K+ độc quyền, dân nghèo, bóng đá là thứ xa xỉ!

Ðề: K+ độc quyền, dân nghèo, bóng đá là thứ xa xỉ!

Anh atamd nói chuyện thất học quá,em đâu có chửi anh,còn nếu anh phản ý kiến em thì nên dùng từ để phản biện chứ,còn khi chửi là thể hiện mình đuối và bất lực rồi, mà ở đời ai lại dùng từ ngữ không HD như thế với phụ nữ nhỉ?tội nghiệp chị nhà có chồng như anh quá.
Anh nói không chọn BMW… thì có thể chọn Bus… vậy sao không nói không chọn K+ pre thì có thể chọn K+ access 50k/tháng luôn đi.giống như đâu phải cái gì trên BMW,Audi… có là trên bus,honda ôm… có đâu.
Cái đích một con đường ngắn thì honda,bus… được chứ đòi xa quá thì bó tay,mua vé máy bay nhé.EPL cũng có giới hạn,chứ đòi quá thì đề nghị thêm money nhé. Cái gì cũng phải có giới hạn của nó…

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Cái ĐCM mày, mày lấy ví dụ thế nào là chuyện của mày nhưng ít ra cái ví dụ của mày nó cũng phải có chút iốt chứ, Người nghèo thì họ ko cần BMW hay Toyota gì hết nhưng để đi đến đích của 1 con đường thì họ có thể đi xe bus, xe máy, xe đạp hoặc thậm chí đi bộ chứ ko phải là đek có lựa chọn nào khác ngoài mấy cái BMW, Toyota... mày lấy ra minh hoạ cho cái ví dụ ko có não của mày, chắc mày chưa bao giờ nghèo hoặc chưa bao giờ chứng kiến những người nghèo thật sự. Mày có bao giờ xem chương trình "Vượt qua chính mình" hay chưa? mày có thấy những người dân, người mà dưới cái sign UH của mày kêu là đồng bào ấy, chỉ nợ có 2-3triệu mà làm quần quật gần chục năm trời ko trả nổi hay chưa, mày biết treo cái sign ấy lên nhưng cái đầu của mày có hiểu ý nghĩa của nó hay ko? Ai muốn tự nhận mình nghèo, người ta có muốn nghèo hay ko?
Quay trở lại với vấn đề K+, nói thẳng cho mày biết nếu thằng K+ ko có cái trò mua độc quyền các trận bóng đá phát ngày chủ nhật thì có chó nó thèm xem, mày đừng ở đó mà vênh cái mặt lên rằng K+ hay thế này, K+ hay thế kia, thằng K+ ngoài cái vốn ra thì nó có gì? Ra kênh truyền hình nhưng ko thu hút được nhiều khách hàng thì lại quay sang trò mèo mua khách hàng của nhãn hiệu truyền hình khác, kinh doanh như nó thì 1 đứa học cấp 3 cũng làm được chứ cần quái gì thằng Liết. Mày nói mày chỉ là người sử dụng K+ chứ ko phải PR cho nó vậy sao mỗi bài viết, câu chữ của mày cứ như thờ nó lên đầu thế, ko nhắc đến là mày ngứa ko chịu được hả.

P/S mod ban thì cứ ban, cùng lắm lập nick khác nhưng với cái bọn PR rẻ tiền và chỉ biết lợi ích trước mắt, quên đi công đồng thì tôi phải chửi.

công nhận bác chửi hay, nhất là cái đoạn sign của bác. Phải nói để cho nó trằng mắt ra!

nmcgroup

Well-Known Member

Bác atamd nói hey ghê nhảy :) nhưng nghe vẻ hơi chua.
Nếu một công ty được thành lập mà làm ăn tốt cả thì ở đây các bác nói được chuyện gì đây :)

Bác atamd nói hey ghê nhảy :) nhưng nghe vẻ hơi chua.
Nếu một công ty được thành lập mà làm ăn tốt cả thì ở đây các bác nói được chuyện gì đây :)

phải như thế nó mới thật bác ah. Nó mới thể hiện dc cái sự bức xúc từ trong tận tâm can của mình.
Các công ty khác, ai cũng biết là họ đều có mánh này mánh nọ nhưng dù gì thì họ cũng còn nghĩ, họ cũng còn chút đạo đức, đằng này nó chà đạp 1 cách trắng trợn, dùng mấy bọn Pr thiếu i ốt để mị dân!

minhdt49

atamd nói hay lắm ,cứ như "thay lời muốn nói".

nmcgroup

Well-Known Member

Thật ra ko nghĩ đến thì thôi nghĩ đến càng tức thêm :(

Nhưng từ khi có K+ đến giờ con Cáo nhà tôi vui tươi hơn hẳn vì chủ nhật ko xem được bóng đá thế là phải làm xe ôm cho Cáo đi chơi :(

Các chị em chắc ủng hộ K+ hết quá

netvn

Member

Chả muốn nói nhiều về K+, trước kia mình cũng ko thích lắm mấy bạn suốt ngày ra rả chửi bới nó ở bất cứ đâu, bất cứ chỗ nào làm rác cả forum. Nhưng giờ furm lại tiếp tục bị rác theo chiều ngược lại, thực sự đã tới mức không nói không được. Các bạn pr cũng như bốc thơm về nó nên có tự trọng hay tối thiểu các bạn cũng là tỏ ra có ít văn hóa của người đc ăn học.

Dù các bạn vẫn chưa hiểu hay cố tình ko muốn hiểu, mình vẫn nhắc lại (điều rất, rất nhiều người nói) với hy vọng các bạn nhìn nhận đc ji2 đó: Sự thật không thể chối cãi là K+ và VTV đã dùng cách kinh doanh bẩn để lấy mất nhu cầu giải trí cuối tuần của đa số dân nghèo mình, mà đáng ra họ được hưởng. Đó là cách kinh doanh đáng phỉ nhổ. Và hãy cố mà nghĩ xem tại sao rằng ko chỉ các bạn có khả năng dùng K+ mà rất nhiều người trên này thừa khả năng mà họ ko thèm dùng, mắc dù vẫn có nhu cầu.

Cách tốt nhất phản đối K+ là không nói về nó nữa.

Mặt khác, rất thất vọng về khả năng quản lý của các Mod.

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

E nghĩ chúng ta nên stop ở đây được rồi, anh em mình thử đếm xem trên diễn đàn này có mấy người dùng K+ đâu, có mấy chú PR của K+ ở đây và một vài chú được thuê vào đây để tranh cãi thôi, mà PR thế nào, tranh cãi thế nào thì ai đọc cũng hiểu cả. Ai dùng thì mặc họ, tự họ biết họ được những gì, nói chi cho mệt. Tóm lại, vấn đề này báo chí và các phương tiện truyền thông đã nói nhiều rồi. Yêu HD thì diễn đàn có thể giúp chúng ta được rất nhiều từ phim ảnh, nhạc cho tới truyền hình, bóng đá. Có rất nhiều giải pháp thỏa mãn niềm đam mê mà không tốn tiền, hoặc chi phí thấp, đó là một nghệ thuật và cần những người am hiểu. Từ đó các bác sẽ tìm thấy niềm vui lớn hơn nhiều.
E xin post lời cuối ở đây.
Chúc các bác thỏa mãn niềm đam mê mà ko cần K+.

K+ chỉ lấy duy nhất EPL chủ nhật mà thôi,còn khách hàng nghèo nếu dùng gói 50k/tháng vẫn xem tối đa 5 trận EPL/ngày thứ 7,chủ nhật thì vẫn có bóng đá Ý,Pháp,Đức...vẫn có bóng bánh cho người nghèo đó thôi.

HoangGa

Banned

Quanh đi q uẩn lại cũng toàn những ông làm cho mấy hãng truyền hình vào đây nói xấu bôi nhọ lẫn nhau thôi, thằng nào kinh doanh chả thủ đoạn, thằng VTC thì suốt ngày đổi đầu thu, có gói cước ngon thì tống vào kênh VIP, bắt đóng 2tr mới được xem.
Mà mod box này không có ai à, chửi bậy như thế mà ko ban nick.

ffv

Active Member

Quanh đi q uẩn lại cũng toàn những ông làm cho mấy hãng truyền hình vào đây nói xấu bôi nhọ lẫn nhau thôi, thằng nào kinh doanh chả thủ đoạn, thằng VTC thì suốt ngày đổi đầu thu, có gói cước ngon thì tống vào kênh VIP, bắt đóng 2tr mới được xem.
mod box này không có ai à, chửi bậy như thế mà ko ban nick.

Mod box này bị baned rồi, các bác cứ chửi nhau thoải mái đê, còn tôi thì%-(

ksc75

Cách tốt nhất phản đối K+ là không nói về nó nữa.

Mặt khác, rất thất vọng về khả năng quản lý của các Mod.
Ừ thì ko nói nữa, chán lắm, ko ai nới nữa nhé!
Cúm gia cầm đã viết:
K+ chỉ lấy duy nhất EPL chủ nhật mà thôi,còn khách hàng nghèo nếu dùng gói 50k/tháng vẫn xem tối đa 5 trận EPL/ngày thứ 7,chủ nhật thì vẫn có bóng đá Ý,Pháp,Đức...vẫn có bóng bánh cho người nghèo đó thôi.

Ơ, nhưng có nhưng kẻ có nói hay chửi các kiểu cũng chẳng xi nhê gì thì làm sao nhỉ?
Nhiều thằng lạ lắm, cứ thích bị chửi. Chửi đểu chửi móc hay chửi thẳng vào mặt nó các kiểu nó thik hết, miễn là nhắc tới tên nó là nó sướng.

Tốt nhất là tránh xa nó ra, thấy nó thì ngoảnh mặt đi coi như 1 sinh vật lây bênh truyền nhiễm í là xong.

Lioncoeur

K+ độc quyền cả EPL, Liga, Calcio ngày CN nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

neverevermore

Kiểu này ko biết tới chừng nào mới đc coi như trước đây. :(

hdsexworld

Bức xúc ông Thần Điêu quá rồi , vậy nói cho ông nghe : Tôi quê ở Nghệ An , trung bình một tháng một nhà làm nông dùng chưa hết 50k tiền điện / tháng vậy tiền đâu ra mà mắc cáp 50k/tháng của K+
Tôi thừa nhận là VYC khởi xướng cái vụ độc quyền nhưng nó chơi đẹp , nó ko cấm các đài truyền hình trả tiền khác ko dc pháp sóng , nó phát miễn phí 2 năm theo đúng khung giờ của VTV3 trước đây và dùng angten râu cũng có thể xem dc (các trận đá sớm thì cần đầu thu tàu cũng xem dc ) , kể cả người dân ko đủ tiền mua đầu tàu đi chăng nữa nhưng vẫn thưởng thức bóng đá một cách trọn vẹn . Xem 2 năm miễn phí của VTC nhưng vẫn xem dc những trận cầu đinh chứ đâu như thằng K+
Trước khi chửi thằng VTC thì ông K+ nên xem lại mình đi đã , ông đã phát sóng miễn phí cho người dân xem dc trận nào chưa , ông cứ làm như VTC thì có thằng nào chửi ông ko ?

Vậy là tội lỗi do VTC chứ đâu phải K+,đâu ai cấm VTC mua bản quyền phát analog.H1,H2,HTV2… làm được thì tại sao VTC không làm mà chứ mua duy nhất bản quyền HD?
Chứng tỏ VTC không muốn phục vụ khán giả chứ không phải do K+ mà người dùng analog không xem được.

hdsexworld

Vậy là tội lỗi do VTC chứ đâu phải K+,đâu ai cấm VTC mua bản quyền phát analog.H1,H2,HTV2… làm được thì tại sao VTC không làm mà chứ mua duy nhất bản quyền HD?
Chứng tỏ VTC không muốn phục vụ khán giả chứ không phải do K+ mà người dùng analog không xem được.

Đầu ông có vấn đề ko hả ? ông K+ có bản quyền sao ông ko phát miễn phí 1-2 năm , sao phải bắt VTC mua bản quyền analog rồi phát miễn phí , chả lẽ cả cái đài truyền hình liên doanh với nước ngoài ko có khả năng phát miễn phí ?
Ai bảo ông là VTC ko phục vụ khách hàng , nếu ko phục vụ thì nó đã cắt mấy kênh HN1, HN2 và HTV2 rồi :|

minhdt49

cưng vừa ngu mà còn lì nữa T.Điêu ạ, VTC là doanh nghiệp ngoài nhà nước, còn K+ ( VTV= 51%, Canal plus= 49% ) , vậy trách nhiệm lớn thuộc về VTC hay K+ .

Vậy thì có EPL xem rồi,phản đối gì nữa.
Vậy anh có giỏi thì kêu ESPN,HBO,VTC Vip… phát miễn phí đi,xem họ có phát không?

Bên trên