Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phamhonghainb

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Thích thì em vẫn lắp được K+ nhưng từ hôi xài acestream em xem thích hơn.
Tiện luyện English luôn, vì acestream nó toàn truyền lại cả ESPN (Của Mỹ) với mấy kênh của UK, US nên xem khá thích.
Acestream muốn xem ổn định phải mở port và chỉnh kết nối lại bác à

Nghe các bác nói có vẻ "hấp diêm" quá :D. Bác nào có bài hướng dẫn để em luyện với. Thanks các bác!

ối zời ơi

Active Member
e mới lắp đầu HD thứ 2. quả nhiên chất lượng HD của cái đầu technicolor đúng là nát hơn trông thấy so với kaon. hoạt động thì có vẻ nóng hơn :(
còn cái kích thước thì bé như cục pin laptop. thậm chí còn mỏng hơn. bù lại cái nữa là khởi động nhanh, giao diện nhìn có phần chơi bời hơn, nhất là cái EPG :D
chiều nay anh KTV lắp ngồi kể chuyện hôm trc có 1 nhà thắc mắc đầu hỏng, sao bị đơ k xem đc. đến nhà ông ý xem thấy ông quấn túi nilon tận 4 5 lớp quanh cái đầu vì sợ bụi. nó nóng lên k thoát nhiệt đc nên nó đơ. anh KTV bảo buồn cười mà phải cố nhịn, nghĩ bụng "thế này nó mà k hỏng mới đáng để thắc mắc" =))

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

e mới lắp đầu HD thứ 2. quả nhiên chất lượng HD của cái đầu technicolor đúng là nát hơn trông thấy so với kaon. hoạt động thì có vẻ nóng hơn :(
còn cái kích thước thì bé như cục pin laptop. thậm chí còn mỏng hơn. bù lại cái nữa là khởi động nhanh, giao diện nhìn có phần chơi bời hơn, nhất là cái EPG :D
chiều nay anh KTV lắp ngồi kể chuyện hôm trc có 1 nhà thắc mắc đầu hỏng, sao bị đơ k xem đc. đến nhà ông ý xem thấy ông quấn túi nilon tận 4 5 lớp quanh cái đầu vì sợ bụi. nó nóng lên k thoát nhiệt đc nên nó đơ. anh KTV bảo buồn cười mà phải cố nhịn, nghĩ bụng "thế này nó mà k hỏng mới đáng để thắc mắc" =))
ừ hén, nói chung kiểu bố em cũng rứa, nhưng làm 1 miếng nhựa có chân đế che khỏi bụi thôi.
Nói mấy lần đầu ... free hỏng thì nó thay cái khác.
Kinh nghiệm của ng ... thay đến 5 đời đầu thu HD của VTVcab ha ha ha

phamtug

Active Member

Úi ôg đó bọc những 4 5 lớp nilon đầu nào nó chịu nổi. nhiệt tỏa ra ko có chỗ để mà thoát sạch quá hóa hỏng :)) mà bác ối zời chụp mấy pô giao diện e technicolor e chiêm ngưỡng tí :D

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Úi ôg đó bọc những 4 5 lớp nilon đầu nào nó chịu nổi. nhiệt tỏa ra ko có chỗ để mà thoát sạch quá hóa hỏng :)) mà bác ối zời chụp mấy pô giao diện e technicolor e chiêm ngưỡng tí :D

đêm khuya rảnh rỗi review sơ bộ chiều lòng các bác vậy :D
ảnh ọt có 1 số cái k hiểu sao k hiện lên trực tiếp đc. các bác bấm tạm vào link vậy
cái này là đầu thu. phải nói siêu bé và siêu mỏng :)) cái khác biệt là technicolor dùng bảo mật Nagra chứ k dùng Conax nữa
ở cuối ghi rõ Made in Thailand/Manufactured by Technicolor. đúng là hãng sản xuất đầu K+. giống về mọi thứ. thẻ giải mã đã đc cắm tụt 100% vào trong, hở đáy để lộn lên là nhìn rõ số thuê bao, và miết tay phát là lôi đc nó ra ngoài :))

cái này là điều khiển. thân dạng bar truyền thống kiểu nokia 6300, đáy vát 1 cái dốc be bé, giống y sì của K+, chỉ khác cái logo ở dưới =))
giao diện thanh chính của kênh. đúng như bác gì bên topic K+ có kêu ca. thi thoảng nó hơi đơ củ tỏi. hiện mãi mà k biến mất, mặc dù thiết lập có 5 giây, thậm chí là 3 giây :)) nhưng đc cái nom đơn giản mà khá chuyên nghiệp

giao diện list kênh, rất đơn giản
bấm trái phải thì nó chia các thể loại như này. vẫn còn nữa bên phải nhưng e lười k chụp :)) cái này với e thì k cần thiết. vì các kênh hay xem thì nhớ thứ tự rồi. còn lại chả động đến
menu thiết lập hình ảnh. như thanh thông tin kia có thể kéo xuống 2-3 giây. nhưng thi thoảng vẫn hay đứng lì ở đấy :D còn khi hình ảnh đẩy lên 1080p thì nhìn có vẻ nét ngang ngửa kaon rồi. cái này e để trên phòng e. kaon mang xuống phòng khách. chạy lên chạy xuống so kĩ rồi :))
đây là EPG. bấm ok thì có thể chuyển về dạng thông thường là 1 kênh với full list chương trình ở từng dòng dưới như thế hệ kaon
thông tin thiết bị. cái này có cả cập nhật phần mềm. k rõ có gì hay k. nhưng kể ra vẫn tốt. có update vẫn hơn :D
nhưng cái nhược điểm bực nhất của nó cũng là cái e ghét nhất ở cái đầu an viên ngày xưa. tức là thiết lập audio xong chuyển kênh đi quay lại nó lại về như cũ. nên mỗi lần mở HBO phải thêm động tác tắt thuyết minh. rất khó chịu
thêm nữa là đầu này hơi nóng. k rõ tại hôm nay thời tiết kinh khủng quá hay gì. vì cái đầu kaon cũng nóng hơn thường lệ 1 ít mặc dù e đi từ sáng đến chiều k mở tí nào. đầu nhìn trên nắp phẳng lì, k có khe hở nào. dưới đáy có 3 4 khe bé bé. nên đúng là thế thì khó thoát nhiệt thật. nhưng nóng bừng vẫn k đơ k treo gì cả. cái đấy tạm oánh giá cao
p/s: hôm nay anh KTV đến hỏi tình hình chia thêm TV. lão bảo luôn thế thì phi ra mấy cửa hàng điện nước mua cái bộ chia điện 4 cổng về đây kích tín hiệu. về nguyên tắc công việc thì như thế là sai, k đc phép mách cho khách hàng như thế. nhưng về giải pháp thì thế chả có vấn đề gì. cứ chia cho thẩm mĩ căn nhà là đc. ông này cũng vui tính =))

Chỉnh sửa lần cuối:

Vinh20

Well-Known Member

Ảnh ọt muốn hiện lên bác phải dùng cái đổi sang khung lớn, vô phần ảnh rồi chọn - upload ảnh lên hệ thống này. Thì nó mới hiện ảnh bác ơi

Vinh20

Well-Known Member

cái này là điều khiển. thân dạng bar truyền thống kiểu nokia 6300, đáy vát 1 cái dốc be bé, giống y sì của K+, chỉ khác cái logo ở dưới =))
p/s: hôm nay anh KTV đến hỏi tình hình chia thêm TV. lão bảo luôn thế thì phi ra mấy cửa hàng điện nước mua cái bộ chia điện 4 cổng về đây kích tín hiệu. về nguyên tắc công việc thì như thế là sai, k đc phép mách cho khách hàng như thế. nhưng về giải pháp thì thế chả có vấn đề gì. cứ chia cho thẩm mĩ căn nhà là đc. ông này cũng vui tính =))

Nói chung ở đâu chả thế, chia lậu suốt mà bác. Nhưng chia càng nhiều tín hiệu càng yếu lại qua ra ... chửi tín hiệu dạo này yếu thế rõ chán hix hix. Cái kênh 15 trên analog luôn bị yếu nhỉ

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Các bác tư vấn cho em là nên giữa lại VTVcab hay cắt đi để lắp K+ nhỉ?
- K+ mà lắp thì tổng thiệt hại cho 3 năm xem là 6000k.
- Tiếp tục dùng cáp thì tổng thiệt 3 năm xem là 9468K
Bên cạnh đó nhà e lại có những 3 ti vi và xem K+ trên VTVcab tín hiệu ổn định hơn! Đang hơi phân vân biết lựa chọn như thế nào các bác nhỉ?

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Nói chung ở đâu chả thế, chia lậu suốt mà bác. Nhưng chia càng nhiều tín hiệu càng yếu lại qua ra ... chửi tín hiệu dạo này yếu thế rõ chán hix hix. Cái kênh 15 trên analog luôn bị yếu nhỉ

e cũng định hỏi nó là chia thêm thì 1 tháng hết thêm bao nhiêu để trả. nhưng nó khuyên thẳng là mua bộ kích nên thôi vậy. đành lậu 1 tí vậy :)) nhà e chia thế cũng hết tv rồi. 4 cái theo bộ chia với 1 cái từ loop out của cái đầu kaon. thế là hết. có điều chả biết cái bộ kích này có đc lâu k. made in china rõ ràng là còn phải suy nghĩ. ông ktv cũng bảo cái này may rủi, cái bền hàng chục năm, cái thì phế chỉ sau vài tháng :D lần trc ông tự đi mua để chia lậu cho 1 nhà, biết là lậu nhưng nghĩ mình vì khách hàng, chả đáng bao nhiêu công, nhưng nhà đấy lại đòi bảo hành nên lần này ông bảo e đi mua để khỏi lăn tăn :))
analog nhà e thì ngoài htv9 hôm ít hôm nhiều ruồi thì 66 kênh còn lại đều ổn định. kênh 15 mặc định là vtv2 à. e sắp xếp theo ý e nên chả để ý thứ tự mặc định :D
Bên cạnh đó nhà e lại có những 3 ti vi và xem K+ trên VTVcab tín hiệu ổn định hơn! Đang hơi phân vân biết lựa chọn như thế nào các bác nhỉ?

về vấn đề kinh tế, cái này tùy điều kiện nhà bác, anh em k tư vấn đc
về tín hiệu, đương nhiên mưa gió thì khỏi nghĩ đến K+, bác có điều kiện đăng kí K+ trên vtvcab thì cứ thế mà triển. xem ra kinh tế k phải vấn đề với bác
e thì cũng có lúc lăn tăn. nhưng có mấy lần thấy ktv với chăm sóc khách hàng của bọn vtvcab nó quá nhiệt tình mà sửa chữa đến nơi đến chốn nên về sau e k nỡ bỏ. còn bóng đá thì sopcast chấp hết. e sống bao năm sv còn chơi sopcast đc thì chả có lý do gì cắt bỏ dịch vụ mình thấy ổn để sang bên mà mưa là tắt tv đi ngủ

thered

Member

nếu bác xem thể thao (bóng đá, tennis) thì dứt khoát phải là K+. Nếu không thì có thể cân nhắc. K+ rẻ hơn nhưng tín hiệu không ổn định bằng, phụ thuộc thời tiết, dùng bất tiện đối với các tv phụ.

Vinh20

Well-Known Member

có sao đâu bác, tính ra mỗi tháng thêm có 120k nói thật, nếu gia cảnh khó khăn quá thì thôi cắt đi khỏi dùng.
Chứ một tháng đi làm đều đều thì ... 120k cũng chỉ băn g bác đi ăn nhậu sang sang một bữa chứ có cái gì đâu. CÒn đắt quá thì bỏ đi.
Mở acestream, sopcast với anh em vậy :))
Em xài cái net đểu nhất của VTVcab vẫn chiến acestream tốt nè :)

Đấy em đã bảo là đầu Technicolor này cứ sao sao ý mà mọi người cứ không tin ý nhở >:D<
À không liên quan nhưng sao dạo này HDVietnam không vào được bằng trình duyệt Cốc cốc nhỉ? Dùng Chrome điện thoại, Edge trên Windows vẫn bình thường

Các bác cho em chuk kinh nghiệm, em có 3 tv, 1tv dùng đầu hd, tv 2 rõ, tv 3 nhiễu, em nuốn gắn thêm đầu hd cho tv 3 thì liệu tín hiệu đến đó đã nhiễu thì gắn đầu hd có đc ko, thử nhiều bộ chia nhưng ko dc. Nhà em thì định gắn thêm 1 thuê bao cáp nữa cho riêng tv 3 nhưng em nghĩ vậy phí quá.

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Các bác cho em chuk kinh nghiệm, em có 3 tv, 1tv dùng đầu hd, tv 2 rõ, tv 3 nhiễu, em nuốn gắn thêm đầu hd cho tv 3 thì liệu tín hiệu đến đó đã nhiễu thì gắn đầu hd có đc ko, thử nhiều bộ chia nhưng ko dc. Nhà em thì định gắn thêm 1 thuê bao cáp nữa cho riêng tv 3 nhưng em nghĩ vậy phí quá.

đầu tư riêng cho 1 cái tv thì đúng là phí quá. chả ai làm thế bao giờ :))
xem muỗi nhiều hay ít. nếu ít thì lắp HD cũng tầm tín hiệu 50 60%. xem tốt
còn phải xem muỗi đấy do tv hay dây dợ. nhiều loại tv giải mã analog hơi ngu si, hoặc đời cũ quá thì nó chỉ xơi đc 1 vài khoảng tần số thôi. bác đổi tv khác kiểm tra thử là biết. nếu nghi là tại dây thì xem cái dây đến tv đấy có bị bẻ cong hoặc bị gì k :D
nếu chưa hết thì bác ra mấy cửa hàng sửa chữa tv điện tử mua bộ kích điện về. hàng china chỉ tầm 100k thôi. khuếch tín hiệu lên là mượt mà ngay
Đấy em đã bảo là đầu Technicolor này cứ sao sao ý mà mọi người cứ không tin ý nhở >:D<
À không liên quan nhưng sao dạo này HDVietnam không vào được bằng trình duyệt Cốc cốc nhỉ? Dùng Chrome điện thoại, Edge trên Windows vẫn bình thường

đúng là cái đầu mới thua về mọi mặt so với kaon, ngoại trừ cái skin nhìn ngon hơn
còn cái độ nét thì bác để 1080p đi. nhìn đẹp hơn đấy. cũng cỡ ngang kaon đc rồi. k hiểu tại sao :))

Vinh20

Well-Known Member

HD Vietnam do vi phạm bản quyền film ảnh nhiều quá nên thậm chí google còn chặn kết quả, Cốc Cốc của VN nên HDVIETNAM bị chặn cứng luôn.

phamtug

Active Member

Ô có bác nào bị mất kênh Channel V HD ko à. sáng nay e mở chả thấy nó đâu dò lại đầu thu vẫn có nhưng bấm lưu, xog tắt đi bật lại nó dò tự động xog là mất ko lưu đc

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ô có bác nào bị mất kênh Channel V HD ko à. sáng nay e mở chả thấy nó đâu dò lại đầu thu vẫn có nhưng bấm lưu, xog tắt đi bật lại nó dò tự động xog là mất ko lưu đc

trưa nay về e mới bật. nó cũng auto dò mà chả biết là dò cái gì. chắc update lại. vẫn xem bình thường 195 kênh như cũ :D

Vinh20

Well-Known Member

Chém vừa thôi ông Vinh ạ...

Quên còn tùy nhà mạng, ở nhà mình dùng Cốc Cốc cũng không vào được HDVIETNAM. (Dù đã đổi cả DNS) phải dùng proxy hoặc truy cập trang giấu IP mới vào được. Mozila Firefox hoặc Opera Web vào vô tư!

Bên trên