Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phamtug

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Nhắc tới THVL, sao không ai dám lên tiếng đòi VTVcab cho lên lại kênh THVL2 nhỉ? Bây giờ chương trình của THVL2 đã hay hơn rất nhiều so với thời điểm nó bị cắt. Rất muốn THVL2 lên sóng lại để em được xem Solo cùng Bolero vào 11:40 thứ bảy trên THVL2.

vấn đề chả ai quan tâm ko phải cứ thích cái j là đòi phải có đc đâu xét về khía cạnh vĩnh long là đài lớn ở địa phương nên nó cũng có giá cả đấy giả dụ như nó ko muốn đưa kênh VL2 lên vtvcab nữa thì đòi phát bằng mắt à thích xem chương trình đó thì lên tạm trên mạng xem

Nói trước là ko có ý hùa vào ném đá nhé, nhưng mà thấy bác nói cái gì mà ko ai "dám" là thấy hơi phản cảm nha. Là vì ko ai thèm ý chứ, bác thích thì tự lên mà đòi =)) nói thật là mình chỉ xem những kênh nào có HD thôi, còn chương trình nào mà công ty sản xuất có HD thì mình tự lên youtube xem cho sướng, xem trên tivi ko có HD làm gì cho khổ

ủa vtvcab kts tại tphcm có kênh thvl ko mấy bác....đang tính chuyển qua mà thấy trên web vtvcab.vn ko thấy kênh thvl nên hơi nãn :)

ủa vtvcab kts tại tphcm có kênh thvl ko mấy bác....đang tính chuyển qua mà thấy trên web vtvcab.vn ko thấy kênh thvl nên hơi nãn :)

Bác nhìn không kĩ rồi. Bảng kênh trên website VTVcab có kênh Vĩnh Long 1 đó ạ.

Ở các khu vực mà VTVcab trực tiếp triển khai dịch vụ như HN, TP HCM thì bảng kênh không có gì khác nhau đâu ạ

dark_devil_90

Well-Known Member

HBO nó mới có thuyết minh từ bao h nhỉ :D
thấy gần đây có nhiều fim có TV :3
à mà đôi lúc thấy cái hình tròn màu xanh góc bên trái, bác nào biết đó là gì ko ?

phamtug

Active Member

Mới thôi từ mùng 1 đã bắt đầu có HBO song ngữ

vulinh68

Member

Chưa ở đâu có Vĩnh Long HD đâu bác ạ.
Chuyện sản xuất được nội dung HD và đưa được nội dung HD lên mạng nó dễ hơn nhiều việc thiết lập và truyền dẫn phát sóng một kênh truyền hình HD nên là hiện chưa có kênh Vĩnh Long HD.
Với cả các chương trình giải trí trên kênh Vĩnh Long (và các đài khác) hầu như đều là do các công ty truyền thông đối tác sản xuất, họ cũng là người up các video này lên, do đó đương nhiên họ nắm bản video gốc chất lượng cao :D
Tại mình thấy trên Youtube cũng có logo kênh THVL1 nên tưởng có kênh HD :D

Logo đấy là bắn vào để thể hiện bản quyền chương trình, giống mấy chương trình của VTV3 trên youtube do công ty upload lên đấy!

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

đồng ý với bác. k thể hiểu nổi luôn. htv9 nhìn mù mịt như nồi lẩu sôi. có thù oán gì với kênh ý hay sao chả biết
đáng nhẽ nên dìm hàng đống kênh sctv hơn :))

Bác gọi kỹ thuật đến chỉnh có khi kênh đó sẽ nét vì bộ chia ở ngoài cột có thể kích theo tần số, nhưng khi đó có thể sẽ có kênh khác bị nhiễu. Đây là nhược điểm truyền hình anlogue mà, can nhiễu nhiều.

Vinh20

Well-Known Member

hề hề, kênh đó chỉ bị ở cái TV trong nhà bị xa đến gần 20 m so với cổng vào mà bác. Chứ 2 cái TV phía ngoài lại bình thường xem net.
Kênh đó em cũng ít coi nên ko quan tâm lắm.
Chỉ hơi cú là bọn cab nó để trống 2 vị trí trước kênh HTV7 chả hiểu để cho kênh nào vào nữa.

haipvg

Well-Known Member

hề hề, kênh đó chỉ bị ở cái TV trong nhà bị xa đến gần 20 m so với cổng vào mà bác. Chứ 2 cái TV phía ngoài lại bình thường xem net.
Kênh đó em cũng ít coi nên ko quan tâm lắm.
Chỉ hơi cú là bọn cab nó để trống 2 vị trí trước kênh HTV7 chả hiểu để cho kênh nào vào nữa.

Vậy thì đúng rồi, nó ở xa nên bị nhiễu. Nếu như bác lắp được bộ chia có hiệu chỉnh được thì cải ở trong cũng nét thôi.

thebluez

Active Member

sao bây giờ cái trang tv24 nó không xem online được mấy kênh như TTTV, BDTV hay Fox Sprts nữa nhỉ?
Toàn là của SCTV thôi :(

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

sao bây giờ cái trang tv24 nó không xem online được mấy kênh như TTTV, BDTV hay Fox Sprts nữa nhỉ?

vtvcab ngừng phát sóng online các kênh của nó do k có bản quyền phát c1 online. phát như thế thì dân tình xem online đc hết à :D
vtvplus, fpt play đều có thông báo đấy từ lâu rồi. sctv quen kiểu chống luật rồi nên chắc phát lậu. đến giờ thì cũng phải ngừng thôi

Vinh20

Well-Known Member

Tiếc mà, thực ra cái tv24 khá là tiện chứ mấy ông VTVcab có trang vtvplay.vn, hồi xưa phát miễn phí giờ toàn thu phí hết. Chứ ai chỉ cần có mạng internet thì coi tv24 cũng khá ngon, toàn bộ các kênh của SCTV với vài kênh xem cũng sướng mà. (quan trọng hổng mất tiền)
Tiếc nhất là cái fptplay và sctv đều phải gỡ kênh CNN khỏi hệ thống online của nó rồi :(

Q@tv

Member

Tiếc mà, thực ra cái tv24 khá là tiện chứ mấy ông VTVcab có trang vtvplay.vn, hồi xưa phát miễn phí giờ toàn thu phí hết. Chứ ai chỉ cần có mạng internet thì coi tv24 cũng khá ngon, toàn bộ các kênh của SCTV với vài kênh xem cũng sướng mà. (quan trọng hổng mất tiền)
Tiếc nhất là cái fptplay và sctv đều phải gỡ kênh CNN khỏi hệ thống online của nó rồi :(
tv24 rồi cũng sẽ thu phí thôi bác ơi :))

thebluez

Active Member

tiếc vậy, giờ vào cơ quan hết cơ hội xem TV luôn

Vinh20

Well-Known Member

tiếc vậy, giờ vào cơ quan hết cơ hội xem TV luôn

Sao thế bác, vô mấy trang Fptplay và Tv24 xem vẫn ngon lành cành đào mà bác!
SCTV thì thêm được vài kênh thôi chứ vô fptplay, vtc.com.vn và cả VTVgo xem ngon hết mà!

---------- Post added 07-01-2016 at 22:02 ----------

tv24 rồi cũng sẽ thu phí thôi bác ơi :))

Vẫn chưa thấy thu phí mà biết đâu SCTV làm việc thiện mới cả phát thế họ thu quảng cáo cũng nhiều mà!

ối zời ơi

Active Member
à các bác cho e hỏi tí. cái lỗ loop out đằng sau đầu thu có thể tận dụng đc để chia thêm analog cho tv thứ 4 nữa k nhể :D

Bên trên