Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ở đây, chúng ta chỉ bàn về những vấn đề sau:
- Tại sao dùng VTVcab?
- Chất lượng VTVcab?
- Góp ý đánh giá VTVcab?
Đề nghị không bàn về các vấn đề liên quan đến chính sách, chính trị ... các bác nhé, Thankyou các bác tham gia.

mmtoi2011

Member
Ðề: Khu vực dánh cho những người dùng VTVcab

dùng vtvcab vì có bản quyền khá đầy đủ các giải thể thao, ở khu vực mình không có sctv nên dùng vtvcab

Minhsur

Banned

Mình dùng K+HD nhưng không bỏ được VTVcab, vì VTVcab có thể chia xem được nhiều phòng, không lo mưa bão. Chỉ tiếc chất lượng hơi kém chút.

phamtug

Active Member

hay quá bi giờ mới có nơi thảo luận riêng của ae dùng vtvcab đồng í với bác mod là chúng ta chỉ thảo luận về vtvcab tại đây

phamtug

Active Member

dùng vtvcab vì có bản quyền khá đầy đủ các giải thể thao, ở khu vực mình không có sctv nên dùng vtvcab
chỉ có cái năm nay cách làm của vtvcab ko đc lòng dân phát trận hay sd trận k cần thì lại phát hd @@

vnckien

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ở đây, chúng ta chỉ bàn về những vấn đề sau:
- Tại sao dùng VTVcab?
- Chất lượng VTVcab?
- Góp ý đánh giá VTVcab?
Đề nghị không bàn về các vấn đề liên quan đến chính sách, chính trị ... các bác nhé, Thankyou các bác tham gia.

Không được dùng VTVcab nhưng tôi vẫn ủng hộ VTVcab.

nguyenthangbt1

Active Member

Đang ức chế đây, chẳng nhẽ lại chuyển sang nhà đài khác

hungmh80

Active Member

Đang ức chế đây, chẳng nhẽ lại chuyển sang nhà đài khác

Chả có nhà đài nào hơn nó đâu bác ợ , trừ khi bác lắp K+ thôi .
Có lẽ anh em mình cứ phản đối nhiều vào may ra nó mới điều chỉnh .
Nhưng công nhận kênh BĐTV và TTTV tuy là sd nhưng nét thật , nét hơn nhiều khi xem trên Cáp và hệ thống K+HD .
Xem trên K+HD 2 kênh đấy ko thể ngửi được :D

nguyenthangbt1

Active Member

Nhưng công nhận kênh BĐTV và TTTV tuy là sd nhưng nét thật , nét hơn nhiều khi xem trên Cáp và hệ thống K+HD .

Em chuyển sang bên này là nghĩ nó phát hd thì mới hơn các nhà đài khác, chứ còn phát kiểu này thì chẳng có gì hơn cả, thà xem mytv còn hơn.

quanhuy90

Member

đó là kết quả của việc nén kênh vô tội vạ trên hạ tầng DVB S1 của K+

boy_hn

Active Member

2 kênh thethaotv và bongdatv trên k+hd chất lượng k thể chấp nhận được.nge quang tùng bình luận trận arsenal hay quá

meomatto

Active Member

Bực cái là dạo này nó đang điều chỉnh tần số, kênh thì nhảy loạn cả lên, tín hieeuj thì nhập nhà nhập nhằng. Tớ xem cáp hd mà các kênh sd xem ko nổi luôn, vãi cả vấp trong khi các kênh hd lại xem ổn. Chả hiểu tín hiệu thế nào nữa. Hic

Pogba

Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

2 kênh thethaotv và bongdatv trên k+hd chất lượng k thể chấp nhận được.nge quang tùng bình luận trận arsenal hay quá[/QUOTE
Tiếc quá, mình không biết. Ngồi nghe thím Hoàng Anh Quân lải nhải đến phút 58 thì hết chịu nổi phải chuyển qua tiếng gốc.

shino189

Member
  • Nhà dùng sẵn analog VTVcab mấy năm nay nên lắp. Với cả ngoài mấy trận K- độc quyền thì VTVcab khá phong phú các giải ^^ . Còn một điều quan trọng nữa là nhà em dùng nhiều TV nên nếu chơi chảo vệ tinh thì không ổn lắm :D
  • Chất lượng hình ảnh khá tốt, không bị ảnh hưởng thời tiết ;) ghét mỗi vụ đầu thu khá nóng (mà đầu thu của dịch vụ nào cũng vậy cả) :D
  • VTVcab nên mở rộng vào HCM nữa, thấy nhiều bác trong Nam có nhu cầu lắp mà không được ( chắc bọn HTVC, SCTV,VTVcab thỏa thuận roài, không được vào đây cướp khách của các anh =.= )
    À, mà tần số còn trống cũng nhiều, nên thêm nhiều kênh nữa cho nó phong phú nữa nữa ;))

quanhuy90

Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

2 kênh thethaotv và bongdatv trên k+hd chất lượng k thể chấp nhận được.nge quang tùng bình luận trận arsenal hay quá[/QUOTE
Tiếc quá, mình không biết. Ngồi nghe thím Hoàng Anh Quân lải nhải đến phút 58 thì hết chịu nổi phải chuyển qua tiếng gốc.

đó kết quả của việc nén hơi nhiều kênh của k+ trên hạ tầng DVB S1 đó.

Pogba

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

đó kết quả của việc nén hơi nhiều kênh của k+ trên hạ tầng DVB S1 đó.
Mình đang nói về BLV, nếu biết có Quang Tùng bình luận thì có lẽ mình cũng chịu khó ngồi xem SD thôi, chứ xem HD mà phải nghe mấy ông thánh cỡ Hoàng Anh Quân hay Hoàng Nam phán có lúc phát điên mất bác ạ.

boy_hn

Active Member

Nge mấy ông người thổi lửa cho k+ blv mà chỉ muốn đấm vào mồm.nge chuối k thể chịu được.nge mấy tay kia bình luận thì nge biên cương còn thấy đỡ chối hơn. Hôm qua nge quang tùng bình luận trận arsenal trên bongdatv hay thật.tiếc là chất lượng sd

komiz

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Mình đang nói về BLV, nếu biết có Quang Tùng bình luận thì có lẽ mình cũng chịu khó ngồi xem SD thôi, chứ xem HD mà phải nghe mấy ông thánh cỡ Hoàng Anh Quân hay Hoàng Nam phán có lúc phát điên mất bác ạ.

Bên K+ cũng đòi Quang Huy, Quang Tùng. Kiểu này giá của hai ông này tăng chóng mặt như BQ giải NHA mất thôi.

boy_hn

Active Member

2 tay hoàng anh quân và hoàng nam bình luận như cãi nhau.k có chút gì gọi là am hiểu về bóng đá.thế mà k+ cũng cho 2 ông ý bình luận được.trận đấu dù có hay và hấp dẫn đến mấy mà bình luận cứ như 2 ông ý cũng k còn hấp dẫn

đúng rồi nhìn mấy thằng BLV K+ chán chết được ,Không có chút am hiểu bóng đá tí nào cả,vạy mà K+ cho làm BLV,bộ mặt của thương hiệu mà để vậy y như tra tấn người việt nam không bằng

Bên trên