Không thể load Sharpen trong K-Lite Code 4.4.5 Full

oscarvn

Mình setup K-Lite Code ở Profile 7 là ( Lot of stuffs ). Làm như hướng dẫn của anh Chip bên forum voz (Topic : Hướng Dẫn Cách Xem HD Từ A-Z).

Nhưng ở mục Shapen nó báo lỗi ở ps_2.0 -> ps_3.0sw luôn và không load được như hình sau :

Cấu hình máy mình sử dụng như sau :

CPU : Intel(R) Core(TM)2 Quad CPU Q9550 @ 2.83GHz

Main : Gigabyte EP45-UD3P

VGA : PowerColor ATI Radeon HD 4870 (512MB)

RAM : 2xCorsair XMS2 CM2X2048-8500C5

OS : Microsoft Windows Vista Ultimate (32bit, chưa update)

Có bác nào tốt bụng làm ơn chỉ giùm mình các đê load cái sharpen đó.

HTung

Member
Ðề: Không thể load Sharpen trong K-Lite Code 4.4.5 Full

bác cài DirectX 9.0c mới nhất chưa?

oscarvn

đúng đó, cập nhật dx9 mới nhất là ổn thôi (dx10 là vô dụng trong trường hợp này nha)

Mình dùng vista ultimate 32-bit mà. Default là directx 10 mà. Làm sao mà cài ngược lại directx 9.0c như bác nói được

HDViet.Com

Cài directX9 vào thì nó chỉ copy các file dll chèn vào thêm thôi, ko mất dx10 đâu mà lo

oscarvn

Chỉnh sửa lần cuối:

qn70356

Member

Em cũng bị lỗi tương tự. Bác nào biết chỉ giúp ạ.

bạn hãy tải bản mới nhất "DirectX Nov 2008" về cài đi. Mình vừa làm được xong....

Tải link dưới đây rồi về cài vào thử lại xem

Down về nó bào extract thì extract vào đâu hả bác. Máy em cũng bật shapen cũng ko đươc. nó cứ hiện "Could not load shapen". Ai biết giúp em với. Card em là 9600M GT, cũng DirectX 10

lhlan

Active Member

Thank a lot :p. Nhưng mà vẫn y chang. Vãn cái lỗi cũ, ko tài nào load được sharpen. ( Cái DirectX9.0c mình cài là cái này http://www.download.com.vn/more+software+tools/7304_directx_9_0c.aspx?op=download )

Bác tìm file d3dx9_25.dll trên mạng, copy vào đúng folder system là giải quyết xong. Không phải download DX9 lằng nhằng mà nhiều khi không giải quyết nổi vấn đề. Máy em cũng cập nhật DX9 mà nó kh chịu cài file này vào.

Muốn tìm file trên thì gõ d3dx9_xx.dll vào google là ra nhiều lắm.

llhhll

- các huynh xin chỉ giáo giúp.
- Tại sao mỗi lần load video clip dạng *.wmv là WMC lại báo could not load shader sharpen. Mặc dù đã nhiều lần em đã click phải > shaders (đã click chọn sharpen và cài sharpen cho ffdshow )> chọn edit> load Sharpen và Ps_3_0. MPC báo load d3dx compile shader succeeded. thế rồi khi tắt MPC đi và bật lại , lại báo lỗi không load được sharpen ở thanh báo thông tin cuối MPC.
- Các bác chỉnh ra sao thì giúp em với. Chả nhẽ cứ phải load bằng tay mãi.
- Mà sao load sharpen cũng không thấy video mịn hơn hả các huynh? Xin cho biết ý kiến ạ. Thanks

88099612

Member

down DX9 về rồi extract vào đâu đó, xong vào thư mục vừa extract ra chạy cái setup.exe là xong mà :|

down DX9 về rồi extract vào đâu đó, xong vào thư mục vừa extract ra chạy cái setup.exe là xong mà :|

Em đã làm được rồi. Cám ơn nhé. Đúng là down cái DirectX Nov 2008 mà bác nào đó up ở trên về rồi giải nén nó ra 1 thư mục và cài là OK liền. Cám ơn mọi ng

totorauxom

Well-Known Member

em cũng bị báo lỗi thế cuối cùng giải quết sao ạ?

totorauxom

Well-Known Member

em không Load được shappen các bác ui????
các bác cao kiến giúp em với
em dùng VGA 8600GT

Giữa Sharpen và Sharpen Complex thì cái nào tốt hơn?

GENERALS

Ban Quản Trị

Lỗi này chắc chắn do chưa cài Dx 9.0c mà ra, rất nhiều a/e đã gặp trừong hợp này.

Chà... giờ GEN mới để ý cái film mà bác đang load... JAV SKYHD-001 hehehe... kool àh nha ^^

MrBo682

Well-Known Member

em không Load được shappen các bác ui????
các bác cao kiến giúp em với
em dùng VGA 8600GT

Bác google cái này DirectX Nov 2008 lên thẳng microsoft down về nếu sợ virus ,cài xong nhớ bắt buộc restart máy =xong.Fun:)>-

Bên trên