Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

hdd-hdp

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

Cứ up bình thường thôi bạn ạ! Bản đó dựa trên bản của Egreat nhưng đã được chỉnh sửa cho phù hợp với cách dùng tại VN. hihi

taitrandht

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

các bro giúp em, em dùng chức năng mạng của HDlife, vào workgroup nhưng ko thấy các máy tính nhà em ( 2 PC ) mặc dù các máy tính này nhìn thấy nhau. Lạ 1 cái là lại thấy 1 cái folder tên là VENUS, folder này tồn tại ngay cả khi tất cả các PC đều tắt ???

Cho mình hỏi làm cách nào để copy phim từ ổ cứng PC vào đầu phát HD này? Cái t2 mình mún hỏi là mình có cảm giác nó phát hd ko đc mượt mà lắm, có phải chỉnh j ở phần cài đặt ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

minhanh9

Member

Em này đã fix được lỗi phụ đề chưa bác chủ topic, mỗi lần vào 1 phim lại phải chỉnh phụ đề 1 lần khó chịu quá. Có bản sửa lỗi thì bác up lên cho anh em luôn nhé

usbvn

các bro giúp em, em dùng chức năng mạng của HDlife, vào workgroup nhưng ko thấy các máy tính nhà em ( 2 PC ) mặc dù các máy tính này nhìn thấy nhau. Lạ 1 cái là lại thấy 1 cái folder tên là VENUS, folder này tồn tại ngay cả khi tất cả các PC đều tắt ???
bác share ổ cứng trên PC trước nhé, sau khi ổ trên PC có biểu tượng đã share thì V5 mới đọc được. Em sẽ post ảnh từng bước nếu bác chưa thực hiện dc.
Cho mình hỏi làm cách nào để copy phim từ ổ cứng PC vào đầu phát HD này? Cái t2 mình mún hỏi là mình có cảm giác nó phát hd ko đc mượt mà lắm, có phải chỉnh j ở phần cài đặt ko?
Copy từ ổ cứng PC vào đầu phát thì bác cũng phải share ổ trên PC trước rồi vào V5 trong phần file manager chọn biểu tượng MẠNG để thấy ổ trên PC, rồi nhấn nút màu xanh dưới cùng trên điều khiển để COPY hay Di chuyển file từ ổ máy tính sang ổ cứng của v5 nhé.
Em này đã fix được lỗi phụ đề chưa bác chủ topic, mỗi lần vào 1 phim lại phải chỉnh phụ đề 1 lần khó chịu quá. Có bản sửa lỗi thì bác up lên cho anh em luôn nhé
Firmware mới nhất đầu tháng tới sẽ FIX phần phụ đề và một số điểm chưa hoàn thiện của firmware cũ này , ngoài ra sẽ đổi cách cách duyệt phim đơn giản và hiệu quả hơn nữa, bác yên tâm, có là em post liền.
Cảm ơn các bác .

Copy từ ổ cứng PC vào đầu phát thì bác cũng phải share ổ trên PC trước rồi vào V5 trong phần file manager chọn biểu tượng MẠNG để thấy ổ trên PC, rồi nhấn nút màu xanh dưới cùng trên điều khiển để COPY hay Di chuyển file từ ổ máy tính sang ổ cứng của v5 nhé.

tức là phải qua mạng LAN hả bạn?

Lạ thật, mình ko thấy có dây usb đi kèm. Phải chăng cửa hàng đã bán thiếu ? Mệt thật, ko có danh sách phụ kiện đi kèm cũng ko có quyển hướng dẫn sử dụng thiệt là nản :( Lúc bạn mua có những cái j đi kèm vậy? Có phải là nếu có thì sẽ cắm vào cái lỗ cạnh 2 cái cổng usb, ở phía bên trên cái khe SATA ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

blacksea

Member

venus chính là ổ của V5,
Bác nhấn chuột vào venus sẽ thấy có ổ c: , bác chuột phải vào nó chọn map network driver
sau đó thì cut copy như thường thôi.

pana1984

Lạ thật, mình ko thấy có dây usb đi kèm. Phải chăng cửa hàng đã bán thiếu ? Mệt thật, ko có danh sách phụ kiện đi kèm cũng ko có quyển hướng dẫn sử dụng thiệt là nản :( Lúc bạn mua có những cái j đi kèm vậy? Có phải là nếu có thì sẽ cắm vào cái lỗ cạnh 2 cái cổng usb, ở phía bên trên cái khe SATA ko?
Sorry bạn mình nhầm, ko có dây USB đi kèm, hic, tại mình có sẵn nên cứ nghĩ của V5, lỗ cạnh 2 cổng USB đúng đó bạn .

locnp

Well-Known Member

Theo mình thì em V5 này cần chỉnh lại màu sắc menu cho dịu bớt, trạng thái chọn lựa các menu cần thể hiện to và rõ hơn, mình vừa mua em V5 về cho mama dùng thay đầu DVD và cảm thấy hơi phiền phức :(

usbvn

Theo mình thì em V5 này cần chỉnh lại màu sắc menu cho dịu bớt, trạng thái chọn lựa các menu cần thể hiện to và rõ hơn, mình vừa mua em V5 về cho mama dùng thay đầu DVD và cảm thấy hơi phiền phức :(

Tiếp thu ý kiến của anh về màu sắc Menu, ngày mai sẽ có firmware mới , có giao diện mới dịu mắt cho anh luôn ! Cảm ơn anh đã phản hồi thông tin.

taitrandht

Mình đã truy cập được vào mạng nhưng ổ không hiện đc các file đuôi srt :(

usbvn

Mình đã truy cập được vào mạng nhưng ổ không hiện đc các file đuôi srt :(
Bác copy cả folder film chứa file srt trong đó luôn là ổn mà, cái này em chưa nghe nói đến bao giờ nên chỉ có giải pháp vậy, bác thử xem có ổn không nhé.

usbvn

install.img firmware mới cho V5 đây ạ !

hd1vn

Member

USBVN đã thử chưa mà tuyên bố như đinh đóng cột thế?

Tôi đã cài bản FW của HDLife V5 download từ hdlife.vn lên Egreat R200-II.
Tôi dùng thử một tiếng lại gỡ ra Vì không thích giao diện của HDlife và quay về với FW 1.0.6.8 của Egreat R200-II. (Nếu tôi nhớ không nhầm thì FW của HDLife V5 là version 1.0.6.3).

Tất nhiên, không có nhà sản xuất hay phân phối nào khuyến khích việc cài chéo các FW cả. (Trừ trường hợp của các dòng Egreat chip SMP8643 đã mượn firmware của HDI Dune và Pop-corn)

Bác cứ lọ mọ thế, nhà phân phối họ bảo vệ sản phẩm bằng cách: KHÔNG BẢO HÀNH TRƯỜNG HỢP TÙY TIỆN UPDATE FIRMWARE NGOÀI HỆ THỐNG thì chết hết cãi.

Em thấy có mỗi đầu HD là nhà phân phối dễ tính chứ đồ máy tính nghịch ngợm firmware, trung tâm bảo hành nó biết là nó từ chối bảo hành luôn can tội lọ mọ!

hd1vn

Member

Tiếp thu ý kiến của anh về màu sắc Menu, ngày mai sẽ có firmware mới , có giao diện mới dịu mắt cho anh luôn ! Cảm ơn anh đã phản hồi thông tin.
Nhà này nấu firmware cứ như là nấu cháo ấy nhẩy, nhanh khiếp. Cần là có, ngó là chơi! Hơi bị yêu khách hàng đấy!

V3, V5 nhà em hết rồi nhá, hôm tới lại qua nhà lấy thêm! Hàng Việt Nam chất lượng tốt, giá cả phải chăng, mẫu mã đẹp, bà con thích lắm!

binhvt26

Firmware mới này vẫn chưa support được phụ đề ngoài tiếng việt .srt khi chơi Blueray ISO hay Blueray Folder.

@usbvn: bạn hướng dẫn mình cách cài firmware với. Mình chưa cài firmware bao h :| Mà có cách nào để duyệt file theo kiểu List ko? Vào files manager toàn hiện kiểu thumbnail làm mấy file có tên dài mình ko đọc đc :|

usbvn

Nhận được phản hồi từ khách hàng HDlife sớm đưa ra firmware mới để FIX một số vấn đề còn tồn tại từ firmware trước.
Về giao diện, bản firmware mới đơn giản hơn với tông màu tối nhưng vẫn giữ nguyên bản sắc "Sắc màu cho cuộc sống "
Về cách chơi bluray chỉ việc nhấn Play để chơi thẳng file BDMV mà không phải mất công đi tìm file film trong cấu trúc.
Chỉnh lại sự tương thích của V5 với TV LG LED đời mới.

PS: + Firmware sau (khoảng 2-3 ngày nữa) sẽ fix lỗi không lưu lại được cấu hình SUB sau khi đã chỉnh .
+Fix bluray đọc phụ đề Srt
+ Firmware đầu tháng 7 thay cách duyệt phim hoàn toàn mới.

install.img
Download xong được file install.img
Copy file này vào USB trắng rồi cắm vào V5.
Lấy 1 đầu nhọn bất kỳ nhấn và giữ vào nút Restore đằng sau máy rồi bật công tắc nguồn lên , màn hình bật xanh khoảng 3 giây thì bỏ tay ra. Firmware sẽ tự cập nhập và tự khởi động lại .

Bên trên