[Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

tdhvn

Active Member
Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Túm lại là những phim đấy xem với Em K200 là phải chấp nhận "sống chung với lũ" hả các Bác?? Po tay!

Nói chung là bác nên tạm lánh những phim đó đi :D

duonglv

Well-Known Member
Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Các bác cho em hỏi về em K200 này xíu.

Em mới mua K200, dùng với bộ loa Creative G500. Đọc trên mạng em thấy K200 giải mã được DTS, thế nhưng sao khi mua thì người bán lạ kêu ko giải mã được DTS, phải có bộ giải mã riêng. Về nhà thì những film HD âm thanh DTS đúng là ko phát được, còn AC3 thì rất tốt. Như thế thì ai đúng vậy? Có bác nào tận tình chỉ dùm em với. Thanks!
Con G500 hình như không có cổng quang đúng ko bác? Nếu bác dùng FW của K200, cắm qua đường Analog 5.1 thì khi xem phim âm thanh DTS sẽ không nghe thấy tiếng. Nếu bác cài sang FW của Popcorn hoặc HDX1000 để Downmix DTS thì khi cắm qua đường Analog, âm thanh sẽ ra đúng 5.1, nhưng chỉ phát 2 loa front, còn 2 loa rear và center thì tịt ngóm.

Tóm lại: người bán cho bác nói K200 không giải mã được DTS là đúng rồi.
Cách khắc phục: Bác nên nâng cấp bộ loa :D

duonglv

Well-Known Member

Các Bác cho Tôi hỏi!
COn K200 này của Tôi xem các Phim do nhóm RIP EUReKa thì bị giật, mất tiếng, kiểm tra BIt RATE thì chỉ có hình, không có tiếng! Lỗi là do cái gì vậy?? Đặc biệt là phim RAMBO 4 la toi đặc luôn.
Tôi không rành về HD lắm nên muốn nhờ Anh Em cho ý kiến!
Tks!

anh Đăng à :D em xin xác nhận là các máy dòng NMT cũ (HDX1000, K100, K200, Egreat,...) bị vấn đề với đa số phim của EuReKA. Có phim xem trơn tru, có phim xem 1 lúc thì giật, tua qua 1 tẹo lại không sao, xem tiếp 1 lúc lại giật tiếp. Có phim giật từ đầu tới cuối @_@
Firmware HDX, firmware Kaiboer, firmware popcorn,... bản mới nhất đều bị thế.
Danh sách các phim bị giật: (hôm nay rảnh bật lên test thử các phim)

- Indiana.Jones.IV.2008.BluRay.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKA
- Rambo.2008.BluRay.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKA
- Troy.DC.2004.HDDVD.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKa
- ... (mai rảnh test tiếp, nhưng nhiều khách hàng có phản ánh là ổ cứng phim EuReKA copy cho họ đa số phim trong đó không xem được)

Bác nào biết cách gỡ vấn đề thì post lên đi, giải quyết được cho nhiều anh em đấy.
Cách giải quyết duy nhất hiện tại là xem phim qua LAN bác ạ, bởi vì hiện tượng giật hình chỉ xảy ra khi xem phim với ổ cứng gắn trong, hoặc ổ cứng USB, xem qua LAN lại chạy nuột (quái thật!). Ngoài ra còn một cách giải quyết nữa đúng như bác nói, tức là tìm bản rip của nhóm khác để xem thôi :D

tdhvn

Active Member
Ðề: [Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Nếu thế thì bác nào đang dùng NMT thì nên đầu tư thêm NAS nhỉ? Có lẽ chính vì vậy, NMT đặt ngay chữ Network (Media Tank) lên đầu tiên :)
Tôi cũng đã dùng NMT từ thời PopcornHour bắt đầu đình đám, phải nói là với hồi đó thì NMT là OK, nhưng với thời bây giờ thì thấy em nó chậm chạp quá (sau khi dùng 1 số em khác). Kiểu như nói chuyện với bà già ấy... chậm lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Mr DANG

Banned

anh Đăng à :D em xin xác nhận là các máy dòng NMT cũ (HDX1000, K100, K200, Egreat,...) bị vấn đề với đa số phim của EuReKA. Có phim xem trơn tru, có phim xem 1 lúc thì giật, tua qua 1 tẹo lại không sao, xem tiếp 1 lúc lại giật tiếp. Có phim giật từ đầu tới cuối @_@
Firmware HDX, firmware Kaiboer, firmware popcorn,... bản mới nhất đều bị thế.
Danh sách các phim bị giật: (hôm nay rảnh bật lên test thử các phim)

- Indiana.Jones.IV.2008.BluRay.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKA
- Rambo.2008.BluRay.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKA
- Troy.DC.2004.HDDVD.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKa
- ... (mai rảnh test tiếp, nhưng nhiều khách hàng có phản ánh là ổ cứng phim EuReKA copy cho họ đa số phim trong đó không xem được)

Cách giải quyết duy nhất hiện tại là xem phim qua LAN bác ạ, bởi vì hiện tượng giật hình chỉ xảy ra khi xem phim với ổ cứng gắn trong, hoặc ổ cứng USB, xem qua LAN lại chạy nuột (quái thật!). Ngoài ra còn một cách giải quyết nữa đúng như bác nói, tức là tìm bản rip của nhóm khác để xem thôi :D

Cám ơn Dương nhé!
A thử hỏi lại xem đã có ai có cách giải quyết chưa? toàn phím hay lại bị toi! Thế mới đau.

thacson

Ðề: [Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Bác ơi cho em hỏi hơi ngu 1 tí là làm cách nào để K200 nhận dữ liệu của HDD cắm bên trong. Em cắm HDD 1TB có sẵn hơn 10 bộ phim HD rồi mà không hiểu sao chẳng thấy nó load lên. Cắm keets nối USB với máy tính thì vẫn nhận ổ và đọc được dữ liệu bên trong.....HELP

leanh1202

Member

các bác cho em hỏi em k200 có xóa được các file fin trong hdd ko a vả cách làm? em cám ơn

"Không có chuyện đó đâu bạn nếu muốn thì CN này đi uống cafe với mấy anh em trong box này thì bạn biết cách "phòng chống lũ" và chậm chí hơn nữa bạn sẽ biết "lũ đến từ đâu" .." Bác post lên đê, giúp anh em tý chứ nhể

zil151

Member

A thử hỏi lại xem đã có ai có cách giải quyết chưa? toàn phím hay lại bị toi! Thế mới đau.

bác remux sang ts là xem ngon lành, trước em cũng bị thế, chuyển sang ts chạy phe phé

tdhvn

Active Member

Đơn giản nhất là chuyển qua HD player khác, thời gian convert để dành làm việc khác hay hơn.

Meg2k

Chính xác... nên chuyển sang các máy HD Player khác cao cấp nếu 5 phút của các bro đáng giá hơn 150US$ ==> nếu cảm thấy mình kiếm được < 150US$/5 phút thì sử dụng cách này....

http://www.networkedmediatank.com/wiki/index.php/Remux_MKV_and_MKV_to_TS

Còn nếu bro nào làm việc với thu nhập > 150US$ / 5 phút thì xách tiền đi mua cái HD Player khác cho nó nhanh vì để thời gian làm việc khác (rồi về bỏ thời gian ..... convert theo cái kiểu khác :D :D :D)

BTW, mấy cái release EuReKa trên HDD Internal của mình không gặp trục trặc gì cả, chắc mình xài một con K200 đời 2007 :D ... rảnh xem cái release này từ trong cái HDD cùi hoài mà chẳng bị gì...

Celine.Dion.Live.In.Las.Vegas.1080p.x264.dxva-EuReKA

@All: bác nào uống cafe CN 22/11/2009 như thường lệ có mấy cái release EuReKa mang theo cho em mượn chép lại nhé, em chỉ có khoảng 10 cái thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Lưu Linh

@All: bác nào uống cafe CN 22/11/2009 như thường lệ có mấy cái release EuReKa mang theo cho em mượn chép lại nhé, em chỉ có khoảng 10 cái thôi.

Ủa kỳ này hình như hõng phải là uống cafe bác Meg2k ui, em đăng ký mấy cái EuReKa của bác nhé :))

jimmy_Vu

Các bác cho tôi hỏi, tại sao cái K200 nhà tôi màn hình khởi động không có chữ KAIBOE như trên này nhỉ? mà nó lại hiện chữ popcorn lên là sao vậy? Các bác giải thích dùm vì tôi mới chơi HD. Cám ơn các bác nhiều

chung_nc

vì nó dùng firmware của popcorn mà bác D:

Các bác cho tôi hỏi, tại sao cái K200 nhà tôi màn hình khởi động không có chữ KAIBOE như trên này nhỉ? mà nó lại hiện chữ popcorn lên là sao vậy? Các bác giải thích dùm vì tôi mới chơi HD. Cám ơn các bác nhiều

tethien

Active Member

Vì nó bị ai đó (người bán, người sửa) update FW của popcorn vào. Mục đích là để:
-Hỗ trợ phụ đề .srt UTF-8 ngoài (trước đây FW của K200 không hỗ trợ)
-Downmix DTS.

jimmy_Vu

Cám ơn bác chung nc va bác tethien đã giải thích. Vì mới chơi nên có nhiều bỡ ngỡ

vietking89

e chào các anh, e mới chơi HD nên có nhiều chỗ thắc mắc, các anh cho e hỏi dùng Kaiboer K200 và bộ loa 5.1 Sony tất cả đều cắm qua cáp HDMI vào tivi, K200 nhà em đang dùng FW popcorn để downmix DTS.
Em kết nối Kaiboer k200 của em với loa Sony qua cáp Optical.
Vậy các anh cho e hỏi cần chỉnh thế nào trong Audio/Video ở Setup trong Menu của Kaiboer K200 nhà em để tận dụng được âm thanh ra qua bộ loa nhà em ạ ?
Em cảm ơn các anh, các anh giúp e nhé !

neo8x

Well-Known Member

Vậy các anh cho e hỏi cần chỉnh thế nào trong Audio/Video ở Setup trong Menu của Kaiboer K200 nhà em để tận dụng được âm thanh ra qua bộ loa nhà em ạ ?
Em cảm ơn các anh, các anh giúp e nhé !

Ko biết bộ Sony 5.1 của bạn đời gì, có hỗ trợ DTS-HD ko? Nhg mình cứ hướng dẫn bạn, bạn config như hình dưới nhé.

attachment.php

Trong mục DTS nếu bộ Sony nhà bạn có hỗ trợ DTS-HD thì bạn chọn DTS-HD nhé, còn chỉ hỗ trợ DTS thì bạn chọn là Digital như trên hình
Chúc vui!

Chỉnh sửa lần cuối:

vietking89

E cảm ơn anh, nhà em dùng bộ Sony DVD Home Theatre System DAV_DZ590K anh ạ !
E ko xem được hình anh neo8x gửi, e chỉnh trong phần setup Audio/Video Audio Mode là tất cả AC3 AAC WMA Pro đều là Analog còn riêng DTS chỉnh là DTS_HD có được ko các anh :D
http://www.sony.com.au/product/dav-dz590k đây là links over view về bộ loa nhà e anh ạ ^_^
Nhân tiện e mún hỏi thêm nhà em dùng tivi Ss đời LA37S81B HDReady vậy mình chỉnh video output 720p 60hzHDMI được ko các anh (em mún hỏi về khi e để ở chế độ này khi mở film tivi phải nhấp nháy 2 lần để quét rồi mới xem bt được ạ).
E cảm ơn anh !

Chỉnh sửa lần cuối:

neo8x

Well-Known Member

e up lại ảnh ở bên dưới rồi đấy, bác xem lại nhé. Bộ DZ590K này chỉ có DTS thôi, chưa có DTS-HD nên bác phải để mục DTS về Digital (RAW) nhé (tốt nhất là bác để y hệt hình dưới cho e là OK)
Còn cái SS LA37S81B HDReady bác cắm wa cổng HDMI thì mục Video output để là HDMI 720p 24Hz nhé

Bên trên