Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

tqucbo

Member

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Vậy chứ sao VTC, FPT và NEXTTV lại có trọn bộ các kênh HTV và HTVC, không sót một kênh nào? Còn những truyền hình trả tiền khác có phát sóng các kênh HTV và HTVC (VTVcab) thì có kênh này mà không có kênh kia. Có một thiên vị không hề nhẹ ở đây. Em thấy trong cái nhóm kênh HTV và HTVC thì HTV7 HD, HTV9 HC và HTVC Thuần Việt SD là nội dung dung được nhất, chất lượng nhất.
Mà đến đây thì em có nghĩ đến điều này: Các bác ngoài Bắc thì chắc cũng không xem HTVC Thuần Việt SD đâu, chỉ xem HTV7 HD và HTV9 HD thôi nếu có lên. Các bác trong Nam đây thì xem nhiều hơn. Mạng HTVC thì có ở TP. HCM, Bình Dương và Đắk Nông. DCB-T2 thì không phải tỉnh thành nào của miền Nam cũng có. Vậy các bác trong Nam đây đang xài VTVcab mà muốn xem thêm HTV7 HD, HTV9 HD và HTVC Thuần Việt SD thì xem ở đâu? Lắp thêm VTC à? Để xem trên VTC thì phải trả ít là 75.000đ (Gói cơ bản: 60.000đ, Gói kênh HTV: 15.000đ, không áp dụng Gói kênh HTV cho Gói phổ thông: 30.000đ). Tốn ít nhất 75.000 đ chỉ để xem hai kênh HD và một kênh SD mới. Liệu các bác miền Nam chịu bỏ ra không? Trong khi với khả năng tài chính và thương hiệu của VTVcab thì VTVcab hoàn toàn có thể lên sóng ba kênh này với giá thuê bao không thay đổi hoặc tăng giá rất ít. Trong mạng truyền hình trả tiền thì chỉ có VTVcab có đủ 09 kênh quảng bá VTV với chất lượng HD. VTVcab có thể đàm phán với HTVC được mà. HTVC sẽ có quyền được phát sóng đủ 09 kênh HD của VTV trong khi VTVcab sẽ có quyền phát sóng HTV7 HD, HTV9 HD và HTVC Thuần Việt SD. Hai bên cùng có lợi, đỡ phải trả tiền bản quyền cho nhau và khán giả, khách hàng biết đến kênh của mình nhiều hơn.

vtc k có mấy kênh HD của htvc đâu, fpt cũng thiếu 1 2 kênh. chẳng đài nào "có đủ" cả. bác check lại đi
cái gì cũng có tính cạnh tranh của nó. k phải cứ "có thể đàm phán" là đơn giản đâu. k biết bác đang làm nghề gì chứ làm ăn kinh tế mà bác nghĩ đơn giản quá
bác nói "với khả năng tài chính thì hoàn toàn có thể lên sóng". bỏ cả đống tiền rồi mất trắng bản quyền c1 c2 thì tiềm năng tài chính ở đâu giờ này. cạnh tranh mà lúc nào cũng tính "nhờ khách hàng mà đôi bên cùng có lợi" thì chỉ có trên phim, hoặc trừ khi cả 2 thằng cùng đang trên đà phi xuống dốc. như nokia với microsoft, hoặc vov cưới nhau với vtc thôi
bác nhìn xem an viên có nát k. đến nát như thế mà nó còn k bán hết kênh cho vtvcab. cái gì cũng phải giữ lại 1 ít làm đặc sản riêng. bác đòi hỏi thế e thấy quá thật. bác còn định tăng giá thuê bao đến đâu nữa. ở HN trong tầm chục năm nay đã tăng từ 65k lên 110k rồi. trong tphcm có 150k xem 3 HD. ngoài HN này 1 HD đã 160k rồi
e nghĩ bác nên quay về htvc đi. đúng là cái đấy sinh ra cho người miền nam rồi. còn chẳng có cái gì là hoàn hảo đâu
Hơi đáng tiếc là ko có htv7 HD và htv9 HD !
Mình yêu cầu có dc đáp ứng ko?

đừng hi vọng. e quen 1 bà hơn 1 tuổi, bà đấy quen bộ phận bên vtvcab. lên kênh gì cắt kênh gì do nhà đài lên kế hoạch từ lâu rồi. bác tưởng quyền khách hàng của bác mà to à. tổng đài nó ậm ừ cho bác mừng thôi

ối zời ơi

Active Member
mà cái cần nhất bây giờ là e muốn bọn này update cái lịch phát sóng cho đầy đủ
ngoài 9 kênh vtv, vài kênh vtvcab với các kênh nước ngoài thì chả còn EPG của kênh nào. đợt trc thì rõ là đầy đủ
thời buổi số hóa mà có cái đơn giản thế cũng k update. thế này khác gì analog

tqucbo

Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

vtc k có mấy kênh HD của htvc đâu, fpt cũng thiếu 1 2 kênh. chẳng đài nào "có đủ" cả. bác check lại đi
cái gì cũng có tính cạnh tranh của nó. k phải cứ "có thể đàm phán" là đơn giản đâu. k biết bác đang làm nghề gì chứ làm ăn kinh tế mà bác nghĩ đơn giản quá
bác nói "với khả năng tài chính thì hoàn toàn có thể lên sóng". bỏ cả đống tiền rồi mất trắng bản quyền c1 c2 thì tiềm năng tài chính ở đâu giờ này. cạnh tranh mà lúc nào cũng tính "nhờ khách hàng mà đôi bên cùng có lợi" thì chỉ có trên phim, hoặc trừ khi cả 2 thằng cùng đang trên đà phi xuống dốc. như nokia với microsoft, hoặc vov cưới nhau với vtc thôi
bác nhìn xem an viên có nát k. đến nát như thế mà nó còn k bán hết kênh cho vtvcab. cái gì cũng phải giữ lại 1 ít làm đặc sản riêng. bác đòi hỏi thế e thấy quá thật. bác còn định tăng giá thuê bao đến đâu nữa. ở HN trong tầm chục năm nay đã tăng từ 65k lên 110k rồi. trong tphcm có 150k xem 3 HD. ngoài HN này 1 HD đã 160k rồi
e nghĩ bác nên quay về htvc đi. đúng là cái đấy sinh ra cho người miền nam rồi. còn chẳng có cái gì là hoàn hảo đâu

đừng hi vọng. e quen 1 bà hơn 1 tuổi, bà đấy quen bộ phận bên vtvcab. lên kênh gì cắt kênh gì do nhà đài lên kế hoạch từ lâu rồi. bác tưởng quyền khách hàng của bác mà to à. tổng đài nó ậm ừ cho bác mừng thôi

Biết là có thể không được. Nhưng em vẫn phải ý kiến. Tại sao? Có ai giải thích: Tại sao SCTV và HTVC có thù hận với nhau, VTVcab và HTVC là đối tác của nhau nhưng tại sao HTVC lại để cho SCTV được phát HTV7 HD và HTV9 HD trong khi VTVcab thì không? Ức chế là nằm ở đó.

pro2740

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Có ai giải thích: Tại sao SCTV và HTVC có thù hận với nhau, VTVcab và HTVC là đối tác của nhau nhưng tại sao HTVC lại để cho SCTV được phát HTV7 HD và HTV9 HD trong khi VTVcab thì không? Ức chế là nằm ở đó.

tại bác ý kiến ý cò lảm nhảm nhiều quá nên VTVcab nó ghét nó ko thèm phát HTV7 HD và HTV9 HD luôn. Bác có ngon thì cắt VTVcab rồi chuyển qua nhà cung cấp khác đi xem nó có sợ không. Từ ngày xưa ông bà ta đã có câu "Vắng mợ thì chợ vẫn đông" nhé.

ối zời ơi

Active Member
công nhận. lúc đầu thấy ủng hộ cái quan sát chi tiết của bác đấy. nhưng giờ thực sự thấy sợ cái sự "cuồng nhiệt" quá mức của bác rồi đấy

Cái chú nhóc tqucbo càng ngày càng xàm xàm rồi đó. SN 99,2000 Vẫn còn học cấp 3 thì lo tắt máy mà mà học bài đi . Ở đây toàn bậc cha chú đi làm, bận trăm công nghìn việc , thỉnh thoảng tối tối rảnh rỗi mới bật TV xem vài kênh chứ thời gian đâu mà ở nhà dán mắt vào cái TV 24/24, soi mói từng kênh như nhóc được :)

Suôt ngày ý kiến ý cò, không thích thì chuyển nhà cung cấp khác mà dùng . Tiền ít đòi hít lờ thơm không khác gì bọn dùng TH An Viên, 50k đòi xem K+ . Mệt !

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Bác ơi, có người đòi quyền lợi cho anh em là rất tốt mà.
Nhưng Tqubo ơi, bạn có thể tiếp tục đấu tranh công khai trên chính fanpage của vtvcab, thethaotv chẳng hạn. Trên ấy họ quan tâm hơn, chứ ở thớt này được tầm 10 ng hay comment thôi. Nên sức mạnh nó nhỏ. hì hì, dù thế nào bạn cố lên nhé thêm được 2 kênh HD đó thì quá tốt.

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Hì hì, thì em công nhận đi làm thì quan tâm kiếm cháo đổ vào mồm thật.
Tối về bật xíu TV hoặc ngồi lướt mạng. Với mạng Internet xem được toàn kênh khủng chứ ko bèo nhèo như Vn nhưng em nó đấu tranh là tốt mà. Nhưng đấu tranh mà post ở thớt này vaifi lần thì oke chứ post nhiều thì dễ nhàn mà.
Thôi thông cảm cho bạn đó :) Cũng vì mục tiêu chung

Bạn tiêu_phong _hp gì đấy! Chả biết bạn lớn hơn nhóc kia bao nhiêu nhưng cái cách bạn nói chuyện với nhóc là: "tiền ít đòi hít lờ thơm" thì tôi nghĩ bạn não không bằng thằng nhóc ấy đâu ah! Kể mà ra đường nói kiểu ấy với tôi thì nói câu trước câu sau lo cúi đầu lụm răng rồi nhé! Người tiêu dùng với nhau không biết bảo vệ nhau thì thôi còn xỉa xói rồi tự hại nhau! Tụi vtvcab mà vô đây đọc chắc nó cười bể bụng! Nó bảo ôi cái lũ này bố cho mày ăn gì thì cứ ngậm mà ăn ăn còn đòi hỏi? Không thích ah? Phắn? Nó nghĩ vậy là do còn có những người như bạn đấy ah!

tqucbo

Member

Cái chú nhóc tqucbo càng ngày càng xàm xàm rồi đó. SN 99,2000 Vẫn còn học cấp 3 thì lo tắt máy mà mà học bài đi . Ở đây toàn bậc cha chú đi làm, bận trăm công nghìn việc , thỉnh thoảng tối tối rảnh rỗi mới bật TV xem vài kênh chứ thời gian đâu mà ở nhà dán mắt vào cái TV 24/24, soi mói từng kênh như nhóc được :)

Suôt ngày ý kiến ý cò, không thích thì chuyển nhà cung cấp khác mà dùng . Tiền ít đòi hít lờ thơm không khác gì bọn dùng TH An Viên, 50k đòi xem K+ . Mệt !

Trình độ của em tuy lớp 10-11 nhưng hiểu biết của em về truyền hình trả tiền thì không thua kém các bác kì cựu trong đây đâu đó nha. Nên bác thường xem thường em đó nha. Đâu cần thiết phải "dán" mắt vào TV 24/24 mà soi mói từng kênh đâu. Chỉ cần 1 phút là em biết VTVcab lên kênh mới hay xoá kênh hay thay đổi những gì mà không cần bật TV, nhất là vào ban đêm.

pro2740

Active Member

Bác ơi, có người đòi quyền lợi cho anh em là rất tốt mà.
Nhưng Tqubo ơi, bạn có thể tiếp tục đấu tranh công khai trên chính fanpage của vtvcab, thethaotv chẳng hạn. Trên ấy họ quan tâm hơn, chứ ở thớt này được tầm 10 ng hay comment thôi. Nên sức mạnh nó nhỏ. hì hì, dù thế nào bạn cố lên nhé thêm được 2 kênh HD đó thì quá tốt.

nói thật 1 câu "đời ko như là mơ" đâu bác ơi. Chú tqucbo còn non & ngây thơ nên nghĩ đơn giản chỉ cần góp ý lên tổng đài rồi nghe các em ấy vâng ạ, dạ dạ thì sẽ có ngay các kênh mà mình cần. Khu phố nhà mình toàn là dân xài htvc kêu gào khản cả cổ các kiểu đòi có thêm gói kênh K+ mà có đc đâu. Khu phố bạn mình toàn xài sctv cũng kêu thêm gói kênh K+ mà đến nay vẫn ko có. Đó là xem thêm gói kênh K+ phải trả thêm tiền hàng tháng chứ có fải đòi xem free đâu mà còn ko đc. Cho nên
tqucbo có kêu gào cỡ nào đi nữa mà giờ này năm sau VTVcab vẫn ko có các kênh HTV7 HD, HTV9 HD, Thuần Việt SD thì cũng là điều bình thường thôi.

pro2740

Active Member

Bạn tiêu_phong _hp gì đấy! Chả biết bạn lớn hơn nhóc kia bao nhiêu nhưng cái cách bạn nói chuyện với nhóc là: "tiền ít đòi hít lờ thơm" thì tôi nghĩ bạn não không bằng thằng nhóc ấy đâu ah! Kể mà ra đường nói kiểu ấy với tôi thì nói câu trước câu sau lo cúi đầu lụm răng rồi nhé!

Đúng là bác tiêu_phong _hp hơi quá lời thật nhưng bác bớt nóng bác ơi. Anh em tranh luận cũng ko cần gay gắt quá dẫn đến cãi nhau. Dĩ hoà vi quý mà. :D

viphanoiao

Member

Htv7 HD và htv9 HD dc rồi? Btv5 có gi đâu?
Khiếu nại là tốt

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Trình độ của em tuy lớp 10-11 nhưng hiểu biết của em về truyền hình trả tiền thì không thua kém các bác kì cựu trong đây đâu đó nha. Nên bác thường xem thường em đó nha. Đâu cần thiết phải "dán" mắt vào TV 24/24 mà soi mói từng kênh đâu. Chỉ cần 1 phút là em biết VTVcab lên kênh mới hay xoá kênh hay thay đổi những gì mà không cần bật TV, nhất là vào ban đêm.

đúng là vì trình độ e mới chỉ cấp 3, độ tuổi đang mơ mộng nhất nên e nghĩ cái gì cũng đơn giản, nhìn gì cũng màu hồng thật. cứ muốn là đc, nên e nghĩ ý kiến của e có sức nặng lớn, hiểu biết k thua ai
còn dưới góc độ của người đi làm, khi người ta phải bán sạch những gì mình có cho 1 doanh nghiệp khác, nghĩa là nó đang trên đà sập tiệm và k còn khả năng cạnh tranh rồi. nó là chuyển giao cả 1 nền tảng từ công nghệ lẫn hạ tầng. k phải cứ thích là ừ anh cho chú kênh đấy đấy, bảo khách hàng của chú về cầm điều khiển dò đi. với truyền hình nó là chuyển giao cả tín hiệu, bảo mật lẫn 1 phần chia chác nếu phát những kênh đặc sản của bên kia
khi còn bằng tuổi e, a cũng nghĩ cứ học thật giỏi, trình thật cao là có thể làm sếp, chỉ tay 5 ngón điều hành cả công ty. nhưng dần a mới hiểu cảm giác mất cả đống tiền mới thoát cảnh thất nghiệp nó thế nào
thế giới của e quanh quẩn vài quyển sgk với cái điều khiển tv nên e nghĩ thế thôi. nhà đài họ cũng phải biết giữ lấy đồng tiền mà cạnh tranh chứ. đừng so sánh tại sao nhà đài này có mà nhà đài kia k có, bất công thế nọ thế kia
thằng bạn ngày xưa k vẽ nổi cái đồ thị hàm số giờ đang vi vu trên máy bay đi giao dịch quốc tế, còn mình đỗ đh đang làm nhân viên quèn. k quen với bất công thì sao lớn nổi e. k cần cuồng nhiệt quá thế đâu. e đang làm topic này nghiêm trọng quá rồi

viphanoiao

Member

Thì cũng cho họ biết khách hàng cần gi?

tqucbo

Member

Mẹ và bà ngoại của em mới sống ngoài miền Bắc được hai năm cũng không phải dạng vừa đâu. Hỏi trực tiếp HTVC luôn ba kênh HTV7 HD, HTV9 HD và HTVC Thuần Việt - Văn Hoá. Tuy khác quan điểm và lập luận với em vì là phụ nữ, nhưng mẹ và bà cũng có chung nguyện vọng như em là muốn lên sóng ba kênh này. Nhưng mà khác em, nếu mà VTVcab không chịu lên thì mẹ và bà ngoại sẽ không coi truyền hình nữa, cắt luôn nhưng không chuyển sang mạng nào cả. Để dành tiền mua cái Android Box.

Nãy có bác nào nói VTC không có HTVC HD thì xin thưa là đúng là không có nhưng chúng ta đang bàn ở đây là HTV7 HD, HTV9 HD và HTVC Thuần Việt SD. Ba kênh này có trên VTC đó nha. TP 11119 - V - 14400 - 8PSK - 3/4 - DVB-S2 (tính đến 06/02/2016).

Chỉnh sửa lần cuối:

tqucbo

Member

Sáng hôm nay bật đầu thu VTVcab lên, thấy dò kênh là có hy vọng ba kênh đó lên sóng. Danh sâch kênh đã dội lên số 180. Tuy nhiên, kiểm tra xong thì vô cùng thất vọng vì hai kênh mới của nó là VTVcab 10 - O2 TV HD và VTVcab 15 - M Channel HD. Hiện tại thì đang ở dạng bảng màu. Qua đó, các bác thấy là VTVcab vẫn có khả năng lên sóng thêm kênh HD. Có điều nó không chịu lên mà thôi.

phamtug

Active Member

Xời kênh của nó nó muốn lên sóng lúc nào chả đc nữa là khả năng với khả ko còn mấy kênh kia thuộc TPHCM chả lqan đến nhau mà ng ta tăng kênh là theo lộ trình chứ k phải cứ có yêu cầu là lên ngay đâu còn chú thấy đòi nhiều họ k đáp ứng ngay đc thì dùng xừ mạng khác cho khỏi lăn tăn chứ 3 kênh kia t cũng k xem đến nên chả cần í kiến í cò j

Bên trên