Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

neverage

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

V5 của bác là V5 extra thế hệ II mới nhất, bác đi up bản Firmware dành cho thế hệ cũ thì sẽ gặp hiện trạng trên, bác vào đây Download lại và upgrade lại nhé: Khu vực downloads của HDLife

E cũng vừa mới lấy một cái HD life v5 nhưng vỏ của nó mầu đen, trình chiếu hình ảnh ngon, khi kết nối với âm thanh 2 kênh để nghe nhạc thì thấy loa có tiếng xôi và nhiễu quá. E chưa biết phải làm thế nào để hết nhiễu, nhờ các bác chỉ giúp e với.

Vesim

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

hết thế nào được bác ơi, nghe bực mình mình lắm. Mình thử đủ các con đầu chạy Realtek 1185 rồi, chẳng khác gì, tiếng Bass phập phù, âm sắc ra nghe sôi sôi, nghe 2 kênh bằng con này thì phí cái tai, bảo sao dân 2 kênh toàn chọn DUNE

meomatto

Active Member

Nói chung là chip RT thì chỉ để xem phim là chính, muốn nghe nhạc kèm vào thì phải có bộ dàn ngon ngon 1 tí mới dc, nghe trực tiếp thì ko hay lắm :D

riankill

Well-Known Member

Làm USB wifi CNET CWU 906 giá 270K bắt cũng đc, miễn là chip realtek là bắt đc hết!

Bác cho hỏi V5 thế hệ đầu có xài được USB WIFI này không??? Và ở hà nội thì mua ở đâu ???

Jedi Knight

Well-Known Member

Bác cho hỏi V5 thế hệ đầu có xài được USB WIFI này không??? Và ở hà nội thì mua ở đâu ???

HN thì mình ko biết, trong HCM thì đầy, BH 2 năm kể cả chạy nổ, thấy bắt cũng tốt

hd-house

HN bác qua em ở Quang Trung nhé, giá 350k

quangay

xin cho hỏi tôi tạo một folder karaoke trong ổ cứng nhưng khi vào file manager thì chỉ thấy một số bài hát trong đó, còn một số khác thì list trong video, giờ phải làm sao để hdlife v5 extra list hết các tên tựa trong file manager. Xin hướng dẩn dùm cám ơn nhiều.

hanquoclb

Member

con này có vẻ được đấy giá cả cũng khả quan ,trong tương lai sẽ mua em này :)

khoahq

Active Member

hix hix, hôm nay gấu mẹ copy mấy file nhạc vào V5 kiểu gì mà bây h em vào mở film hay nhạc gì cũng ko đc, click vào là nó nhảy ra ngoài , file nhạc thì báo invalid file gì đó, ko biết cách khắc phục như thế nào nữa :(( đã up lên firmware mới nhất cũng ko fix đc luôn :(( ko lẽ format HDD lại :((

Cứ mỗi lần mình cắm đầu hd vào PC để copy dữ liệu, vào explorer là CPU usage thường lên luôn 100%, máy chạy rất chậm, có lúc đơ luôn :| Không hiểu tại sao. Máy mình cài WIN7

xda160

Member

Cứ mỗi lần mình cắm đầu hd vào PC để copy dữ liệu, vào explorer là CPU usage thường lên luôn 100%, máy chạy rất chậm, có lúc đơ luôn :| Không hiểu tại sao. Máy mình cài WIN7

Đúng rồi còn gì, khi copy nhiều thì máy tính sẽ huy động cpu và cả tốc độ đọc ghi ổ cứng, máy sẽ bị đơ.
Bác dùng phần mềm miễn phí teracopy sẽ cải thiện nhiều, hơn nữa bác còn có thể pause, thêm vào hoặc bỏ ra các file trong quá trình thực hiện

sky0809

Mình mới mua con Hdlife V5 extra II, version là 2.5.0.2, đã bật tính năng khoá thư mục, nhưng không biết khoá thế nào, với lại vào web browser gõ ip của HD player thì vô ứng dụng Bittorrent trên HDP, đăng nhập ok, nhưng add file torrent không được, sau khi chọn đường dẫn file torrent và ổ đĩa lưu , nhấn OK thì không thấy hiện ra gì hết, refresh lại trang web cũng không thấy gì! các bro nào có dùng rồi chỉ dùm nhé! thanks! :)

tinhgiomay

Mấy bác cho em hỏi làm cách nào để next file? Em bỏ nhiều MV trong 1 folder, nhưng khi dùng remote bấm >> (forward) hay << ( previous) thì hiện ra chức năng tăng giàm tốc độ phát( x 16 speed) chứ ko next file. Còn em bấm cái >>| hay |<< ở kế bên cái Volume thì nó lại báo bấm >> để next file.Giúp em 1 vé với.

panasonic

Member

Mấy bác cho em hỏi làm cách nào để next file? Em bỏ nhiều MV trong 1 folder, nhưng khi dùng remote bấm >> (forward) hay << ( previous) thì hiện ra chức năng tăng giàm tốc độ phát( x 16 speed) chứ ko next file. Còn em bấm cái >>| hay |<< ở kế bên cái Volume thì nó lại báo bấm >> để next file.Giúp em 1 vé với.
bạn bấm liên tiếp 2 lần nút >>| là đươc,con V5 này chạy hại HDD dã man,khả năng là bị sốc điện do bật tắt,chạy 1 thời gian mang HDD cắm vào PC cứ loạn cả lên,ko nhận đủ phân vùng,rồi kêu lạch cạch,ko biet cố bác nào bị ko!

tinhgiomay

Thanks nha.Mình mua V5 từ lúc mới ra tới giờ, HDD cũng kthấy ổn.Nhưng khi cắm vào DOC để nhờ Window Check và Repair thì rất là lâu, lần nào cũng bỏ ngang.

thaitute

Member

cho mình hỏi, mới lấy con V5 extra, xem phim 21:9 trên TV 16:9 thì đương nhiên ko full màn, nên mình dùng zoom của TV cho nó kín. Kín hình thì nó cắt 2 bên cạnh đi ---> cắt luôn cả phụ đề. Dùng chức năng zoom của đầu phát thì ko bị mất phụ đề nhưng mà hay bị đơ đơ lắm, lại mất luôn mấy chức năng của cái điều khiển. Bác nào có giải pháp nào để zoom lên mà không bị mất phụ đề không ? ít nhất phụ đề em cũng phải để size 17 rồi.

huyxuan2006

Well-Known Member

cho mình hỏi, mới lấy con V5 extra, xem phim 21:9 trên TV 16:9 thì đương nhiên ko full màn, nên mình dùng zoom của TV cho nó kín. Kín hình thì nó cắt 2 bên cạnh đi ---> cắt luôn cả phụ đề. Dùng chức năng zoom của đầu phát thì ko bị mất phụ đề nhưng mà hay bị đơ đơ lắm, lại mất luôn mấy chức năng của cái điều khiển. Bác nào có giải pháp nào để zoom lên mà không bị mất phụ đề không ? ít nhất phụ đề em cũng phải để size 17 rồi.
Tỷ lệ màn ảnh rộng của phim 2:35, tỷ lệ màn hình tivi 16:9 nên luôn có 2 sọc đen xuất hiện khi xem phim.
Muốn xem phim sau khi zoom bạn nhấn phím điều hướng lên trên remote cho phụ đề cao lên là xem được mà (phụ đề mặc định của V5 đã là size 20, bạn xem size 17 chữ nhỏ lắm. Nên dùng FW font chữ tròn sẽ ít bị chữ tràn biên 2 bên).

hvhung

Gíup mình với, con V5 của mình khi xem ca nhạc ( Thúy Nga or Asia ) có những chương trình hình và tiếng không khớp, thanks.

nhacvip93

Member

Cho em hỏi, con V5 Extra kết nối internet bằng dây Lan hả(cáicủa em ko có chỗ gắn anten), với nghe video bằng con này bằng loa 2.1 thì thấy nhỏ quá, ko biết chỉnh sửa làm sao. Với đầu của em ko có. khe đọc thẻ nhớ ko biết đây là v5 extra phiên bẩn mấy và giá có khác với mấy loại kia ko.

drbadboy

Member

các bác cho e hỏi v5 giờ nhiu tiền vậy

em search chỗ bán 3tr, có chỗ 2tr7, có chỗ chỉ 2tr450 thui

Bên trên