JVC G61 với Sony dav-dz840k chú nào ngon hơn ??????

dat_lesroches

Anh em cho em hỏi cái,

Em mới mua con G61.

Em có 1 câu hỏi nhờ các bác tư vấn, Em tính sử dụng con Laptop Macbook Pro để cấm vào tivi nghe nhạc + xem phim nhưng ko biết xuất ra âm thanh luôn thì như thế nào? (laptop ko có cổng HDMI, nhưng có cổng Miniport, nên em tính mua sợi dây chuyển đổi từ miniport ra HDMI (hoặc VGA).

Ko biết có khả thi ko các bác, nhờ các anh em tư vấn cách hiểu quả và tinh tế nhất.

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: JVC G61 với Sony dav-dz840k chú nào ngon hơn ??????

Anh em cho em hỏi cái,

Em mới mua con G61.

Em có 1 câu hỏi nhờ các bác tư vấn, Em tính sử dụng con Laptop Macbook Pro để cấm vào tivi nghe nhạc + xem phim nhưng ko biết xuất ra âm thanh luôn thì như thế nào? (laptop ko có cổng HDMI, nhưng có cổng Miniport, nên em tính mua sợi dây chuyển đổi từ miniport ra HDMI (hoặc VGA).

Ko biết có khả thi ko các bác, nhờ các anh em tư vấn cách hiểu quả và tinh tế nhất.

tìm mua cạc sound usb creative, xem nó có hỗ trợ hệ điều hành mac ko nhé. thì mới cắm với G61 đc. hdmi và miniport là bó tay. g61 chỉ có cổng optical thôi.

lamdep

Member
Re: Ðề: Re: JVC G61 với Sony dav-dz840k chú nào ngon hơn ??????

con này có optical và coaxial in mà, chiến HD Ngon lành, giờ bác định xem bằng gì nữa thôi? HTPC đi cho nó đẹp.

con này nghe nhạc thì cũng ko có gì nổi trội nhưng xem film thì nghe gió rít từ bên trái sang phải mà em rợn cả lông bác ạ hehe... con này có lắp ampli vào đc ko bác nhỉ...

em mới tập chơi lần đầu

Bên trên