Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Cụ ben lí luận cứng thật đấy :)) e kết cụ nhất ở cái box này :)) đọc cmt mà không nhịn đc cười :))
Còn net của cab thì dùng còn chán hơn cả 3G nó bóp băng thông ý chứ :))

Cảm ơn cụ :)) iem là iem thấy bất bình hộ các kuj thôi :))

Còn nét của mấy ô SCTV hay VTVCab đều là cáp đồng (ADSL) tốc độ bằng thế nào đc so vs cáp quang (FTTH) của mấy ông viễn thông như :VNPT,Viettel hay FPT :))

Hơn nữa chất lượng tín hiệu TH cáp trên hạ tầng đồng bằng thế nào đc so vs trên hạ tầng quang ;))

ối zời ơi

Active Member
e mới nối cổng loop out trên stb để xem analog cho tv thứ 4. bình thường cắm nguồn stb với ổ điện có công tắc, k dùng thì tắt phụt công tắc đi, nhưng giờ mà tắt đi thì cái tv thứ 4 analog kia nhiễu k xem nổi :(
đành để standby thôi. các bác cho hỏi về lâu có hại gì k

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Làm sao mà hại gì đc, cũng như tivi tắt đi thì cũng là standby mà, máy laptop shutdown thì cũng vẫn là standby mà

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

nó chỉ cho lắp HD thôi. k xem đc analog. chày cối cắm đầu cáp vào tv dò analog cũng k lên đc gì đâu. như kiểu số hóa xong cắm anten trực tiếp vào tv đấy :D
e có chứng kiến rồi, hỏi vài người rồi. còn 1 số bác có phép thần thánh gì đó để vẫn xem đc thì hiểu biết hạn hẹp của e chưa với tới đc ;))

Bác lấy dây angten thử cắm vào cổng RF out trên đầu thu HD/SD SCTV sau đó dẫn cắm vào TV phụ xem có thu đc analog của SCTV ko :D

Lưu ý là đầu thu đó luôn luôn phải để bật (chế đọ stanby) nhá :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Bác lấy dây angten thử cắm vào cổng RF out trên đầu thu HD/SD SCTV sau đó dẫn cắm vào TV phụ xem có thu đc analog của SCTV ko :D

Lưu ý là đầu thu đó luôn luôn phải để bật (chế đọ stanby) nhá :D
Hình như k được đâu bác à :)) e thử rồi cắm vào rồi dò tự động 5 phút chả nổi 1 kênh nào :))

pro wa

Active Member

em củng dùng cáp vtv hôm bửa dùng cáp này dò bằng đầu thu dvb có tích hợp trong tv được 192 kênh,có hd luôn mà xem được có 16 kênh thôi còn lại báo là tần số bị đổi
rồi hôm sao mấy em bên vtvcab gọi hỏi bộ nhà anh xài đầu thu dvb vtvhd hả nói là thuê bao sắp hết hạng hỏi có muốn nạp nữa ko
zaj em xài như zaj bên kia nó biết hả mn

Chắc TV của bác đời mới nên có tích hợp DVB-C nên nó mới dò ra như vậy :)) nhưng VTVCab bảo mật kinh lắm khóa mã gần như hết tất cả kênh :)) bác muốn xem HD VTVCab thì phải nạp tiền mua thẻ giải mã thoai :))

ối zời ơi

Active Member
đúng là cái tên nói lên tất cả. tv của bác kì diệu thật. thường thì vtvcab mà hết hạn thì chỉ xem đc có 3 kênh thôi :)) mà gọi nó ý kiến thêm vtc2 đến vài lần rồi, từ nịnh nọt đến đe dọa mà vẫn k đc :(
mà hôm nay mất hàng loạt lịch phát sóng các kênh. star movies, yan, 2 kênh nat geo, an viên, mtv. nói chung rất nhiều. 9 kênh vtv hd thì vẫn đầy đủ chi tiết như thường lệ :|

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

mà hôm nay mất hàng loạt lịch phát sóng các kênh. star movies, yan, 2 kênh nat geo, an viên, mtv. nói chung rất nhiều. 9 kênh vtv hd thì vẫn đầy đủ chi tiết như thường lệ :|

lịch EPG thì chỉ mặc định 1 tháng thôi hết cái tháng đó họ phải up lên tiếp thì mới có vừa kiểm tra xog đã có tầm 20 kênh nước ngoài có EPG lại r còn lại cũng hòm hòm, r dần dần có lại hết ấy mà :D

phamtug

Active Member

Bị lag 2 post

Chỉnh sửa lần cuối:

đêm chủ nhật sang thứ Hai còn thấy VTV8 với VTV9 treo logo hoa Tết nhưng mà sáng ra thấy logo thường.
chắc là từ xưa là mấy kênh khu vực treo từ 23 Chạp mà giờ thành kênh quốc gia phải theo lịch nghỉ.
mà từ xưa thì 6 kênh quốc gia đều chập thành VTV từ 17h đêm giao thừa, năm nay thì 9 kênh k biết thế nào

tqucbo

Member

đêm chủ nhật sang thứ Hai còn thấy VTV8 với VTV9 treo logo hoa Tết nhưng mà sáng ra thấy logo thường.
chắc là từ xưa là mấy kênh khu vực treo từ 23 Chạp mà giờ thành kênh quốc gia phải theo lịch nghỉ.
mà từ xưa thì 6 kênh quốc gia đều chập thành VTV từ 17h đêm giao thừa, năm nay thì 9 kênh k biết thế nào

Với tình trạng kiểu này, em nghĩ sẽ không chập kênh lại thành kênh VTV đâu. Kênh VTV nào vẫn là VTV đó. Nhưng mà các kênh sẽ cùng phát sóng một chương trình. Chừng nào mà VTV tại Hà Nội quảng lí hệ thống phát sóng VTV8 và VTV9 (điều chỉnh kích thước biểu tượng các kênh SD cho bằng các kênh VTV SD khác, chèn thêm chữ HD và điểu chỉnh kích thước cho bằng các kênh VTV khác, hiệu ứng xuất hiện tên chương trình, phông chữ, cỡ chữ giống các kênh VTV khác trừ VTV7, thiết kế lại phần đồng hồ ở góc trái phía dưới màn hình sao cho giống với lại các kênh VTV khác) thì lúc đó mới tiến hành chập lại thành kênh VTV. (Quảng lí hệ thống phát sóng chứ không quảng lí mặt nội dung)
Em nghĩ năm nay, em sẽ được xem thời sự 19:00 trên sóng VTV6. Em thích điều này.

ối zời ơi

Active Member
như vậy an viên và mobifone đã cùng nhau sinh hạ 1 logo mới cho vài kênh :))
bọn an viên hình như nó đặt tiêu chí là logo càng to, càng nhiều chữ càng tốt thì phải

datuan07

Member

Kênh HTV9 và HTV7 khi quảng cáo giới thiệu về HTVC mở tiếng to lên đột biến, các bác cùng lên tiếng với VTVCab xử lý vụ này với. Thanks !

Vinh20

Well-Known Member

như vậy an viên và mobifone đã cùng nhau sinh hạ 1 logo mới cho vài kênh :))
bọn an viên hình như nó đặt tiêu chí là logo càng to, càng nhiều chữ càng tốt thì phải

Chắc để dễ nhìn chăng, nói chung thỉnh thoảng xem TV cùng lúc 4 góc 4 logo nhìn cũng ... thú phết
Mà tiếc nhỉ, mod của box này để Phụ lục SCTV với AVG
Cứ cho là SCTV có số thuê bao nhiều (VTcab kém có tý) nhưng AVG tèo rồi chưa đổi thành ... Mobifone nhể :v

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Chắc để dễ nhìn chăng, nói chung thỉnh thoảng xem TV cùng lúc 4 góc 4 logo nhìn cũng ... thú phết
Cứ cho là SCTV có số thuê bao nhiều (VTcab kém có tý) nhưng AVG tèo rồi chưa đổi thành ... Mobifone nhể :v

mấy kênh an viên cùng lắm là 3 logo thôi. đâu ra mà 4 :))
mà kể cũng lạ. bọn an viên nó cộp logo lên tất cả các kênh k phải nó sản xuất. từ các kênh vtv đến các kênh địa phương. có đài nào làm kiểu ý k chả biết :|

- Hôm nay mở đầu thu ầm ầm chẳng thấy thay đổi gì? Có bác nào biết có gì thay đổi không? - Thật là bực mình khi thấy SCTV tăng hai kênh HTV7 HD và HTV9 HD, trong khi VTVcab HD cứ không chịu, dù đã yêu cầu lên kênh này đến n lần rồi: http://www.sctv.com.vn/tin-tuc/tin-...hd-va-htv9-hd-tren-he-thong-thc-cua-sctv.html

thay đổi à. có đấy. mất cả trưa để tìm ra. nó đổi tên vtvcab19 từ "kenh phim" thành "film tv" :))
mình thì tưởng có vtc2. cũng đề nghị k biết bao nhiêu lần rồi

nexus9x

Well-Known Member

Mod box thì sao có quyền đc hả bác. Cũng chỉ là người vác tù và thui, muốn đổi subbox con thì cần có ý kiến đề xuất cho anh em BQT cùng tham khảo thì lúc đó ae cùng đồng ý thì Admin code mới đổi tên đc :D mà nếu subbox đó lại là subbox của đối tác nữa thì lại càng khó nữa bác ạ

tqucbo

Member

Cuối cùng mới có thời gian để xin các kênh: VTC2, An Ninh Thế Giới, HTV7 HD, HTV9 HD, HTVC Thuần Việt SD, HTVC Phim SD, Asian Food Channel, Da Vinci Learning, Toonami.
Thì được trả lời như sau:
Lần 1: Em chân thành cảm ơn những ý kiến và đề nghị của anh. Bên em sẽ cố gắng lên sóng trong thời gian sớm nhất.
Lần 2: Em chân thành cảm ơn những ý kiến và đề nghị của anh. Chừng nào mà có nhiều người cũng yêu cầu các kênh như vậy bên em lên sóng thì bên em mới lên sóng.
Các bác nghĩ sao, chứ em không chịu được cái câu cuối cùng. Ngay ngày mai, SCTV sẽ được phát HTV7 HD và HTV9 HD. Như vậy, sẽ chỉ còn một mình VTVcab không phát HTV7 HD và HTV9 HD.

phamtug

Active Member

Thì kệ chứ sao nữa chú xin lắm mà làm j :)) khi nào cảm thấy cần thì họ sẽ lên sóng chứ ở ngoài này như a chỉ hay xem mấy kênh thể thao hoặc kênh quốc tế thôi chứ mấy đài truyền hình khu vực, địa phương hầu như ko xem bao giờ nên với a ko quan trọng mà côg nhận chú e cũng chật vật đi xin kênh phết =)) còn mấy kênh quốc tế còn lại kia thì yên tâm r họ sẽ cho lên sóng lần lượt phải chờ cho việt hóa đầy đủ và tăng theo lộ trình cái này mấy ôg sếp quyết chứ mấy e tổng đài viên ko quyết đc trog 40 kênh quốc tế đc cấp phép vtvcab phát gần hết r còn vài mống kia thôi

Bên trên