Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Kyashira

Tôi chỉ muốn hỏi ai đã nâng cấp tín hiệu cáp analog vtvcab lên 150 kênh 13 kênh hd của vtvcab chưa ? Nó gọi là truyền hình số SD nhưng tìm hiểu thì chưa thấy có danh sách kênh ? . Giá có 100k/tháng mà ko bít chất lượng của 13 kênh HD là ntn , có bằng lúc sủ dụng đầu HD ko ?. Ý là người ta hỏi thế mà mấy thằng tỏ vẻ nguy hiểm vl

iou84

Active Member
Bác trên thắc mắc cũng đúng mà, đầu SD thừờng nối cổng AV, mà có 13 kênh HD thì chất lượng thế nào? Hay là gắng cổng HDMI thì thành đầu HD cmnr @@ ai lắp rồi vào giải thích cho bác ấy đi

phamtug

Active Member
Thứ nhất cáp analog là ko có HD. đó chỉ là dùng nguồn phát HD downscale xuống để phát trên cáp analog mà thôi, nhưng nay đã phát lại nguồn SD chuẩn trên cáp analog r. thứ 2 dịch vụ này chưa phổ biến lắm mới chỉ có 1 số nơi thôi: Cần Thơ, Tiền Giang, Bà Rịa Vũng Tàu, Thái Nguyên, Huế, Ninh Bình, Phú THọ, Quảng Nam dần dần mới triển khai toàn quốc về danh sách kênh hiện chưa rõ nữa, 13 kênh HD là chuẩn tín hiệu nhé bác vì VTVcab họ cung cấp đầu HD luôn để về sau muốn sử dụng các gói HD,K+.. thì chỉ việc nạp vào thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

Kyashira

Cảm ơn bạn phamtug đã trả lời chi tiết , mình hỏi vậy tại vì thấy một số kênh như HBOhd , starmovie HD ...phát trên cáp analog thì nhiễu và nhòe , lên thắc mắc ở chỗ khi vtvcab nâng cấp lên hình ảnh tiêu chuẩn SD mà lại quảng cáo có 13 kênh HD thì không bít hình ảnh có như khi sử dụng đầu HD ko thôi hay lại mang danh HD nhưng thực sự tín hiệu là SD , vì chỗ mình đang triển khai dịch vụ này , lên lên đây tham khảo ý kiến của các bạn đang sử dụng để bít , ai ngờ ...

Vinh20

Well-Known Member
Cảm ơn bạn phamtug đã trả lời chi tiết , mình hỏi vậy tại vì thấy một số kênh như HBOhd , starmovie HD ...phát trên cáp analog thì nhiễu và nhòe , lên thắc mắc ở chỗ khi vtvcab nâng cấp lên hình ảnh tiêu chuẩn SD mà lại quảng cáo có 13 kênh HD thì không bít hình ảnh có như khi sử dụng đầu HD ko thôi hay lại mang danh HD nhưng thực sự tín hiệu là SD , vì chỗ mình đang triển khai dịch vụ này , lên lên đây tham khảo ý kiến của các bạn đang sử dụng để bít , ai ngờ ...
Đương nhiên là xem các kênh HBO, Star Movie hay bất cứ kênh nào có dán mác HD mà bác coi trên cable analog đều xấu tệ bác à. Vì tín hiệu đó yếu và dải tần số có hạn nên phát ít kênh dễ bị trùng sóng với một số dịch vụ khác.
Còn nói thật bác cứ lắp luôn HD mà dùng mỗi tháng mất thêm có ... 50k có nhiều đâu. Chứ gói SD tiêu chuẩn tầm 20-30 k, thì 13 kênh HD chỉ gồm: VTV1HD --- VTV9HD, QuochoiHD, QPVN HD, Nhandan HD và ... Hanoi 1 HD ấy mà. Cứ chơi luôn gói HD cho khỏe bác à, xem tận 60 kênh HD rất chất lượng

cescvoi

Cho em hỏi bh nhà e đang dùng analog muốn lắp thêm HD và K+ thì thêm bao nhiêu 1 tháng ạ. 125k tiền K+ thôi hay 125k + 50k nữa ạ

Vinh20

Well-Known Member
Cho em hỏi bh nhà e đang dùng analog muốn lắp thêm HD và K+ thì thêm bao nhiêu 1 tháng ạ. 125k tiền K+ thôi hay 125k + 50k nữa ạ
Hiện tại bạn phải đóng trước 6 tháng thuê bao HD = 300k, sẽ được mượn đầu thu HD ngay. Còn nếu không là phải mua. Sau 6 tháng thì, bạn cứ nạp thẻ HD thôi như thẻ điện thoại ấy, 3 tháng - 6 tháng - 12 năm. Chờ đợt khuyến mại mà nạp sẽ được tăng tháng.
Còn thẻ K+ cũng vậy, đó là gói riêng muốn dùng thì mua thẻ K+ 125k/1 tháng (3,6,12 tháng).
theo mình bạn nên dùng thêm HD, rất rẻ (50k/1 tháng) xem được đến 200 kênh - 60 kênh HD đủ cho mọi nhu cầu. (Mình nghĩ 50k trong thời buổi này - nếu bạn ở thành phố thì nó ... không là gì cả)

tmn

Member
Mấy hôm nay ko thể nào thanh toán tiền cáp trên web (paygate.vtvcab) cứ đến mục 3 bấm vào Tiếp Tục là đứng im. Có bác nào biết vì sao ko ạ?
Thanks

Vinh20

Well-Known Member
Mấy hôm nay ko thể nào thanh toán tiền cáp trên web (paygate.vtvcab) cứ đến mục 3 bấm vào Tiếp Tục là đứng im. Có bác nào biết vì sao ko ạ?
Thanks
Nhân viên đến nhà thu tiền chứ em không chơi món INternet mấy bác he he

Bên trên