khan cap

8540080

minh mua card vga ati 3650 co 2 cong dvi
minh su dung monitor cong vga
titvi lcd cong hdmi
minh su dung 2 dau chuyen thi cong dvi khong len
mang len phong ky thuat thi no noi khong su dung 2 dau noi cung 1 luc dc phai su dung 1 cong truc tiep . gio tinh mua cap vga chuyen sang dvi khong biet dung dc khong. Ai co kinh nghiem chi cho minh cach giai quyet

Thế Anh

Ðề: khan cap

mang len phong ky thuat thi no noi khong su dung 2 dau noi cung 1 luc dc phai su dung 1 cong truc tiep .
Kỹ thuật Cty nào mà phán ẩu thế. Bạn xem tt từ trang chủ cùa ATI về GPU 3650 nè
http://ati.amd.com/products/radeonhd3600/specs.html
Mã:
<LI type=disc>[COLOR=red]Two independent display controllers[/COLOR] 
[LIST]<LI type=circle>Drive [COLOR=red]two displays simultaneously with independent resolutions[/COLOR], refresh rates, color controls and video overlays for each display <LI type=circle>Full 30-bit display processing <LI type=circle>Programmable piecewise linear gamma correction, color correction, and color space conversion <LI type=circle>Spatial/temporal dithering provides 30-bit color quality on 24-bit and 18-bit displays <LI type=circle>High quality pre- and post-scaling engines, with underscan support for all display outputs <LI type=circle>Content-adaptive de-flicker filtering for interlaced displays <LI type=circle>Fast, glitch-free mode switching 
[*]Hardware cursor
[/LIST]<LI type=disc>[COLOR=red]Two integrated dual-link DVI display outputs[/COLOR] 
[LIST]<LI type=circle>Each supports 18-, 24-, and 30-bit digital displays at all resolutions up to 1920x1200 (single-link DVI) or 2560x1600 (dual-link DVI)2 
[*]Each includes a dual-link HDCP encoder with on-chip key storage for high resolution playback of protected content3
[/LIST]<LI type=disc>

minh su dung monitor cong vga
titvi lcd cong hdmi
gio tinh mua cap vga chuyen sang dvi khong biet dung dc khong
Kiểm tra lại xem TV của bạn có cổng VGA (D-sub) không? Nếu có thì bạn kiếm 1 cái đầu chuyển từ DVI sang VGA nữa là OK.
Còn nếu không có thì bạn vẫn dùng 2 đầu chuyển DVI/VGA cắm cáp VGA cho Monitor và DVI/HDMI cắm cáp HDMI cho TV LCD. Nhưng theo cách sau.

Trước tiên tháo cám HDMI ra khỏi TV LCD. Bật lên vào Windows trên Monitor trước đã.
Vào ATI Control Panel, mục Display hay Monitor gì đó. (Đang ở CQ nên ko nhớ)
Sau đó mới cắm cáp HDMI vào LCD TV.
Chuyển LCD TV sang nguồn là PC
Chọn màn hình thứ 2 trong ATI Control Panel.
Để cho LCD TV tự động Adjust. Nếu ko thì có chế độ Force Detech hay Forece Setting gì gì đó.
Cứ thế là được.

8540080

minh vao ati control thi no nhan dc monitor va tv lcd cua minh nhung man hinh tv lcd khong len hinh

alihieu

Active Member

giống hệt mình, cũng đang làm từ nãy mà vẫn ko được đây. dùng mình card SP AT3850. dùng cáp DVI với monitor và DVI-HDMI cho LCD LG. khi khởi động thì cả 2 màn hình cùng nên nhưng tới chỗ load Window thì cái TV LCD đen ngòm còn cai monitor nên bình thường. Đã vào ATI Control Panel chỉnh nhưng vẫn chỉ cái monitor nên thôi. TV LCD LG của mình ko có chế độ tự động Adjust thì phải?
Vẫn ko biết tại sao nữa

ticot

giống hệt mình, cũng đang làm từ nãy mà vẫn ko được đây. dùng mình card SP AT3850. dùng cáp DVI với monitor và DVI-HDMI cho LCD LG. khi khởi động thì cả 2 màn hình cùng nên nhưng tới chỗ load Window thì cái TV LCD đen ngòm còn cai monitor nên bình thường. Đã vào ATI Control Panel chỉnh nhưng vẫn chỉ cái monitor nên thôi. TV LCD LG của mình ko có chế độ tự động Adjust thì phải?
Vẫn ko biết tại sao nữa

Bạn cắm riêng TV thì có lên hình không? thông thường các TV LCD chỉ hỗ trợ 1 số độ phân giải nhất định

GamesLife

Các câu trả lời đang được Post nhưng mình nghĩ rằng người đặt câu hỏi nên nhớ cho: Mình người Việt thì viết Tiếng Việt có dấu chứ bạn nhỉ? :)

Thế Anh

Đúng rồi khi vào Win, TV LCD chỉ hỗ trợ những Mode Wide Screen thôi. Bạn không đặt đúng thì màn hình nó xanh lè hoặc đen xì. Như thằng SS M81 nếu đặt chế độ màn hình ko có tín hiệu báo xanh thì nó báo xanh, thêm dòng chữ Mode not support nữa.

alihieu

Active Member

Nếu cắm riêng cái dây HDMI thì nó ko nên, còn cắm cùng với DVI monitor thì chỉ đến đoạn load Window thì đen sì.
Còn nếu cắm DVI-TV LCD và DVI-Monitor thì khi vào tới win thì cái TV LCD chỉ có mỗi cái hình nền còn ko có gì cả (như hình). Chứ ko đồng thời hoạt động cả 2 được, mỗi lần muốn dùng cái nào thì lại phải rút 1 dây ra :confused:

Đính kèm

91.7 KB · Xem: 43

alihieu

Active Member

để dual view là clone

- Vâng thank bác, đã nên 2 màn hình nhưng chỉ chỉnh được độ phân giải cho 1 MH thui chứ ko chỉnh được 2 MH 2 độ phân giải khác nhau (tức là khi dùng MH nào thì chỉnh cho fù hợp với MH đó).
- Còn cắm cổng DVI-HDMI vào TV LCD thì ko thể nào nên được, cứ đến chỗ load Window thì nó đen ngòm, kể cả chỉ cắm riêng cái dây HDMI thì nó cũng đến chỗ load Window thì nó cũng đen ngòm. ~X(

dino

Active Member

- Vâng thank bác, đã nên 2 màn hình nhưng chỉ chỉnh được độ phân giải cho 1 MH thui chứ ko chỉnh được 2 MH 2 độ phân giải khác nhau (tức là khi dùng MH nào thì chỉnh cho fù hợp với MH đó).
- Còn cắm cổng DVI-HDMI vào TV LCD thì ko thể nào nên được, cứ đến chỗ load Window thì nó đen ngòm, kể cả chỉ cắm riêng cái dây HDMI thì nó cũng đến chỗ load Window thì nó cũng đen ngòm. ~X(

thử xài Dsub đi bạn ...., mình xài ko có vấn đề gì cả :-bd

alihieu

Active Member

Ý em muốn hỏi là tại sao cắm dây HDMI nó lại ko nên nhỉ? Còn Dsub thì vẫn nên bình thường nhưng chỉ chỉnh được độ phân giải cho 1 MH mà thôi

Thế Anh

Dsub/VGA là chuẩn kết nối tín hiệu Analog lâu đời

HDMI là chuẩn kết nối tín hiệu số hóa mới có đc vài năm.

...

8540080

minh vua kiem dc 1 cai card vga vua y
no co 3 cong : DVI, VGA, va HDMI
PALIT ATI Radeon HD X2600 PRO 256MB DDR3.128Bit,ATI HD X2600 Pro, HDTV Out/Dual DVI/DVIw/HDCP (HDMI adaptor): 57$
CAM ON ANH EM DON GOP Y KIEN CHO MINH

Thế Anh

minh vua kiem dc 1 cai card vga vua y
no co 3 cong : DVI, VGA, va HDMI
PALIT ATI Radeon HD X2600 PRO 256MB DDR3.128Bit,ATI HD X2600 Pro, HDTV Out/Dual DVI/DVIw/HDCP (HDMI adaptor): 57$
CAM ON ANH EM DON GOP Y KIEN CHO MINH

Con này tuy có 3 cổng, nhưng chắc chỉ hỗ trợ xuất hình 2 tín hịêu hình độc lập thôi. Chưa có con VGA đơn nào xuất được 3 tín hiệu hình độc lập cả.
Đứng về p/p cho Playback HD thì X2600 là quá ổn rồi.

Bên trên