K+ độc quyền, dân nghèo, bóng đá là thứ xa xỉ!

Hôm qua có dịp về quê ăn giỗ, lúc ngồi ăn, có mấy anh em cùng lứa với nhau nên trò truyền rất thoải mái. Mình mới hỏi, tối hôm qua các a có xem trận derby 2 man ko? (Câu hỏi sẽ rất bình thường bằng giờ này năm ngoái, mấy a e hay trao đổi.)
Ko ai nói gì cả, 1 lúc sau thằng e họ nói, ở đây bây giờ bóng đá là xa xỉ rồi, ko có mô mà xem đâu! Sau đó có 1 bác cũng cao tuổi nói: chả hiểu sao năm nay họ không phát bóng đá nữa, tên cầu thủ đọc vanh vách, đội nào cũng biết, nhưng chỉ tiếc là bây giờ không đc xem!
Lúc này tôi mới hiểu ra vấn đề, và cũng rất ngại. Họ sợ nghĩ ngợi. Mình giầu, ở tp mới xem dc, ở quê nghèo làm gì dc xem! Nói gì tôi cũng cùng gia đình lên tp lập nghiệp cũng lắp truyền hình cáp để xem. Ở quê làm gì có truyền hình cáp, chứ nói gì đến mua K+.
Mà thực tế họ cũng không hiểu độc quyền ở đây là gì? Họ cũng chỉ biết là kênh K+ nó chiếu ( trên thời sự nó ra rả quảng bá).
Trước đây, khi EPL dc VTC mua, thì bà con cũng mua 1 cái đầu để xem, nhưng chắc cũng chỉ xem dc mấy kênh VTC1,2,5 mà thôi...Bây giờ VTC ko phát coi như là hết.

danvt

Well-Known Member
Ðề: K+ độc quyền, dân nghèo, bóng đá là thứ xa xỉ!

thì xa xỉ thật chứ gì nữa, dân tp cũng chưa chắc mấy người bỏ tiền ra xài

phimhd123

xem trên mạng cũng rất rõ đó bác ơi

dhpaul

Well-Known Member

Bác nói thế nào, Vi Lích, Vê Ép Ép Sơn Hà Cắp, AFF Cắp, rồi Asiad Si Gêm vẫn phát ầm ầm trên VTV2,3 đó thôi =))
Còn ngoại hạng Anh thì các bác bên K+ bảo đấy là chương trình giải trí cao cấp rồi, dân nghèo xem làm gì =)), không bóng đá cũng không chết đâu nhỉ =)) =)) =)) Ai biểu nghèo làm chi, giàu có phải mua K+ Premium xem đã đời không =)) =)) =))

Chỉnh sửa lần cuối:

VTC cũng đáng trách thật,sao họ đã bán đầu thu rồi mà ít ra họ phải mua bản quyền SD ngày thường để phát cho khách hàng họ chứ,vì sao HTV HN va TPHCM làm được mà VTC làm không được?

manhthang

Huyền Thoại

VTC cũng đáng trách thật,sao họ đã bán đầu thu rồi mà ít ra họ phải mua bản quyền SD ngày thường để phát cho khách hàng họ chứ,vì sao HTV HN va TPHCM làm được mà VTC làm không được?

Bị bọn "bốn lạng" K+ nó độc quyền + đẩy tiền bản quyền lên cao thì phát bằng niềm tin à @-)

đang định bảo k thấy bóng dáng Thần điêu đâu, đã có mặt rồi, hic......

xem trên mạng cũng rất rõ đó bác ơi

nếu mà xem dc mạng nữa thì nói làm gì bác. Họ đâu được phổ cập như thế. Họ đâu có biết K+ nó độc quyền. Họ chỉ thấy bây giờ thời sự cứ nói K+ phát kênh này trận kia, thì chỉ biết chỉ thành phố họ mới có thôi!
Mà đây chỉ quê em thôi, 1 xã nhỏ vậy thì cả nước mình, đâu thiếu những người xem đá bóng, vậy thử hỏi có bao nhiêu người. Em nghĩ mà thấy cũng chạnh lòng!

duongcq

VTC chuyển hướng sang truyền hình độ nét cao HD bạn à. Ngoài việc chiếu giải ngoại hạng anh trên HD trên kênh HD thì đầu SD của VTC cũng có kênh HN để thỏa mãn nhu cầu của người dân đó bạn.

VTC chuyển hướng sang truyền hình độ nét cao HD bạn à. Ngoài việc chiếu giải ngoại hạng anh trên HD trên kênh HD thì đầu SD của VTC cũng có kênh HN để thỏa mãn nhu cầu của người dân đó bạn.

Vậy thì chứng tỏ VTC đã bỏ khách hàng mua đầu thu KTS mặt đất của họ.Họ chỉ chăm sóc khách hàng dùng HD đẻ ra tiền cho họ mà thôi.

Các bác dùng đầu thu KTS mặt đất bị bỏ rơi rui @-)

Cũng may trc em chỉ dùng cáp, giờ cũng cắt cáp rồi chưa dính vụ nào với VTC cả.

minhdt49

Chỉ các thế hệ đầu thu t seari của VTC mới ko xem được thể thao thôi, chứ từ D901 -...HD02 thì xem tốt, các bác nên hiểu VTC là doanh nghiệp làm ăn phải thu lợi , nên việc khóa mã thu tiền ,bán đầu thu là bình thường...nếu VTC được hổ trợ như VTV thì hẵn nó đã cho bác xem với các chương trình hay chứ ko èo ọt như VTV. Các trận VN đá VTC chuyển nội dung kênh VTV3 thành VTV2 để phục vụ người xem, ở ngoại hạng anh chuyển kênh htv7 thành htv2 , trong khi vtv3 nói là kênh thể thao giải trí nhưng thực chất chỉ là kênh bán quảng cáo thu lợi cho VTV thôi,sao các bác ko tự hỏi tại sao bóng đá ko trực tiếp trên VTV3 mà lại trực tiếp trên VTV2, xét về đạo đức quan tâm người lao động, tính chất cộng đồng VTC vẫn tốt hơn VTV và K+, mới đây VTC còn vận động ủng hộ đồng bào miền trung hơn 1,5tỉ đồng,nếu các bác có thời gian cứ mở kênh VTC14 mà xem bên K+ có kênh nào hay hơn em sẽ đập tivi khỏi xem TH nữa. Đừng so sánh giữa VTC và VTV hay K+ vì VTC vươn lên từ 2 bàn tay trắng, từ khối óc sự sáng tạo của người VN ta.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bán một đống đầu thu rồi bỏ khách hàng mà kêu đi lên từ 2 bàn tay trắng???

kietkd

Ẹc. Nói vậy tui cũng nói đc. Nhưng vtc sao không tttt trên vtc3 đi mà cứ phải hd!!!? 8-}

kietkd

Chỉ các thế hệ đầu thu t seari của VTC mới ko xem được thể thao thôi, chứ từ D901 -...HD02 thì xem tốt, các bác nên hiểu VTC là doanh nghiệp làm ăn phải thu lợi , nên việc khóa mã thu tiền ,bán đầu thu là bình thường...nếu VTC được hổ trợ như VTV thì hẵn nó đã cho bác xem với các chương trình hay chứ ko èo ọt như VTV. Các trận VN đá VTC chuyển nội dung kênh VTV3 thành VTV2 để phục vụ người xem, ở ngoại hạng anh chuyển kênh htv7 thành htv2 , trong khi vtv3 nói là kênh thể thao giải trí nhưng thực chất chỉ là kênh bán quảng cáo thu lợi cho VTV thôi,sao các bác ko tự hỏi tại sao bóng đá ko trực tiếp trên VTV3 mà lại trực tiếp trên VTV2, xét về đạo đức quan tâm người lao động, tính chất cộng đồng VTC vẫn tốt hơn VTV và K+, mới đây VTC còn vận động ủng hộ đồng bào miền trung hơn 1,5tỉ đồng,nếu các bác có thời gian cứ mở kênh VTC14 mà xem bên K+ có kênh nào hay hơn em sẽ đập tivi khỏi xem TH nữa. Đừng so sánh giữa VTC và VTV hay K+ vì VTC vươn lên từ 2 bàn tay trắng, từ khối óc sự sáng tạo của người VN ta.
VTV cũng giúp đồng bào miền Trung.:)>- Mà con số 1,5 tỷ của vtc cái là gì!? VTV còn được hơn thế! :-h

CutWind

Cái lỗi này chẳng phải do K+, VTC cũng góp phần làm cho bà con không xem được bóng đá.

cả VTC lẫn K+ đều làm ăn chẳng ra 1 cái gì cả. Họ chỉ biết cái lợi trước mắt, dùng các thủ thuật kinh doanh đề kiếm lời người dân từ thằng giầu đến thằng nghèo. Người dân muốn xem dc đá bóng là phải lao theo chạy theo các nhà đài. Ban đầu thì giá nó còn rẻ, sau đó là giá đắt dần lên và sức dân thì có hạn, đâu phải ai cũng có tiền mà bỏ ra 250k 1 tháng để xem. Cả ngày may ra làm dc 40k, bán 1 bó rau các ko biết chứ ở quê, 1 nghìn dc 3 bó rau cải rồi. Hỏi tiền đâu mà xem đá bóng! Tiền đâu mà bỏ ra 250k! Chắc may ra dc trên phố huyện!

midataka

Member

Cái lỗi này chẳng phải do K+, VTC cũng góp phần làm cho bà con không xem được bóng đá.

Óc như shirt mà cũng nói ra câu đấy được, VTC mua bản quyền có 300.000 usd để được phát trên sóng HD, nó mà mua được phát trên hệ SD thì xin lỗi K+ không có cửa mà thoải mái tung tác đến bây giờ đâu nhé.

Kinh doanh thì không phải mặt hàng nào hét giá cũng cố phải mua đâu nhé, nếu phải mua vì nhiệm vụ chính trị thì chính VTV phải là người đầu tiên mua để người dân được xem chứ không phải VTC. Đừng có đánh bùn sang ao kiểu đấy.
Còn h tối thứ 7 trên sóng kts mặt đất vẫn có kênh HN1,2 chiếu EPL đấy. còn chủ nhật thì chẳng có ai ngoài K+ nhà chú độc quyền đâu.

Nếu chỉ vì bị Ban nic hay mất chức mà giờ lại có những lời ăn tiếng nói như vậy thì quả thực phải đánh giá lại nhân cách của chú. người đàng hoàng không bao giờ có cách sử sự tiểu nhân đến như vây.

P/S: Nếu VTC mà được phép cho các đài địa phương tiếp sóng thì xin lỗi nhé, không phải chờ đến 3 năm K+ mới sập mà chỉ trong vòng 1 năm thôi nhé.

ancoi

Bac này làm bên VTC rồi, những năm trc thì VTC quảng cáo là mua đầu kỹ thuật số mặt đất thì có thể xem được Ngoại hạng Anh, bà con ta đổ xô đi mua D901, rồi E901 sau đó từ ngày có VTCHD thì các trận bóng đá chỉ được tường thuật trên đó, các kênh VTC truyền hình số mặt đất h chẳng có trận nào ra hồn. THử hỏi thế ko fai là chạy theo lợi nhuận là j? tại sao ko phát trên cả HD và SD, người nào có điều kiện thì xem trên HD còn ko thì xem SD, bjo muốn xem bóng đã fai mua đầu thu HD, nếu sau này có loại nao mới hơn thì chắc VTC cũng sẽ làm thế thôi. Bọn c** VTC

Bên trên