Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

c535

Member
Mình nghe nói tại HCM VTVcab phát DVB-T2 trên hệ thống cable. Những TV tích hợp DVB-T2 là thu dc không cần phải mua đầu HD . Sao HN không phát cái này nhir. MÌnh thấy rất tiện.

dhpaul

Well-Known Member
Để phát cái này VTVCab cần hy sinh ít nhất 5-6 kênh analog mới đủ, mà giờ còn đang tranh nhau xin phát analog thế này thì bao giờ mới đến lượt DVB-T2 =))
Cứ xem quảng cáo các kênh thấy hân hoan làm sao khi được phát analog trên VTVCab là đủ hiểu =))

phuongtv_76

Well-Known Member
Hôm trc e gọi hỏi tổng đài 19001515, phải đóng trc 36 tháng tức 1tr8 mới có đầu 4K miễn phí.
Băn khoăn nhất là vtvcab chưa có kênh nào phát 4k nên chắc mình chỉ đc xem upscale 1k lên 4k phải không các bác??!!
Có bác nào thử đầu thu 4K ở Hà Nội chưa? Giá cả lắp đặt như thế nào? Vì mình đang dùng đầu thu HD muốn chuyển đổi sang

Vinh20

Well-Known Member
Hôm trc e gọi hỏi tổng đài 19001515, phải đóng trc 36 tháng tức 1tr8 mới có đầu 4K miễn phí.
Băn khoăn nhất là vtvcab chưa có kênh nào phát 4k nên chắc mình chỉ đc xem upscale 1k lên 4k phải không các bác??!!
Cả VN làm gì có kênh truyền hình 4K đâu ạ.
Hiện tại chỉ có VTC4K đang phát thử nghiệm trên hạ tầng DVBT2 thôi nhưng chủ yếu phát clip sưu tầm ạ.
Còn đầu thu ra mắt bao giờ cũng đi trước chứ ạ. Kiểu như hiện giờ 3G đạt khoảng 30 triệu người dùng nhưng người ta đã cung cấp 4G rồi 5G luôn mà bác hehe. Nên có đầu thu thì lúc ng ta cung cấp là mình có thể đáp ứng được luôn đó bác!

zenfone

Member
Bên htvc có kênh fox fox family movies và history vtvcab chưa có nhỉ toàn tập chung kênh địa phương thôi

phamtug

Active Member
Bên htvc có kênh fox fox family movies và history vtvcab chưa có nhỉ toàn tập chung kênh địa phương thôi
History là trên mobi bác nhầm r còn kênh Fox Family là HTVC độc quyền mà cũng chả có gì hot toàn phim gia đình với cả nó còn chèn thêm cả logo cũ lên logo mới đến chịu

zenfone

Member
History là trên mobi bác nhầm r còn kênh Fox Family là HTVC độc quyền mà cũng chả có gì hot toàn phim gia đình với cả nó còn chèn thêm cả logo cũ lên logo mới đến chịu
Giống như kiểu logo starworld mới rồi chèn thêm starworld HD phải ko fox family ko hay bằng fox movies à

Vinh20

Well-Known Member
uc

Anh em lắp đi nào, đang ưu đãi cực kỳ luôn!!!!

Bên trên