[KAIBOER]: Tổng hợp câu hỏi về KAIBOER (các dòng NMT khác vẫn có thể tham khảo được)

evo600

Ðề: [FAQ] Tổng hợp câu hỏi về KAIBOER (các dòng NMT khác vẫn có thể tham khảo được)

Hỏi nhờ bác evo600 là k200 của bác là loại có card decoder DTS à và bác xem Full DTS có bật được menu không?

K200 của mình mới mua chắc là ko có card decoder DTS rồi :eek: Bật menu thì mình chưa thử.

Ðề: [FAQ] Tổng hợp câu hỏi về KAIBOER (các dòng NMT khác vẫn có thể tham khảo được)

Mình mới tậu em KB100, nói chung thì good, nhưng còn vài khó khăn như sau:
1. Một số film flv, avi, wmv máy không nhận or nhận nhưng xem bị giật và ngừng sau ~40s (âm thanh củng bị ngắt ngứ!), vậy mình phải chuyển sang chuẩn gì vì mỗi định dạng có rất nhiều thông số kèm theo. Hiện tại mình chuyển sang DVD-NTSC là xem được thôi nhưng nặng quá vì 1 số clip không cần chất lượng đến thế!
2. Mình thử gắn ổ DVD-RW chuần SATA vào nhưng máy không nhận làm sao gắn ổ DVD?

buupham50

Active Member

Nhà em mới lên đời con K200, xin các bác cho em hỏi : Có thể cắm HDD gắn trong K200 và HDD gắn ngoài qua laptop để sao chép file qua lại không ạ ?

overseas

Được hết, không thành vấn đề
bạn kết nối qua cổng USB cho cả 2,( đấu usb phía sau của K200 vào laptop) laptop sẽ nhận diện cả 2 ổ usb , và copy thỏai mái.
chúc vui

Sao không thấy Bác nào trả lời em thế này! Help!
Hiện tại em có thêm 1 file mkv xem cũng bị giật như thế (đã kiểm tra trên máy tính không sao cả) vậy là sao? Em có nên rip lại không nhỉ? dùng chương trình gì?

Được hết, không thành vấn đề
bạn kết nối qua cổng USB cho cả 2,( đấu usb phía sau của K200 vào laptop) laptop sẽ nhận diện cả 2 ổ usb , và copy thỏai mái.
chúc vui

Mình làm như Bác chỉ nhưng K100 của mình không nhận thấy ổ nào cả là sao?!:((

Con này downmix DTS lên TV dc chưa mấy bác???
Hay coi HDMI trên TV vẫn im re??

dungnv

Các anh em trong 4rum vui lòng cho biết:
Đầu máy K200 dùng wifi USB được không ?
Loại wifi USB nào có thể dùng cho đầu K200 thay vì dùng dây mạng bình thường?
Xin cảm ơn !

Chán thật! Các bác không ai biết hay không muốn giúp vậy?! Lập topic rồi không hỗ trợ là sao???

Con này downmix DTS lên TV dc chưa mấy bác???
Hay coi HDMI trên TV vẫn im re??
K100 mình đang sử dụng downmix DTS ngon lành! Vậy K200 chắc không có vấn đề gì, vì K100 & K200 bo mạch rất giống nhau.

gaucntt

Member

K200 vẫn im re khi xem DTS qua HDMI. He he. Firmware mới nhất cũng thế thôi.

Meg2k

K200 vẫn im re khi xem DTS qua HDMI. He he. Firmware mới nhất cũng thế thôi.

?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?! Bạn có xem hết bài viết trong box này chưa mà phát biểu thế? :|:|:|:|

hangbinhdan

Member

Đọc bài này thấy hay quá. Cảm ơn bác nhé.

gaucntt

Member

?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?! Bạn có xem hết bài viết trong box này chưa mà phát biểu thế? :|:|:|:|

Dạ đọc rồi ạ, cái K200 của mình đang dùng bản FW của Popcorn A110 ngày 26 tháng 2 năm 2009, không nghe được âm thanh qua HDMI, còn qua Fl và Fr thì okie, nếu là bản mới nhất thì ko xem đựoc phụ đề tiếng Việt vì nó ra tiếng Mán, còn bản FW giữa 2 bản trên là bản tháng 4 thì chưa có điều kiện thử ạ. Các bác giải thích giùm với ạ.

Meg2k

Dạ đọc rồi ạ, cái K200 của mình đang dùng bản FW của Popcorn A110 ngày 26 tháng 2 năm 2009, không nghe được âm thanh qua HDMI, còn qua Fl và Fr thì okie, nếu là bản mới nhất thì ko xem đựoc phụ đề tiếng Việt vì nó ra tiếng Mán, còn bản FW giữa 2 bản trên là bản tháng 4 thì chưa có điều kiện thử ạ. Các bác giải thích giùm với ạ.

Kiểm tra lại đi bạn, K200 của mình nghe tiếng DTS tốt trên LCD lẫn xem tiếng Việt đều tốt.

Bạn bật HDMI Audio trong phần Setup chưa? Phụ đề của bạn được encode với mã nào? UTF, UTF-8, TCVN3 (ABC)?

gaucntt

Member

Kiểm tra lại đi bạn, K200 của mình nghe tiếng DTS tốt trên LCD lẫn xem tiếng Việt đều tốt.

Bạn bật HDMI Audio trong phần Setup chưa? Phụ đề của bạn được encode với mã nào? UTF, UTF-8, TCVN3 (ABC)?

FW K200 mình đang dùng là bản tháng 2 năm 2009, nghe âm thanh AC3 qua HDMI thì okie, và HDMI audio bật rồi bạn ạ, nhưng với âm thanh DTS thì vẫn câm mà. Nếu Up len phiên bản mới nhất của a110 thì phụ đề bị thành tiếng Mán đó và vẫn bị câm với âm thanh DTS qua HDMI. Riêng phần setup phụ đề theo mã nào thì quả thật mình chưa check vì thấy ở FW cũ nó hiển thị bình thường rồi mà nên ko ngó qua, vả lại phụ đề mình download trên đây mà..

Meg2k

FW K200 mình đang dùng là bản tháng 2 năm 2009, nghe âm thanh AC3 qua HDMI thì okie, và HDMI audio bật rồi bạn ạ, nhưng với âm thanh DTS thì vẫn câm mà. Nếu Up len phiên bản mới nhất của a110 thì phụ đề bị thành tiếng Mán đó và vẫn bị câm với âm thanh DTS qua HDMI. Riêng phần setup phụ đề theo mã nào thì quả thật mình chưa check vì thấy ở FW cũ nó hiển thị bình thường rồi mà nên ko ngó qua, vả lại phụ đề mình download trên đây mà..

Tập tin: 01-17-090125-15-POP-403-000.bin
MD5 Hash: 40D9C069BF17E70E497CA627006437F0

Bạn kiểm tra thông tin trên xem có đúng không? Bạn cấu hình âm thanh bạn như thế nào? Cho mình biết thêm thông tin đi...

Các phụ đề download ở trên mạng thường là UTF, bạn nên chuyển sang UTF-8 (dùng Notepad của Windows, mở nó lên, save as, chọn Encode là UTF-8 là xong, mất khoảng 5 giây :rolleyes:).

Con K200 của mình chạy tốt âm thanh DTS trên LCD lẫn dàn loa của mình (buổi tối mình thường không dám sử dụng loa ngoài, ồn lắm, nghe bằng LCD thôi), Firmware của mình là FW ở trên đấy...

gaucntt

Member

Chà chà, của mình khôgn phải file trên, miình down trên trang của Popcorn, down bản cho A110, nó có tên file như sau, 2 phiên bản tháng 4 và 6:
tháng 4: 01-17-090201-15-POP-403-000.bin
tháng 6: 01-17-090204-15-POP-403-000.bin

Bản đang dùng thì đúng là có tên như file của bạn. Nhưng ko có tiếng khi xem DTS. Tối về sẽ xem kỹ phần âm thanh setup rồi báo bạn sau. Tks.

Chỉnh sửa lần cuối:

gaucntt

Member

Đã giải quyết được vấn đề, là do phần DTS setting mình để mặc định là Digital(RAW) nên không ra âm thanh ở ngõ HDMI, sau khi chuyển thành Analog(PCM) thì đã có âm thanh rồi. Up lên FW mới nhất 1/6/2009 rất ngon và mượt, chưa thấy lỗi gì. Nhưng không hiểu sao khi up về FW của chính Kaiboer thì ko được, báo là cross-user is not allow.

Bên trên