[Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

vietking89

Ðề: [Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

okie, cảm ơn bác, thx bác nhìu nhé :X

luatnguyen

Ðề: [Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Cái này thì cái gì cũng được cả, nhưng không support DTS thì quá thiệt thòi không nên dùng nó, còn rất nhiều option khác

vietking89

E chào các anh, e lại phiền các a rùi, e dùng K200 fw popcorn bản có hỗ trợ đọc phụ đề .srt, e cẩn thận convert sang .idx và .sub nữa thả vào cùng folder đặt giống tên film khác mỗi đuôi file thôi.
E xem KungFu Panda mà nó vẫn ko chịu chạy cả 1 trong 3 file phụ đề, e cắm ổ cứng vào pc và mở trên pc nó chạy vô tư ^^ .
Em cho lại vào K200 noó vẫn chạy phụ đề nhưng hình như phụ đề ép cứng vào film rồi (do ko phải là phụ đề tiếng việt e cho vào). Trong folder của film ngoài film và 3 file phụ đề của e ko còn file nào khác cả.
Các anh có thể giúp e làm thế nào để có thể đọc được phụ đề .srt or .idx .sub ko ạ ???
Các anh giúp em với nhé, vì em mới tìm hiểu về HD nêu trình độ còn còi cọc ạ !!!
Thx các anh nhìu :D

tethien

Active Member

E chào các anh, e lại phiền các a rùi, e dùng K200 fw popcorn bản có hỗ trợ đọc phụ đề .srt, e cẩn thận convert sang .idx và .sub nữa thả vào cùng folder đặt giống tên film khác mỗi đuôi file thôi.
E xem KungFu Panda mà nó vẫn ko chịu chạy cả 1 trong 3 file phụ đề, e cắm ổ cứng vào pc và mở trên pc nó chạy vô tư ^^ .
Em cho lại vào K200 noó vẫn chạy phụ đề nhưng hình như phụ đề ép cứng vào film rồi (do ko phải là phụ đề tiếng việt e cho vào). Trong folder của film ngoài film và 3 file phụ đề của e ko còn file nào khác cả.
Các anh có thể giúp e làm thế nào để có thể đọc được phụ đề .srt or .idx .sub ko ạ ???
Các anh giúp em với nhé, vì em mới tìm hiểu về HD nêu trình độ còn còi cọc ạ !!!

K200 hỗ trợ phụ đề srt với 2 điều kiện:
1/ Tên file phụ đề trùng với tên file phim. Nếu tên file phim là abc.mkv thì tên file phụ đề phải là abc.srt. File phụ đề phải nằm cùng chỗ với file phim
2/File srt phải ở dạng UTF-8. Bạn có thể dùng Notepad mở file .srt lên rồi chọn File/Save as. Chọn Encoding là UTF-8. Tôi thì hay dùng Emeditor để làm việc này.

neo8x

Well-Known Member

FW PopCorn đọc đc fụ đề .srt thì bác convert sang .idx với .sub làm gì cho mất công nhỉ, để 1 phim 3 fụ đề thế thì K200 hiểu sao đc. Tốt nhất bác cứ để về .srt và UTF-8 vừa nhẹ vừa thông dụng

vietking89

hé, do em lười nên 1 lần làm luôn, e nghĩ cứ thả 3 cái vào chắc nó đọc được cái nào thì đọc =))
Cảm ơn 2 bác nhìu nhé, có lẽ e quên chưa encoding sang UTF-8 phụ đề e down trên mạng cho vào pc đuôi .srt đọc bt nên e cho luôn vào ổ cứng cho k200 đọc.

dungngvan

Active Member

Các bác cho hỏi thăm tí
- Xài K200 lâu rồi , mua ở Halo shop , fw dùng popcorn nhưng không đọc được srt rời - đã hỏi halo họ báo phải add sub cứng vào phim - nhưng nay
thấy diễn đàn mục này nói K200 với fw popcorn sử dụng được sub rời
- Vậy phải nâng lên fw gì mới đọc đuợc sub rời - Các bác chỉ luôn giùm down fw mới ở đâu ?
Thanks các bác

tethien

Active Member

Các bác cho hỏi thăm tí
- Xài K200 lâu rồi , mua ở Halo shop , fw dùng popcorn nhưng không đọc được srt rời - đã hỏi halo họ báo phải add sub cứng vào phim - nhưng nay
thấy diễn đàn mục này nói K200 với fw popcorn sử dụng được sub rời
- Vậy phải nâng lên fw gì mới đọc đuợc sub rời - Các bác chỉ luôn giùm down fw mới ở đâu ?
Thanks các bác

FW mới 01-17-091202-15-POP-403 ngày 10.12.2009 down ở đây : http://www.popcornhour.com/download/A110/firmware-A110.html

gianhapxhd

hé, do em lười nên 1 lần làm luôn, e nghĩ cứ thả 3 cái vào chắc nó đọc được cái nào thì đọc =))
Cảm ơn 2 bác nhìu nhé, có lẽ e quên chưa encoding sang UTF-8 phụ đề e down trên mạng cho vào pc đuôi .srt đọc bt nên e cho luôn vào ổ cứng cho k200 đọc.

Còn 1 khả năng nữa, nếu mà chuyển qua UTF-8 rồi và đặt cùng tên với file fim mà vẫn không được thì bác thử đổi tên file fim & file fụ đề (và folder chứa fim nếu có) xem sao, trước đây mình đã bị 1 lần, nguyên nhân có thể là do tên file hay folder có nhiều ký tự đặc biệt như -,_,.,[,] hay sao đó, mình cũng ko rõ chính xác là do ký tự nào

Olahoma

Member

Cái này thì cái gì cũng được cả, nhưng không support DTS thì quá thiệt thòi không nên dùng nó, còn rất nhiều option khác

Nói linh tinh gì đấy :| Chỉ ko support downmix DTS ra loa 5.1 qua cổng analog thôi chứ qua cổng quang, coaxial với ampli 2 kênh thì bình thường như cân đường hộp sữa. Mà hình như ngoài Halo cũng có bán cái card hỗ trợ K200 xuất âm thanh 5.1 qua analog thì phải, thiệt hại khoảng 20$ :|

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

"2 Cổng USB 2.0 Host ports (hỗ trợ chơi file HD từ CD ROM/DVD ROM/Portable HDD/USB storage/WIFI)" CÁC BÁC CHO MÌNH HỎI CÂU NÀY CÓ PHẢI LÀ DÙNG Ổ DVDROM ĐỂ KẾT NỐI VỚI K200 QUA CỔNG SATA KHÔNG???HAY Ý CÂU NÀY LÀ PHẢI MUA CÁI Ổ DVDROM RỜI (KẾT NỐI QUA CỔNG USB---ĐẮT HƠN Ổ QUA CỔNG ATA HAY SATA)ĐỂ KẾT NỐI VỚI K200

tiachop007

K200 có chạy được đĩa bluray không vây ?

p1i

Thấy các bác thảo luận dữ quá . Đúng là HTPC vẫn hay hơn . Kiểu nào cũng OK hết

Olahoma

Member

Ko hay 100% đâu bác. Về khỏan tiền điện thì cứ xác định là HTPC là vô địch rồi, chưa kể đối với những nguời ko rành cách config thì xem trên HTPC sẽ ko đc như ý :)

nguyenbaolinh

File Srt UTF8 cùng tên , cùng thư mục, nhưng không thể hiển thị, chọn sub thì hiện chữ file, nhưng xem bằng MPC trên PC thì tự đọng hiển thị tiếng Việt

bethuinong

minh mới mua em K500 không biết có tinh năng gì hơn em K200 không?

haloshop

Banned

K500 thì chạy nhanh hơn, giao diện tươi sáng hơn và hỗ trợ tinh chỉnh phụ đề thoải mái hơn. K500 firmware chưa ổn định, chạy ko được khá nhiều film và ISO DVD, phụ đề vẫn còn tội bị lệch chữ tiếng Việt đôi chút.

bethuinong

K500 thì chạy nhanh hơn, giao diện tươi sáng hơn và hỗ trợ tinh chỉnh phụ đề thoải mái hơn. K500 firmware chưa ổn định, chạy ko được khá nhiều film và ISO DVD, phụ đề vẫn còn tội bị lệch chữ tiếng Việt đôi chút.

Đúng đấy bác, ISO DVD xem không được

Bên trên