KHÔNG K+N VẪN XEM BÓNG ĐÁ ANH NGÀY CHỦ NHẬT

hongson2828

Well-Known Member
Ðề: KHÔNG K+N VẪN XEM BÓNG ĐÁ ANH NGÀY CHỦ NHẬT

lnb 11300 mua ở 17 thịnh yên ,còn các thứ khác chỗ mình cách bạn những 150km nên ko giúp bạn được;

thecuong1307

Chiều nay e vừa qua 17 thịnhyên,giá bán lẻ thiết bị như sau:chảo vtc 60cm=180k(chảo vtc 75cm=300k),20m dây đã bấm đầu sẵn =70k,LNB vtc 11300=75k tổng thiệt hại 325k lấy chảo to =445k

Chỉnh sửa lần cuối:

ongrua

Nếu em không nhầm thì rơi vào khoảng 600-700k ji đó,bác chịu khó lên chợ trời phố thịnhyên HN,người ta hay thumua lại nên bộ này cũng rẻ ý mà,cách đây 2-3 tháng ji đó em lên lạng sơn đầu xsat 410 bán có 250k,nghĩ nhà mình còn 1 bộ nên cũng chẳng mua thêm.Tiện đây bác nào ở HN có chảo đang bắt quả 138oE cho em scan nhờ cái đầu thu xsat410 cuae em với,để em về quay chảo cho nó rễ???
Bác scan trước rồi về xoay chảo có khi còn khó hơn đấy.
Em không biết tải ảnh, nhưng bác cứ làm theo các bước như thế này là được:
1/ Cài đặt LNB
Bấm “menu” trên điều khiển -->Configuration -->Installation --> Reception
Chọn “Single LNB”, ấn nút xuống trên điều khiển chọn Satellite 1: Apstar 1 1380 East (Tên vệ tinh này trên Xsat 410 là Apstar 1), chọn xong ấn nút xuống chọn tiếp LNB: 11300Mhz, chọn xong ấn nút xuống chọn “Your receiver (LNB is powrered)”. Xong thoát ra cài đặt vệ tinh
2/ Cài đặt thông số vệ tinh
Bấm “menu” trên điều khiển --> Configuration --> Installation --> Reception
Chọn “Setting antenna” -->bấm “info” trên điều khiển nhập các dòng sau
Frequency: 12690
Symbol rate: 43200
Polarization: Horizontal
Ấn OK save lại để ra bảng tín hiệu
3/ Cài đặt xong bác tiến hành xoay chảo khi nào dòng tín hiệu màu xanh trên đầu thu hiện ra là được (Xsat chắc phải 5.5 trở lên may ra mới xem được). Ấn OK save lại, sau đó bác vào phần scan theo các thông số như trên, rồi từ từ thưởng thức Super Sunday. Chúc bác xoay chảo thành công.

Chỉnh sửa lần cuối:

thecuong1307

Em đã thay LNB 11300 của vtc,và thay dây cáp tín hiệu mới,nhưng lắp vào chảo tầu 60cm ko bắt đc vinasat1,trước đó lnb 09750 cũ vẫn bắt vinasat1 bình thường,em thiết lập thông số như trên của bác đã save lại và vào phần info -> dòng vạch vàng ở trên báo 65% tức là kết nối lnb 11300 với đầu xsat là ok,dòng dưới báo 0%vì chưa dò đc sóng,loay hoay hơn tiếng đồng hồ xoay đi xoay lại ngẩng lên ngẩng xuống mãi mà vạch xanh ko lên 1 tẹo nào,đến là nản với quả 138o này mất,xoay vinasat1 rễ hơn bắt quả này???

Chỉnh sửa lần cuối:

nam2178

Well-Known Member

Em đã thay LNB 11300 của vtc,và thay dây cáp tín hiệu mới,nhưng lắp vào chảo tầu 60cm ko bắt đc vinasat1,trước đó lnb 09750 cũ vẫn bắt vinasat1 bình thường,em thiết lập thông số như trên của bác đã save lại và vào phần info -> dòng vạch vàng ở trên báo 65% tức là kết nối lnb 11300 với đầu xsat là ok,dòng dưới báo 0%vì chưa dò đc sóng,loay hoay hơn tiếng đồng hồ xoay đi xoay lại ngẩng lên ngẩng xuống mãi mà vạch xanh ko lên 1 tẹo nào,đến là nản với quả 138o này mất,xoay vinasat1 rễ hơn bắt quả này???

Bác không bắt được VN1 là đúng thui, vì LNB 11300 dùng để bắt những tp từ 12000 trở lên. Muốn bắt Vn1 thì phải dùng LNB cũ của bác mới bắt được nhé. Còn bắt quả 138 thì phải kiên trì vì sóng yếu hơn VN1 nhiều, góc ngẩng thấp hơn Vn1 một chút.

thecuong1307

Cảm ơn bác,chắc là vậy,mai em lại tiếp tục cuộc chiến quay chảo đến khi đc thì thôi,vật lộn với chảo 60cm chắc khó bắt hơn chảo 75cm....

ongrua

Cảm ơn bác,chắc là vậy,mai em lại tiếp tục cuộc chiến quay chảo đến khi đc thì thôi,vật lộn với chảo 60cm chắc khó bắt hơn chảo 75cm....
Bác vào đây Satellite Finder / Dish Pointing Calculator with Google Maps | DishPointer.com tìm vị trí nhà bác trên bản đồ, sau đó nhập vệ tinh cần tìm là quả 138, sẽ thấy được hướng bác phải quay chảo. Em nghĩ bác nên mua cái la bàn về ngắm cho nó chuẩn. Bác xoay góc phương vị trước rồi chỉnh góc ngẩng sau. Cứ từ từ kiên trì trước sau cũng tóm được em nó thôi.
Chúc bác thành công.

thecuong1307

không đồ nghề ji cả,quay mò thế này thì đến bao giờ???em thấy bọn thợ nó có cái đầu dò ji mà nhanh lắm ah,chỉ nhìn vào cái số nó nhảy trên mặt đồng hồ đầu dò 1 lúc là chuẩn luôn???

quanganh_08

Active Member

các bạn tham khảo nhé!chảo thu 138 rồi ghép 132 đó

antiK+

không đồ nghề ji cả,quay mò thế này thì đến bao giờ???em thấy bọn thợ nó có cái đầu dò ji mà nhanh lắm ah,chỉ nhìn vào cái số nó nhảy trên mặt đồng hồ đầu dò 1 lúc là chuẩn luôn???
Tôi đoán không lầm thì đó là đầu K49 đó bác, có điều đầu này nó dở một cái là không tóm được chuẩn DVB_S2

nam2178

Well-Known Member

Sao lại quay mò chứ, nếu ở trên gác thì vác cái tivi và đầu chảo lên, làm các thủ tục như đã hướng dẫn ở trên, vừa xoay chảo vừa theo dõi màn hình, tinh chỉnh cho sóng tốt nhất rùi siết chặt ốc. Chúc thành công!

thecuong1307

Tôi đoán không lầm thì đó là đầu K49 đó bác, có điều đầu này nó dở một cái là không tóm được chuẩn DVB_S2

Đúng bác ah, hình như là k49,hôm nó lắp chảo em thấy nó kết nối với chảo rồi xoay nhìn vào mặt đồng hồ nó nhảy số có 1 lúc là ok luôn thế mới hay chứ?nhà em tivi LCD ở tầng 1,mà chảo lắp trên nóc trần thì bê làm sao đc tivi lên đây,trước em quay vinasat1 cứ cho tivi to tiếng 1 chút quay tù mù tí là có tiếng,nhờ người nhà ở dưới xem chất lượng % là ok thôi,quả 138o này xoay mãi mà chả thấy tiếng vạch xanh nào cả,thế nên em mới nhờ bác nào nhà ở HN chảo quay sẵn 138o,em scan nhờ kênh,lưu lại bật sẵn kênh là em quay có tiếng là ok thôi mà???

ongrua

Đúng bác ah, hình như là k49,hôm nó lắp chảo em thấy nó kết nối với chảo rồi xoay nhìn vào mặt đồng hồ nó nhảy số có 1 lúc là ok luôn thế mới hay chứ?nhà em tivi LCD ở tầng 1,mà chảo lắp trên nóc trần thì bê làm sao đc tivi lên đây,trước em quay vinasat1 cứ cho tivi to tiếng 1 chút quay tù mù tí là có tiếng,nhờ người nhà ở dưới xem chất lượng % là ok thôi,quả 138o này xoay mãi mà chả thấy tiếng vạch xanh nào cả,thế nên em mới nhờ bác nào nhà ở HN chảo quay sẵn 138o,em scan nhờ kênh,lưu lại bật sẵn kênh là em quay có tiếng là ok thôi mà???

Bó tay với bác luôn. Em với bác đều không phải dân chơi chảo chuyên nghiệp như mấy bác trên diễn đàn này mà bác muốn tóm quả 138 theo "kiểu mèo mù vớ cá rán" này thì đúng thật là.
Bác nên mượn cái TV nhỏ nhỏ nào (của hàng xóm chẳng hạn) bê lên tầng thượng mà dò. Bác xem cách làm của bác binhhc đấy.
Còn nếu bác cứ muốn scan trước thì em ở Hà Đông, bác qua em scan cho.

thecuong1307

Bó tay với bác luôn. Em với bác đều không phải dân chơi chảo chuyên nghiệp như mấy bác trên diễn đàn này mà bác muốn tóm quả 138 theo "kiểu mèo mù vớ cá rán" này thì đúng thật là.
Bác nên mượn cái TV nhỏ nhỏ nào (của hàng xóm chẳng hạn) bê lên tầng thượng mà dò. Bác xem cách làm của bác binhhc đấy.
Còn nếu bác cứ muốn scan trước thì em ở Hà Đông, bác qua em scan cho.
Bác cho em cái số điện thoại với địa chỉ ở Hà Đông ah,nếu tiện e mang đầu xuống nhờ bác sacn kênh hộ

Cái TV của bác sao hình ảnh xấu tệ thế!? hay là máy ảnh chụp không rõ nhỉ?

quanganh_08

Active Member

Cái TV của bác sao hình ảnh xấu tệ thế!? hay là máy ảnh chụp không rõ nhỉ?

em chụp bằng cái điện thoại N6120C bác ợ nên hình ảnh nó xấu lắm I-) các bác chém nhẹ nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên