Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

pro2740

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

có ai ở q. tân phú, tphcm lắp được vtvcab không? sao mình gọi thì tổng đài báo là chưa triển khai, phải đợi 1 thời gian nữa

gis123

Member

Vầng, mai em gọi xem sao.
Thẻ em dùng loại 6 tháng, và theo HSD thì tháng 6 mới hết.
Xem lại tiếp xúc thẻ bạn nhé, có đúng chiều không, nếu đã đúng là lấy ra lau lau cái chip tiếp xúc xem

caodeotaitho

Xin hỏi. Mình tự chia đường cab ra các TV (tất nhiên là ko qua đài TH). Hiện nay 1 TV đã lắp đầu hd rồi. Mình có thể tự mua đầu HD và thẻ smartcart ở Trần Anh về lắp thêm các TV khác được ko, hay cần phải báo ktviên đài TH đến? Nếu lắp thế đài họ có phát hiện và truy thu thêm tiền cáp ko?

các bác cho e hỏi 1 chút là cái điều khiển TV nhà em nó bị hỏi rồi, có cách nào tắt mở TV bằng điều khiển của cái đầu HD cab ko ạ!

Xin hỏi. Mình tự chia đường cab ra các TV (tất nhiên là ko qua đài TH). Hiện nay 1 TV đã lắp đầu hd rồi. Mình có thể tự mua đầu HD và thẻ smartcart ở Trần Anh về lắp thêm các TV khác được ko, hay cần phải báo ktviên đài TH đến? Nếu lắp thế đài họ có phát hiện và truy thu thêm tiền cáp ko?

kinh nghiệm thì cứ hỏi mình đây hehe: ở Trần Anh hình như ko bán nữa đâu nhé, mà nếu có bán thì họ sẽ đưa thẻ nạp và smartcard thôi, còn đầu thu thì phải chờ KTV của VTVcab mang đến lắp và kích hoạt thì mới xem được. Còn về vấn đề thuê bao phụ, thì chỉ cần thuê bao chính đóng trước ít nhất 3 tháng là đc miễn tivi thứ 2 và 3.

caodeotaitho

Nhân tiện hỏi bạn.
1. Nhà bạn tớ cắt hợp đồng VTVcab rồi, nhưng ko bị cắt tín hiệu nên vẫn dùng chui được. Giờ gọi KTV đến lắp đầu HD có được ko bạn? KTV lúc kích hoạt có kiểm tra và báo lại hợp đồng lên đài ko?
2. Nếu KTV kích hoạt đầu HD cho đường cab nhà tớ, mà tớ lại mang sang lắp cho nhà đứa bạn trên có được ko?
Cảm ơn bạn!

Nhân tiện hỏi bạn.
1. Nhà bạn tớ cắt hợp đồng VTVcab rồi, nhưng ko bị cắt tín hiệu nên vẫn dùng chui được. Giờ gọi KTV đến lắp đầu HD có được ko bạn? KTV lúc kích hoạt có kiểm tra và báo lại hợp đồng lên đài ko?
2. Nếu KTV kích hoạt đầu HD cho đường cab nhà tớ, mà tớ lại mang sang lắp cho nhà đứa bạn trên có được ko?
Cảm ơn bạn!
1. THeo mình thì bây giờ họ chưa cắt nhưng sau đó họ sẽ cử người xuống cắt thôi bạn ah. Mình gặp trường hợp này rồi. Còn nếu bạn gọi KTV đến lắp đầu HD đến thì chắc chắc họ sẽ kiểm tra đường cáp nhà bạn và xem hợp đồng nhà bạn thế nào thì mới kích hoạt.
2. Cái thứ 2 mình nghĩ chắc là dc. Đầu thu đã kích hoạt thì cứ cắm vào là xem dc!

kudo1908

Active Member

các bác cho e hỏi vtvcab triển khai ở TP.Đà Lạt chưa nhỉ ?

Nhân tiện hỏi bạn.
Cảm ơn bạn!

1. đã cắt hợp đồng rồi mà lại còn gọi KTV đến thì ngta cắt tín hiệu thật luôn đó
2. đã kích hoạt đầu HD rồi thì mang đi đâu có đường cáp VTVcab cũng xem đc, cái này mình đã thử, nhưng chỉ sợ đường dây đó tín hiệu kém, lắp đầu vào lại giật loạn lên cũng bằng thừa

Chỉnh sửa lần cuối:

Muốn kích hoạt đầu thu thì bắt buộc phải có nhân viên bên VTV xuống kích hoạt và họ sẽ thu thêm 100k tiền kích hoạt bác ạ. Và bên Trần Anh hiện giờ chỉ bán bộ đầu thu cho khách hàng CÓ HÓA ĐƠN MUA TI VI TẠI TRẦN ANH từ ngày 01/03 đến hết ngày 31/03, hiện giờ chỉ có Trần Anh Long Biên còn 13 bộ, các điểm khác hết hàng ạ.
Nếu không kích hoạt thì bác vẫn xem được gần 20 kênh miễn phí, bao gồm 4 kênh HD là VTV1, VTV3, VTV6 và NHK HD.

Nhân tiện hỏi bạn.
Cảm ơn bạn!
1. Nếu bác đã cắt tín hiệu rồi thì không nên gọi kỹ thuật viên xuống lắp vì bác sẽ bị phạt và truy thu cước. Khi kích hoạt nhân viên sẽ gọi lại tổng đài để gán mã thẻ smart card vào hợp đồng truyền hình cáp analog của bác.
2. Cái này em chưa thử nên không dám trả lời.

thebluez

Active Member

hôm nay logo kênh TTTV trên analog và hệ thống SD trông có vẻ thon gọn hơn nhỉ

tình hình ở tphcm ko bít đã triển khai tới đâu rồi??? thấy ở bình thạnh kéo cáp ầm ầm từ tháng 11/2014 mà tới giờ alo vẫn chưa lắp đc....:)

thebluez

Active Member

tình hình ở tphcm ko bít đã triển khai tới đâu rồi??? thấy ở bình thạnh kéo cáp ầm ầm từ tháng 11/2014 mà tới giờ alo vẫn chưa lắp đc....:)

thực tế là nó có kéo thật nhưng không phải phường nào của quận đấy cũng nó cũng kéo, bực mình

pro2740

Active Member

có ai ở q. tân phú, tphcm lắp được vtvcab không? sao mình gọi thì tổng đài báo là chưa triển khai, phải đợi 1 thời gian nữa

tqucbo

Member

Có ai đã lắp VTVcab HD tại quận Bình Thạnh chưa? (Cụ thể là Phường 2)

Bên trên