[Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Chứng tỏ là bộ thu tín hiệu bên trong mấy thằng LCD nó kén hàng ghê ^^

Lưu Linh

Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

các bác tiếp xúc nhiều nên rành, giúp em với K200 với HDM2 chọn cái nào bi giờ ???

dino

Active Member

Tiện thể các bác so sánh luôn cùng con HDX giá cũng ngang thế luôn thể
còn tùy vào loa các pác đang xài, nếu xài receiver hoặc loa digital thì có thể lấy HDM2 hoặc HDX được nhưng xài loa analog thì lấy K200 vì 2 con kia chưa downmix được DTS, tùy nhu cầu và giá cả mà cân bằng thôi bro à :D

nducle

Member

Con này nếu bác nào dùng HD ready thì không nên dùng công HDMI vì rất hay bị lỗi như không nhận tín hiệu hay khi phát bị lag màu. Qua kinh nghiệm tôi dùng nên dùng cổng Component chọn chế độ 1080i phát đẹp như HDMI nhận tín hiệu nhanh và không bị lag.
Âm thanh DTS nghe qua cổng 5.1 analog khá tốt, là giải pháp cho người dùng không có receiver DTS dùng với loa PC 5.1; Âm thanh AC3 thu qua 5.1 analog lại chưa được tốt có lẽ phải up lần sau.
Quan trọng nhất là từ khi mua cho đến thời điểm này được gần 10 ngày tôi bật máy liên tục down torrent và play nhưng không bị treo máy lần nào.

gato2k

Cám ơn bác nducle: Em làm theo bác, dùng component cho nó lành mạnh rồi :D. Nhưng cái phần audio em dùng loa PC Nansin 5.1 cắm vào lại ko nghe tiếng mới chán. Có phải set thêm gì cho audio trong settings ko thế?:D

nducle

Member

Cám ơn bác nducle: Em làm theo bác, dùng component cho nó lành mạnh rồi :D. Nhưng cái phần audio em dùng loa PC Nansin 5.1 cắm vào lại ko nghe tiếng mới chán. Có phải set thêm gì cho audio trong settings ko thế?:D

Loa cắm bình thường mà. Phần âm thanh đặt analog trừ phần DTS dặt gì cũng được, phần trên chọn output 5.1; nếu không nghe được thoại thì chuyển vị trí hai dây Center và SUB

nducle

Member

Ngoài ra xin hỏi thêm: con K200 này khác con K100 ở mỗi cái khoang đựng ổ cứng to hơn thôi hả bác?

Con K200 là không cần ổ cứng cũng chạy. Khác với nhiều con cứ phải có ổ cứng mới được. Vả lại nếu như theo thiết kế thì 99% là con K100 không có phần Network (phần này cực hay cho torrent vì đỡ phải chạy máy tính liên tục + file vừa upload vừa play mệt nghỉ không phải nghĩ) ngoài ra còn có một loạt cái kênh Tv, Radio, Movie, Ytube, flick etc... hoặc duyệt WEB hay ra phết. Đang mày mò vụ up fonts, nếu thành công thì .... vào mấy thằng TVix

dino

Active Member

Con K200 là không cần ổ cứng cũng chạy. Khác với nhiều con cứ phải có ổ cứng mới được. Vả lại nếu như theo thiết kế thì 99% là con K100 không có phần Network (phần này cực hay cho torrent vì đỡ phải chạy máy tính liên tục + file vừa upload vừa play mệt nghỉ không phải nghĩ) ngoài ra còn có một loạt cái kênh Tv, Radio, Movie, Ytube, flick etc... hoặc duyệt WEB hay ra phết. Đang mày mò vụ up fonts, nếu thành công thì .... vào mấy thằng TVix
pác nhầm K100 vẫn network lướt web ầm ầm ... em review mà chưa kỹ chưa nhét phần đó vào ^:)^

dino

Active Member

Con này nếu bác nào dùng HD ready thì không nên dùng công HDMI vì rất hay bị lỗi như không nhận tín hiệu hay khi phát bị lag màu. Qua kinh nghiệm tôi dùng nên dùng cổng Component chọn chế độ 1080i phát đẹp như HDMI nhận tín hiệu nhanh và không bị lag.
Âm thanh DTS nghe qua cổng 5.1 analog khá tốt, là giải pháp cho người dùng không có receiver DTS dùng với loa PC 5.1; Âm thanh AC3 thu qua 5.1 analog lại chưa được tốt có lẽ phải up lần sau.
Quan trọng nhất là từ khi mua cho đến thời điểm này được gần 10 ngày tôi bật máy liên tục down torrent và play nhưng không bị treo máy lần nào.
mình xài HDready có bị sao đâu, test trên 3 cái LCD rồi vẫn ko thấy bị lỗi và lag màu gì cả, có lẽ pác chịu khó vọc ngoáy nó tỉ rồi sẽ lên. HD player mà xài component thì tội cho em nó quá^:)^^:)^

thang_ngo_2002

Con 100 chả có cổng RJ45 to tướng, review ngay bài bên cạnh, tức là k0 có ổ vẫn xem qua mạng được

Tóm lại con 200 chỉ hơn con 100 ở cái "to con" thôi đúng k0 bác? Mà hỏi mãi Hà Nội có chỗ nào bán thì chả thấy bác nào trả lời #:-s

nducle

Member

Con 100 chả có cổng RJ45 to tướng, review ngay bài bên cạnh, tức là k0 có ổ vẫn xem qua mạng được

Tóm lại con 200 chỉ hơn con 100 ở cái "to con" thôi đúng k0 bác? Mà hỏi mãi Hà Nội có chỗ nào bán thì chả thấy bác nào trả lời #:-s

Sorry vi dung dung MacOX khong danh duoc chu Viet, ban chac chua dung NMT application nen moi noi vay. Tat nhien K100 cung co cong RJ45 nhung neu ban muon dung WebServer Samba, Torrent Server, FTP Server etc... thi phai cai bo NMT App len HDD moi duoc.
Cai nay rat nhieu chuc nang ban cu tim hieu them nhe :D

tdhvn

Active Member

6. Phụ đề

Phụ đề Tiếng Việt lun là nỗi đau đầu của HD Player nói chung, K200 không hỗ trợ srt Việt mà chỉ hỗ trợ idx, sub, convert từ srt sang idx, sub mất cỡ 10s, các pác biết rồi chứ :D

Phim phụ đề srt Việt bị lỗi nè

Còn phụ đề idx hiện ngon lành nhé, chữ tròn trịa đẹp ko bị răng cưa như WD

Bác xem lại vụ phụ đề này nhé, chắc là phụ đề .srt được đóng gói trong file .MKV đấy. Vì họ nhà NMT chưa có em nào chạy phụ đề idx/sub. Hãng Syabas mới đang beta firmware có hỗ trợ idx/sub thôi.

nducle

Member

Bác xem lại vụ phụ đề này nhé, chắc là phụ đề .srt được đóng gói trong file .MKV đấy. Vì họ nhà NMT chưa có em nào chạy phụ đề idx/sub. Hãng Syabas mới đang beta firmware có hỗ trợ idx/sub thôi.

Chuẩn không cần chỉnh. Mình cũng không chạy idx/sub được. Đang có làm vụ font nhưng trên mạng chỉ hướng dẫn cho 8634 chứ chưa có 8635. Thay được font arial ròi nhưng không có xi nhê gì

dino

Active Member

Chuẩn không cần chỉnh. Mình cũng không chạy idx/sub được. Đang có làm vụ font nhưng trên mạng chỉ hướng dẫn cho 8634 chứ chưa có 8635. Thay được font arial ròi nhưng không có xi nhê gì

để check lại xem nhé, cảm ơn hai bạn đã để ý giúp mình

hungnq

K300 khi nào có bạn ơi, giá bao nhiêu.
Mình ở HN nếu mua thì bảo hành thế nào

dino

Active Member

K300 chắc chưa có hàng trong thời gian sớm đâu bro à ... đợt tới chắc chỉ có k100 và k200 thôi

hungnq

Nếu mình muốn đặt trước thì có thể ship hàng về được ko? giá?
Mình chưa rõ chế độ BH thế nào các SP của bạn khi mình ở HN

HDSaiGon

Super Moderators

Nếu mình muốn đặt trước thì có thể ship hàng về được ko? giá?
Mình chưa rõ chế độ BH thế nào các SP của bạn khi mình ở HN

Giá tham khảo: K200 là 285$ , K100 là 229$ - Ngoài HN hình như có bác Dương LV làm cái này thì phải!

Bên trên