[Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

tommy8288

Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

đang xài K200, good

Meg2k

Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Đã vỡ vạc ra một chút là cái firmware máy của em chính là con NMT [A-110]???

Release Date : 30 October 2009

Firmware Version : 01-17-091022-15-POP-403-000

bác nào bên Haloshop giải thích giúp em chút được không ạ?

Khó hiểu quá.

K200 chạy PCH FW để được tính năng DTS Downmix và ổn định hơn một chút :D đừng bận tâm bạn ạ, đa số K200/HDX trong này toàn toàn chạy FW của A110 của Syabas (FW của Syabas thiết kế rất tốt, mở để có thể phát triển thêm).

đang xài K200, good

;) ;) ;) ;)

tdhvn

Active Member

Không hiểu trong 4R này đã có bác nào phát triển được thêm ứng dụng nào của NMT không nhỉ?

Meg2k

Không hiểu trong 4R này đã có bác nào phát triển được thêm ứng dụng nào của NMT không nhỉ?

Chưa có thời gian để test thử, mới có một "stupid idea" dành cho con NMT và Buffalo NAS :D :D

Còn ứng dụng dành cho NMT do..............nhiều quá nên hết muốn cài đặt luôn :D (CSI mới nhiều cái khá cooool). :D rảnh viết giới thiệu thêm "vài món ăn chơi" cho NMT....

tdhvn

Active Member

Chưa có thời gian để test thử, mới có một "stupid idea" dành cho con NMT và Buffalo NAS :D :D

Còn ứng dụng dành cho NMT do..............nhiều quá nên hết muốn cài đặt luôn :D (CSI mới nhiều cái khá cooool). :D rảnh viết giới thiệu thêm "vài món ăn chơi" cho NMT....

Bác nên tạo 1 chủ đề riêng cho món này đi, cái đó hấp dẫn đấy.

Lưu Linh

em cũng có ý kiến như bác tdhvn, ủng hộ bác Meg2k làm cái topic giới thiệu các món ăn chơi cho NMT...

Thanhvo31

Well-Known Member

Còn vụ DTS Downmix qua HDMI thì sao hả các bác ơi, FW tháng tư của KAIBOER hay FW tháng 10 của Popcorrn ạ. Em thử mãi mà không được, máy của em dùng FW Popcorrn .

Ngoài ra có mấy DVD Thúy nga (loại có 2 Folder VIDEO_TS và AUDIO_TS hay MKV (DXVA) ấy thì không xem được?!

Em mới dùng được 2 hôm, kết quả hơi thất vọng so với dùng PC.

tdhvn

Active Member

Còn vụ DTS Downmix qua HDMI thì sao hả các bác ơi, FW tháng tư của KAIBOER hay FW tháng 10 của Popcorrn ạ. Em thử mãi mà không được, máy của em dùng FW Popcorrn .

Ngoài ra có mấy DVD Thúy nga (loại có 2 Folder VIDEO_TS và AUDIO_TS hay MKV (DXVA) ấy thì không xem được?!

Em mới dùng được 2 hôm, kết quả hơi thất vọng so với dùng PC.

Bác dùng firmware của Popcorn thì downmix được. Tuy nhiên, với DTS HD thì các em NMT chưa downmix được.

Quick&Go

Bác dùng firmware của Popcorn thì downmix được. Tuy nhiên, với DTS HD thì các em NMT chưa downmix được.

vậy là vẫn chưa downmix DTS HD được như 48R rồi.

tdhvn

Active Member

vậy là vẫn chưa downmix DTS HD được như 48R rồi.

Theo tôi biết thì cho đến thời điểm này Downmix DTS HD về PCM / DTS 5.1 hiện nay có: TViX M-6500A/7000A, M-6600A/N. Downmix DTS HD về PCM 5.1 có Xtreamer.

lắp thêm card DTS vô cho em 200k thì sao nhỉ
không biết có ngon hơn khg

darkangel

Các bác cho em hỏi về em K200 này xíu.

Em mới mua K200, dùng với bộ loa Creative G500. Đọc trên mạng em thấy K200 giải mã được DTS, thế nhưng sao khi mua thì người bán lạ kêu ko giải mã được DTS, phải có bộ giải mã riêng. Về nhà thì những film HD âm thanh DTS đúng là ko phát được, còn AC3 thì rất tốt. Như thế thì ai đúng vậy? Có bác nào tận tình chỉ dùm em với. Thanks!

Meg2k

Các bác cho em hỏi về em K200 này xíu.

Em mới mua K200, dùng với bộ loa Creative G500. Đọc trên mạng em thấy K200 giải mã được DTS, thế nhưng sao khi mua thì người bán lạ kêu ko giải mã được DTS, phải có bộ giải mã riêng. Về nhà thì những film HD âm thanh DTS đúng là ko phát được, còn AC3 thì rất tốt. Như thế thì ai đúng vậy? Có bác nào tận tình chỉ dùm em với. Thanks!

Hơi ngạc nhiên thôi: người bán nào thế ?!?!

:D :D :D

Bạn tham khảo thêm ở đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5635

Mr DANG

Banned

Các Bác cho Tôi hỏi!
COn K200 này của Tôi xem các Phim do nhóm RIP EUReKa thì bị giật, mất tiếng, kiểm tra BIt RATE thì chỉ có hình, không có tiếng! Lỗi là do cái gì vậy?? Đặc biệt là phim RAMBO 4 la toi đặc luôn.
Tôi không rành về HD lắm nên muốn nhờ Anh Em cho ý kiến!
Tks!

darkangel

Hơi ngạc nhiên thôi: người bán nào thế ?!?!

:D :D :D

Bạn tham khảo thêm ở đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5635

Như vậy là cần phải downmix DTS mình mới coi được film HD âm thanh DTS phải ko bác? Mà khi đó âm thanh nó xuất ra chất lượng thế nào ah? Vẫn là 5.1 chứ phải ko ah?

Cách làm cho K200 thì vẫn y như bài đó phải ko ah (cho dù đó là bài hướng dẫn cho HDX1000)? Tối về em sẽ nghiên cứu làm. Xin cảm ơn bác nhiều :)!

Như vậy là cần phải downmix DTS mình mới coi được film HD âm thanh DTS phải ko bác? Mà khi đó âm thanh nó xuất ra chất lượng thế nào ah? Vẫn là 5.1 chứ phải ko ah?

Cách làm cho K200 thì vẫn y như bài đó phải ko ah (cho dù đó là bài hướng dẫn cho HDX1000)? Tối về em sẽ nghiên cứu làm. Xin cảm ơn bác nhiều :)!

Nếu downmix DTS mà bạn vẫn tận dụng những cổng analog phía sau máy thì chỉ có thể dùng 2 cổng FL, FR thôi, chứ âm thanh ko ra đủ 6 cổng analog phía sau đâu nhé (chỉ có AC3 mới ra đủ 6 cổng)

tdhvn

Active Member

Các Bác cho Tôi hỏi!
COn K200 này của Tôi xem các Phim do nhóm RIP EUReKa thì bị giật, mất tiếng, kiểm tra BIt RATE thì chỉ có hình, không có tiếng! Lỗi là do cái gì vậy?? Đặc biệt là phim RAMBO 4 la toi đặc luôn.
Tks!

Các em họ nhà NMT (trong đó có K200 của bác) phải nói là có vấn đề khi xem một số phim 1080P biterate mầu cao của nhóm rip EUReKa đấy.

Mr DANG

Banned

Các em họ nhà NMT (trong đó có K200 của bác) phải nói là có vấn đề khi xem một số phim 1080P biterate mầu cao của nhóm rip EUReKa đấy.

Túm lại là những phim đấy xem với Em K200 là phải chấp nhận "sống chung với lũ" hả các Bác?? Po tay!

Meg2k

Các Bác cho Tôi hỏi!
Tks!

Mình có đa số release của nhóm Esir và EuReKA nhưng chưa bao giờ gặp phải lỗi như của bạn? :)

K200 bạn đang chạy FW nào? Phiên bản bao nhiêu?
Bạn đang xem thông qua LAN?
Hash MD5 hoặc SHA1 của tập tin Rambo4.mkv của bạn? :) dễ kiểm tra hơn, với cái này là biết bạn lấy đúng release hay không liền....

Túm lại là những phim đấy xem với Em K200 là phải chấp nhận "sống chung với lũ" hả các Bác?? Po tay!

Không có chuyện đó đâu bạn :)) nếu muốn thì CN này đi uống cafe với mấy anh em trong box này thì bạn biết cách "phòng chống lũ" và chậm chí hơn nữa bạn sẽ biết "lũ đến từ đâu" :))

tdhvn

Active Member
Ðề: [Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Bác nào biết cách gỡ vấn đề thì post lên đi, giải quyết được cho nhiều anh em đấy.

Bên trên