KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

135798642

Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Tính tuần tới mua em này về xem WC mà thấy mấy dòng mới của LG, SS như LB650 hay UH6400 cũng ổn. Sony được cái hình đẹp mà app, web, định dạng file... quá tệ.

manhhuy8x

Active Member

Tính tuần tới mua em này về xem WC mà thấy mấy dòng mới của LG, SS như LB650 hay UH6400 cũng ổn. Sony được cái hình đẹp mà app, web, định dạng file... quá tệ.

Nếu bác thiên về xem phim qua hdd hay usb, hoặc vào web, trình duyệt thì lựa LG hoặc SS nhé, Sony thì đúng như lời bác nói, đẹp về hình ảnh, mẫu mã, chất lượng nhưng bù lại về khoản yếu kém về trinh duyệt web cũng như hỗ trợ định dạng File.

manhtran71

Well-Known Member

Nếu bác thiên về xem phim qua hdd hay usb, hoặc vào web, trình duyệt thì lựa LG hoặc SS nhé, Sony thì đúng như lời bác nói, đẹp về hình ảnh, mẫu mã, chất lượng nhưng bù lại về khoản yếu kém về trinh duyệt web cũng như hỗ trợ định dạng File.

Nhưng mua TV quang trọng dòng chữ màu xanh, còn film ảnh thì định dạng MKV cũng đủ chơi rồi và trước sau thì cũng hướng đến HDP trong cuộc chơi. :)

sunrise74

con này có hỗ trợ DVB-T2 không các bác?

kientrung84

Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Nhưng mua TV quang trọng dòng chữ màu xanh, còn film ảnh thì định dạng MKV cũng đủ chơi rồi và trước sau thì cũng hướng đến HDP trong cuộc chơi. :)

Nếu cầu kỳ, kỹ tính về chất lượng thì mới cần HDP bác ạ. Bình thường thì MKV qua HDD, USB xem thấy ngon lắm rồi. Mà số người cầu kỳ thì bao giờ cũng là thiểu số. Thêm nữa xu hướng bây giờ người ta không muốn dùng cái TV cả chục năm như xưa nữa, TV phải chạy nhanh và mượt về web để người ta lướt mạng. Vậy nên LG, SS mới đắt hàng và Sony mất khách.

maothuy

Active Member

có bác nào biết tắt HDD cắm ngoài (USB) khi xem xong không ạ nếu cứ thế rút ra mình sợ nó nhanh toi lắm

kientrung84

Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

có bác nào biết tắt HDD cắm ngoài (USB) khi xem xong không ạ nếu cứ thế rút ra mình sợ nó nhanh toi lắm

Bác chơi loại 3,5 inch gắn ngoài ý thì nó có công tắc tắt bật. Còn nếu dùng loại 2,5 inch không nguồn thì chỉ có cách là tắt ứng dụng đang chạy trên tivi đó đi rồi rút ra, rút dứt khoát vào, đừng rút kiểu chần chừ, lay lay giắc USB sẽ hại ổ cứng. Và nói chung, cả 1 buổi xem thì bác chỉ nên cắm rút 1 lần, đừng cắm rút nhiều. VD: tối 8h xem đến 9h, xong lại chuyển xem ngoại hạng Anh từ 9h đến 11h, rồi xong lại xem phim phát nữa từ 11h đến 1h thì trong thời gian xem ngoại hạng Anh cứ kệ cái ổ cứng nó ở đó, đừng rút ra làm gì.

ndchieu22

Well-Known Member

con này có hỗ trợ DVB-T2 không các bác?

con này là ,model 2013 nhưng sony đã tích hợp dvb-t2 rồi bác nhé, sony đón đầu về việc tích hợp bộ giải mã KTS

pressto

Mới xúc em này về Công nhận chất từ hình thức đến chất lượng, đã test các chức năng, đọc DVB-2 Ngon, ĐỌc các định dạng từ HDD cũng như USB quá tuyệt vời. tv gần như nhận luôn sau vài giây.các định dạng phổ biến đều chơi ngon hết,

skyhero88

Member
Bác nào có phiếu bảo hành của Sony W804A thì post cho em nhìn với, Mua hàng của Pico em thấy trong hộp nó đưa cái tờ Sony nhưng không biết có phải là tờ BH không >

Toietmoi

Well-Known Member
Bác nào có phiếu bảo hành của Sony W804A thì post cho em nhìn với, Mua hàng của Pico em thấy trong hộp nó đưa cái tờ Sony nhưng không biết có phải là tờ BH không >

Bảo hành online nhé bác, Sony không dùng phiếu bảo hành nữa đâu, cái mà bác đang có là tờ ghi những thông tin về điều kiện bảo hành.

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Mới xúc em này về Công nhận chất từ hình thức đến chất lượng, đã test các chức năng, đọc DVB-2 Ngon, ĐỌc các định dạng từ HDD cũng như USB quá tuyệt vời. tv gần như nhận luôn sau vài giây.các định dạng phổ biến đều chơi ngon hết,
Chúc mừng bác đã gia nhập đại gia đình Sony nhé :)
Bác vào trang chủ Sony để đăng kí bảo hành online trực tiếp bác nhé, em thấy trong sách hướng dẫn sử dụng có ghi đấy bác :D

kientrung84

Re: Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Chúc mừng bác đã gia nhập đại gia đình Sony nhé :)

Bác vào trang chủ Sony để đăng kí bảo hành online trực tiếp bác nhé, em thấy trong sách hướng dẫn sử dụng có ghi đấy bác :D

Em lấy con 42W804 chỗ Digicity của bác manhhuy8x, đắt hơn chỗ khác tí nhưng nhiệt tình chuyển về tận nhà, mình đỡ vất vả và giảm rủi ro. Cậu nhân viên mang đến nhà em và lắp ráp xong thì cũng chả thấy phiếu, thấy tem gì cả, em hỏi thì cậu ấy cũng lơ ngơ không biết, cuối cùng phải gọi lại Digicity thì được trả lời là bảo hành online. Giở cái tờ hướng dẫn bảo hành và làm theo các bước nó hướng dẫn là có kết quả. Con của em bị kích hoạt sớm trước 1 tháng so với thời điểm mua, nhưng không sao, chuyện nhỏ. :)>-

Đằng 42 này màn gương và là màn IPS nhưng đằng to hơn như 47, 55 hình như không phải IPS bác manhhuy8x nhỉ ???

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Em lấy con 42W804 chỗ Digicity của bác manhhuy8x, đắt hơn chỗ khác tí nhưng nhiệt tình chuyển về tận nhà, mình đỡ vất vả và giảm rủi ro. Cậu nhân viên mang đến nhà em và lắp ráp xong thì cũng chả thấy phiếu, thấy tem gì cả, em hỏi thì cậu ấy cũng lơ ngơ không biết, cuối cùng phải gọi lại Digicity thì được trả lời là bảo hành online. Giở cái tờ hướng dẫn bảo hành và làm theo các bước nó hướng dẫn là có kết quả. Con của em bị kích hoạt sớm trước 1 tháng so với thời điểm mua, nhưng không sao, chuyện nhỏ. :)>-

Đằng 42 này màn gương và là màn IPS nhưng đằng to hơn như 47, 55 hình như không phải IPS bác manhhuy8x nhỉ ???

Oh bên em dạo này mới tuyển thêm 1 số bạn làm kĩ thuật có thể các bạn ý chưa biết rõ về vấn đề em, em xin rút kinh nghiệm và sẽ bổ sung thêm chuyên môn cho các bạn kĩ thuật bên em để có thể phục vụ Ae HDVN 1 cách tốt nhất.
Còn màn IPS thì đúng rồi nhưng bác muốn so 47, 55" với mã nào nhỷ?

kientrung84

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Oh bên em dạo này mới tuyển thêm 1 số bạn làm kĩ thuật có thể các bạn ý chưa biết rõ về vấn đề em, em xin rút kinh nghiệm và sẽ bổ sung thêm chuyên môn cho các bạn kĩ thuật bên em để có thể phục vụ Ae HDVN 1 cách tốt nhất.
Còn màn IPS thì đúng rồi nhưng bác muốn so 47, 55" với mã nào nhỷ?

À, em muốn hỏi cùng dòng W804 thì chỉ có 42 là dùng panel IPS phải không ý mà, 47, 55 dùng panel PVA phải không? (PVA ấn ngón tay vào bị lún và biến màu).

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

À, em muốn hỏi cùng dòng W804 thì chỉ có 42 là dùng panel IPS phải không ý mà, 47, 55 dùng panel PVA phải không? (PVA ấn ngón tay vào bị lún và biến màu).

cùng panel bác ạ, không lún không biến màu.

Tei

Member

Không hiểu sao mà dạo này em không xem được các tin tức từ thanh niên online, em cố mãi mà chẳng đươc, load vào tới Công Nghệ thông tin- coi điểm tin thì load load 1 lát là nó out ra, em chả biết làm sao

Ps : em vô net bằng wifi, hằng đêm vẫn coi youtube ạ @@

manhtran71

Well-Known Member

Không hiểu sao mà dạo này em không xem được các tin tức từ thanh niên online, em cố mãi mà chẳng đươc, load vào tới Công Nghệ thông tin- coi điểm tin thì load load 1 lát là nó out ra, em chả biết làm sao

Ps : em vô net bằng wifi, hằng đêm vẫn coi youtube ạ @@

kẹt quá bác reset cấu hình xuất xưởng xem sao, nhiều khi nó lỗi FW.

gacon

chán, đến zờ phút này vẫn chưa bác nào share chỉnh hình ảnh chuẩn của tivi này

Bên trên