Khó tin nhưng có thực: TV LED 55 inch giá 10 triệu!

Hai Scm

Active Member
các loại tivi của các hãng có mặt tại VN là do triết khấu cao, qua tay nhiều loại... nếu giá gốc thì dân đã sướng, nếu mà con hàng TV LED 55 inch giá 10 triệu kia của bác mà có mặt là e múc luôn

Chắc phải phát phiếu bốc thăm mua tivi ạ....

tusontay

Huyền Thoại
Hay mai em check xem có chuyển về được không? Lão nào có ý đinh sắm không nào? :))

tonyteo75

Member
Các bạn cứ so sánh khập khiểng rồi thấy vô lý này nọ, mỗi nước có 1 chính sách và thế mạnh riêng nên không thể nào giống nhau được.

Còn cái vụ coupon 300$ có ai tìm hiểu làm sao để có nó không.
....................................................................................
....................................................................................

==> mua cái TV này với giá km như trên thì không dễ dàng gì.

Mới xem cái tít cứ tưởng là ...

cuda123

Ðề: Khó tin nhưng có thực: TV LED 55 inch giá 10 triệu!

mình thấy tv có 2 cổng hdmi cũng đủ lắm rồi ! cắm búa xua làm gì nhiều !

maison67

Well-Known Member

Mình nghĩ nếu về VN giá tầm 15 - 20 triệu cũng vẫn có khối người mua với tiêu chí chất hàng là hàng chất chứ quảng cáo từa lưa sẽ tác dụng ngược!:-bd

Haxen

Well-Known Member
Cái giá này thì cũng tạm tin được, có bác mà mua được em nó thì làm bài review từ trong ra ngoài với nhé

phamhongson

Well-Known Member

Thử qua Mỹ mua chai mắm tôm xem giá nó có cao hơn VN nhiều không? Hay qua Sing mua bao thuốc lá xem nó gấp mấy lần VN? Mỗi nước có một thế mạnh riêng nên không so sánh trực tiếp được.

Bạn đã sống ở Mỹ và Sing chưa mà chém dữ vậy? Mình rất may đã từng học tại Mỹ và Sing nên muốn hỏi thăm bạn.

ruaunique

Member

Về VIệt Nam ý - thì cũng phải " thuế thuế thuế - lãi lãi lãi " nhé

vBii

Active Member

về VN chắc khoảng 650$ cũng có thể chấp nhận được .mà chắc chẳng bao giờ có . Nguyên dàn PC ở nhà em toàn mua linh kiện trên tigerdirect về ráp . Giá rẻ , khuyến mãi , chất lượng .
Bác chỉ em cách mua đồ trên trang này với. Mấy đồ này nó có ship về VN hông hay là bác nhờ người quen bên bển. Thanks bác.

rua bo

Well-Known Member

Đọc cm của các Bác làm em cười vỡ bụng. Em nghĩ tv về VN là giá ở cung trăng í.

sang29

mình thích câu "Dân Mỹ giàu nhưng lại được hàng giá rẻ còn người Việt Nam mình nghèo lại phải mua hàng giá đắt vẫn là một nghịch lý mà đến giờ này vẫn tồn tại" của bạn

Hai Scm

Active Member
Em đang mơ năm 2015 giá LED 55' phổ thông dưới 20tr..... có không các bác ???

ringlord

Member

Nước ngoài: mùa lễ, branch giảm giá thu hút tiêu dùng
Trong nước: mùa lễ, thương gia tranh thủ vặt được bao nhiêu thì vặt

Lại nhớ về bài ca cũ: "Em có một ước ao, em có một khát khao..."

meamthanh11

Active Member

tôi yêu VN nhưng cái kiểu giá thì ghét quá

cuocsongsovq

Biết khi nào người việt nam mới được dùng sản phẩm nguyên giá gốc. Các cty trong nước như HONDA hay YAMAHA bán xe máy còn làm giá nữa là những sản phẩm ngoại nhập.

manman007

Việt Nam mình còn nghèo, còn lạc hậu về khoa học kỹ thuật , khi nào mình làm ra được 1 sản phẩm công nghệ cao chẳng hạn như TV led ..... và không còn làm gia công cho người khác thì lúc đó mới có chuyện hàng giá rẽ các bác à

Việt Nam mình nghèo là vì cái tính xấu: ngồi than thở và trông chờ vào điều kỳ diệu tự xảy đến kiểu Đại lãng nằm chờ sung rung đúng vào miệng ấy. Giá rẻ thì tốt thôi nhưng thực tế những cái như chiếc TV này đều là vật dụng để giải trí- giải trí cao cấp. Mươn dùng đò cao cấp thì fai có khả năng làm ra tiền để sử dụng. tôi chả quan tâm các bạn làm gì, kể cả lừa đảo hay buôn hàng cấm, các bạn có khả năng thì làm đi. hay có cái này dể này, thèm muốn hưởng thụ và khen Mỹ thế sao ko qua Mỹ đi =)) vâng , tất nhiên nếu bạn có khả năng. Nghịch lý ở đây chính là không có khả năng nhưng vẫn mươn hưởng thụ cao cấp và khi không đc thì quay ra than trách xã hội.

Bên trên