Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

tqucbo

Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Đăng kí gói kênh K+ là dùng thẻ cào kích hoạt để trả phí hả các bác, 3 tháng 1 thẻ hả các bác, hay là dùng phiếu thu hàng tháng? Em đang dùng VTVcab HD tại Sài Gòn, gọi 1900 1515 thì mấy chị ở ngoài Hà Nội trả lời là đóng tiền cho gói kênh K+ trên VTVcab HD thì cũng sử dụng phiếu thu hàng tháng như gói kênh HD-SD, khi hết hạn thì vẫn không có cắt sóng những kĩ thuật viên sẽ xuống thu tiền hàng tháng. Chừng nào em gọi lại 1900 1515 kêu ngưng thì mới ngắt thôi. Nên em đang băng khoăn.

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

K+ mua thẻ kích hoạt bạn ơi!
Chỉ có các loại thẻ 3 6 12 tháng thôi nhé!
Mua thẻ rồi về cà, ra mã số nhắn tin gồm mã thẻ [cách] serial của đầu hd (rút thẻ giải mã ra là thấy) ... nhắn tin rất dễ dàng bạn à :)
Sau đó nó sẽ báo cái tài khoản của bạn được kích hoạt đúng thời gian sau 3 tháng của thời điểm nhắn tin thành công tự động cách!

tqucbo

Member

Mua thẻ rồi về cà, ra mã số nhắn tin gồm mã thẻ [cách] serial của đầu hd (rút thẻ giải mã ra là thấy) ... nhắn tin rất dễ dàng bạn à :)
Sau đó nó sẽ báo cái tài khoản của bạn được kích hoạt đúng thời gian sau 3 tháng của thời điểm nhắn tin thành công tự động cách!

Mấy chị ở ngoài Hà Nội bảo em như vậy, sử dụng gói K+ thì thanh toán theo từng TV và thanh toán bằng phiếu thu hàng tháng, sử dụng thẻ cào là để kích hoạt cái gói kênh K+ đó thôi. Sau khi hết hạn thì vẫn giữ sóng và kĩ thuật viên sẽ xuống thu tiền hàng tháng cho đến khi gọi lại báo cắt thì mới cắt thôi. Chắc là chỉ có ở Sài Gòn, VTVcab mới thu kiểu vậy. Em thấy là mấy anh kĩ thuật viên khi lắp VTVcab HD thì chỉ dùng thẻ cào kích hoạt 1 lần duy nhất.

À mà mới có thêm một tin:

tqucbo

Member

Mấy chị ở ngoài Hà Nội bảo em như vậy, sử dụng gói K+ thì thanh toán theo từng TV và thanh toán bằng phiếu thu hàng tháng, sử dụng thẻ cào là để kích hoạt cái gói kênh K+ đó thôi. Sau khi hết hạn thì vẫn giữ sóng và kĩ thuật viên sẽ xuống thu tiền hàng tháng cho đến khi gọi lại báo cắt thì mới cắt thôi. Chắc là chỉ có ở Sài Gòn, VTVcab mới thu kiểu vậy. Em thấy là mấy anh kĩ thuật viên khi lắp VTVcab HD thì chỉ dùng thẻ cào kích hoạt 1 lần duy nhất.

Vinh20

Well-Known Member

Cái Thẻ cào mà các anh kia kích hoạt đầu HD bạn ơi, thẻ 12 tháng đó :)
Hoặc thu theo tháng thì chắc là thẻ 3 tháng thì phải :p
Mình cũng mới biết, 3 kênh HD mới :)) Toàn kênh tự sản xuất với film chả có gì hay :)) Mình chỉ thích coi film của .... K+ hơn với Star Movie, HBO co hết rồi!

truc9449

Member

Tần số 818 mấy kênh K+ nhà mình yếu quá có 25% các bác có bị vậy không?

tqucbo

Member

Cái Thẻ cào mà các anh kia kích hoạt đầu HD bạn ơi, thẻ 12 tháng đó :)
Hoặc thu theo tháng thì chắc là thẻ 3 tháng thì phải :p
Mình cũng mới biết, 3 kênh HD mới :)) Toàn kênh tự sản xuất với film chả có gì hay :)) Mình chỉ thích coi film của .... K+ hơn với Star Movie, HBO co hết rồi!

Cái đợt đóng trước 3 tháng nó hết rồi, tháng thứ 4 cũng đóng hết rồi. Có thể là thẻ 12 tháng, hoặc cung có thể là cái thẻ đặc biệt gì đó của VTVcab mà chỉ có Sài Gòn mới có. Em không có đăng kí số điện thoại nào hết, các anh kĩ thuật viên đó dùng điện thoại của mình kích hoạt luôn. Cái đợt khuyến mại 4/7 em đóng 3 tháng, khi hết hạn thì nó vẫn mở cho coi. Đến gần cuối tháng thì mới có cái biên tháng của tháng thứ 04.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Sau có tin gì thì bác cứ copy url rồi page vào đây nhé. Đỡ phải mất công chụp màn hình rồi lại phải up ảnh :D
http://www.vtvcab.vn/tin-tuc-vtvcab...cab1-hd-va-vtvcab7-hd-tren-he-thong-so-vtvcab

Tần số 818 mấy kênh K+ nhà mình yếu quá có 25% các bác có bị vậy không?
Nếu sóng quá kém thì điện báo tổng đài. Nhà mình cứ 98-100% hết :D

Cái bọn Đất Việt VAC sản xuất Vcab1, Vcab7 với HTV2 điên quá luôn! Chưa phát nội dung 16:9 mà đã đòi lên HD, hệ quả là gì, là upscale từ kênh SD lên, đến cái logo cũng ko phải HD như style tv hd thử nghiệm của stv

thebluez

Active Member

sao hôm bữa mình alo thì nhân viên nó bảo là
muốn xài K+ thì phải đổi sang TRẢ TRƯỚC rồi mua thẻ cào -_-

Vinh20

Well-Known Member

Cái bọn Đất Việt VAC sản xuất Vcab1, Vcab7 với HTV2 điên quá luôn! Chưa phát nội dung 16:9 mà đã đòi lên HD, hệ quả là gì, là upscale từ kênh SD lên, đến cái logo cũng ko phải HD như style tv hd thử nghiệm của stv
Ấy anh ơi, em coi thì .... được khoản tiếng to hơn xíu ha ha ha!
Còn lại đúng là upscale :(
Bác The bluez cho em hỏi chứ hoiì bác xái SCTVHD thì mấy kênh SCTVHD tự biên tự diên thì HD có ngon ko, trừ mấy kênh thể thao thì các kênh còn lại á! Như ca nhạc châu á, châu âu gì đó

lehuytrinh

Well-Known Member

Bình mới rượu cũ thôi , mỗi cái HTV2 xem đc

Ấy anh ơi, em coi thì .... được khoản tiếng to hơn xíu ha ha ha!
Còn lại đúng là upscale :(
Bác The bluez cho em hỏi chứ hoiì bác xái SCTVHD thì mấy kênh SCTVHD tự biên tự diên thì HD có ngon ko, trừ mấy kênh thể thao thì các kênh còn lại á! Như ca nhạc châu á, châu âu gì đó

Mấy kênh đó tạm được bác à mình đang dùng SCTV đây :)) Nhưng buồn nhất là cái khoản cứ phát LIVE Bóng đá là nó lại tắt HD @@, bật mấy kênh HD chỉ tầm 720p là cùng, cùi k tả nổi @@ còn phát lại các trận thì nó vẫn để HD bình thường. Mấy lần kêu gào trên FB với gửi Email các kiểu rồi mà vẫn k chịu để HD @@

ối zời ơi

Active Member
thật chứ có HD rồi thì xóa kênh SD đi rồi thay thế vào. đây các ông cứ để nguyên 2 kênh nội dung giống y sì nhau. list kênh thì 170 rồi cứ tưởng hoành tráng lắm
đợt trc biên tập lại del 2 kênh fox sd vì nội dung giống nhau rồi. giờ lại đẩy list phình lên. đến nản

tqucbo

Member

HTV7 HD, HTV9 HD, Thuần Việt SD và HTVC Phim SD của em đâu? Kênh VTC2 của bác Vinh và một số bạn đâu? Em cũng gào thét, bác Vinh cũng gào thét, vậy mà lên sóng 3 kênh HD bị trùng

thebluez

Active Member

hồi xưa mình xài TV Pana 32 inch thì HD nào cũng như nhau, xem ổn
nhưng từ khi chuyển qua cái SOny 42 inch thì chỉ có cái kênh phim và hài của SCTV là HD chuẩn thôi
còn mấy cái Sóng Nhạc hay Fox Movies - SCTV16 nhìn xấu quắc, letter box tùm lum (cái này thì TV cũ thấy rồi)
xài TV to bự mới thấy khi phát bóng đá, nó tắt HD

Bình mới rượu cũ thôi , mỗi cái HTV2 xem đc

HTV2 cũng letter box, xấu tè

Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thật chứ có HD rồi thì xóa kênh SD đi rồi thay thế vào. đây các ông cứ để nguyên 2 kênh nội dung giống y sì nhau. list kênh thì 170 rồi cứ tưởng hoành tráng lắm
đợt trc biên tập lại del 2 kênh fox sd vì nội dung giống nhau rồi. giờ lại đẩy list phình lên. đến nản

VTVCab á bạn??????

Vinh20

Well-Known Member

VTVCab á bạn??????

Đúng rồi, 170 kênh tưởng hoành lắm nhưng số lượng trùng kênh giống hệt nhau về nội dung SD và HD khá khá đấy, điển hình là ... VTV1 ---> 9 :v :v :v vài kênh nữa.
Cái chính là nếu để kênh SD thì nội dung phải khác HD đằng này giống hệt nhau chả khác quái gì, tốn tần số lắm :)
Nhưng có cái hay là nhà nhà bật VTV6HD chẳng hạn, mình bật mie nó ... VTV6 thường thì coi trực tiếp bóng bánh trận VN- Thái Lan chẳng hạn, sẽ xem pha bóng đó trước tầm 5-10 giây á :))))))))))))) Đặc biệt nhà ông bác bên cạnh dùng SCTVHD bật VTV6HD luôn chậm hơn VTV6HD của Vcab, nhưng VTV3HD lại nhanh hơn VTV3HD của Vcab, còn VTV1HD của SCTV chậm hơi xíu VTV1Hd của Vcab kể cũng buồn cười :d hihi

phamtug

Active Member

Các kênh VTV SD như V1 -> V9 nó có nhiệm vụ truyền dẫn nữa nhé nên ko thể bỏ đi đc các bác cứ kêu ca mh thấy trùng thế là ít đấy cứ nhìn mấy nhà cug cấp khác mà xem điển hình như sctv chả hạn

tqucbo

Member

Các kênh VTV SD như V1 -> V9 nó có nhiệm vụ truyền dẫn nữa nhé nên ko thể bỏ đi đc các bác cứ kêu ca mh thấy trùng thế là ít đấy cứ nhìn mấy nhà cug cấp khác mà xem điển hình như sctv chả hạn
Một số kênh khác chuẩn SD bị trùng với HD như VTC1 (trùng với VTC HD1 / VTC1 HD), VTVcab 1, VTVcab 7, HTV2, VTVcab 12 cũng có nhiệm vụ truyền dẫn lên hệ thống Analog của VTVcab. Vì vậy, cũng không thể bỏ các kênh SD bị trùng này.

Bên trên