[Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Asus2005

Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

cho em hỏi ngu 1 tí, down cai firmware nó về giải nén ra, rồi sao update được ạ? Em đang xài K-200 với Popcorn firmware....

zil151

Member
Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Mình không nghĩ là ổ cứng có vấn đề đâu bạn.

Bạn kiểm tra lại thông số cài đặt LCD Out của K200, bạn đang cài đặt ở 50Hz hay 60Hz? nếu bạn nắm rõ thông số LCD của mình thì trong phần Video của K200, bạn cài đặt thẳng luôn đừng để cho K200 Auto Detect (lúc đang xem phim kiểm tra thử xem phim đang phát ở thông số nào, nút Information trên remote).

Mình không chắc rằng cách giải quyết của mình có thể sửa được lỗi của bạn nhưng do mình từng bị một lần slow-playback do cài đặt sai thông số của Video, bạn thử lại xem có phải lỗi này hay không (nhớ thông báo kết quả cho anh em biết để sau này có người bị lỗi thế thì biết mà sửa).

Đã làm theo hường dẫn của bạn, kết quả là hầu hết các film chuẩn 1080p đã xem được bt, nhưng vẫn còn một số film vẫn bị hiện tượng slow-playback. mình cũng đã nghĩ đến trường hợp do nguồn film nhưng khi chạy thử trên máy tĩnh thì nhưng film đó vẫn chạy bt.
Nhờ các cao thủ tiếp tục chỉ giúp mình nguyên nhân với?

Đã làm theo hường dẫn của bạn, kết quả là hầu hết các film chuẩn 1080p đã xem được bt, nhưng vẫn còn một số film vẫn bị hiện tượng slow-playback. mình cũng đã nghĩ đến trường hợp do nguồn film nhưng khi chạy thử trên máy tĩnh thì nhưng film đó vẫn chạy bt.

K200 của mình với 1 vài film cũng bị slow, thỉnh thoảng còn treo luôn

Meg2k

K200 của mình với 1 vài film cũng bị slow, thỉnh thoảng còn treo luôn

Các bạn thử đọc thông số của các phim đó rồi gửi lên đây thử xem :) (trong lúc play, nhấn nút Information), nói chung chung quá không ai giúp được đâu...

Mình cũng mới test thử con Xtreamer và Mede8er với một số phim 1080p, vẫn có một số phim bị slow-playback không rõ nguyên nhân vì sao (đặc biệt là Transformer 1080p trên Xtreamer, lúc cao trào là bị vỡ hình và slow-playback mặc dù con K200 chẳng bị gì cả). Mình không nghĩ là do chip có vấn đề mà do cách mình cài đặt và do FW.

Firmware hiện tại của bạn zil151 là bao nhiêu?
Bạn đang cài đặt TV Out bao nhiêu?
Phim đang bị slow-playback có thông số là gì? Bitrate bao nhiêu? Âm thanh bạn cài đặt thế nào? (Đôi lúc trên cái đầu DVD của mình cũng gặp trường hợp slow-playback khi mình bật chế độ Play Back Control (PBC) lên, hình như tiếng đi sau hình nên hình bị sync chậm lại).

zil151

Member

Các bạn thử đọc thông số của các phim đó rồi gửi lên đây thử xem :) (trong lúc play, nhấn nút Information), nói chung chung quá không ai giúp được đâu...

Mình cũng mới test thử con Xtreamer và Mede8er với một số phim 1080p, vẫn có một số phim bị slow-playback không rõ nguyên nhân vì sao (đặc biệt là Transformer 1080p trên Xtreamer, lúc cao trào là bị vỡ hình và slow-playback mặc dù con K200 chẳng bị gì cả). Mình không nghĩ là do chip có vấn đề mà do cách mình cài đặt và do FW.

Firmware hiện tại của bạn zil151 là bao nhiêu?
Bạn đang cài đặt TV Out bao nhiêu?
Phim đang bị slow-playback có thông số là gì? Bitrate bao nhiêu? Âm thanh bạn cài đặt thế nào? (Đôi lúc trên cái đầu DVD của mình cũng gặp trường hợp slow-playback khi mình bật chế độ Play Back Control (PBC) lên, hình như tiếng đi sau hình nên hình bị sync chậm lại).
đây là fw của máy mình

phần setup

thông số của phim lúc bị slow

cũng phim đó lúc bt

một phim khác cũng bị hiện tượng slow

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

đây là fw của máy mình

phần setup

thông số của phim lúc bị slow

cũng phim đó lúc bt

một phim khác cũng bị hiện tượng slow
Thành thật chia buồn với bác. Bác thấy thông số Bitrate của Video bị âm (-) không? Với những file có Bitrate Video báo âm như thế này thì cho đến thời điểm hiện tại, duy nhất có em TViX 6600N là chạy được mượt mà, ko bị Slow nhé.

Cái này thì em đã biết từ lâu nhưng giờ bác hỏi thì em mới có điều kiện trả lời, với những file có Bitrate Video âm kiểu thế thì em đã test thấy em HDX, Kaiboer, PopcornHour hay Xtreamer chơi đều bị Slow. Với em TViX 6500/7000A thì chơi cũng bị Slow nhưng ít hơn, còn với em TViX 6600N thì chiến tuốt, chơi rất mượt :)). Riêng ở điểm này thì em 6600N hơn em 7000A

P/S: Nếu bác ở SG thì bác có thể qua 181 Tô Hiến Thành em test với file đó của bác với em TViX 6600N xem nó chơi nuột nà thế nào

iemco

hoangtuan_neu

Active Member

Fw của bạn cũ rồi bạn vào địa chỉ http://www.popcornhour.com/download/A110/firmware-A110.html để tải bản mới nhất 01-17-090204-15-POP-403 nhé.
Bản mới nhất cũng bị bác nhé ! Các bác chú ý là với những file mà có bitrate Video để dâu (-) như hình minh họa ở bài trên thì em nào nhà NMT cũng đều bị slow cả nhé ! x-(x-(>:)>:)

0909090109

Thế này 6600N là sự lựa chọn sáng giá nhất trong tất cả các sp HD tại thời điểm này( mỗi giá là k sáng tẹo nào)

zil151

Member

nhưng file đó hồi trước con k200 của mình vẫn chạy bt mà, chỉ gần đây mới bị hiện tượng lúc chạy được lúc lại bị slow thôi

FULLHDVIETNAM

nhưng file đó hồi trước con k200 của mình vẫn chạy bt mà, chỉ gần đây mới bị hiện tượng lúc chạy được lúc lại bị slow thôi

bạn copy qua ổ đĩa khác thử lại xem sao.

Meg2k

Thành thật chia buồn với bác. Bác thấy thông số Bitrate của Video bị âm (-) không? Với những file có Bitrate Video báo âm như thế này thì cho đến thời điểm hiện tại, duy nhất có em TViX 6600N là chạy được mượt mà, ko bị Slow nhé.

Cái này thì em đã biết từ lâu nhưng giờ bác hỏi thì em mới có điều kiện trả lời, với những file có Bitrate Video âm kiểu thế thì em đã test thấy em HDX, Kaiboer, PopcornHour hay Xtreamer chơi đều bị Slow. Với em TViX 6500/7000A thì chơi cũng bị Slow nhưng ít hơn, còn với em TViX 6600N thì chiến tuốt, chơi rất mượt :)). Riêng ở điểm này thì em 6600N hơn em 7000A

P/S: Nếu bác ở SG thì bác có thể qua 181 Tô Hiến Thành em test với file đó của bác với em TViX 6600N xem nó chơi nuột nà thế nào

Bản mới nhất cũng bị bác nhé ! Các bác chú ý là với những file mà có bitrate Video để dâu (-) như hình minh họa ở bài trên thì em nào nhà NMT cũng đều bị slow cả nhé ! x-(x-(>:)>:)

Em chưa đồng ý với bác hoangtuan_neu ở vụ này :rolleyes: cái này chỉ do lỗi setup của người dùng thôi bác ạ không phải do máy đâu, em chưa từng gặp phải lỗi này trên con K200 của em (em xem phim chẳng ít đâu), em từng bị slow thế này 1 lần và em chỉ cần chỉnh TV Out mode về đúng với LCD của em là xong, chẳng cần phải update FW gì cả. Chắc phải gặp zil151 chép cái phim slow về thử xem...

Nhưng Rambo 2008 này em xem 2 lần rồi mà? Có bị gì đâu? Zil151 bị slow đoạn nào?

Thế này 6600N là sự lựa chọn sáng giá nhất trong tất cả các sp HD tại thời điểm này( mỗi giá là k sáng tẹo nào)

:-$ :-$ :-$

Bạn sử dụng chương trình này để đọc thông tin của phim rồi gửi lên cho mình xem thử nhé xong trong phim của bạn có cái gì gây nên slow (update FW mới nhất đã rồi tính tiếp :D ):

http://mediainfo.sourceforge.net/en

@Bác Bình FULLHDVIETNAM: bên bác còn hàng K200 không? Em có 2 ông anh đang cần đây, 2 ổng nói rằng "tao chỉ cần một đầu HD để xem phim HD, đừng nói với tao mấy cái từ chuyên môn DTS, Bitrate nghe nhức đầu lắm, mua dùm luôn đi" haahaaahaaaa....em báo giá cái K200 của bác rồi, 2 ổng mà OK là bác giao hàng cho em đấy.....

hoangtuan_neu

Active Member

Em chưa đồng ý với bác hoangtuan_neu ở vụ này :rolleyes: cái này chỉ do lỗi setup của người dùng thôi bác ạ không phải do máy đâu, em chưa từng gặp phải lỗi này trên con K200 của em (em xem phim chẳng ít đâu), em từng bị slow thế này 1 lần và em chỉ cần chỉnh TV Out mode về đúng với LCD của em là xong, chẳng cần phải update FW gì cả. Chắc phải gặp zil151 chép cái phim slow về thử xem...
Không đồng ý thì đành chịu rồi, mình thì mình cứ thực tế mà chứng minh thôi, Mỗi khi xem phim, nhấn info trên remote để xem thông số file thì chả ảnh hưởng gì đến việc chỉnh TV Outmode đúng với tivi cả, em thì em nghĩ cứ để thực tế nó chứng minh bác ạ.

Gửi tới tất cả những bác nào khi xem phim và nhấn info mà nó báo Bitrate của Video là dấu (-) như hình minh họa của các bài trước, thì các bác cứ đem file đó qua 181 Tô Hiến Thành để em test thực tế cho các bác coi nhé! Khi đó thì mới biết là em nào khủng với những file thể loại như vậy ạ(khủng ở đây là khủng với 1 trường hợp cụ thể, vì nếu xét mỗi tiêu chí khác nhau thì mỗi em sẽ có độ khủng khác nhau :)) tùy vào nhu cầu thực tế sử dụng của mỗi người thì sẽ mua được cho mình 1 thiết bị khủng nhất cho riêng mình)

P/S: Bác nào hôm trước có qua test với em file Ongbak 2 cũng bị hiện tượng như thế này nếu có ghé qua topic này thì cho ý kiến buổi test hôm đó nhé, cho nó khách quan ý mà.

Meg2k

:) cứ chờ bác chủ update FW của bác chủ lên cái đã (FW của bác chủ quá cũ rồi), em thì cũng thực tế chứng minh bác ạ vì em cũng chưa bao giờ bị slow playback vì vụ này cả, em bị lần duy nhất do em để TV Out là Auto detect, sau khi em chỉnh nó thành HDMI 1080p 60Hz là em chưa bao giờ bị lại cái vụ này cả :)

:) nếu có bác nào chứng minh được một phim nào K200 chơi không được thì mang sang cho em, em quẳng vào con K200 của em chiếu thử xem, em cũng thật sự rất muốn biết là K200 có thuộc hàng "khủng" với giá cũng "khủng" hay không (sau một thời gian test Xtreamer và Mede8er, em thất vọng rồi bác, phim bitrate cao là tụi nó "nhắm mắt xuôi tay" bác ạ - Transformer 1080p truyền qua LAN mà lúc cao trào Xtreamer/Mede8er bị vỡ hình bác ơi - cũng phim đấy em xem trên con K200 của em chẳng bị làm sao). Em chỉ test thực tế trên cấu hình mạng nhà em và con Xtreamer/Mede8er của em thôi nhá (NAS Linux với Samba), chạy đi chạy lại mấy lần đều bị thế, giống như bị nghẽn cổ chai với LAN sau khoảng 1p xem phim. Em dự định rước con Xtreamer này về và một bác dealer trong này cho em mượn xem thử luôn.....

@zil151: bác update FW con K200 của bác lên phiên bản mới nhất đi, lấy phiên bản tháng 6/2009 tại đây nè:
http://www.popcornhour.com/download/A110/firmware-A110.html

@All: về mặt nào đó có thể Mede8er rất giống Xtreamer ngoại trừ cái giao diện hơi khác một chút - Mede8er giao diện vẫn cool hơn (cả hai đều hỗ trợ phụ đề Unicode rất tốt mặc dù vẫn bị chữ kiểu "lạc đà" với tiếng Việt - chữ lớn chữ nhỏ). Nhưng phải công nhận là Xtreamer xài nó load rất nhanh qua LAN ==> vẫn chưa biết làm sao quick jump trong Xtreamer (ví dụ trên K200 thì nhấn nút 4 để nhảy 40% nhưng trong Xtreamer phải jump theo thời gian của phim, mất thời gian ngồi nhập số quá)

hoangtuan_neu

Active Member

:) cứ chờ bác chủ update FW của bác chủ lên cái đã (FW của bác chủ quá cũ rồi), em thì cũng thực tế chứng minh bác ạ vì em cũng chưa bao giờ bị slow playback vì vụ này cả, em bị lần duy nhất do em để TV Out là Auto detect, sau khi em chỉnh nó thành HDMI 1080p 60Hz là em chưa bao giờ bị lại cái vụ này cả :)

:) nếu có bác nào chứng minh được một phim nào K200 chơi không được thì mang sang cho em, em quẳng vào con K200 của em chiếu thử xem, em cũng thật sự rất muốn biết là K200 có thuộc hàng "khủng" với giá cũng "khủng" hay không (sau một thời gian test Xtreamer và Mede8er, em thất vọng rồi bác, phim bitrate cao là tụi nó "nhắm mắt xuôi tay" bác ạ - Transformer 1080p truyền qua LAN mà lúc cao trào Xtreamer/Mede8er bị vỡ hình bác ơi - cũng phim đấy em xem trên con K200 của em chẳng bị làm sao). Em chỉ test thực tế trên cấu hình mạng nhà em và con Xtreamer/Mede8er của em thôi nhá (NAS Linux với Samba), chạy đi chạy lại mấy lần đều bị thế, giống như bị nghẽn cổ chai với LAN sau khoảng 1p xem phim. Em dự định rước con Xtreamer này về và một bác dealer trong này cho em mượn xem thử luôn.....

@zil151: bác update FW con K200 của bác lên phiên bản mới nhất đi, lấy phiên bản tháng 6/2009 tại đây nè:
http://www.popcornhour.com/download/A110/firmware-A110.html

@All: về mặt nào đó có thể Mede8er rất giống Xtreamer ngoại trừ cái giao diện hơi khác một chút - Mede8er giao diện vẫn cool hơn (cả hai đều hỗ trợ phụ đề Unicode rất tốt mặc dù vẫn bị chữ kiểu "lạc đà" với tiếng Việt - chữ lớn chữ nhỏ). Nhưng phải công nhận là Xtreamer xài nó load rất nhanh qua LAN ==> vẫn chưa biết làm sao quick jump trong Xtreamer (ví dụ trên K200 thì nhấn nút 4 để nhảy 40% nhưng trong Xtreamer phải jump theo thời gian của phim, mất thời gian ngồi nhập số quá)
Cái cần chú ý, em muốn nói và bàn tới ở đây là với những file mà có bitrate Video bị "âm" (-) đã được minh họa bởi hình ở dưới đây thì những em NMT hiện nay (HDX, PopcornHour, Kaiboer, Egreat....) dùng FW mới nhất thì cũng vẫn bị hiện tượng giống như tua chậm slow nhé ! Nhưng những file như thế không phải là phổ biến nên anh em nào ưa voọc thì vẫn cứ nên xài họ nhà NMT ạ. Cá nhân em cũng thích xài NMT.

Vấn đề ở đây không liên quan gì tới việc chỉnh TVOutMode cho Tivi nhé, có chỉnh TVOutMode kiểu gì thì khi nhấn Info Bitrate Video của file nó vẫn hiện như thế. Chỉnh TV Out Mode thì nó chỉ ảnh hưởng tới mục Video ouput trong mục Info thôi cả nhà ạ ;))

tdhvn

Active Member

Vấn đề ở đây là Video Bitrate lớn quá, tràn ô, nên hệ thống hiển thị thành giá trị âm (-) thôi. Thực ra những file này cũng ít lắm. Nhưng để thể hiện cách thức xử lý của các HD player, thì các file này có thể đưa ra để thử nghiệm và đánh giá "năng lực" xử lý thôi.

tdhvn

Active Member

Như vậy là bác thử Xtreamer với firmware 1.0.2, chuyển qua 1.0.3.1 thì phần mạng đã OK hơn rồi.
Ngày 12/10/2009 Xtreamer sẽ có firmware 2.0, để chờ xem có gì hay ho hơn nữa......................

zil151

Member

mình đã up fw mới nhất nhưng vẫn ko cải thiện được tình hình, máy vẫn bị hiện tượng slow khi chạy file đó. Từ đầu đến giữa film thì thỉnh thoảng mới bị, nhưng từ giữa film về sau thì bị hiện tượng slow liên tục

Meg2k

mình đã up fw mới nhất nhưng vẫn ko cải thiện được tình hình, máy vẫn bị hiện tượng slow khi chạy file đó. Từ đầu đến giữa film thì thỉnh thoảng mới bị, nhưng từ giữa film về sau thì bị hiện tượng slow liên tục

Chiếu đi chiếu lại khoảng 3 lần thì cùng file đó giật cùng 1 chỗ hay mỗi lần nó khác nhau hả bác? Nếu nó khác nhau thì bắt đầu xem xét đến cái HDD là vừa rồi, còn nếu chiếu 10 lần thì nó đều giật giống nhau ở cùng 1 chỗ thì sẽ xem xét tiếp cái máy của bác..... :-? bác cho em checksum & thông tin mediainfo của phim mà bác xem giật được không? (cái link mediainfo hình như em đã gửi ở mấy post phía trên, checksum thì bác cứ lấy bất kỳ chương trình MD5 Hash Checksum nào cũng ra cả).

Bên trên