Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

usbvn

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

USBVN đã thử chưa mà tuyên bố như đinh đóng cột thế?

Tôi đã cài bản FW của HDLife V5 download từ hdlife.vn lên Egreat R200-II.
Tôi dùng thử một tiếng lại gỡ ra Vì không thích giao diện của HDlife và quay về với FW 1.0.6.8 của Egreat R200-II. (Nếu tôi nhớ không nhầm thì FW của HDLife V5 là version 1.0.6.3).

Tất nhiên, không có nhà sản xuất hay phân phối nào khuyến khích việc cài chéo các FW cả. (Trừ trường hợp của các dòng Egreat chip SMP8643 đã mượn firmware của HDI Dune và Pop-corn)

bác mua 1 chú V5 và thử up R200 II lên xem nhé.

HNcomer

Member
Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

Đành phải chờ R200-II hỏng đã! Còn nếu không tôi sẽ mua bộ vỏ của HDLife để thỉnh thoảng thay đổi cho vui!
Nói thật là, nếu V5 ra hàng sớm hơn hoặc trên website của bạn ghi rõ ngày ra mắt sản phẩm, chắc là tôi đã lấy V5 rồi.
Vì hàng phân phối qua kênh chính thức bao giờ cũng có dịch vụ hỗ trợ sau bán hàng tốt hơn.

hnhp

Well-Known Member

hihi, như thế thì r200II nghịch sướng hơn rồi vì dùng dc cả fw của v5.
Tuy nhiên chính sách của V5 thì quá tốt, lại dc bác USB phân phối thì qua yen tâm sau bán hàng rồi

usbvn

Đành phải chờ R200-II hỏng đã! Còn nếu không tôi sẽ mua bộ vỏ của HDLife để thỉnh thoảng thay đổi cho vui!
Nói thật là, nếu V5 ra hàng sớm hơn hoặc trên website của bạn ghi rõ ngày ra mắt sản phẩm, chắc là tôi đã lấy V5 rồi.
Vì hàng phân phối qua kênh chính thức bao giờ cũng có dịch vụ hỗ trợ sau bán hàng tốt hơn.

Tặng bác bộ vỏ V5 làm kỷ niệm nhé !
Sản phẩm có tại Việt Nam từ tháng 20 tháng 5 nhưng quan trọng firmware chưa hoàn thiện nên bên em khộng công bố. Khi firmware hoàn thiện 95% bên em mới dám xuất hàng.
5% còn lại là sắp tới , Firmware V5 sẽ có thêm kiểu duyệt film , thêm nhiều chức năng hữu ích cho người dùng.

usbvn

hihi, như thế thì r200II nghịch sướng hơn rồi vì dùng dc cả fw của v5.
Tuy nhiên chính sách của V5 thì quá tốt, lại dc bác USB phân phối thì qua yen tâm sau bán hàng rồi
V5 được Egreat support tốt hơn vì là phiên bản đặc biệt dành cho thị trường Việt Nam (khi đàm phán Hdlife luôn yêu cầu cao hơn làm sao có lợi nhất cho người tiêu dùng, không những về chế độ bảo hành mà còn Firmware .)

HNcomer

Member

Tặng bác bộ vỏ V5 làm kỷ niệm nhé !
Sản phẩm có tại Việt Nam từ tháng 20 tháng 5 nhưng quan trọng firmware chưa hoàn thiện nên bên em khộng công bố. Khi firmware hoàn thiện 95% bên em mới dám xuất hàng.
5% còn lại là sắp tới , Firmware V5 sẽ có thêm kiểu duyệt film , thêm nhiều chức năng hữu ích cho người dùng.
Cảm ơn nhã ý của bạn! Chỉ cần bạn mở thêm dịch vụ sửa chữa có tính phí cho các sản phẩm của Egreat đang có ở Việt Nam là anh em trên diễn đàn này quá yên tâm rồi.
Tôi đang sử dụng FW 1.0.6.8 hiện đã có chế độ duyệt phim theo kiểu poster và cover, thấy cũng được. Nhưng có lẽ vì quen duyệt file theo kiểu list, nên vẫn sử dụng kiểu này.
Hy vọng đến cuối năm Realtek ra chip 1186, Việt An sẽ đặt Egreat sản xuất HDlife Vx cho anh em thưởng ngoạn.
Chúc công việc kinh doanh luôn phát triển!

locnp

Well-Known Member

Cho em hỏi em này gắn Box CD/DVD/BD giao thiếp USB có chơi đc dĩa CD/DVD/BD không?

binhvt26

Cho em hỏi em này gắn Box CD/DVD/BD giao thiếp USB có chơi đc dĩa CD/DVD/BD không?

Cùng câu hỏi như thế nhưng bổ sung thêm tí. Gắn qua giai tiep eSATA nữa.

usbvn

Cùng câu hỏi như thế nhưng bổ sung thêm tí. Gắn qua giai tiep eSATA nữa.
dạ cắm USB CD/DVD/BD và Sata CD/DVD/BD vào V5 em nó hiện ngay như này ạ :

Ảnh trên là đang cắm chú DVDRW qua cổng USB màu đen đặt trên V5 và màn hình sẽ hiện lên chữ DVD , và chơi như bình thường bác ạ .

locnp

Well-Known Member

Sẵn bác test CD và Blueray giùm em đc ko ạ? Em kết bé hd life này quá, cám ơn bác nhiều :)

binhvt26

Sao chơi blueray (ISO, Folder) sub ngoài tiếng việt không được. bác test lại coi thế nào? Cám ơn nhiều.

usbvn

Sẵn bác test CD và Blueray giùm em đc ko ạ? Em kết bé hd life này quá, cám ơn bác nhiều :)
100% là chơi ngon khi cắm CD/DVD/Bluray vảo v5 bác ạ.
Sao chơi blueray (ISO, Folder) sub ngoài tiếng việt không được. bác test lại coi thế nào? Cám ơn nhiều.
Đã test và chưa hỗ trợ cái này bác ạ, firm mới tháng 7 ra sẽ nhanh chóng support cái này

Chỉnh sửa lần cuối:

manhhung1420

Active Member

Hôm mua chú HDlife V3 (01.6.2011) thì chưa ra V5, hic ... Giờ ra V5, muốn đổi quá ..

usbvn

Hôm mua chú HDlife V3 (01.6.2011) thì chưa ra V5, hic ... Giờ ra V5, muốn đổi quá ..
Bác cứ chơi chán chê đi , lúc nào có điều kiện làm em nữa để phòng ngủ hoặc phòng khách cũng được mà....hihihi...Cảm ơn bác đã chọn Hdlife.

taitrandht

Ðề: HD-Life V3 - Đầu phát HD thay thế đầu DVD gia đình, tại sao không?

Các bác cho hỏi em muốn dùng BitTorrent client của HD life V5 để up torrent, nhưng khi truy cập từ PC vào IP của HD life BT client thì nó đòi username password, có bác nào biết username và password mặc địng của nó ko ạ ?

facma

Ðề: HD-Life V3 - Đầu phát HD thay thế đầu DVD gia đình, tại sao không?

Các bác cho hỏi em muốn dùng BitTorrent client của HD life V5 để up torrent, nhưng khi truy cập từ PC vào IP của HD life BT client thì nó đòi username password, có bác nào biết username và password mặc địng của nó ko ạ ?

admin
123 bác ạ.

taptanhHD

Làm thế nào để sau khi tua xong , cái ảnh này nó mất luôn, nếu nhấn Return nó sẽ thoát luôn ra ngoài, mà đợi thì 10 giây sau nó mới biến mất. Thanks.

HNcomer

Member

Làm thế nào để sau khi tua xong , cái ảnh này nó mất luôn, nếu nhấn Return nó sẽ thoát luôn ra ngoài, mà đợi thì 10 giây sau nó mới biến mất. Thanks.

Bạn thử sử dụng nút "INFO" trên điều khiển từ xa xem sao.

taitrandht

em Update firmware mới nhất download trên hdlife.vn ghi là 1.2 nhưng vào check version info trên đầu HDlife thì nó ghi là software version 1.0.6.3. Vậy là sao ta?

Bên trên