KHÔNG K+N VẪN XEM BÓNG ĐÁ ANH NGÀY CHỦ NHẬT

nam2178

Well-Known Member
Ðề: KHÔNG K+N VẪN XEM BÓNG ĐÁ ANH NGÀY CHỦ NHẬT

Xem bóng đá bằng Sopcast có cái thú riêng, đó là trận nào cũng có, hay dở đều có link để xem, tuy nhiên internet phải có đường truyền ổn định và thuê bao trọn gói. Còn xem bằng chảo thì dễ dàng cho những bác đã có sẵn đầu thu vệ tinh, chỉ cần sắm thêm LNB và bộ trộn tín hiệu, ghép vào với chảo đang bắt Vinasat 1. Nhưng quả vệ tinh 138 này chỉ dành cho anh em ở miền Bắc và Bắc miền Trung thôi.

quanganh_08

Active Member

Xem bóng đá bằng Sopcast có cái thú riêng, đó là trận nào cũng có, hay dở đều có link để xem, tuy nhiên internet phải có đường truyền ổn định và thuê bao trọn gói. Còn xem bằng chảo thì dễ dàng cho những bác đã có sẵn đầu thu vệ tinh, chỉ cần sắm thêm LNB và bộ trộn tín hiệu, ghép vào với chảo đang bắt Vinasat 1. Nhưng quả vệ tinh 138 này chỉ dành cho anh em ở miền Bắc và Bắc miền Trung thôi.
DVB là để khám phá nghịch ngợm tò mò về Công nghệ.Còn MyTV và Sopcast là cỗ đã dọn sẵn mời ông xơi ạ:))

tmn

Member

Eduacation hôm nay vẫn phát đủ 2 trận đá sớm :)

dung1610

Member

Do vệ tinh apstar 5 khó quá các bác ơi, hôm nọ dò tín hiệu lên được 5.5 rồi sướng quá chỉnh trảo để tín hiệu tăng lên thêm tí nữa. cuối cùng quá tay chỉnh lại bị về 0 loai hoay cả buổn sáng mà không dò lại được chán quá. có bác cao thủ nào ở hà nội chỉ giáo em với, em cám ơn trước

anglenoob

Member

Các bác có biết cái hd player nào chơi đc cả sopcast ko thế.

ltnhuan

Nghe nói VTC định mua bản quyền mấy kênh có bóng đá chủ nhật dang phát lại để đánh ca cộng

canh_tyqn

Re: Ðề: KHÔNG K+N VẪN XEM BÓNG ĐÁ ANH NGÀY CHỦ NHẬT

Do vệ tinh apstar 5 khó quá các bác ơi, hôm nọ dò tín hiệu lên được 5.5 rồi sướng quá chỉnh trảo để tín hiệu tăng lên thêm tí nữa. cuối cùng quá tay chỉnh lại bị về 0 loai hoay cả buổn sáng mà không dò lại được chán quá. có bác cao thủ nào ở hà nội chỉ giáo em với, em cám ơn trước

bác dùng chảo bao nhiêu, đầu thu gì ở chỗ nào mà khó khăn thế????, chỗ em thu ngon mà, quả này tín hiệu hơi yếu tí#:-S

nam2178

Well-Known Member

Bạn chỉ cần dùng chảo 60cm và LNB 1300 (của VTC bán ở Thịnh Yên 80k) là chơi ngon rồi. Nhích lên nhích xuống ở góc hôm nọ bạn đã dò được, xong thì tinh chỉnh LNB là ngon ngay.

tinhonline

Nếu bạn đang xem đầu VTC HD để thưởng thức công nghê HD, chủ nhật bạn muốn xem ngoại hạng anh trực tiếp tiến hành như sau :

+ Mua thêm 1 bộ chảo : 150.000 đồng
+ LNB ( Lo: 11.3 càng tốt ) : 70.000 đồng
+ Mua 1 bộ cộng tín hiệu : 70.000 đồng
Tổng đầu tư : 290.000 đồng
Thực hành xoay chảo :
B1 : bắt hướng vinasat1 bình thường
B2 : khi có tín hiệu Vinasat 1----------> anten 2 --------> nhập tần số 12690 tốc độ mẫu : 43200
B3: xoay chảo về phía bên trái nhìn từ sau chảo khoảng 2-3 độ tức là khoảng 124 độ đông - 130 độ đông . Cho mặt chảo úp xuống 1 ít góc ngẩng khoảng 30-40 độ
B5: phẩm chất tín hiệu nó khoảng 60-70 là quét xem OK ko dật
Chúc các bạn dùng 1 đầu 2 chảo thưởng thức được ngoại hạng anh chủ nhật ko mất xiền .( bạn nào biết tiếng Nga hay Mông cổ thì lộc lắm đấy )
Ghi chú : Các pác từ Huế trở ra Bắc mới xem thu được quả này
kênh xem ngoại hạng chủ nhật : Education TV

Thu quả Telstar 8 :

H
tp 8A

Mongolian mux
DVB 43200-3/4 511-0
Asia
0-50 Antonipls
100624

MNTV 9 Tongfang 2055 2054 Mo
UBS 1 2 1006 1007 Mo
MNTV 11 Tongfang 3 2073 2072 Mo
TV 5 (Mongolia) Tongfang 4 1016 1017 Mo
9 TV Tongfang 5 1021 1022 Mo
KidsCo Asia Tongfang 6 2064 2063
HBO Asia Tongfang 7 2061 2060 E
Cinemax Asia Tongfang 8 2058 2057 E
BBC World News Tongfang 75 640 641 E
MNTV 10 Tongfang 1001 2076 2075 Mo
BBC World News Tongfang 1002 69 70 E
Channel 25 TV 1003 72 73 Mo
Fashion TV Asia Tongfang 1004 75 76
Education TV 1005 78 79 Mo
MNB 1006 81 82 Mo
[test card]
MPEG-2/HD 1007 2079 20

bác nào có hướng dẫn chi tiết cách lắp chảo và LNB và cài đặt đầu thu XSAT để thu kênh của Mông Cổ của đầu XSAT 410 làm ơn gửi em xin nhé.em đang quan tâm.nếu có thể gửi vào email cho e cũng được email [email protected]. em xin cảm ơn!

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhxuan14

Nghe đồn tháng 6 này K+ tăng kênh ko biết thực hư như nào? Bác nào biết thông tin này chưa ạ?

jack_113

:D e dùng Sop cat cugnx thấy ngon . dùng thêm cái cap nối ra LCD chất lượng như live

datbk2506

:D e dùng Sop cat cugnx thấy ngon . dùng thêm cái cap nối ra LCD chất lượng như live

Thật ra thì ban đầu em cũng như bác, dùng Sopcap suốt, nhưng khổ nỗi cứ mỗi trận đấu, lại đi tìm link, nhất là vào lúc nửa đêm, ngại lắm, rất lích kích, mà gọi là giải pháp tình thế thôi, chứ xem mạng làm sao mà bằng xem trên vệ tinh được. Cuối cùng vẫn lắp thêm K+. Nhưng thật sự em mong muốn mùa sau, cáp trung ương và VTC có được bản quyền NHA chủ nhật, xem có bình luận vẫn sướng hơn.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Thật ra thì ban đầu em cũng như bác, dùng Sopcap suốt, nhưng khổ nỗi cứ mỗi trận đấu, lại đi tìm link, nhất là vào lúc nửa đêm, ngại lắm, rất lích kích, mà gọi là giải pháp tình thế thôi, chứ xem mạng làm sao mà bằng xem trên vệ tinh được. Cuối cùng vẫn lắp thêm K+. Nhưng thật sự em mong muốn mùa sau, cáp trung ương và VTC có được bản quyền NHA chủ nhật, xem có bình luận vẫn sướng hơn.

Nếu cái ông K+ chịu bán bản quyền, còn không thì...=))

minhcanh90

Sao không dùng kênh education như bài viết hả bác vừa ko lích kích lại không mất thue bao

vansy999

các bác có biết bao giờ khai mạc giải ngoại hạng mùa bóng mới không?

vansy999

vậy anh em ta lại chuẩn bị cho Education thoi? các bạn nhi

vanlang+

Active Member

Tưởng hỏi làm gì, ai dè chuẩn bị Education...:D

Bên trên