề " giải mã dts nguồn ngoài " lắm, bác ở HN thì qua em, 1 lúc sẽ hiểu ngay.

các bác hco em hỏi con 3500 có 2 sub thì nó khác gì loại 1 sub ạ?

forever_rock

Active Member

CÁI ĐÓ E BIẾT TỪ KHI CÒN LÀ NHI ĐỒNG CƠ BÁC Ợ!EM THƯỜNG CẮM TRỰC TIẾP VÀO TIVI SAMSUNG QUA CỔNG HDMI RỒI XEM PHIM QUA Ổ CỨNG GẶP PHIM NÀO KHÓ XÀI THÌ MỚI XEM QUA HDP,MÁY TÍNH E CŨNG ĐỦ MẠNH ĐỂ CHƠI HD NHƯNG E KHÔNG THÍCH VÌ NÓ CỒNG KỀNH QUÁ!CÒN TÌM PHIM HỖ TRỢ DTS FULL THÌ TOÀN PHIM DUNG LƯỢNG LỚN MÀ E LẠI LƯỜI TẢI TOÀN XEM PHIM ĐÃ CONVERT THÔI
nói thật là ko hiểu bác kết nối kiểu j để ra đc dts. hđ bác cắm vào tivi để giải quyết phần nhìn là ok rồi, còn âm thanh?bác cắm j vào bộ sony của bác, nó chỉ có composite thôi mà.có sự nhầm lẫn ở đây chăng hay?

khanhkun84

Active Member

CÁI ĐÓ E BIẾT TỪ KHI CÒN LÀ NHI ĐỒNG CƠ BÁC Ợ!EM THƯỜNG CẮM TRỰC TIẾP VÀO TIVI SAMSUNG QUA CỔNG HDMI RỒI XEM PHIM QUA Ổ CỨNG GẶP PHIM NÀO KHÓ XÀI THÌ MỚI XEM QUA HDP,MÁY TÍNH E CŨNG ĐỦ MẠNH ĐỂ CHƠI HD NHƯNG E KHÔNG THÍCH VÌ NÓ CỒNG KỀNH QUÁ!CÒN TÌM PHIM HỖ TRỢ DTS FULL THÌ TOÀN PHIM DUNG LƯỢNG LỚN MÀ E LẠI LƯỜI TẢI TOÀN XEM PHIM ĐÃ CONVERT THÔI
thế thì chính xác là bác đang xem phim nhưng mà chưa thưởng thức đc âm thanh 5.1 của phim rồi, cắm kiểu này, hoặc con vớt các kiểu thì cũng chỉ là giả lập 5.1 nghe khác hoàn toàn 5.1 là dts hay dolby nhé bác.

khanhkun84

Active Member

các bác hco em hỏi con 3500 có 2 sub thì nó khác gì loại 1 sub ạ?

con 3500 có 2 sub thì nghe nó đầy đặn hơn, khỏe hơn 1 sub thôi bác. nhưng 2 cục đều là sub hơi ko phải sub điện, nhưng như thế cũng là phê rồi, bật to tí con này bá đạo phết đấy.

khanhkun84

Active Member

CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ CHỈ GIÁO!MẤY COMMENT VỪA RỒI EM CÓ HƠI CHÉM GIÓ MONG CÁC BÁC BỎ QUA CHO,ĐÚNG LÀ KHÔNG QUA MẮT ĐƯỢC CÁC CHUYÊN GIA=:).CON ĐƯỜNG LỰA CHỌN ĐỒNG CHÍ SONY NÀY CŨNG LÀM CHO EM MẤT BUỔI THAM KHẢO OÁNH GIÁ TRÊN WEB,KỲ THỰC NHU CẦU XEM PHIM CỦA EM CŨNG KHÔNG ĐẾN NỖI CẦU KỲ QUÁ CHÍNH VÌ VẬY ÂM THANH KHI NGHE NHẠC ĐỐI VỚI EM QUAN TRỌNG HƠN XEM PHIM.KHI ĐI MUA EM CŨNG THAM KHẢO HẾT CÁC CHỦNG LOẠI DÀN PHỔ BIẾN HIỆN TẠI,NGHE CŨNG MỘT SỐ DÒNG TRONG TẦM TIỀN MÌNH ĐỊNH MUA THÌ THẤY EM SONY NÀY NGHE HAY NHẤT,EM SAMSUNG-LG-PHILLIP TUY ĐẦY ĐỦ TÍNH NĂNG NHƯNG DO MẪU MÃ,CHẤT ÂM KHÔNG ĐƯỢC NHƯ Ý MUỐN,EM CŨNG TÌM DÒNG LOA CỦA BÁC CHỦ THREAD LÀ JVC G61 NGHE THỬ NHƯNG KHÔNG CÓ MÀ CHỈ TRONG TẦM TIỀN GIỚI HẠN ĐÓ THÔI NÊN EM ĐÀNH NHẮM MẮT RƯỚC EM NÓ VỀ,MỘT PHẦN CŨNG LÀ THƯƠNG HIỆU VÀ HÌNH THỨC 4 LOA CỘT CỦA EM NÓ,CHẮC CŨNG NHIỀU BÁC CŨNG CÓ SUY NGHĨ VÀ GIÂY PHÚT ĐẮN ĐO GIỐNG NHƯ EM PHẢI KHÔNG?:-@:-@:-@:-@:-@:-@:-@:-@

em hiểu tâm trạng của bác, em hiểu cảm nhận của bác vì em cũng đang dùng dàn sony mà. nhưng phải thú thật 1 điều ở đây là bác mua em nó là 1 sai lầm, vì 2 lý do:
1 - dùng nó để xem phim HD từ đầu HD hoặc HTPC là ko đc, vì em nó ko có đường digital in ( xem dvd đút đĩa vào cho em nó giải mã thì ngon lành )
2 - bác nói để nghe nhạc thì cũng ko ổn, nghe nhạc thì người ta dùng âm ly 2 kênh và 1 đôi loa để nghe nhạc, chứ ai lại dùng dàn 5.1 để nghe nhạc thì ko ổn lắm.
đây là em góp ý với bác thôi nhé, tiện thể để cho ae khác trên HD rút kinh nghiệm chứ em ko có ý gì với bác đâu nhé. hầu như ai mới chơi cũng phải mất tiền học phí mà. cũng là chuyện bình thường thôi đúng ko bác.

mourista

Member

@ bác khanhkun84: phải phong bác là vua AIO mới được, nói đến em nào cũng biết và tư vấn rất nhanh
@ bác VUDAJKA111: bác viết chữ thường giúp ae với, đọc toàn chữ hoa như bác viết đau hết cả mắt

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên