Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

tmn

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Sao e ko thể tìm ra cái kênh 39 ấy nhỉ?

truc9449

Member

Internet thì không nên xài vtvcab, hôm mình lên vtvcab mua thẻ thì gặp 1 ông chửi nv vtvcab vì dịch vụ internet quá kém không truy cập được mà tháng nào củng thu tiền ổng bực quá cắt luôn. Khuyên bạn nên xài cáp quang internet viettel.

langtuphidao

Nhà mình đi dây truyền hình âm tường, đợt này có khuyến mại nên đăng ký thêm cái gói K+. Mấy chú truyền hình cáp đến thử thì bảo tín hiệu kém do đi dây âm tường, mua thêm bộ khuyếch đại khoảng 900k nữa thì mới đủ tín hiệu phát HD, mình thấy hơi đắt, ko biết có bị nâng giá ko?.

Mình muốn hỏi cái bạn xem giờ nên mua của bên VTVCab hay mua ngoài, nhà mình dùng 4tivi thì nên mua của loại là tốt nhất. Bạn nào chuyên về cái này tư vấn hộ mình với

Chỉnh sửa lần cuối:

Nhà mình đi dây truyền hình âm tường, đợt này có khuyến mại nên đăng ký thêm cái gói K+. Mấy chú truyền hình cáp đến thử thì bảo tín hiệu kém do đi dây âm tường, mua thêm bộ khuyếch đại khoảng 9trieu nữa thì mới đủ tín hiệu phát HD, mình thấy hơi đắt, ko biết có bị nâng giá ko?.

Mình muốn hỏi cái bạn xem giờ nên mua của bên VTVCab hay mua ngoài, nhà cháu dùng 4tivi thì nên mua của bọn nào là tốt nhất. Bạn nào chuyên về cái này tư vấn hộ mình với

nhà mình cũng đi âm tường đây, 3 tivi 3 đầu HD và cũng phải dùng bộ khuếch đại thì mới xem đc, nhưng mà mình ko biết giá, nhưng cũng k nghĩ là phải dùng hẳn loại 9 triệu mới xem đc đâu, ra mấy chỗ bán đồ điện tử mua cũng đc mà cần gì mua của nhà đài

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Nhà mình đi dây truyền hình âm tường, đợt này có khuyến mại nên đăng ký thêm cái gói K+. Mấy chú truyền hình cáp đến thử thì bảo tín hiệu kém do đi dây âm tường, mua thêm bộ khuyếch đại khoảng 9trieu nữa thì mới đủ tín hiệu phát HD, mình thấy hơi đắt, ko biết có bị nâng giá ko?.

Mình muốn hỏi cái bạn xem giờ nên mua của bên VTVCab hay mua ngoài, nhà cháu dùng 4tivi thì nên mua của bọn nào là tốt nhất. Bạn nào chuyên về cái này tư vấn hộ mình với

3 tv thôi. nếu 4 tv phải kí thêm hợp đồng. còn bộ khuếch ý giá niêm yết hình như có 5 củ thôi thì phải
trên này toàn các bác đại gia. 3 4 HD ầm ầm. nhà mình 1 HD 2 analog còn thấy tốn kém :D

langtuphidao

Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Nhà mình đi dây truyền hình âm tường, đợt này có khuyến mại nên đăng ký thêm cái gói K+. Mấy chú truyền hình cáp đến thử thì bảo tín hiệu kém do đi dây âm tường, mua thêm bộ khuyếch đại khoảng 900k nữa thì mới đủ tín hiệu phát HD, mình thấy hơi đắt, ko biết có bị nâng giá ko?.

Mình muốn hỏi cái bạn xem giờ nên mua của bên VTVCab hay mua ngoài, nhà mình dùng 4tivi thì nên mua của loại là tốt nhất. Bạn nào chuyên về cái này tư vấn hộ mình với

nhà mình cũng đi âm tường đây, 3 tivi 3 đầu HD và cũng phải dùng bộ khuếch đại thì mới xem đc, nhưng mà mình ko biết giá, nhưng cũng k nghĩ là phải dùng hẳn loại 9 triệu mới xem đc đâu, ra mấy chỗ bán đồ điện tử mua cũng đc mà cần gì mua của nhà đài

3 tv thôi. nếu 4 tv phải kí thêm hợp đồng. còn bộ khuếch ý giá niêm yết hình như có 5 củ thôi thì phải
trên này toàn các bác đại gia. 3 4 HD ầm ầm. nhà mình 1 HD 2 analog còn thấy tốn kém :D

sorry các bác mình ghi nhầm, bộ khuyếch đại giá 900k (ko phải 9trieu) giá 900k là đúng giá thị trường ko các bác? sao mắc quá vậy?
Nhà mình có 4 tivi nhưng xài 1 tivi cho HD thôi, 3tivi còn lại xem analog bình thường

titani

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

sorry các bác mình ghi nhầm, bộ khuyếch đại giá 900k (ko phải 9trieu) giá 900k là đúng giá thị trường ko các bác? sao mắc quá vậy?
Nhà mình có 4 tivi nhưng xài 1 tivi cho HD thôi, 3tivi còn lại xem analog bình thường

Bộ khuếch đại chắc là Pacific DA20, giá thị trường tầm 600k-700k, 900k là luôn công với lại xem như chi phí nếu gắn ko ưng í, bác có thể ko lấy. Còn mua ngoài tự gắn thì ko ưng í ko trả lại đc.

hôm qua bác ghi 9tr làm em sốc quá. mà không đăng nhập được dd. nên hôm nay vô cmt thì bác chuyển thành 900k rồi :v :D

langtuphidao

Đầu KTS mình xem tivi xong là tắt tivi thì tắt luôn đầu KTS hay chỉ tắt tivi thôi, để KTS nó tự tắt vậy các bác? sử dụng ntn thì bền hơn?

Mấy cái kênh Tài Chính Đầu Tư như INFO TV, INVEST TV trên VTVCab lần lượt biết mất nhỉ @@
P/s: Bác SCTV cũng vừa mới truyền dẫn kênh này về nhà được 2 tuần (VTVCab15) :))

tqucbo

Member

Khi nào thì THVL2 lên sóng trở lại VTVcab đây các bác? Tại sao VTVcab lại phải cắt kênh này? Bây giờ em không còn cơ hội để xem lại Solo cùng Bolero vào 11:45 ngày kế tiếp rồi. Năm ngoái không có cái phát lại này thì cắt thfi em không chẳng quan tâm gì. Bây giờ thì có các phát lại Solo cùng Bolero, Cười xuyên Việt, Người hùng tí hon,... vào buổi trưa rồi nên VTVcab phải lên sóng THVL2 lại thôi.

SCTV với VTVcab đổi kênh cũng đáng lắm nhỉ. Kênh M channel thấy phát nhiều phim hành động.

phamtug

Active Member

Kênh này ko phải của fox của fox là channel M còn kênh này của vtvcab M viết tắt của phái mạnh ấy

M Channel có phải là kênh Mnet của CJ Hàn Quốc và FOX hợp tác không bac?
I don´t know. Hình như Fox chỉ hợp tác 1 năm này với SCTV16. Mong M channel chiếu nhiều bóng :)). Mới mở lên thấy ấn tượng hơn VTC5 :)) rồi .

phamtug

Active Member

Mh chỉ cần kênh Fox thôi là đủ quá hay luôn nhưng ở vn muốn lên hay phát sóng 1 kênh bất kì phức tạp lắm nhiều yếu tố

Thế là bye bye mấy kênh tài chính đầu tư trên VTVCab, hết Info TV giờ lại đến Invest TV :)) e cũng hay xem mấy kênh tin tức đó, giờ chắc còn mỗi VITV thôi :)

Mh chỉ cần kênh Fox thôi là đủ quá hay luôn nhưng ở vn muốn lên hay phát sóng 1 kênh bất kì phức tạp lắm nhiều yếu tố

Chuẩn bác, giờ thêm kênh nước ngoài ở VN là hơi bị khó luôn, thế nên chả nhà đài nào thêm kênh nước ngoài @@

Bên trên