[Kaiboer]: Hướng dẫn cách cài đặt thêm Apps, Themes,Webservice cho NMT (tested with K200)

Meg2k

Ðề: Hướng dẫn cách cài đặt thêm Apps, Themes,Webservice cho NMT (tested with K200)

Khi Upload theme thì bị lỗi như hình trên, mặc dù tôi đã đặt đúng IP/User/Pass, thừ FTP từ chương trình ngoài vào máy ngon lành, cài cắm 1 số chương trình, ảnh từ CSI vào máy cũng ngon lành

Tôi đã đặt NMT IP tĩnh và check lại đã nhập đúng mà

Bạn chụp cái hình trong cấu hình Server của CSI gửi lên đây cho mọi người xem thử và cung cấp thông tin về số IP/Gateway.

K200 có chăn cắm nguồn chờ cho quạt 12v đấy, mua một cái lắp vào thì lạnh như trong tủ lạnh :)

Mình lắp quạt ngoài (220V, nhưng giống y chang cái quạt 12V)vì thấy cái adapter của K200 công suất cực đại có 14W thôi, sợ cái quạt nó kéo liên tục là "tèo" luôn cái adapter (cái quạt bèo lắm cũng trên 5W rồi). :D :D

totillas

Member
Ðề: Hướng dẫn cách cài đặt thêm Apps, Themes,Webservice cho NMT (tested with K200)

Bạn chụp cái hình trong cấu hình Server của CSI gửi lên đây cho mọi người xem thử và cung cấp thông tin về số IP/Gateway.

Mình lắp quạt ngoài (220V, nhưng giống y chang cái quạt 12V)vì thấy cái adapter của K200 công suất cực đại có 14W thôi, sợ cái quạt nó kéo liên tục là "tèo" luôn cái adapter (cái quạt bèo lắm cũng trên 5W rồi). :D :D

Nhà sản xuất họ thiết kế chân để cắm thêm thiết bị thế thì họ cũng phải tính cả công xuất tiêu thụ rồi. Không sợ đâu. Nếu sợ thì không cắm HDD trong nữa à :)

tmn

Member

Quạt thì em có lắp 1 cái nhỏ (điện 110V- có 20A thôi) hẳn bên ngòai thổi cả vào bộ HDX và reveicer. Nhiều lúc vừa xem phim + kéo torrent sờ vào mấy em ấy thấy nóng vãi hàng!

ChungTuong

Mình làm hẳn 1 cái quạt của Vina asia (25W - cao khoảng 35cm) cho thổi vào nói chung là ổn :D

Chỉ sợ vụ mất điện thôi, hôm mình thử rút phích điện ra thì mấy file torrent đang load nó chuyển về chế độ check (verify data) lâu kinh dị luôn.

@thang_ngo_2002: trước mình cũng bị lỗi giống bạn khi đổi user và pass thì không vào được CSI nữa, fomat lại vào theo pass mới lại ok :D (không hiểu vụ này luôn)

Chỉnh sửa lần cuối:

thang_ngo_2002

Mình làm hẳn 1 cái quạt của Vina asia (25W - cao khoảng 35cm) cho thổi vào nói chung là ổn :D

Chỉ sợ vụ mất điện thôi, hôm mình thử rút phích điện ra thì mấy file torrent đang load nó chuyển về chế độ check (verify data) lâu kinh dị luôn.

@thang_ngo_2002: trước mình cũng bị lỗi giống bạn khi đổi user và pass thì không vào được CSI nữa, fomat lại vào theo pass mới lại ok :D (không hiểu vụ này luôn)

Tôi vẫn để user/pass sẵn của nó, có đổi gì đâu, bây giờ lại phải format lại ổ ư? sao cách chữa gì kỳ lạ vậy bạn?

Meg2k

Tôi vẫn để user/pass sẵn của nó, có đổi gì đâu, bây giờ lại phải format lại ổ ư? sao cách chữa gì kỳ lạ vậy bạn?

Không cần đâu bạn :) vào phần Network của K200 và cài đặt lại username/password mới đi (K200 sử dụng username này cho cả Samba lẫn FTP).

youngman

đánh dấu để thử sau

ChungTuong

Ðề: Torrent with K200

Bạn dùng chương trình Putty để telnet vào máy NMT và gõ câu lệnh sau để edit tập tin bash shell script

vi /mnt/syb8634/server/clutch
(tập tin này dùng để khởi động trình Torrent cho NMT)

1. Bạn tìm đến dòng nào chứa câu sau: 'transmission-daemon'
  2. Bạn sẽ thấy câu lệnh khởi động transmission-daemon có tham số "-T -w", bỏ tham số "-T" đi bằng cách di chuyển con trỏ chuột đến tham số "-T" và nhấn 2 lần X (trong vi, X tương đương xóa ký tự tại con trỏ).
  3. Sau đó nhấn Shift-ZZ để lưu lại tập tin trên
(mình cực kỳ noob về Linux, chỉ biết xài vi có thế thôi :D )

Cho hỏi lại bạn chỗ này có thể dùng slax truy cập vào ổ cứng khởi động của nó để sửa không? và sửa file nào :D
Hoặc không bạn nói rõ hộ chỗ này ra sao? dùng câu lệnh nào

Tình hình là vụ đặt pass này bạn hướng dẫn lại dùm với (bản 1.72 nó khác rồi - như mình tìm trong file clutch thì chỉ có tham số transmission-daemon -s thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

nhuhong

Member

sao mình download "NMT Community Installer" không có file cài mà chạy luôn...và nó yêu cầu Donate ... và cứ báo lỗi kết nối với MNT mãi...mặc dù trước đó mình đã kết nối share với NMT tốt mà...vậy ai có chương trình nào chạy tốt xin giúp đỡ,...thanks

thang_ngo_2002

sao mình download "NMT Community Installer" không có file cài mà chạy luôn...và nó yêu cầu Donate ... và cứ báo lỗi kết nối với MNT mãi...mặc dù trước đó mình đã kết nối share với NMT tốt mà...vậy ai có chương trình nào chạy tốt xin giúp đỡ,...thanks

Như vậy có thể do bác đặt thông tin NMT chưa chính xác, bác xem lại IP (hoặc tên đặt cho NMT), user/pass đã chính xác chưa. 1 chú ý nữa là cái thằng CSI này hay bị chết hoặc đóng rồi mà vẫn đọng trong Task management của Windows. Trước khi bật lại bác phải End Task hết mấy cái cũ đi

Meg2k

Ðề: Torrent with K200

Cho hỏi lại bạn chỗ này có thể dùng slax truy cập vào ổ cứng khởi động của nó để sửa không? và sửa file nào :D
Hoặc không bạn nói rõ hộ chỗ này ra sao? dùng câu lệnh nào

Tình hình là vụ đặt pass này bạn hướng dẫn lại dùm với (bản 1.72 nó khác rồi - như mình tìm trong file clutch thì chỉ có tham số transmission-daemon -s thôi.

Mình chưa test thử cái Transmission 1.72 bạn ạ, nhưng hình như từ đời 1.70+ thì Transmission đã chuyển bộ daemon của nó về thư mục này.
/Apps/Transmission/

Bạn tìm trong đấy có tập tin daemon.sh hay *daemon.sh gì không, sau đó chắc trong nội dung tập tin đấy sẽ có có tham số -T.

(Bạn có thể kết nối vào NMT bằng đường Samba từ Windows vào thư mục Apps ở trên, nó không còn nằm trong phần Linux Embedded nữa mà chuyển sang HDD từ phiên bản 1.70+ hay sao ấy).

ChungTuong

Phần này mình cũng thấy rồi, ngay cả file setting cũng nằm ở chỗ khác rồi mà.
Vì modem của mình chỉ cần mở cổng 9091 (để thử đổi cổng luôn xem sao) là có thể truy nhâp trực tiếp và Transmission được (theo kiểu WebUi). Nên giờ mà không có pass thì đi luôn :)) (mà bạn thường để cái K200 đó seed bao file, mình thấy >50 file là bắt đầu có hiện tượng trục trặc rồi)

redarcher

Member

bác chụp hình giao diện mới sau upgrade lên đi xem có có khác nhiều không đã

tientv

Member

Bác Meg2k cho em hỏi nhờ cái, chả biết em có cài đặt cái app nào mà bây giờ nó can thiệp vào phần font chữ của file sub .srt. Bây giờ xem các phim có phụ đề rời là nó hiển thị font khác thiếu dấu linh tinh cả.

Hình như em có cài thằng Tennb subtitle font 0.1 vô, nhưng bây giờ dùng NMT Community không thể unistall nó đi được!!!

Thanks bác đã đọc tin.

edit: đã giải quyết đc rồi: Dùng ftp vào xóa cái thư mục Tennb subtitle font đi >>OK

Phụ đề của K100 nhà em giờ cũng vỡ và mờ linh tinh, không chỉnh được màu sắc, cỡ font, vị trí như trước nữa.

Bác cho em hỏi nhờ là cái thư mục "Tennb subtitle font" này ở đâu ạ?

tientv

Member
Ðề: [Kaiboer]: Hướng dẫn cách cài đặt thêm Apps, Themes,Webservice cho NMT (tested with K200)

Em đã reset to factory setting nhưng tình hình không thay đổi.

Check lại trong thư mục Apps trên NMT thì không thấy thư mục nào là Tennb subtitle font => em chưa cài.

Nhưng hiện tại em không thể chỉnh font phụ đề: màu hiện tại là trắng + viền xanh. Em đã thử chuyển thành Vàng\Đen như trước mà không được. Trong thư mục Apps của em hiện tại có:
AppInit\
\websites (folder trống)

và 3 file sau:
httpd.conf
version
version_online

Bác nào hướng dẫn em cách tìm ra nguyên nhân không điều chỉnh được phụ đề với ạ.

P/S: nếu em xem từ ổ USB gắn ngoài thì không bị tình trạng này ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

edgehoselve

For that louis vuitton lover

louis vuitton handbags, I've a number of schokohrrutige old classic higher louis vuitton.They are the perfect louis vuitton Concerning acquired and they are actually worth the bucks. These are an excellent option for any occasion, occurrence and even climatic conditions conditon (additionally rainfall). How the, I LOVE These people!!! This breadmaker your volume 8-10 they usually fit optimal. They're just excellent, manner, so eye-catching! We surely advocate the property to all people.
I'm keen on often the pizzazz louis vuitton quilty.
they're brilliant that i dressed in my girlftriend plus i recognized i had created of having louis vuitton. i will be finding quarry with regard to xmas and i also love louis vuitton store previously!
Would not procrastinate for louis vuitton while i ordered. Someone said several testimonials serious the letter regarding louis vuitton, anymore fearless . Relating to louis vuitton I'm able to say typically the ratings didn't rest. I most definitely intend to obtain a latest set of two =)
It really is a excellent louis vuitton with a extra sleek seem. It is incredibly nice.
Everyone loves most of these louis vuitton! The software sounds like Now i am walking even on a design fog for hours on end. I would most definitely advise it to people, however be cautious about this water messes. Additionally, your soles don't appear such as they will likely tolerate a great deal of take plus grab, even so even now appreciate these regardless!
your jewelry is definitely awesome they are really the very best to make with just on the subject of most things my spouse and i would suggest louis vuitton outlet. i became louis vuitton after dark light brown and they are generally for that reason tasteful

Bên trên