KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

kientrung84

Các bác dùng W804 rồi cho em hỏi ngu tí: em mới lấy 42W804 chiều nay và để nó dò tự động được hơn 100 kênh Kỹ thuật số xong rồi, nhưng chỉ xem được chừng 3-4 chục kênh thôi ạ, còn toàn báo bị khóa, không có tín hiệu. Nhưng điều lạ là chỉ có VTV1 HD là xem được, VTV3 HD và VTV6 HD không có tín hiệu ạ. Em tưởng 3 kênh này phát miễn phí cho toàn dân xem thì phải không khóa chứ nhỉ??? Khu vực nhà các bác có bị như vậy không? Em ở huyện Chương Mỹ, ngoại thành Hà Nội ạ.

Toietmoi

Well-Known Member
Các bác dùng W804 rồi cho em hỏi ngu tí: em mới lấy 42W804 chiều nay và để nó dò tự động được hơn 100 kênh Kỹ thuật số xong rồi, nhưng chỉ xem được chừng 3-4 chục kênh thôi ạ, còn toàn báo bị khóa, không có tín hiệu. Nhưng điều lạ là chỉ có VTV1 HD là xem được, VTV3 HD và VTV6 HD không có tín hiệu ạ. Em tưởng 3 kênh này phát miễn phí cho toàn dân xem thì phải không khóa chứ nhỉ??? Khu vực nhà các bác có bị như vậy không? Em ở huyện Chương Mỹ, ngoại thành Hà Nội ạ.
Chổ bác không biết thế nào chứ chổ em xem đủ VTV1-HD, VTV3-HD, VTV6-HD ạ. Có lẽ do trạm phát truyền hình kỹ thuật số mặt đất của khu vực đó.

135798642

Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Mình tính mua em này, các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi mấy câu:
1. Xem 3D thì phải cắm qua ổ cứng hay có thể phát qua Laptop dùng qua HDMI?
2. Mình nghe nói dòng TV Sony khá kém phim và sub, thế cắm ổ cứng vào dễ có khả năng nó không nhận ạ?
3. 3D thì vụ phụ đề như thế nào? Nó có "nổi" như ảnh không?
Tiện thể bác nào thương gia inbox em cái giá + km + vận chuyển về Thái Nguyên nhé.
TKs!

kientrung84

Cám ơn bác Toietmoi. Qua em mới để ý thấy góc màn hình VTV1 HD có chữ AVG. Nghĩa là VTV1 HD em đang xem thực chất là AVG thu rồi phát lại, không phải VTV1 HD do VTV phát trực tiếp. Cái kênh này nó tên là VTV1-TH Việt Nam. Trong danh sách kênh có riêng kênh VTV1 3 6 HD nhưng không cái nào có tín hiệu cả. Có nghĩa là khu vực ngoại thành như nhà em chưa được phủ sóng 3 kênh này, chắc mới phủ nội thành thôi.

Bình thường nếu dùng đầu AVG có nạp tiền thì xem được đủ cả 3 kênh HD đó. Hết tiền thì chỉ xem được VTV1 HD. Cái bộ thu DVB-T2 của con 42W804 này cũng hệt như cái đầu AVG hết tiền vậy.

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Mình tính mua em này, các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi mấy câu:
1. Xem 3D thì phải cắm qua ổ cứng hay có thể phát qua Laptop dùng qua HDMI?
2. Mình nghe nói dòng TV Sony khá kém phim và sub, thế cắm ổ cứng vào dễ có khả năng nó không nhận ạ?
3. 3D thì vụ phụ đề như thế nào? Nó có "nổi" như ảnh không?
Tiện thể bác nào thương gia inbox em cái giá + km + vận chuyển về Thái Nguyên nhé.
TKs!
Của nhà em nhận được ổ 2 TB, ổ lớn hơn thì em chưa thử. Xem phim 3D trực tiếp trên ổ cứng gắn ngoài qua cổng USB luôn bác nhé. Hình ảnh 3D em này tốt lắm.

nsp108

Mình đang có ý định mua e này. Các bác cho hỏi là nó tương thích với những loại chuột của hãng nào vậy.
Các bác thương gia cho xin cái giá tốt vào inbox và sdt luôn ạ.

skyhero88

Member
bác nào giải thích em với, bố em bảo tự dưng từ chiều bật tắt tivi thì không hiện chữ Sony trên màn hình nữa. Mấy hôm trước thì vẫn có. Không biết tại sao bị như này thì tivi có làm sao không?

kientrung84

Mình đang có ý định mua e này. Các bác cho hỏi là nó tương thích với những loại chuột của hãng nào vậy.
Các bác thương gia cho xin cái giá tốt vào inbox và sdt luôn ạ.

Con 42W804 của em cắm chuột hay bàn phím USB nó đều không nhận ạ. Nó báo thiết bị không được hỗ trợ. Hình như dòng 804 nói chung không hỗ trợ chuột, phím đâu. Lướt web phải dùng điều khiển, khá bất tiện. Giao diện web thì là giao diện cho điện thoại đời cũ, hệt như mình xem web bằng điện thoại Nokia trước kia thông qua GPRS chứ không tiện lợi như bây giờ xem bằng smartphone.

kientrung84

bác nào giải thích em với, bố em bảo tự dưng từ chiều bật tắt tivi thì không hiện chữ Sony trên màn hình nữa. Mấy hôm trước thì vẫn có. Không biết tại sao bị như này thì tivi có làm sao không?

Cái đấy chẳng quan trọng, miễn là nó vẫn chạy bình thường là được. :D

thuongzzz

Active Member
Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Bạn để chế độ có logo khi khởi động trong menu setup là ok.

Toietmoi

Well-Known Member

Bác bấm Option trên điều khiển, vào Cài đặt -> Cài đặt tổng quan -> tìm cái nào có mục hiển thị logo lúc khởi động thì chuyển sang chế độ bật là được.

skyhero88

Member
Không thấy bác à, vào cài đặt tổng quan không thấy. bác nói chính xác hộ em với

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Không thấy bác à, vào cài đặt tổng quan không thấy. bác nói chính xác hộ em với

Phải thấy chứ bác, Cài đặt hệ thống> cài đặt tổng quan> có 4 mục:
1. Khởi tạo USB
2. Logo khởi động (Tắt, Bật)
3. đèn LED rọi sáng
4. Cấu hình xuấ xưởng.

skyhero88

Member
Thấy rồi bác, chỉnh On nhưng tắt đi , bật lại hay rút phich cắm từ tối sang khởi động thì không hiện. Chắc kệ nó vậy.

kientrung84

Của nhà em nhận được ổ 2 TB, ổ lớn hơn thì em chưa thử. Xem phim 3D trực tiếp trên ổ cứng gắn ngoài qua cổng USB luôn bác nhé. Hình ảnh 3D em này tốt lắm.

Hôm qua em cũng down thử vài clip 3D vào ổ 1TB và cắm vào cho con W804 thì nó chạy ngon. Hình ảnh 3D tốt. Tuy nhiên nó chỉ chạy được file 3D dạng mp4 hoặc mkv. Muốn xem Bluray 3D ISO thì vẫn phải có đầu phát HD. Như vậy bác nào nếu không quá cầu kỳ về chất lượng thì có thể khỏi cần mua đầu HD làm gì, down phim 3D dạng mkv về chạy là cũng rất ngon rồi.

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Hôm qua em cũng down thử vài clip 3D vào ổ 1TB và cắm vào cho con W804 thì nó chạy ngon. Hình ảnh 3D tốt. Tuy nhiên nó chỉ chạy được file 3D dạng mp4 hoặc mkv. Muốn xem Bluray 3D ISO thì vẫn phải có đầu phát HD. Như vậy bác nào nếu không quá cầu kỳ về chất lượng thì có thể khỏi cần mua đầu HD làm gì, down phim 3D dạng mkv về chạy là cũng rất ngon rồi.

3D ISO không phải đầu HD nào cũng chạy được bác ạ, chỉ những đầu Chip mới mới hỗ trợ.

onggia70

Sau một hồi nghiên cứu, tôi đã lấy SONY KDL- 42W804A và thấy khá hài lòng về chất lượng ảnh. Chỉ một chút hạn chế là không chạy được nhiều định dạng (Video, phụ đề và File ảnh) như một số hãng khác. Theo tôi, em này quá hợp lý trong tầm tiền.

Haxen

Well-Known Member

Bác nói sao chứ mình thấy nó chạy nhiều định dạng video rất tốt

Bên trên