không full màn hình Tivi

Laptop nối với Tivi không full màn hình

em dung laptop toshiba satellite A300-1JF để nối với ti vi nhưng khi cắm vào thì nó ko hiện lên hết màn hình. chỉ hiện thu lu ở giữa màn. em dung tivi KLV- 40W400A. kết nối băng cổng VGA. Laptop cua e sử dung cạc màn hinh ATI Radeon HD 3470. Độ lớn màn hình: 15.4inch / Độ phân giải: WXGA (1280 x 800). bác nào biết cách để cho nó hiển thi full hết màn hinh thì chỉ cho e với

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề:Laptop nối với Tivi không full màn hình

mọi người giúp e với

Chỉnh sửa lần cuối:

Undo

Ðề: Laptop nối với Tivi không full màn hình

mọi người giúp e với

Trên cái remote của TV Sony, nó có cái nút Full Screen, bạn thử bấm nút đó xem nó chọn được mấy chế độ khác nhau?

Ngoài ra, trong phần Settings của TV, vào mục PC cũng cho chọn các chế độ Full màn hình, bạn kiểm tra lại xem sao.

Trong trường hợp vẫn không được, bạn nên xem lại sách hướng dẫn hoặc gọi điện lên Sony nhờ hỗ trợ.

Thân.

Ðề: không full màn hình Tivi

Hot line Sony đây: 1800 588 885 - toll free miễn cước hoàn toàn, dù gọi từ ĐT bàn hay di động, từ 64 tỉnh thành VN.

nqk

Bạn đọc manual của TV xem nó hỗ trợ độ phân giải nào, có thể là 1280 x 768. Sau đó kết hợp như bạn gì ở trên nói là dùng chức năng wide/fullscreen v.v.

Hiện tượng như bạn không phải là hiếm. Don't panic.

em đã dùng thử chức năng full màn hinh trên remoter rồi. hinh full hết nhưng chỉ mỗi cái là hình nó ko được sắc nét cho lắm mặc dù e đã chỉnh trong media player clasic và K-lite rồi. e muốn hỏi có cách full màn hình nào khác ko, cu thể là cắm vào cái là nó full luôn ko cần minh phải ấn nút Full Screen trên remote

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Laptop nối với Tivi không full màn hình

em dung laptop toshiba satellite A300-1JF để nối với ti vi nhưng khi cắm vào thì nó ko hiện lên hết màn hình. chỉ hiện thu lu ở giữa màn. em dung tivi KLV- 40W400A. kết nối băng cổng VGA. Laptop cua e sử dung cạc màn hinh ATI Radeon HD 3470. Độ lớn màn hình: 15.4inch / Độ phân giải: WXGA (1280 x 800). bác nào biết cách để cho nó hiển thi full hết màn hinh thì chỉ cho e với
Rất thích cách yêu cầu giúp đỡ của bạn: đưa đủ thông tin để người giúp dễ bắt bệnh.

KLV- 40W400A nối bằng dây VGA như trường hợp của bạn thì lên được 1360x768 là tốt nhất. Để đạt được điều này:

1. download driver mới nhất của ATI trên trang chủ của nó về cài vào (hợp với Windows bạn đang sử dụng)

2. Kết nối với TV LCD ở chế độ extended hay clone tùy bạn, nhưng độ phân giải của TV phải set ở 1360x768. Nếu ko tồn tại độ phân giải này, bạn phải ép nó (trong catalyst control, phần Display managers có nút Force)

3. Khi set độ phân giải thành công, chạy chức năng Auto Adjustment của TV để nó tự cân chỉnh theo video card (bấm nút tools trên remote, chọn Auto Adjustment)

4. Cân chỉnh thông số hình ảnh trên TV cho dịu dàng và phù hợp với việc dùng PC

5. Cân chỉnh các thông số hình ảnh video card cho phù hợp theo mắt bạn

Nhưng e nghe bác DuyCom nói " Tivi Sony dòng W series chỉ support max 1280x720 thôi nên ko full dc. Bro phải stretch hình ra bằng cách bấm nút trên remote TV" Anh cho e hoi thêm con Laptop của e như vậy có coi 1080p được ko?
Loại CPU: Intel Core 2 Duo T5750; Motherboard Chipset :Mobile Intel PM965 Express Chipset ;Tốc độ máy :2.0GHz ( 2 MB) cache ;

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên