Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

dark_devil_90

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

ngon đây. USB 8 GB thu kênh SD thì được tầm 4h-4h30, kênh HD thì hình như giảm phân nửa

ko ngon vậy đâu :v
thấy bảo là chỉ cho định dạng FAT,FAT32 ==>USB>4GB là chả làm ăn dc gì rồi, đừng nói HDD
thêm nữa là chỉ có các kênh VTV free code (chưa rõ định dạng gì) còn các kênh khác là bị mã hóa, chỉ cắm vào đầu mới xem dc

yeuem89

Active Member

ko ngon vậy đâu :v
thấy bảo là chỉ cho định dạng FAT,FAT32 ==>USB>4GB là chả làm ăn dc gì rồi, đừng nói HDD
thêm nữa là chỉ có các kênh VTV free code (chưa rõ định dạng gì) còn các kênh khác là bị mã hóa, chỉ cắm vào đầu mới xem dc

Mình vẫn dùng USB 32GB thu phim phèo bình thường bạn nhé.
Thu xong thì chỉ mở được trên chính đầu thu đó để xem lại, vì video bị mã hóa.

Vinh20

Well-Known Member

Chán thật các bác nhỉ, VTVcab mua ngon cả Champion League nhưng mà mấyông SCTVcab thu đủ hết. Ức chế quá :( Chỉ mong nó cắt xừ khỏi SCTVCab thôi trả lại mấy kênh lớm SCTV15 thể thao vô tư!

phamtug

Active Member

Chán thật các bác nhỉ, VTVcab mua ngon cả Champion League nhưng mà mấyông SCTVcab thu đủ hết. Ức chế quá :( Chỉ mong nó cắt xừ khỏi SCTVCab thôi trả lại mấy kênh lớm SCTV15 thể thao vô tư!

có 2 cái kênh đểu ấy trả hết luôn cho nó có cái đếch j xem nữa đâu wwe thì lên mạng xem cũng đc mấy bản tin thể thao của nó mh cũng chả ngó tới toàn xem trên mấy kênh thể thao vtvcab

tmn

Member

Mình vẫn dùng USB 32GB thu phim phèo bình thường bạn nhé.
Thu xong thì chỉ mở được trên chính đầu thu đó để xem lại, vì video bị mã hóa.

Bác xem lại mấy kênh HD có bị giật ko, e mua 1 con 16G cũng hàng tốt mà xem giật lắm, các kênh SD thì bt

ducnt

Member

Mình đây, nói chung ... cũng bình thường như các mạng khác mỗi tội cứ tầm tối từ 20h-24h là bóp băng thông quốc tế ghét. Nhưng thứ bảy chủ nhật lại không nói chung hên xui. Nhưng trong ngày thì thoai mái! Phản ánh mấy lần lên tổng đài không ăn thua :))

mình đang tính lắp gói 15mbps, mà mấy đợt đứt cáp quang có ảnh hưởng gì ko bạn?

Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Tuyệt vời, VTVcab có Champion League rồi các cụ nhé. Buồn cho bác nào mất niềm tin ở VTVCab mà chuyển qua SCTV cab :))

Sao lại buồn ? Mới chuyển từ Vtvcab sang SCTV và xem đầy đủ giải Anh,Ý,Đức,Pháp + c1 nhé :)) . Vtvcab phát c1 trên BĐTV,TTTV thì SCTV có đủ cả HD,SD nhé ;))

Bác này đang xài VTVCab chính chủ cho mình hỏi 2 kênh BONGDATV HD và kênh THETHAOTV HD phát trên Vtvcab chất lượng như thế nào so với 2 kênh này phát trên SCTV vậy, có như nhau k vậy

phamtug

Active Member

? Bác bluez ấy bác ấy đag dùng cả 2 so sánh nó mới chuẩn đc nhưng theo mh nghĩ tín hiệu ko thể đẹp bằng nguồn gốc của vtvcab đc

Mọi ngừoi cho e hỏi chút ah.
e muốn chia nhiều tivi thì chất lượng hình ảnh có tốt không ah.
Muốn xem hd trên nhiều tivi thì phải thế nào ah

hahungtxcb

Member

Trên VTVCap thấy có các kênh VTV1 , VTV2 , VTV3 , VTV6 HD , BĐTV , TTTV HD là chất lượng rất đẹp . Đẹp nhất so với các kênh HD trong nước.

thered

Member

ô hô VTV9 đã được lên HD. Nhưng logo không có chữ HD.

phamtug

Active Member

Cái này k qtrog miễn là hình ảnh HD và logo cho nhỏ như các kênh VTV HD khác là đc r

Đúng rồi, ở tây ngta cũng dần bỏ chữ HD ở logo kênh rồi, vì nó là xu thế tất yếu, giống như kiểu ngày xưa trắng đen xong r lên màu hết mà tên kênh vẫn là VTV9màu thì buồn cười lắm =))

boss_ta

Có người quen định cho em cái đầu vtvcab. Các bác cho em hỏi nếu cắm cáp vào xem dc bao nhiêu kênh, mấy kênh hd miễn phí. :)

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Có người quen định cho em cái đầu vtvcab. Các bác cho em hỏi nếu cắm cáp vào xem dc bao nhiêu kênh, mấy kênh hd miễn phí. :)

Cắm cable VTVCab nhé, nhưng quan trọng là thẻ kia còn tiền HD không, còn thì xem được 164 kênh, 43 kênh HD còn là là SD. Thích thì nhích thêm gói K+ nữa

boss_ta

Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Cắm cable VTVCab nhé, nhưng quan trọng là thẻ kia còn tiền HD không, còn thì xem được 164 kênh, 43 kênh HD còn là là SD. Thích thì nhích thêm gói K+ nữa
không nạp thẻ thì xem mấy kênh hả bác

Vinh20

Well-Known Member

ờ VTV1 đến VTV6HD thôi bác

Vinh20

Well-Known Member

dễ lắm bác lấy cái thẻ Smartcard đằng sau ncái đầu VTVCabHd ra nhé, sau đó lấy toàn bộ số Serie trên đó. Ra đại lý mua thẻ HD 6 tháng hoặc 12 tháng nạp tiền 1 phát là oke!

Bên trên