K+ độc quyền, dân nghèo, bóng đá là thứ xa xỉ!

quaxoai89

Active Member
Ðề: K+ độc quyền, dân nghèo, bóng đá là thứ xa xỉ!

her her,em điêu nhà ta kiểu j thì kiểu cũng bênh bằng được cho k+.Hay đấy,K+ có những thần dân trung thành này thì sao chết đươc ;)).Em nói về mấy giả bóng đá trên vctv thì nói làm giề,ai xem.Các giải dấu hay nó mua độc quyền,mà trong khi nó chỉ phát trên vệ tinh.Không có nó thì dân ta vẫn xem được các giả bằng truyền hình cáp,truyền hình ânlog như mọi năm.Nó nói đấy là chiến lược kinh doanh,ai mà cũng làm như nó thì vn chuẩn bị thành cường quốc về mua bản quyền truyền hình rôi :))

VTV đã tự thu tự chi nhiều năm rồi,cái 51% của VTV Trong liên doanh K+(khác với lấy 51% của tổng VTV nhen)mà ai chứng minh được đó là tiền nhà nước hay thuế của dân thì lúc đó mới lên ác VTV được.
Bây giờ QH còn bó tay nên đừng coi 51% đó là tiền dân,anh kiếm được tiền thì anh có quyền đầu tư(đừng lấy thuế và của nhà nước là được).

k+ t7 chỉ phát EPL đc 1 trận thôi à? có k+1 thôi mà. serie a cũng chỉ 1 trận trên K+NS thôi à. Liga thì mình k biết. về khoản lựa chọn trận nào đá cùng giờ thì còn kém lắm k+ ạ. Mua cả giải cả mùa mà phát như thế thì mấy bác dùng k+ chịu khó nhé. Mình đã quen dần việc k đc xem super sunday r. Cũng thiếu thật nhưng ko qá khó đâu. Cứ ngồi đó mà độc quyền nhé!

k+ t7 chỉ phát EPL đc 1 trận thôi à? có k+1 thôi mà. serie a cũng chỉ 1 trận trên K+NS thôi à. Liga thì mình k biết. về khoản lựa chọn trận nào đá cùng giờ thì còn kém lắm k+ ạ. Mua cả giải cả mùa mà phát như thế thì mấy bác dùng k+ chịu khó nhé. Mình đã quen dần việc k đc xem super sunday r. Cũng thiếu thật nhưng ko qá khó đâu. Cứ ngồi đó mà độc quyền nhé!

Anh này hỏng biết gì về điện nè,thứ 7 thì khách hàng K+ có thể xem cùng lúc 5-6 trận trùng giờ trên nhiều kênh của K+,còn chủ nhật thì hầu như đâu có trùng giờ trong một giải,K+1 thì EPL,còn K+NS thì Liga.
Hãy dùng K+ rồi hãy phán nhé anh.

demon_bn

Member

Anh này hỏng biết gì về điện nè,thứ 7 thì khách hàng K+ có thể xem cùng lúc 5-6 trận trùng giờ trên nhiều kênh của K+,còn chủ nhật thì hầu như đâu có trùng giờ trong một giải,K+1 thì EPL,còn K+NS thì Liga.
Hãy dùng K+ rồi hãy phán nhé anh.

Cô Điêu k dùng K+ nên k pit, thế mà PR cho K+ ghê thế. K+NS chí phát SeriA thôi. Còn LIga trên K+1 cơ. Nói chung có mỗi 2 kênh K+ thôi mà đọc quyền lắm thế. Laliga thì chỉ phát 2 trận 1 tuần đó là Real và barca. Còn Seria thì Milan, Inter thôi. Nói chung phụ thuộc lắm. Cú như anh TRue mà sướng gần như phát toàn bộ tha hồ mà xem. %-(%-(%-(

hdsexworld

Vậy thì có EPL xem rồi,phản đối gì nữa.
Vậy anh có giỏi thì kêu ESPN,HBO,VTC Vip… phát miễn phí đi,xem họ có phát không?

Đúng là đầu có vấn đề thật rồi :)) , mấy đài phát miễn phí nhưng nó chỉ phủ sóng ở địa phương đó thôi còn vùng sâu vùng xa ko bắt dc , VTC phát miễn phí nơi vùng sâu vùng xa vẫn xem dc . Chả lẽ những người dân miền núi họ ko có nhu cầu xem bóng đá hả :|
Tôi bảo bọn K+ chỉ cần phát miễn phí ngoại hạng anh 1-2 năm như VTC thôi , ko cần giải nào cũng phát chứ có kêu ông K+ phát miễn phí HBO , ESPN ..v..v đâu :)) , ông bênh K+ thì đừng có cãi cố , thằng VTC nó độc quyền như chơi đẹp hơn K+ nhiều chính vì thế nó mới bị chửi :))

Đúng là đầu có vấn đề thật rồi :)) , mấy đài phát miễn phí nhưng nó chỉ phủ sóng ở địa phương đó thôi còn vùng sâu vùng xa ko bắt dc , VTC phát miễn phí nơi vùng sâu vùng xa vẫn xem dc . Chả lẽ những người dân miền núi họ ko có nhu cầu xem bóng đá hả :|
Tôi bảo bọn K+ chỉ cần phát miễn phí ngoại hạng anh 1-2 năm như VTC thôi , ko cần giải nào cũng phát chứ có kêu ông K+ phát miễn phí HBO , ESPN ..v..v đâu :)) , ông bênh K+ thì đừng có cãi cố , thằng VTC nó độc quyền như chơi đẹp hơn K+ nhiều chính vì thế nó mới bị chửi :))

Mấy năm trước VTC phát miễn phí còn bây giờ VTC không phát nữa là do lỗi của VTC do họ không chịu mua bản quyền.H1,H2,HTV2… vẫn mua bản quyền rồi phát miễn phí đó thôi,K+ chỉ mua độc quyền ngày CN mà thôi,do đó K+ không có lỗi trong chuyện VTC không chịu phát EPL ngày thường.

Mấy năm trước VTC phát miễn phí còn bây giờ VTC không phát nữa là do lỗi của VTC do họ không chịu mua bản quyền.H1,H2,HTV2… vẫn mua bản quyền rồi phát miễn phí đó thôi,K+ chỉ mua độc quyền ngày CN mà thôi,do đó K+ không có lỗi trong chuyện VTC không chịu phát EPL ngày thường.

nó ko mua nhưng bù lại nó lại có các kênh H1, H2 và HTV2 trên hệ thống của nó và khi có đá bóng là nó chuyển qua cho bà con xem. Nó tình nghĩa hơn là ở chỗ đó, mặc dù nó cũng toàn đi lừa khách hàng.
Có thông tin trước nó bảo là bây giờ ko mua gói SD dc chỉ có thể mua dc bản quyền dạng HD thôi. Thế mà HN và HCM họ vẫn mua ầm ầm đó thôi. Thật là nản

hdsexworld

Ông vẫn còn cãi cùn hả :)) , vậy tại sao K+ có bản quyền mà sao ko phát miễn phí thứ 7 và CN như VTC đã làm ? Ông ko thấy nực cười hả , bản thân K+ có bản quyền đàng hoàng , cơ sở hạ tầng chắc là tốt hơn hẳn (do liên doanh với nước ngoài ) sao ko phát miễn phí cho thiên hạ dc nhờ như VTC đó ?
Ông độc quyền CN , ko cho các đài khác tiếp sóng mà phát miễn phí analog thì chả ai chửi ông đâu :))

Ông vẫn còn cãi cùn hả :)) , vậy tại sao K+ có bản quyền mà sao ko phát miễn phí thứ 7 và CN như VTC đã làm ? Ông ko thấy nực cười hả , bản thân K+ có bản quyền đàng hoàng , cơ sở hạ tầng chắc là tốt hơn hẳn (do liên doanh với nước ngoài ) sao ko phát miễn phí cho thiên hạ dc nhờ như VTC đó ?
Ông độc quyền CN , ko cho các đài khác tiếp sóng mà phát miễn phí analog thì chả ai chửi ông đâu :))

vậy tại sao VTC không làm mà bắt K+ làm, VTC mua bản quyền mà chỉ phát trên HD thì khách hàng lâu năm dùng KTS mặt đất của họ bỏ đâu? vậy mà còn cãi hoài.:)>-

MPEG

vậy tại sao VTC không làm mà bắt K+ làm, VTC mua bản quyền mà chỉ phát trên HD thì khách hàng lâu năm dùng KTS mặt đất của họ bỏ đâu? vậy mà còn cãi hoài.:)>-

K+ nó mua đứt rồi còn đâu mà VTC đòi phát trên KTS (K+ độc quyền trên tất các các loại hình phát sóng như Cáp, analog, HDTV, IPTV, Mobile TV...) VTC kg dc phép phát cái gói VTC mua ngoài phát trên HDTV vì gói này VTC mua có 100K USD/1 năm, còn gói phát trên Analog như HTV2 thì phài lên đến cả triệu USD, chính vì vậy gói cước HD1 có bóng đá Anh trên HDTV của VTC chỉ có 1,2 tr/1 năm mà là 10 kênh HD, trong khi K+ chỉ có 8 kênh HD mà giá tới 4,4tr đồng 1 năm. Do đó ai đam mê bóng đá mà tiền rủng rỉnh thì chịu khó thêm tiền mà chơi K+. Còn ai muốn có nhiều loại hình giải trí khác nhau ngoài bóng đá thì chơi VTC.

vcidth

Active Member

K+ nó mua đứt rồi còn đâu mà VTC đòi phát trên KTS (K+ độc quyền trên tất các các loại hình phát sóng như Cáp, analog, HDTV, IPTV, Mobile TV...) VTC kg dc phép phát cái gói VTC mua ngoài phát trên HDTV vì gói này VTC mua có 100K USD/1 năm, còn gói phát trên Analog như HTV2 thì phài lên đến cả triệu USD, chính vì vậy gói cước HD1 có bóng đá Anh trên HDTV của VTC chỉ có 1,2 tr/1 năm mà là 10 kênh HD, trong khi K+ chỉ có 8 kênh HD mà giá tới 4,4tr đồng 1 năm. Do đó ai đam mê bóng đá mà tiền rủng rỉnh thì chịu khó thêm tiền mà chơi K+. Còn ai muốn có nhiều loại hình giải trí khác nhau ngoài bóng đá thì chơi VTC.

Bác nhầm rồi, gói HD của K+ gồm 8 kênh HD và 70 kênh SD giá 1 năm là 3.960.000đ (330.000đ/1 tháng).

MPEG

Bác nhầm rồi, gói HD của K+ gồm 8 kênh HD và 70 kênh SD giá 1 năm là 3.960.000đ (330.000đ/1 tháng).

Cũng kg nhớ chính xác là gói cước báo nhiêu, chỉ biết là ai lắp K+ phải trả cho nhân viên K+ tổng cộng là 7,7tr gồm thiết bị và thuê bao 1 năm. Nhưng chán cái đầu thu K+ là cùng vệ tinh Vinasat nhưng nó kg cho mình Add thêm tần số của các kênh miễn phí của VTC và HTV vào, chú K+ này chơi độc quyền cả cái này nữa, khi nào hết thời hạn độc quyền 3 năm EPL mà bị chú khác mua độc quyền thì cái đầu này chỉ còn nước quăng xó bếp.

neverevermore

Nói chung ở đâu cũng phải tiền. Hixx hixx. Người ko tiền thì đành chịu thiệt thui.

K+ chỉ độc quyền ngày chủ nhật,còn ngày thường thì tất cả đều có thể mua,MyTV còn mua được nói chi VTC.
Qua đó chứng tỏ VTC không muốn mua SD để phát cho khách hàng KTS mặt đất.

hdsexworld

Đầu có vấn để hả =)) , tại sao thằng K+ có bản quyền sao ko phát miễn phí như VTC đi :)) . VTC nó cần gì phải mua bản quyền làm gì nữa , đầu KTS nó có tiếp sóng các đài khác để phát NHA còn gì nữa :| , chắc nhà ông ko dùng đầu KTS nên ko biết nhỉ 8-}
Bọn K+ nó mà phát miễn phí thì nó coi như tự cầm dao đưa lên cổ :)) , sau 3 năm thì bọn nó cũng chết thôi còn bọn VTC nó còn có dịch vụ , game .v..v.. Nói chung K+ mà phát triển dc như VTC thì còn mướt :))

Tại chủ topic nói dân thường mua đầu KTS VTC rồi nên giờ không xem được bóng đá cuối tuần nên em mới nói.
Tóm lại là VTC bán đầu thu rồi bỏ mặt khách hàng.

thegioi05

Active Member

Đầu có vấn để hả =)) , tại sao thằng K+ có bản quyền sao ko phát miễn phí như VTC đi :)) . VTC nó cần gì phải mua bản quyền làm gì nữa , đầu KTS nó có tiếp sóng các đài khác để phát NHA còn gì nữa :| , chắc nhà ông ko dùng đầu KTS nên ko biết nhỉ 8-}
Bọn K+ nó mà phát miễn phí thì nó coi như tự cầm dao đưa lên cổ :)) , sau 3 năm thì bọn nó cũng chết thôi còn bọn VTC nó còn có dịch vụ , game .v..v.. Nói chung K+ mà phát triển dc như VTC thì còn mướt :))
Thằng K+ nó mua với giá 10 triệu USD thì làm gì có chuyện mà phát free khi chưa có lãi, 3 năm trước giá bản quyền bóng đá còn rẻ VTV mất NHA thì vẫn còn mua được La Liga và VTC phát free cũng nhờ vào tiền quảng cáo.
VTC thay HTV7 bằng HTV2 nhưng chỉ có 3 đầu thu là D901, F901, E901 chính hãng VTC là xem được còn các đầu thu khác không xem được NHA.

atamd

Active Member

Anh atamd nói chuyện thất học quá,em đâu có chửi anh,còn nếu anh phản ý kiến em thì nên dùng từ để phản biện chứ,còn khi chửi là thể hiện mình đuối và bất lực rồi, mà ở đời ai lại dùng từ ngữ không HD như thế với phụ nữ nhỉ?tội nghiệp chị nhà có chồng như anh quá.
Anh nói không chọn BMW… thì có thể chọn Bus… vậy sao không nói không chọn K+ pre thì có thể chọn K+ access 50k/tháng luôn đi.giống như đâu phải cái gì trên BMW,Audi… có là trên bus,honda ôm… có đâu.
Cái đích một con đường ngắn thì honda,bus… được chứ đòi xa quá thì bó tay,mua vé máy bay nhé.EPL cũng có giới hạn,chứ đòi quá thì đề nghị thêm money nhé. Cái gì cũng phải có giới hạn của nó…

Với cái loại PR rẻ tiền như mày thì chẳng cần dùng lí lẽ làm gì vì đơn giản dù mọi người có nói như thế nào đi chăng nữa thì mày cũng nhảy vào bênh vực và đưa K+ lên đầu để mày thơ cho được thôi. Cái loại khi người ta anti đến mức ko lý luận chống lại được thì quay sang nói anti K+ cũng là 1 cách PR cho K+, rồi thì K+ bỗng nhiên đựơc PR miễn phí qua cách mà người ta anti... thì cần gì phải lý lẽ làm gì cho nó tốn nước bọt. Còn nếu nói chuyện gia đình, nói cho vuông 1 câu thì cái loại như mày chưa đủ tuổi để phán xét ai cả.

Với cái loại PR rẻ tiền như mày thì chẳng cần dùng lí lẽ làm gì vì đơn giản dù mọi người có nói như thế nào đi chăng nữa thì mày cũng nhảy vào bênh vực và đưa K+ lên đầu để mày thơ cho được thôi. Cái loại khi người ta anti đến mức ko lý luận chống lại được thì quay sang nói anti K+ cũng là 1 cách PR cho K+, rồi thì K+ bỗng nhiên đựơc PR miễn phí qua cách mà người ta anti... thì cần gì phải lý lẽ làm gì cho nó tốn nước bọt. Còn nếu nói chuyện gia đình, nói cho vuông 1 câu thì cái loại như mày chưa đủ tuổi để phán xét ai cả.

bình tĩnh nào anh, có gì đâu mà phải nặng lời thế8-}
Hôm nay ở nhà với gia đình nghĩ ngơi đừng bận tâm chuyện K+ nữa anh.

Bên trên