Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

donghitech

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

Bác Hd-life ơi... bác đã sửa vụ BlueRay bị khác Region chưa bác? Em coi mãi chưa thấy bác nói trong firmware mới...

hix cái V5 của em nó bị 1 port usb k0 đọc được.. k0 biết bị gì hix hix...

HD_LIFE

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

Bác Hd-life ơi... bác đã sửa vụ BlueRay bị khác Region chưa bác? Em coi mãi chưa thấy bác nói trong firmware mới...

hix cái V5 của em nó bị 1 port usb k0 đọc được.. k0 biết bị gì hix hix...
Chào bác, bên em đã gửi bên Software để FIX, hiện tại đang đợi SDK mới nhất từ nhà sản xuất CHIP REALTEK ra phiên bản mới. Khi SDK hỗ trợ thì bên Soft mới có khả năng add vào được. Và hiện tại tất cả các đầu phát sử dụng chip RTD1185 đều không có khả năng hỗ trợ Region này do vướng bản quyền bác ạ .
Việc cổng USB có vấn đề bác vui lòng đem qua cửa tiệm mua để test nhé, nếu gần Trung tâm BH hơn thì bác vui lòng mang qua TTBH của HDLife luôn cho tiện. Cảm ơn bác nhiều nhiều. Chúc bác vui vẻ và có tuần làm việc mới hiệu quả .

focus84

Bác Hdlife cho hỏi là V5 extra có loại màn hình trắng đúng không ? Hôm nay mình mua cho bạn mình 1 chú thấy khác khá nhiều so với cái mình mua. Màn hình đẹp hơn nhưng cái khay Iswap thay băng khay nhựa màu đen.

locnp

Well-Known Member

Cho mình hỏi set chế độ HDMI downmix V5 thế nào vậy?

CSKH81ND

Bác Hdlife cho hỏi là V5 extra có loại màn hình trắng đúng không ? Hôm nay mình mua cho bạn mình 1 chú thấy khác khá nhiều so với cái mình mua. Màn hình đẹp hơn nhưng cái khay Iswap thay băng khay nhựa màu đen.
đúng rồi bác ạ, V5 extra thế hệ II thay đổi chút xíu.
Cho mình hỏi set chế độ HDMI downmix V5 thế nào vậy?
bác vò phần âm thanh chọn HDMI out put là RAW nhé , lúc này tín hiệu sẽ qua âm ly xử lý.

locnp

Well-Known Member

...
bác vò phần âm thanh chọn HDMI out put là RAW nhé , lúc này tín hiệu sẽ qua âm ly xử lý.

Em không sài ampli mà cắm trực tiếp V5 với TV qua cổng HDMI, không hiểu sao chỉ có hình mà không có tiếng.

saibon

Active Member

Em không sài ampli mà cắm trực tiếp V5 với TV qua cổng HDMI, không hiểu sao chỉ có hình mà không có tiếng.

Trên Tivi có cổng HDMI/DVI , nếu anh cắm vào cổng này thì thường có hình mà không có tiếng, anh thử cắm qua cổng khác xem sao.

CSKH81ND

qua HDMI thì bác để LPCM là OK thôi có gì đâu ạ. V5 phát ra loa tivi luôn, em tưởng cái này ai cũng biết chứ ạ. Và tất cả film đều thế hay film có film ko, bác thử thêm cáp HDMI nữa để rút ra kết quả, không thì qua cty em, em thử cho bác cho nhanh !

locnp

Well-Known Member

qua HDMI thì bác để LPCM là OK thôi có gì đâu ạ. V5 phát ra loa tivi luôn, em tưởng cái này ai cũng biết chứ ạ. Và tất cả film đều thế hay film có film ko, bác thử thêm cáp HDMI nữa để rút ra kết quả, không thì qua cty em, em thử cho bác cho nhanh !

Tất cả các phim đều bị bác ạ, em đang sài cáp HDMI Atlona 1.4 có hỗ trợ 3D, có khi nào do không tương thích với chuẩn HDMI 1.3 của V5 không nhỉ.

Bác cho em địa chỉ cty, bí quá em mang ra cho bác thử.

hdd-hdp

Bác có thể để chế độ âm thanh của HDMI là Raw hoặc LPCM, phần Audio là Don't care hoặc 5.1. Nếu để là 7.1(HD-Audio) thì hay bị mất tiếng lắm. Em đang để chế độ này, xem trên TV SS rất ổn bác ạ! :D
V5 ra loại mới nhìn màn hình đẹp và rõ ràng hơn hẳn. bác nào mới mua thì đừng update bản firmware ngày 30/10/11 của HDlife nhé! Bản Firm của đầu loại mới là 2.5.0.2 mới hơn bản kia. :D

locnp

Well-Known Member

Bác có thể để chế độ âm thanh của HDMI là Raw hoặc LPCM, phần Audio là Don't care hoặc 5.1. Nếu để là 7.1(HD-Audio) thì hay bị mất tiếng lắm. Em đang để chế độ này, xem trên TV SS rất ổn bác ạ! :D
V5 ra loại mới nhìn màn hình đẹp và rõ ràng hơn hẳn. bác nào mới mua thì đừng update bản firmware ngày 30/10/11 của HDlife nhé! Bản Firm của đầu loại mới là 2.5.0.2 mới hơn bản kia. :D

Em cũng chỉnh như bác hướng dẫn nhưng vẫn không có tiếng, chắc phải mang em nó đi khám rồi.

CSKH81ND

Tất cả các phim đều bị bác ạ, em đang sài cáp HDMI Atlona 1.4 có hỗ trợ 3D, có khi nào do không tương thích với chuẩn HDMI 1.3 của V5 không nhỉ.

Bác cho em địa chỉ cty, bí quá em mang ra cho bác thử.
chà , bác thử HDMI 1.3 đi ạ, em chắc chắn là 1.4 không được đâu ạ, vì nhìn đầu cáp giống nhau nhưng thực tế là khác chân bên trong đấy ạ. Có lẽ đây là nguyên nhân chính đó bác, v5 chỉ có thể tương thích HDMI 1.3, nếu tương thích 1.4 thì bác phải đợi V9 mất rồi, hì hì... Em ở 81 Nguyễn Du-Hoàn Kiếm , Hà Nội, rảnh mời bác qua bên cty em nhé !

platium

Member

Không biết hdlife chừng nào có FW mới để play được nhạc .dts để xứng danh nhạc nào cũng nhảy. Xin cám ơn

CSKH81ND

Không biết hdlife chừng nào có FW mới để play được nhạc .dts để xứng danh nhạc nào cũng nhảy. Xin cám ơn
nhạc .dts là nhạc gì vậy bác, up 1 bài lên đi cho anh em thử các đầu khác luôn !

facma

nhạc 5.1 í mà bác. Xem phim thì nghe 5.1 thấy ổn chứ nghe nhạc 5.1 thì em nghĩ không hay, mình nghe ca sỹ hat trước mặt mình chứ có bao giờ mình đứng giữa để nghe ca sỹ hát xung quanh đâu. Bộ giàn hàng trăm nghìn đô cũng chỉ để nghe nhạc 2 kênh thôi !

HNcomer

Member

Bạn thử đổi file extention thành .wav và play nhé.

tammao01

V5 của em hôm qua bị bệnh cứ khởi động là hiện lên chữ "UPDATE" không khởi động bình thường như mọi khi được, tắt bật lại nhiều lần nhưng vẫn thế.
Bác nào biết bắt bệnh chỉ dùm em cái.
Thanks

tranphuchy

http://hdlife.vn/v5-20113010.rar download bản này về, giải nén được file mang tên install.img, copy file này vào usb trắng rồi cắm vào V5 khi đang tắt điện. Lấy 1 đầu nhọn như que tăm nhấn vào nút restore sau máy và bật công tắc nguồn lên. 5 giây sau thì thả nút Restore ta , v5 tự động cập nhập lại phần mềm, thế là xong. Không làm được thì tốt nhất đem qua cửa hàng bán người ta làm cho bác ạ.

Saigonnho

Bác Hdlife ơi ,bác up cho em cái firmware của V5-extra thế hệ II với, em up nhầm firmware thế hệ I

Bên trên