[Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

mx1

Member
Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Bác cho hỏi K200 downmix AC3 có ra stereo ko bác?

mx1

Member
Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Chắc wmv 9 thì K200 mới play được.

kdnguyen

Bác cho hỏi K200 downmix AC3 có ra stereo ko bác?

Hinh anh: K200 --> LCD = HDMI
Am thanh: K200 --> Amply 2 kenh Denon 1500 RII = Composite : nghe nhac rat hay, am thanh chi tiet --> chac la stereo roi.

butot

Member

Em nghe nói con này nếu update firmware mới nhất có thể hiển thị được tiếng Việt .srt utf-8 phải không các bác?

đúng rồi bạn hiển thị tiếng việt khá tốt

tethien

Active Member

Mọi người cho hỏi hơi ngoài lề chút.
Tui thấy cái khay chứa đĩa cứng của con KAIBOER K200 này hay quá.
Không biết có chỗ nào bán cái tương tự ở ngoài không nhỉ ?
Tôi muốn mua 1 cái về gắn vô cái PC của tôi. Có nó thì khỏi phải mở máy tính ra để lấy HDD đi chép phim mới.

Cám ơn trước.

HDSaiGon

Super Moderators

Mọi người cho hỏi hơi ngoài lề chút.
Tui thấy cái khay chứa đĩa cứng của con KAIBOER K200 này hay quá.
Không biết có chỗ nào bán cái tương tự ở ngoài không nhỉ ?
Tôi muốn mua 1 cái về gắn vô cái PC của tôi. Có nó thì khỏi phải mở máy tính ra để lấy HDD đi chép phim mới.

Cám ơn trước.

http://www.icydock.com/product/mb559us-1s.html
Con này nè anh! Giá bán lẻ tầm 710K

HDTEDDY

hùm thấy trong review viết là có 2 usb để cho phụ kiện, trong đó gồm có WIFI ADAPTER. Có ai đã sử dụng WIFI với K200 chưa??

DTH

hùm thấy trong review viết là có 2 usb để cho phụ kiện, trong đó gồm có WIFI ADAPTER. Có ai đã sử dụng WIFI với K200 chưa??

Cắm wifi box vào cổng network của K200 là xong thôi mà

Chie

Hình như là TP-Link chuẩn N mới được bạn ơi, model có đuôi là 821N, cái này dùng cho HDX1000 nhưng mình nghĩ mấy dòng NMT này giống nhau nên chắc dùng được thôi.

nthailiem

Mình mới mua K200, nhưng không đúng như... quảng cáo. K200 không down được âm thanh DTS ra cổng 5.1 ( âm thanh AC3 thì được), Chán thật. Mình đã mua về bộ loa analog 5.1 rồi. Làm sao coi được phim với âm thanh DTS đây???
Bác nào chỉ giúp với!!! Bác DINO trả lời giúp được không?

dino

Active Member

Mình mới mua K200, nhưng không đúng như... quảng cáo. K200 không down được âm thanh DTS ra cổng 5.1 ( âm thanh AC3 thì được), Chán thật. Mình đã mua về bộ loa analog 5.1 rồi. Làm sao coi được phim với âm thanh DTS đây???
thứ 1 cái đầu này lúc em review là nó là version có board downmix DTS, còn hàng mới bây giờ thì ko nhưng pác sử dụng Fw POPCORN thì nó downmix được, và phải chỉnh trong Setting là Analog toàn bộ nhé

latitude

Sau khi up FW Popcorn và Cắm qua cổng RCA, thì các file có âm thanh AC3 vẫn cho hiệu quả âm thanh 5.1; các file DTS thì được downmix xuống 2.1 đấy bác em ạ.
Nếu muốn bộ loa analog của mình thể hiện được âm thanh DTS 5.1 thì bác (và nhiều anh em khác cũng vậy) cố gắng chờ Kaiboer lắp thêm Bo mạch giải mã DTS nhé.
Em cũng đã đăng kí serial number của K200 với nhà sản xuất / phân phối rồi. Họ HỨA rằng khi nào có chính sách lắp trở lại Bo mạch giải mã DTS cho những lô K200/K100 tiếp theo thì họ sẽ tặng mình 1 bộ mới.

Chúc chúng ta gặp may!

nickytun

Member

bác ra thằng halo book 1 cái card giải mã DTS!! tầm 20$ gắn vào thì sẽ giải mã DTS wa cổng analog ngay (nó bảo thế nhưng tui chưa thử)!!! ko thì bác vào đây mà xem cách để ra 5 loa nhá!!!

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=119954#post119954

nthailiem

Cảm ơn bác Latitude.
Thực ra tôi vẫn nghe được âm thanh DTS dạng stereo sau khi up fw pop. Nhưng như thế chẳng hay ho gi cả. Khi nào có thong tin bác thong báo cho an em nhờ với! không biết đăng ký board giai mã như thế nào vậy bác ? ( tôi mua ở tamnhinso.com nhưng họ bảo không biết).
Với lại bác nào đã truy cập internet bằng k200 tốc độ thế nào ? mình thử sao nó chậm như rùa. Các trang tuoitre.com không thể vào được. Ai có kinh nghiêm tư vấn mình giúp nhé!
Chúc các bác lỡ mua kaiboer sẽ có thông tin tốt đẹp

Chỉnh sửa lần cuối:

haipvg

Well-Known Member

Các bác đã dùng k200 rồi và đặc biệt là bác Dino cho mình hỏi chút, k200 (máy đời mới) up fw popcorn rồi thì cho ra được âm thanh stereo 2.0 phải không ạ? Tuy nhiên chất lượng âm thanh này ra sao, nó có thể so sánh được với thiết bị nào? Nếu như mình muốn thưởng thức nhạc với chất lượng cao (2.0 thôi) thì có được không?

dunga

Active Member

Các bác đã dùng k200 rồi và đặc biệt là bác Dino cho mình hỏi chút, k200 (máy đời mới) up fw popcorn rồi thì cho ra được âm thanh stereo 2.0 phải không ạ? Tuy nhiên chất lượng âm thanh này ra sao, nó có thể so sánh được với thiết bị nào? Nếu như mình muốn thưởng thức nhạc với chất lượng cao (2.0 thôi) thì có được không?
Theo cảm nhận của mình thì chất lượng 2.0 của K200 tương đương với DVD Qiusheng. Mình đã thử nghe cùng 1 CD trên DVD-Pioneer DV410 với copy nguyên file wav vào K200 thì Pio nghe chi tiết hơn hẳn chứ chưa muốn so với CD-player.

Bên trên