KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

kuroi_94

Ðề: Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

em lội 42 trang thấy có mấy bác bảo vẫn chơi được tầm 20Gb bác àh :( mà e đã cập nhật đầy đủ cả rồi

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

em lội 42 trang thấy có mấy bác bảo vẫn chơi được tầm 20Gb bác àh :( mà e đã cập nhật đầy đủ cả rồi
Chơi được mà bác mượt mà luôn chứ không có giật đâu. File bác bị lỗi thôi.

Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Các bác chỉ giáo giúp em 2 vấn đề thế này:

1/ Theo ảnh này thì độ sáng của tv có bình thường hay không (hở sáng...):
[/url][/IMG]

2/ Em dùng laptop phát phim sbs lên tv rồi ấn nút 3d trên điều khiển thì hình ảnh xem được 3d bình thường, còn sub thì bị loạn (sub cho phim 2d). Vậy các bác có cách nào để chỉnh xem phụ đề bình thường không?

Cám ơn các bác.

diepdn

Cho mình hỏi ngu chút ! làm sao biết được thời gian sản xuất của màn hình ! lên web sony chỉ xem được hạn bảo hành gốc đến táng 5/2016

ndchieu22

Well-Known Member

Cho mình hỏi ngu chút ! làm sao biết được thời gian sản xuất của màn hình ! lên web sony chỉ xem được hạn bảo hành gốc đến táng 5/2016

Hi bác!

trên website sony chỉ cho bác thông tin bảo hành gốc của tivi thôi, bác nhu cầu hơi khó để xem thời gian sx của màn hình, không hiểu bác cần thông tin đó để làm gì? theo em bác chỉ cần quan tâm tới thời gian bảo hành của tivi nhà mình đủ 24 tháng là ok

diepdn

À mình chỉ hỏi cho biết thôi , tại đang thắc mắc con này có dvb-t2 hay ko ! nếu ko có dvb-t2 thì ở thơi điểm hiện tại dvb-t có bắt sóng được ko? vì nghe nói đến 2015 mới cắt sóng thì phải

kientrung84

Re: Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

À mình chỉ hỏi cho biết thôi , tại đang thắc mắc con này có dvb-t2 hay ko ! nếu ko có dvb-t2 thì ở thơi điểm hiện tại dvb-t có bắt sóng được ko? vì nghe nói đến 2015 mới cắt sóng thì phải

DVB-T2 cũng chỉ để quảng bá "Hoàng Sa & Trường Sa là của Việt Nam" mà thôi. Nên đừng lăn tăn chuyện có hay không DVB-T2. Muốn xem ngoại hạng Anh, HBO, Discovery...vẫn phải chơi đầu K+, VTV cable HD...mà thôi. Mà chúng thì có đủ cả những kênh quảng bá kia.

Chỉnh sửa lần cuối:

huapro

Member

Con này có dvd-t2 sớm rồi mà bác

diepdn

mình hỏi chỗ bán thì bảo là ko có bác ạ :( . Hiện tại vẫn bắt được sóng kts nhưng mình nghĩ là do vẫn còn đang phát sóng chuẩn dvb-t cuối năm nay mới ngắt dvb-t . nên có thể là dvb-t chứ ko phải dvb-t2

kientrung84

mình hỏi chỗ bán thì bảo là ko có bác ạ :( . Hiện tại vẫn bắt được sóng kts nhưng mình nghĩ là do vẫn còn đang phát sóng chuẩn dvb-t cuối năm nay mới ngắt dvb-t . nên có thể là dvb-t chứ ko phải dvb-t2

Nếu bác là người không quan tâm đến bóng đá, phim HD, chỉ tậu tivi thuần túy để xem truyền hình quảng bá thì DVB-T2 là quan trọng.

Nếu thấy nó quan trọng thì nên tìm hiểu xem DVB-T2 nó là gì, có cách gì nhận biết nó (một cách sơ lược thôi, không cần biết quá sâu). Từ đó tự mình có thể kiểm tra. Đừng chỉ nghe mà không kiểm chứng, dễ bị lừa lắm.

huapro

Member

Nếu bác là người không quan tâm đến bóng đá, phim HD, chỉ tậu tivi thuần túy để xem truyền hình quảng bá thì DVB-T2 là quan trọng. 
Nếu thấy nó quan trọng thì nên tìm hiểu xem DVB-T2 nó là gì, có cách gì nhận biết nó (một cách sơ lược thôi, không cần biết quá sâu). Từ đó tự mình có thể kiểm tra. Đừng chỉ nghe mà không kiểm chứng, dễ bị lừa lắm.
100% là có dvb t2 nha. Người bác k biết gì rồi. Mẫu kdl 2013 đã tích hợp rồi,nhà em dùng dòng 704 cũng có luôn.

manhtran71

Well-Known Member

Không phải người bán nào cũng biết hết các tính năng trên SP họ bán đâu bác, họ chỉ cần biết cái nào lợi nhuận cao nhất thôi, chính điều đó đôi khi cái có họ nói không để hướng người mua dùng sản phẩm mà họ có tỉ lệ hoa hồng cao.
Trở lại vấn đề, dòng SN 2013 đã tích hợp DVB-T2, DVB-T không bắt được các kênh HD, DVB-T2 mới bắt được. Trước đây con W804 của mình đã bắt được kênh VTV3HD nhưng dạo này do nhà đài đang trên lộ trình nâng cấp hay sao ấy nên không còn tín hiệu nữa. Bác cứ yên tâm chắn chắn có DVB-T2 từ dòng W674A trở lên.

kientrung84

Không phải người bán nào cũng biết hết các tính năng trên SP họ bán đâu bác, họ chỉ cần biết cái nào lợi nhuận cao nhất thôi, chính điều đó đôi khi cái có họ nói không để hướng người mua dùng sản phẩm mà họ có tỉ lệ hoa hồng cao.
Trở lại vấn đề, dòng SN 2013 đã tích hợp DVB-T2, DVB-T không bắt được các kênh HD, DVB-T2 mới bắt được. Trước đây con W804 của mình đã bắt được kênh VTV3HD nhưng dạo này do nhà đài đang trên lộ trình nâng cấp hay sao ấy nên không còn tín hiệu nữa. Bác cứ yên tâm chắn chắn có DVB-T2 từ dòng W674A trở lên.

Bác manhtran nói chuẩn đó bác diepdn ah. DVB-T2 sinh ra là để truyền phát các kênh HD, đây là điểm để nhận biết có DVB-T2 hay không. Đừng chỉ nghe siêu thị nó nói mà không kiểm chứng. Nó biết mình lơ tơ mơ nên chăn dắt dễ dàng.

Haxen

Well-Known Member

So sánh với chuẩn truyền hình số hiện nay là DVB-T (chuẩn nén tín hiệu MPEG-2) thì chuẩn thế hệ thứ hai DVB-T2 (chuẩn nén tín hiệu âm thanh hình ảnh MPEG-4/H.264) cung cấp sự gia tăng dung lượng tối thiểu 30% trong cùng điều kiện thu sóng và dùng các anten thu hiện có. Điều này càng thuận lợi cho việc triển khai các dịch vụ quảng bá mới đòi hỏi dung lượng cao như HDTV, 3DTV....

Hiện nay,VTV đã phủ sóng số chuẩn DVB-T2 không khóa mã tại Hà Nội, TP.HCM, Đà Nẵng 6 chương trình của VTV (từ VTV1- VTV6). Tại Hải Phòng và Cần Thơ, VTV phát sóng không khóa mã các kênh từ VTV1-VTV6; CVTV1, CVTV2 tại Cần Thơ; kênh DRT tại Đà Nẵng.
Từ ngày 31/3/2014, tại 5 thành phố (Hà Nội, TP.HCM, Đà Nẵng, Cần Thơ và Hải Phòng) người dân dùng tivi số chuẩn DVT-T2 hoặc đầu thu kỹ thuật số mặt đất chuẩn DVB-T2 gắn vào tivi analog sẽ thu được sóng quảng bá 3 kênh theo chuẩn HD là VTV1 HD, VTV3 HD và VTV6 HD.
Người dân có thể xem 3 kênh HD của VTV trên hệ thống truyền hình cáp số VTVcab trên toàn quốc. Còn trên hệ thống truyền hình số mặt đất thì mới phát sóng tại 5 thành phố kể trên. Theo đó, tại 5 thành phố Hà Nội, TP.HCM, Đà Nẵng, Cần Thơ và Hải Phòng người dân có thể dùng tivi số chuẩn DVT-T2 hoặc đầu thu kỹ thuật số mặt đất chuẩn DVB-T2 là thu được sóng quảng bá ba kênh VTV1 HD, VTV3 HD và VTV6 HD.
AVG phát sóng không khóa mã DVB-T2 trên cả khu vực 5 thành phố (Hà Nội, Hải Phòng, TP.HCM, Cần Thơ và Đà Nẵng), trong đó phát các kênh: VTV1, VTV2, VTC1, VTC16, H1, THP tại Bắc Bộ; VTV1, VTV2, HTV9, DRT2, truyền hình Cần Thơ tại Nam Bộ và Đà Nẵng.
VTC phát sóng số DVB-T2 thử nghiệm một số kênh do Đài VTC sản xuất tại Đà Nẵng và phát sóng số chuẩn DVB-T tại 47 tỉnh, thành phố 29 kênh truyền hình quảng bá. Một lãnh đạo của VTC cho biết, tivi số hoặc đầu thu số chuẩn DVB-T2 có thể thu được các kênh do VTC phát sóng quảng bá theo chuẩn DVB-T. Do đó, tại nhiều địa phương người dân dùng tivi và đầu thu số chuẩn mới có thể thu được tối đa khoảng 29 kênh truyền hình quảng bá.
Tuy nhiên, số lượng kênh thu được còn phụ thuộc vào chất lượng phát sóng của các đài tại từng khu vực.

Các đầu thu truyền hình số mặt đất (STB) chuẩn DVB-T hiện nay có thể không được bán từ 1/1/2015

Chỉnh sửa lần cuối:

diepdn

vấn đề là mình ko tìm thấy kênh HD nào hết , hiện tại kênh vtv3HD, vtv6HD vẫn đang phát trên nền dvb-t2, vậy sao mình ko bắt được ?! hiện tại mình đang test với anten râu , ko biết có cần lên anten dàn hay ko ( anten râu xài có ổn ko )? mình thấy mấy đầu thu kts chỉ xài cái anten để bàn nhỏ nhỏ .... 1 cái nữa là nếu bây giờ đăng ký truyền hình kts thì chọn của nhà đài nào ngon bổ rẻ ạ?

renhat

Well-Known Member

bác nào biết trả lời cho bác ý kìa!

nghenhacvuive

E hỏi phát,dòng này có bị hở sáng không,hôm qua tính lấy về 42w804 mà cửa hàng nói con nào cũng bị nếu mua thì chấp nhận không được đổi

diepdn

con của mình không bị hehehe !

kientrung84

vấn đề là mình ko tìm thấy kênh HD nào hết , hiện tại kênh vtv3HD, vtv6HD vẫn đang phát trên nền dvb-t2, vậy sao mình ko bắt được ?! hiện tại mình đang test với anten râu , ko biết có cần lên anten dàn hay ko ( anten râu xài có ổn ko )? mình thấy mấy đầu thu kts chỉ xài cái anten để bàn nhỏ nhỏ .... 1 cái nữa là nếu bây giờ đăng ký truyền hình kts thì chọn của nhà đài nào ngon bổ rẻ ạ?

Vẫn là vấn đề kiến thức cơ bản như em đã nói ở trên, bác nên bổ sung kiến thức cơ bản về DVB-T2 này rồi hãy test con tivi. DVB-T2 đã phủ sóng ở khu vực bác đặt tivi chưa? hay là DVB-T2 đã phủ sóng ở những khu vực nào? đã phủ xong toàn quốc chưa?

Trong trường hợp bác cần tranh luận với cái siêu thị khẳng định như đinh đóng cột kia thì giải pháp tốt nhất là mời ông siêu thị ông đem 1 con có DVB-T2 như ông bảo ra đặt cạnh con W804 cho tôi, cùng dùng anten râu thử dò kênh HD. Nếu con kia dò được mà W804 không dò được thì mới kết luận W804 không có DVB-T2 được.

Trong trường hợp con của bác đang yên vị ở nhà rồi mà không bắt được DVB-T2 thì cần xác nhận lại xem khu vực mình đã được phủ sóng DVB-T2 chưa? cách duy nhất là chạy sang nhà hàng xóm nào có tivi có khả năng thu DVB-T2, hỏi họ xem họ có bắt được và xem được bình thường không.

Bên trên