Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phamtug

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Hy vọng VTV4 HD sẽ phát sóng qua hệ thống vệ tinh trên toàn thế giới cùng VTV4 SD.
Mà không biết có ai rảnh không, mình muốn bạn nào chụp ảnh cái kênh Thể Thao TV HD Tin tức. Các anh chị trong khu phố muốn xem bộ dạng của Thể Thao TV HD tin tức nó ra sao. (Chụp hình nguyên cả màn hình TV). Không biết có ai đáp ứng cho em không, tại vì em sử dụng HTVC nên em cũng muốn xem bộ dạng của nó. Chưa biết nó là kênh gì.

hình ảnh e nó đây bác

boy_hn

Active Member

Hình ảnh trên vtvcab nhin đẹp phết

mabuV

Well-Known Member

Mình là mình ưng cái bụng đối với cái VTV1 HD lắm lắm! Trước nhìn các cụ nhớn cả ông cả bà trong ct Thời sự cứ mờ mờ ảo ảo, lung linh lắm!! Giờ thì rõ mồn một từng cọng lông, từng lỗ rỗ, từng mảng đồi mồi :)) Đến ngon như mấy em BTV mà giờ cũng sần sùi ghê ghê là =)) Chất thật. ;)

phamtug

Active Member

Mình là mình ưng cái bụng đối với cái VTV1 HD lắm lắm! Trước nhìn các cụ nhớn cả ông cả bà trong ct Thời sự cứ mờ mờ ảo ảo, lung linh lắm!! Giờ thì rõ mồn một từng cọng lông, từng lỗ rỗ, từng mảng đồi mồi :)) Đến ngon như mấy em BTV mà giờ cũng sần sùi ghê ghê là =)) Chất thật. ;)

bác miêu tả khiếp quá đấy =))

haipvg

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi có cách nào dùng PC chạy được file ghi từ đầu HD của VTVcab không nhỉ? em để ổ cứng di động ở dạng FAT32 , thấy được file ghi ra nhưng mà sử dụng klite, power DVD đều không đọc được

Các file ghi lại từ kênh mã hóa (trong gói trả tiền) sẽ không đọc được, còn các file ghi lại từ kênh miễn phí đọc vô tư (ví dụ VTV3 HD). Trên diễn đàn cón có cả topic chia sẻ clip từ VTV3 HD kia mà.

gis123

Member

Trải nghiệm của bác là của e 2 năm trước rùi. Hồi đó các e ý còn chưa chuẩn bị kĩ, h thì son phấn ác liệt lên rùi hơi khó phát hiện đó bác :D

tqucbo

Member

Danh sách kênh trên VTVcab HD (cập nhật 21/05/2015)

Có cả VTV4 HD, VTV5 HD luôn. Có kênh VTV2 HD mới lên sóng.
Nếu có kênh VTV HD nào thì phải có kênh SD chứ. Vì đó chính là kênh gốc để các đài truyền hình khác phát sóng trên dịch vụ của mình phục vụ thuê bao.
Anh chị nào rảnh, dẫn chứng cho em bức hình VTV4 HD và VTV5 HD coi nó hình thù ra sao. Hay là nó chỉ là VTV4 và VTV5 mà không có chữ HD.
Đã chính thức thông báo lên sóng K+ PHONG CÁCH HD. Dù trước đó đã phát sóng thử nghiệm.

Chỉnh sửa lần cuối:

phamtug

Active Member

Bảng kênh cập nhật trc thôi còn 2 kênh vtv4, vtv5 HD chưa lên sóng nhé các kênh SD vtv vẫn có để phục vụ truyền dẫn chả qua chưa cập nhật đủ thiếu kênh 303 vtv2

Thao tran

vừa gọi lên vtvcap . Gói k+HD mỗi đầu thu phải đăng kí 1 thuê bao ( 150k ) mới xem được . Không giống như multiroom bên k+
quận Tân Phú đã co vtvcap hd rồi . đợi rất lâu bây giờ mới có .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Q@tv

Member

VTVCab có ở Thanh Đa Sài Gòn chưa nhỉ? Em bỏ SCTV qua liền đây. SCTV thiếu kênh dữ quá à.

List kênh mới nhất này vẫn hơi điêu 1 tí: thứ nhất là 2 kênh VTV4 và VTV5 chưa lên HD (khoảng 1 tháng nữa mới lên), thứ hai là kênh VTC4-YEAH1Family đã lên HD ở vị trí 122 rồi nhưng trong list vẫn để kênh SD ở vị trí 138, thứ ba là thiếu VTV2 (sd) ở 303

Đợt này ở Hà Nội gia hạn truyền hình cáp VN gói 6 tháng 12 tháng có khuyến mại gì không các bác nhỉ?

phamtug

Active Member

Đợt này ở Hà Nội gia hạn truyền hình cáp VN gói 6 tháng 12 tháng có khuyến mại gì không các bác nhỉ?

đag có chương trình đấy bác từ 25/05 đến hết ngày 30/06 gia hạn gói 6 tháng thì đc + 1, 12 tháng + 2 nhà mh còn 5 tháng nữa mới hết hạn k biết lúc đó có chương trình k.m j k

yeuem89

Active Member

VTV5 HD có rồi mà bác. Tối qua mình vừa xem xong. Nãy cũng vừa mới phát hiện ra có VTV2 HD.
List kênh mới nhất này vẫn hơi điêu 1 tí: thứ nhất là 2 kênh VTV4 và VTV5 chưa lên HD (khoảng 1 tháng nữa mới lên), thứ hai là kênh VTC4-YEAH1Family đã lên HD ở vị trí 122 rồi nhưng trong list vẫn để kênh SD ở vị trí 138, thứ ba là thiếu VTV2 (sd) ở 303

Nhà em tháng 6 hết hạn, không biết có nên mua thẻ cà trước để đc hưởng KM ko bác nhỉ?
đag có chương trình đấy bác từ 25/05 đến hết ngày 30/06 gia hạn gói 6 tháng thì đc + 1, 12 tháng + 2 nhà mh còn 5 tháng nữa mới hết hạn k biết lúc đó có chương trình k.m j k

VTV5 HD có rồi mà bác. Tối qua mình vừa xem xong. Nãy cũng vừa mới phát hiện ra có VTV2 HD.

Nhà em tháng 6 hết hạn, không biết có nên mua thẻ cà trước để đc hưởng KM ko bác nhỉ?

VTV5HD ở đâu ra thế :-ss VTV2HD thì có được 1 tuần rồi còn gì nữa!

Nhân đây góp ý thêm là các bác khi xem tivi qua STB thì tắt tivi phải tắt STB thì khi bật lại mà có kênh mới nó mới tự cập nhật được, mình thấy nhiều người vẫn chỉ có thói quen tắt tivi trong khi đó STB cứ để vậy qua năm tháng!

Tháng 6 hết hạn hay 10 năm nữa hết hạn thì gia hạn lúc nào cũng đc, cộng dồn thời gian sử dụng giống hệt như thẻ điện thoại trả trước. mà sao cái vấn đề này nhiều bác hỏi đi hỏi lại vậy

Nhân đây góp ý thêm là các bác khi xem tivi qua STB thì tắt tivi phải tắt STB thì khi bật lại mà có kênh mới nó mới tự cập nhật được, mình thấy nhiều người vẫn chỉ có thói quen tắt tivi trong khi đó STB cứ để vậy qua năm tháng!

Tháng 6 hết hạn hay 10 năm nữa hết hạn thì gia hạn lúc nào cũng đc, cộng dồn thời gian sử dụng giống hệt như thẻ điện thoại trả trước. mà sao cái vấn đề này nhiều bác hỏi đi hỏi lại vậy

xài cáp thích thật mỗi tội vùng xâu xa chưa có cáp về buôn làng

yeuem89

Active Member

Tối hôm trước thì thấy có VTV5 HD hẳn hoi, Tối qua bình luận thì sáng nay mình xem lại ko còn.
Khả năng mình xem đúng lúc họ thử nghiệm chẳng hạn.

Còn nhà mình tivi và STB chung 1 ổ điện. Tối xem xong là off tất.
Sáng ra bật lên, TSB thi thoảng quét kênh lại từ đầu mất khoảng 1p.

Bên trên