Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

datuan07

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

theo cảm nhận mình thì vtvcab chất lượng các kênh hd nhỉnh hơn sctv 1 chút còn kênh sd thì ngang ngửa nhau. Giá cả 1 tv của vtvcab là 110k và đang có km nạp trước 6 tháng đc tặng 3 tháng nên bác cứ quất đi ạ. Cái lợi của vtvcab so với sctv là nếu thích thì có thể đăng ký thêm gói kênh K+ ( đang km nạp 6 tháng tặng 2 tháng ) còn sctv thì ko đăng ký thêm gói kênh K+ đc
Bác ở TP HCM hả bác a ?

Vinh20

Well-Known Member

Toàn kênh nói náo chứ đc gì đâu. May mà có kiểm duyệt trước chứ ko dân ăn cám cũng tưởng sơn hào hải vị.

Đổi chung mà bác. :D

Ai nói láo ? Mình thật sự chưa hiểu ý đó lắm! Còn nếu bảo CNN và BBC nói láo thì mình vái bác cả nón! Một nhận định nói thật khá là "ngu dốt"

---------- Post added 23-09-2015 at 21:29 ----------

Bác nào dùng mạng Internet của VTVcab cho em cái review về tốc độ, tính ổn định và cảm nhận của các bác. Hôm qua có 2 đồng chí đến bấm chuông quảng cáo, em đang tính lắp gói 15Mbps giá có 180k/tháng mấy đồng chí bảo là cáp quang nhưng em ko hiểu quang kiểu gì nhỉ vì mạng cab là cable đồng trục. Em đang phân vân. Nếu mà ko tốt thì lắp xừ nó cáp quang của Viettel cho nhanh

Cứ tối đến là hạn chế băng thông quốc tế, gói 15mb thì đỡ hơn tý!

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Chắc nó quơ nhầm đưa lên r infotv giờ chỉ trực tiếp bóng vào 20h30 th7 giải bundesliga thôi mà

ối zời ơi

Active Member
thế nào mà info tv nó giới thiệu là "các trận đấu đặc sắc của giải anh, ý, pháp, tbn, đức sẽ đc lựa chọn để tường thuật trên info tv tối t7 cn bắt đầu từ 20h"
lấy nhầm trailer năm ngoái à :))

thebluez

Active Member

thế nào mà info tv nó giới thiệu là "các trận đấu đặc sắc của giải anh, ý, pháp, tbn, đức sẽ đc lựa chọn để tường thuật trên info tv tối t7 cn bắt đầu từ 20h"

chắc kỹ thuật viên tài chính lấy nhầm file thể thao :))

nexus9x

Well-Known Member

t7 tuần này info trược tiếp 1 trận PL vào lúc 21h :D

thebluez

Active Member

Bà con ở Sài Gòn khi lắp VCab thì xài trả sau hay trả trước thế?

thebluez

Active Member

Bà con ở Sài Gòn khi lắp VCab thì xài trả sau hay trả trước thế?

Ở sg thì trả trước tối thiểu 3 tháng và tối đa là 12 tháng chứ ko có trả sau từng tháng nha bác

mô? o_O. Sao nhà mình trả sau nhỉ
chỉ đóng trước 3 tháng rồi thôi
tháng thứ 4 là nó đến nhà thu tiền

tqucbo

Member

Có ai coi HTV7 mà nó bị rè tiếng không?
Em coi nó bị rè tiếng.
Kênh 158 đấy các bác.
-----
Thời điểm này em thấy thích hợp để lên HTV7 HD và HTV9 HD.
Quanh nhà em, ai cũng được xem HTV7 HD và HTV9 HD. Chỉ có một mình nhà em là phải xem HTV7 SD và HTV9 SD thôi.

Vinh20

Well-Known Member

Khó lắm bác ơi, HTV không cho chiếu kênh HD lên Vcab đâu, họ giữ làm hàng riêng chứ. :) Chấp nhận điều đó thôi :(

pro2740

Active Member

mô? o_O. Sao nhà mình trả sau nhỉ
chỉ đóng trước 3 tháng rồi thôi
tháng thứ 4 là nó đến nhà thu tiền

cái đó là mình nói lần đầu tiên lắp thì phải đóng trước tối thiểu là 3 tháng. Còn sau 3 tháng thì đóng trả sau hàng tháng cũng đc

thebluez

Active Member

chả biết HTV 7, 9 HD có đẹp không
cũng nghi nghi lắm

tqucbo

Member

Khó lắm bác ơi, HTV không cho chiếu kênh HD lên Vcab đâu, họ giữ làm hàng riêng chứ. :) Chấp nhận điều đó thôi :(

Bác Vinh à. Đâu phải hàng riêng đâu.
DVB-T2 miền Nam có HTV7 HD.
Gói VTC HD Cao Cấp cũng có HTV7 HD và HTV9 HD mà không cần đăng kí gói HTV.
AVG, Viettel, MyTV, FPT cũng có HTV7 HD và HTV9 HD.
HTVC có HTV7 HD và HTV9 HD là điều tất nhiên.
Quanh quẩn nhà em xài DVB-T2 Free, DVB-T2 AVG và HTVC nên nhà ai cũng có HTV7 HD, HTV9 HD hết.
Mỗi tội nhà em là nhà duy nhất xài VTVcab chỉ được xem HTV7 SD và HTV9 SD thôi.
Thật là tội nghiệp bản thân :((

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Bác Vinh à. Đâu phải hàng riêng đâu.
DVB-T2 miền Nam có HTV7 HD.
Gói VTC HD Cao Cấp cũng có HTV7 HD và HTV9 HD mà không cần đăng kí gói HTV.
AVG, Viettel, MyTV, FPT cũng có HTV7 HD và HTV9 HD.
HTVC có HTV7 HD và HTV9 HD là điều tất nhiên.
Quanh quẩn nhà em xài DVB-T2 Free, DVB-T2 AVG và HTVC nên nhà ai cũng có HTV7 HD, HTV9 HD hết.
Mỗi tội nhà em là nhà duy nhất xài VTVcab chỉ được xem HTV7 SD và HTV9 SD thôi.
Thật là tội nghiệp bản thân :((

thế đài nào có full tất cả các kênh vtv hd, đài nào có tttv tin tức để xem bun tối t7
với cả đài nào ôm gần như hết các gói kênh của đủ thể loại truyền hình trả tiền ở vn. mặc dù có những kênh từ hồi lắp chưa xem 1 lần
đời k có cái gì hoàn hảo đâu bác. bác thích xem 2 kênh đấy sao k nhổ cáp đi lắp avg cho rẻ
còn nói thật là e dùng avg chán rồi mới nhảy sang cáp. chất lượng hát-đê của avg chả bằng đầu T2

Em nghĩ là cái này ở vấn đề truyền dẫn thôi chứ không đến nỗi là giữ khư khư đâu. Vì HTV7 và 9 HD dù hay nhưng không phải là dạng thần thánh như là K+, đây còn là 2 kênh quảng bá quan trọng với người miền Nam nữa. Biết đâu sau này VTVcab hoàn thiện cung cấp truyền hình cáp trong nam rồi thì sẽ phát 2 kênh này HD thì sao.

Vinh20

Well-Known Member

:v, dã nói là họ giữ làm của riêng mà các bác không tin. Muốn xài kênh HD của ai thì phải có hợp đồng trả tiền hoặc hình thức gì đó! nói như mấy bác kênh HD của đài Hà Nội 1 HD với 2 HD, rồi HTV7HD 9 HD, thể thao HD rồi một đống các kênh HD khác :)) Họ phải giữ cho hệ thống của mình hoặc hệ thống khác. Nếu Vcab có thêm cũng tốt không có đành chịu vì đội Vcab làm việc nó ... tôn trọng bản quyền lắm. Mấy trong trong nam hay coi HTV7 với 9 nhỉ. Em ở Hà Nội lại ghét H1 với H2 lắm lắm :)))) Xem của VTC còn hay hơn!

Uh mà bác nói mới nhớ ra là có 1 bác trên đây có dùng hanoicabHD nói là kênh H1 và 2 HD là upscale chứ họ đã lên đc 16:9 đâu mà HD

Bên trên