[Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

rainsg

Member
Ðề: [Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

1. Về chuyện số serial, làm gì có hãng điện tử nghiêm chỉnh nào lại có sản phẩm trùng serial, mỗi số serial là duy nhất cho dù là cùng sản xuất từ đâu đi chăng nữa. Chỉ có những "hãng HongKong bên hông Chợ Lớn" mới thế. Chuyện hiển nhiên như vậy mà cũng còn thắc mắc thì mình cũng chịu thua :))

2. Về tầm quan trọng của firmware, mình đã nói ở trên: http://hdvietnam.com/diendan/showpost.php?p=48149&postcount=66 . Khi nhà sản xuất chính thức khóa firmware lại không xài ké dược nữa thì ôm hận đã muộn (việc thêm vài đoạn code kiểm tra và khóa chương trình trong firmware là chuyện quá dễ dàng).

Rain

tdhvn

Active Member
Ðề: [Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

Trong bất luận trường hợp nào, tôi thấy hàng gọi là FAKE là chắc chắn có vấn đề, vì 2 lý do đập ngay vào mắt:

1) Trùng số Serial cho loạt sản phẩm (Số Serial này để nhà sx quản lý được từng lô hàng, ca sản xuất, vùng được bán đến, v.v...)
2) In lỗi trên Remote - Cái này không thể chấp nhận với nhà sx nghiêm túc được.

Với dư luận như thế này, để phân định rõ ràng và bảo vệ quyền lợi cho người mua, chắc chắn sẽ có ý kiến chính thức của Hãng DVICO và các cơ quan chức năng tại VN thôi.

khoalinh

Có cái gì lạ đâu,Ong Manh Ha này là một trong 3 ông chủ kinh doanh của cửa hàng Tiến Thành Audio,dia chỉ 67c Hai ba trung,Hà nội.Tôi nghĩ mấy ông này lại kinh doanh hàng vác vai dây mà.Lên tiếng bênh vực hàng nhái,nhưng ông này chỉ bán hàng thôi,có biết gì về phần mềm đâu mà các bác hỏi phụ dề ,Upgrade firmware cho mệt.

khoalinh

Bình luận thêm tý,bởi vì tôi mua rất nhiều hàng của tấn thành vì vậy có điều kiện kiểm tra số seri.Đúng như Hoangtuan,tất cả các máy đều khác nhau về seri,mỗi máy một số,dều k có hai ốc bắt trên bo mạch,hình thức của cổng usb,multiIO y chang như trong hình mà bạn hoangtuanneu đã đưa lên.VÀ ĐIỀU NÀY ĐÚNG VỚI CẢ HAI MODEL 5100SH VA 7000A.

Manhha

Hàng vác vai TVIX 7000A giá:
350$ BH 1 năm
390$ BH 2 năm
430$ BH 3 năm

Manhha

Vấn đề tôi muốn nói ở đây là Anh Em hãy mua đúng giá trị thật của Sp

nqk

Oái, bác chém giá khủng thế.

Em chưa được đi Hàn bao giờ nên không biết giá bên đó thế nào. Nếu đúng bác vác hay cho người vác (vai hay chân hay gì cũng được) từ bên đó về giá đó (so với mặt bằng giá chung) thì cũng là một cao thủ.

Tuy nhiêm em nghĩ bác nên lập hẳn một thread riêng để bán và nói rõ ràng về nguồn gốc sản phẩm.

Phần còn lại do thị trường (người tiêu dùng) quyết định.

hoangtuan_neu

Active Member

Tin mới nhận:

Để rộng đường dư luận cho các bác đang quan tâm TViX thì DVICO cũng đã có thư trả lời về vấn đề này như sau (Ảnh minh họa) <:p

Manhha

Vói rõ về bảo hành:
Bảo hành theo số seri máy
Trong 01 năm đổi mới
Trong 02/03 năm đổi vỉ.

hungcvp

Bác Hoangtuan đưa thư của Dvico lên để chứng minh cho anh em thấy là tốt nhưng trong thư in rõ là Confidential mà bác post lên thế thì còn gì là bí mật nữa, hehe. Thực ra bác chả cần phải đưa lên thì anh em có hiểu biết đều rõ cái nào là nhái, cái nào là ếch rồi.

hoangtuan_neu

Active Member

Bác Hoangtuan đưa thư của Dvico lên để chứng minh cho anh em thấy là tốt nhưng trong thư in rõ là Confidential mà bác post lên thế thì còn gì là bí mật nữa, hehe. Thực ra bác chả cần phải đưa lên thì anh em có hiểu biết đều rõ cái nào là nhái, cái nào là ếch rồi.
Hí hí, cũng có hỏi ý kiến bên hãng là thư oánh dấu Confidential như thế thì có đc phép Public lên cho anh em HDVN để làm sáng tỏ ko, thì hãng nói ok ko sao bác ạ. <:p

trinhleminh

Hi,em thấy thật giả đã rõ ràng,mong các bác bán hàng fake thì nên công bố rõ xuất xứ để anh em lựa chọn chứ riêng cái vụ tem in lộn ngược thô quá,vậy mà các bác cứ làm như là không biết gì. 8-x
Ủng hộ các bác bán hàng chính hãng,chất lượng tốt cho anh em,nếu giá mà mềm chút nữa thì sẽ cạnh tranh hơn! =D>

manhthang

Huyền Thoại

Deleted because of duplicated.

manhthang

Huyền Thoại

Tin mới nhận:

Để rộng đường dư luận cho các bác đang quan tâm TViX thì DVICO cũng đã có thư trả lời về vấn đề này như sau (Ảnh minh họa) <:p

Như vậy Tuấn nêu còn thiếu 1 số dấu hiệu nhận biết do DVICO kết luận :D

3. Phần vỏ trên của sản phẩm mầu nâu sẫm thay vì màu đen
4. Chữ in trên thân vỏ dễ dàng bị bay
5. Cổng multi I/O màu trắng
6. Nhãn hiệu in phía dưới đáy sản phẩm không rõ ràng.

hoangtuan_neu

Active Member

Như vậy Tuấn nêu còn thiếu 1 số dấu hiệu nhận biết do DVICO kết luận :D
Dạ vầng, cảm ơn anh đã góp ý. Bổ sung thêm là lớp chữ in chú thích bên cạnh các giao tiếp kết nối dễ bị bay đi khi ta cạo nhé.

curious

Member

Cạo thì cái gì chả bay hả bác :D

dinhvannam

Em bán bếp gas vài ba trăm ngàn mà còn không dám bán hàng nhái nữa ( thậm chí bán lén ) huống hồ đây là sản phẩm tiền triệu, đã vậy còn ngoan cố rao bán công khai, nhận thức pháp luật kém quá.

Làm ăn buôn bán đàng hoàng, ăn ngon ngủ yên, chứ buôn bán vớ va vớ vẩn có ngày bị đọc lệnh bắt và khám xét nơi ở thì còn gì là đời người ( lúc ấy có nhà lầu xe hơi cũng thế, bồ nhí bồ nhiếc nó cũng bye bye.... )

Em nói mạnh miệng thế là vì em không bao giờ bán hàng nhái hay giả.

Ai có nhu cầu bếp gas alô tui nhe : VĂN NAM : 0913 117722 hàng thật giá hợp lý, bán rẻ lấy gì mua audio. hi..hi..=D>=D>

tdhvn

Active Member

Vấn đề tôi muốn nói ở đây là Anh Em hãy mua đúng giá trị thật của Sp

Bác này nói chuẩn đấy, hàng FAKE + Vác vai (tức là lậu các loại thuế) = độ khoảng 50% giá trị của hàng chính hãng là hợp lý. Vậy nên đặt giá đó thôi :D

Bên trên