Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

tmn

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

À dv vtvcab on có giới hạn thiết bị đăng nhập bác nhé mh dùng 1 cái trên smart phone và 1 cái trên pc r thử dùng đt khác vào nó k cho đăng nhập dv này của vtvcab nó có bảo mật nên k down video hay chụp ảnh màn hình khi trog quá trình xem

Bác cho em hỏi hết 1 tháng free thì vtvcab có thu phí ko nhỉ?

phamtug

Active Member

E cũng k rõ nữa hiện e vẫn dùng đc bt chả thấy nó báo thu phí j

Đúng rồi ở Mỹ họ bỏ chữ HD khỏi logo lâu rồi, bh bắt đầu đến khu vực mình.
Không may thay nước mình có xu hướng theo bọn tàu khựa :(( bạn nào đi du lịch trung quốc sẽ biết bên ấy luật quy định là chặn hết trang web quốc tế và ko phát các kênh quốc tế. Chỉ còn lại các kênh của chúng nó thì logo với quảng cáo với thông tin phủ kín đầy 4 góc màn hình :<

thered

Member

Từ 1.4 giá gói kênh K+ là 125k, bằng đúng thuê bao TH K+. Vẫn chát quá.

Vinh20

Well-Known Member

Không phải chát mà là quá ĐẮT.Một tháng đã mất 160k cho đủ các kênh. Thêm 4 kênh K+ cùng lắm chỉ 50-80 sẽ hợp lý. vì 100k 4 kênh K sao bằng các kênh kia hix hix. =="

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Không phải chát mà là quá ĐẮT.Một tháng đã mất 160k cho đủ các kênh. Thêm 4 kênh K+ cùng lắm chỉ 50-80 sẽ hợp lý. vì 100k 4 kênh K sao bằng các kênh kia hix hix. =="

đọc báo mấy bài về vụ ông cà cộng chuẩn bị đi đêm mua bản quyền epl thấy giám đốc cà cộng phát biểu "chúng tôi đang hướng đến là kênh thể thao hàng đầu, chúng tôi cũng đang có chính sách phân phối gói kênh cho các đối tác khác với giá RẤT BÌNH DÂN"
cười đau hết cả ruột =))

Đúng rồi ở Mỹ họ bỏ chữ HD khỏi logo lâu rồi, bh bắt đầu đến khu vực mình.
Không may thay nước mình có xu hướng theo bọn tàu khựa :(( bạn nào đi du lịch trung quốc sẽ biết bên ấy luật quy định là chặn hết trang web quốc tế và ko phát các kênh quốc tế. Chỉ còn lại các kênh của chúng nó thì logo với quảng cáo với thông tin phủ kín đầy 4 góc màn hình :<

Công nhận với bác là xem mấy kênh Tàu trông ngổn ngang hết cả màn hình vì cái đống chữ với logo chèn to tướng các góc

Và một ví dụ không thể tiêu biểu hơn tại Việt Nam...

ttung94

Active Member

Công nhận với bác là xem mấy kênh Tàu trông ngổn ngang hết cả màn hình vì cái đống chữ với logo chèn to tướng các góc

Và một ví dụ không thể tiêu biểu hơn tại Việt Nam...

Ví dụ phải là như thế này bác này =))

Từ trái sang: VTV6 - MyTV - NCM - BTV - Hà Nội 2

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

:)) logo j mà khiếp thế này tầng trồng tầng

Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ví dụ phải là như thế này bác này =))

Từ trái sang: VTV6 - MyTV - NCM - BTV - Hà Nội 2

Em xin dự đoán thứ tự như sau: VTV6 phát tín hiệu gốc -> NCM tiếp sóng -> Hà Nội 2 thân với AVG nên tiếp sóng NCM -> Bắc Ninh tiếp sóng Hà Nội 2 -> MyTV có kênh Bắc Ninh và chèn logo MyTV lên 8-}

Cho bác nào thắc mắc vì sao đầu thu lại scan ầm ầm nhé: ko tăng kênh nào đâu, đang test kênh thôi, xoá cái kênh htvc khoá mã test ở tần số 858MHz đi và lại test 1 kênh 4K, tên kênh là 4K DEMO, nói chung là vẫn chỉ thấy tiếng ko thấy được đường hình

có bác nào biết cách tắt dò lại kênh của đầu K+ ko ah? Cứ tắt nguồn đầu thu (tắt bằng đk) bật lại là nó lại dò kênh.

ối zời ơi

Active Member

ngày hôm nay bị cái gì mà dò ác liệt thế
sáng 6h dậy xem update c1 thấy dò. 11 rưỡi về nhà bật lên dò. ăn trưa xong 12h bật lên lại dò. tối về bật lên dò tiếp
kênh thì vẫn thế. ông htvc du lịch số 400 vẫn nằm lù lù nguyên đấy :|

thebluez

Active Member

Chương trình Nhà vô địch đâu mất rồi???

phamtug

Active Member

tối nay scan đầu thu nguyên nhân là phát sóng lại kênh CNBC còn ban ngày scan là TEST kênh 4K 4K-DEMO

Tổng hợp lại tình hình scan từ sau khi tớ post tối qua nhé: sau khi xoá hết các kênh test ở 858MHz thì một lúc sau phát nguyên xi 20 kênh giống hệt 770MHz vào 858MHz, sau đó đến sáng bật lên lại thấy xoá đống đấy đi và kênh HTVC DU LỊCH và 4K DEMO quay trở lại vị trí 400 và 401, rồi sau đó lại điều chỉnh liên tục nên đầu thu scan liên tục, lúc tối vừa xong thì phát kênh CNBC trở lại vị trí 230 nên lại scan lần nữa ôi mệt vđ hết cả hơi

Bên trên