Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

hvhung

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

v5 của em lúc trước nghe nhạc lossless thì vào thư mục âm nhạc để nghe, nhưng hôm nay khi vào thì nó báo "no data ", giúp em với, thanks.

hvhung

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

làm sao mình kiểm tra dung lượng của ổ cứng khi gắn trong V5 hả các bác?

kenton

Member

Lâu thật lâu không thấy V5 ra FW mới nhỉ?

nguyen_nguyen

Lâu thật lâu không thấy V5 ra FW mới nhỉ?

hic ! sao từ ngày update firmwave ngày 30/10/2011 đến nay , những file như : FLV có cái đọc , cái không - AVI , DAT , WMV thì hấu như không đọc nữa....và nhiều file khác cũng chập chờn là làm sao hỡi trời ??:|:|:| chẳng biết mình update lại firmwave cũ có được không ?

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyen_nguyen

hic ! sao từ ngày update firmwave ngày 30/10/2011 đến nay , những file như : FLV có cái đọc , cái không - AVI , DAT , WMV thì hấu như không đọc nữa....và nhiều file khác cũng chập chờn là làm sao hỡi trời ??:|:|:| chẳng biết mình update lại firmwave cũ có được không ?

- không ai giúp mình sao ?[-([-(

panasonic

Member

HÌnh như anh HD-LIFE lãng quên V5 rồi,giờ chỉ tập chung V9 thôi thì phải?

HD Life đem con v5 bỏ chợ rồi, bao tháng rồi có thấy update firmware đâu.

junda

Chip realtek1185 nó hết vòng đời rồi, thay thế vào đó là chip Realtek1186 nên bạn thấy trên thị trường giờ đâu có mấy sản phẩm dùng chip 1185 này nữa. Khi vòng đời hết thì chắc chắn các hãng không tập trung viết phần mềm. Giờ TVIX 6600 hay slim S1 cũng bói không ra firmware mới...

V5 vẫn lỗi tùm lum >??< mình đang bị lỗi cắm vào TV mà ko có tiếng đây nè, chắc chắn là do phần mềm rồi vì mọi khi chẳng làm sao cả vẫn chạy ngon, tự dưng đổi sang cái firmware 1 gần đây nhất chứ ko dùng firmware 2 nữa thì tiếng đi đâu ko thấy. Cài lại firmware 2 rồi vẫn chẳng thấy tiếng đâu. Lúc chiều thử bật lên thì lại có tiếng. Rồi tối bật thì lại ko thấy tiếng đâu. Quá nản T__________T

suong0105

Member

đang định đầu tư 1 em HDlife, nhưng đọc đến bài này thôi em xin kiếu, em lượn

CSKH81ND

Bạn mang qua cửa hàng mua đổi đi, đơn giản mà.

CSKH81ND

Gì chứ hdlife ko lo hết hạn bảo hành, bạn mang qua mình bảo hành tiếp cho. Mua hdlife sướng ở chỗ đó.

Phát hiện ra mỗi lần mất tiếng là nó bị như thế này:

panasonic

Member

Các bạn chuyển sang dung FW hack của bác HNcomer giới thiệu chạy ổn hơn.

ngovanhinh

Mình đang xài con v5 extra, sử dụng hdd gắn trong. Không hiểu sao chơi được vài bữa ổ cứng hư luôn. Thay ổ mới khác cũng bị tình trạng như vậy. Hiện đã thay đến lần thứ 3. Không biết đầu HD này bị tình trạng gì.

ngovanhinh

Mình đang bị giống bạn nè. Đã thay đến ổ cứng thứ 3 rồi.

---------- Post added 17-11-2012 at 07:37:03 AM ----------

bạn bấm liên tiếp 2 lần nút >>| là đươc,con V5 này chạy hại HDD dã man,khả năng là bị sốc điện do bật tắt,chạy 1 thời gian mang HDD cắm vào PC cứ loạn cả lên,ko nhận đủ phân vùng,rồi kêu lạch cạch,ko biet cố bác nào bị ko!

Mình giống bạn nè. Đã thay đến ổ cứng thứ 3 rôi.

Bên trên