Kết bộ Pre-Power Rotel 1070 và B&W 684 của bác baoduc quá nên chuyển hướng đầu tư

locnp

Well-Known Member
Ðề: Kết bộ Pre-Power Rotel 1070 và B&W 684 của bác baoduc quá nên chuyển hướng đầu tư

Em cũng nghe qua JBL 4312 Control Monitor rồi, ấn tượng nhất là tiếng bass em nó lực lưỡng, tiếng mid thì cứ phả phả ra phía trước độc đáo, cảm nhận âm hình khá tốt. Theo em đây là bộ loa cũng rất đặc biệt, chỉ có điều là dòng loa monitor nên chất âm hơi khô, không được mượt mà lắm.

vozhanoi

Ðề: Kết bộ Pre-Power Rotel 1070 và B&W 684 của bác baoduc quá nên chuyển hướng đầu tư

Monito Audio RX6 không đòi hỏi amply công suất lớn, cs amply được nhà sản xuất khuến cáo là 40w - 125w at 6Ohm, tức là bác chỉ cần một amply cs khoảng 70-80wpc ở 8ohm là đánh em nó tơi tả rồi, phối loa này với Rotel 1070 dể đứt treble như chơi.
Vấn đề còn lại là bác thích chất âm ra sao thôi: nếu thích ngọt ngào thì các amply Nhật chiếm ưu thế, thích trung âm nổi, bass nhẹ nhàng thì chọn các dòng amply của Châu Âu, thích chất mộc mạc, bass mạnh thì tìm dòng amply của Mỹ.

Cám ơn bác thể loại em thích chắc phải chơi amply châu Âu rồi, nhà thừa mấy con amp Nhật nghe không vào chút nào :)

luciano

Active Member

hic , thui bác ợ, em dạo này nghèo rùi, chỉ mơ đồ cỏ thuil

lehoang40

hic , thui bác ợ, em dạo này nghèo rùi, chỉ mơ đồ cỏ thuil

Thấy bác than nghèo nên đề xuất bác một ý:..:), bác kiếm 1 amply đèn DIY + đôi Tanoy trung bình, nghe nhạc việt hay phết đấy. Mấy hôm nay đi nghe amply đèn của các bác DIY riết đâm ra hơi bị ghiền.....:)

onggia

Well-Known Member

Âm ly đèn thì đồ diy cùng giá tiền thường ngon hơn đồ hãng mà bác :D Em ít thấy ai vừa thích BW vừa thích đèn như bác Lê Hoàng vì 2 cái thứ này nó kỵ nhau lắm :))

lehoang40

Âm ly đèn thì đồ diy cùng giá tiền thường ngon hơn đồ hãng mà bác :D Em ít thấy ai vừa thích BW vừa thích đèn như bác Lê Hoàng vì 2 cái thứ này nó kỵ nhau lắm :))

Gữi bác onggia tấm hình BW đánh với amply đèn nhé:

Bác onggia rảnh rổi ghé qua bên shop Thi Van để xem, đã có nhều đơn đặt hàng tube amplifier cho BW, Thiel CS và cả các loa nặng đánh khác rồi đấy.

Kỵ hay không kỵ phải đi nghe mới biết và tùy vào gout nghe nửa bác à.

vozhanoi

Gữi bác onggia tấm hình BW đánh với amply đèn nhé:

Bác onggia rảnh rổi ghé qua bên shop Thi Van để xem, đã có nhều đơn đặt hàng tube amplifier cho BW, Thiel CS và cả các loa nặng đánh khác rồi đấy.

Kỵ hay không kỵ phải đi nghe mới biết và tùy vào gout nghe nửa bác à.

Nhìn các bác khoe hàng mà em thèm quá ;;)

onggia

Well-Known Member

Cho nó oánh với nhau thì chỉ cần cắm dây vào thôi,nghe nó cho ra âm thanh như thế nào mới là quan trọng,ko phải là em chưa nghe phối ghép đèn với BW nhưng BW khi ghép với bán dẫn thì thể hiện đúng chất của loa hơn rất nhiều so với khi ghép với đèn.Mà ảnh bác đưa lên ko biết bác đã nghe trực tiếp chưa và cảm nhận thấy thế nào,trên ảnh em thấy hình như là đánh với con marantz 14S2 đấy chứ nhỉ.

lehoang40

Cho nó oánh với nhau thì chỉ cần cắm dây vào thôi,nghe nó cho ra âm thanh như thế nào mới là quan trọng,ko phải là em chưa nghe phối ghép đèn với BW nhưng BW khi ghép với bán dẫn thì thể hiện đúng chất của loa hơn rất nhiều so với khi ghép với đèn.Mà ảnh bác đưa lên ko biết bác đã nghe trực tiếp chưa và cảm nhận thấy thế nào,trên ảnh em thấy hình như là đánh với con marantz 14S2 đấy chứ nhỉ.

Đây là ảnh của một anh bên avvn, khi bàn về ghép BW với đèn.
Riêng mình thì đã nghe đèn đánh với Tanoy, BW tại nhà các bác DIY rồi bác onggia ạ, đúng là nếu nghe đèn thì đèn đi với Tanoy nghe đẹp hơn BW, nhưng không có nghĩa là BW không hay. Có nghe bác Thi Van nói là đã có nhiều cao thủ ghép cặp mono block do bác ấy sản xuất với BW serie 8 rồi đấy.
Riêng mình thì chơi đèn tới phần Pre thôi...:)

onggia

Well-Known Member

Đây là ảnh của một anh bên avvn, khi bàn về ghép BW với đèn.
Riêng mình thì đã nghe đèn đánh với Tanoy, BW tại nhà các bác DIY rồi bác onggia ạ, đúng là nếu nghe đèn thì đèn đi với Tanoy nghe đẹp hơn BW, nhưng không có nghĩa là BW không hay. Có nghe bác Thi Van nói là đã có nhiều cao thủ ghép cặp mono block do bác ấy sản xuất với BW serie 8 rồi đấy.
Riêng mình thì chơi đèn tới phần Pre thôi...:)

Ghép thử cho vui thoai bác ơi :))

vozhanoi

Em cũng nghĩ là B&W ghép với đèn thì cũng OK nhưng có nhiều option khác hay hơn ;;)

myozuka

Member

Riêng setup toàn bộ dàn HT bằng B&W thì cac bác vào http://www.htguide.com/forum/ mà xem bọn khoai tây nó setup, có khoảng 100 pages thuộc B&W fanclub. Đặc biệt là em ko thấy đèn đóm đâu cả,
chỉ thấy Rotel, Krell, Pass labs McIntosh, Arcam... Classe thôi.

vodanh81

Member

Bác vozhanoi đã mua được bộ này chưa bác, nếu bác chưa mua thì mình kết hợp mua 684 xem có rẻ hơn không.

vozhanoi

Bác vozhanoi đã mua được bộ này chưa bác, nếu bác chưa mua thì mình kết hợp mua 684 xem có rẻ hơn không.

Em chưa mua bác ạ, bác pm cái số ĐT có gì anh em tiện trao đổi :D

vozhanoi

Hỏi mấy chỗ ở HN con Pre Rotel 1070 đều không có hàng em đang nghía con Amply Integrated RA-1062 trên forum mình đã có bác nào dùng con này chưa cho em chút ý kiến tư vấn.

khanhtl1

Hỏi mấy chỗ ở HN con Pre Rotel 1070 đều không có hàng em đang nghía con Amply Integrated RA-1062 trên forum mình đã có bác nào dùng con này chưa cho em chút ý kiến tư vấn.

Chà,

Rotel bắt đầu tung ra model 15 rồi Bác ạ, có nghĩa là RC/RB 1070 không còn hàng mới nữa đâu Bác ạ.

Chọn series 15 đi, cụ thể là RC 1550/RB 1552

vozhanoi

serie 15 ra lâu rồi bác ui, chán cái nó không bán lẻ cái pow, phải ôm 1 cặp pre-pow :(

Em biết có cỗ bán lẻ nhưng giá mắc quá em với không tới nên mới tính ôm con tích hợp luôn, các bác cho ý kiến xem có hợp lý không nếu cho nó kéo loa MA RX6 ;;)

lehoang40

Về nguyên tắc thì MA RX6 không đòi hỏi công suất lớn như loa BW, nhưng nó đánh với amply Rotel có hợp hay không lại là chuyện khác, bác Vozhanoi nên đi nghe amply Rotel trước đã để xem bác có thích chất âm của em nó không rồi mới quyết định.

khanhtl1

serie 15 ra lâu rồi bác ui, chán cái nó không bán lẻ cái pow, phải ôm 1 cặp pre-pow :(

Chà,

Thật không Bác? Pre-processor và power đa kênh (5 kênh) thì sao?

Chơi kiểu này thì chơi với dế.

vozhanoi

Về nguyên tắc thì MA RX6 không đòi hỏi công suất lớn như loa BW, nhưng nó đánh với amply Rotel có hợp hay không lại là chuyện khác, bác Vozhanoi nên đi nghe amply Rotel trước đã để xem bác có thích chất âm của em nó không rồi mới quyết định.

Con 1062 này công suất có 60Wx2 quan trọng giá em thấy cũng vừa tầm, con Creek Destiny bác xtrum8x tư vấn ngon thật là ngon nhưng em hỏi giá các shop ở Hà Nội toàn gần 3 chục chai chắc em không cố nổi ;;)

Bên trên