Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

kebanlen

Member
Mấy kênh lạ hoắc như hoolywood classic, woman, boxmovie1 của nước nào các bác nhỉ. Em tìm trang chủ của mấy kênh này mà không có. Nên em đã cắt dịch vụ cáp của VTVCab rồi.
tất cả các gói kênh mới đều của Bulgari, một đất nước còn chả biết nó ở vị trí nào :eek:
ngoại trừ Fox WakuWaku Kix History
lúc đầu còn tưởng Planet Earth là 1 kênh tách ra từ BBC Earth :)

dhpaul

Well-Known Member
Vớ vẩn công ty ma của VTVCab ở Đông Âu mở kênh rồi bán cho nhau thì hay =))
(chém gió tí mod nào đi qua thấy không ổn cứ xoá cho em nhé :()

phamtug

Active Member
tất cả các gói kênh mới đều của Bulgari, một đất nước còn chả biết nó ở vị trí nào :eek:
ngoại trừ Fox WakuWaku Kix History
lúc đầu còn tưởng Planet Earth là 1 kênh tách ra từ BBC Earth :)
thiếu r bác ơi kênh BabyTV của Fox International nhé chứ ko phải kênh vô danh đâu cả Blue ANT của CBS nữa

tmn

Member
Kênh Happy Kids và Kênh Cartoon Kids Logo giống nhau quá ko phân biệt được kênh nào là kênh VN, kênh nào là kênh nước ngoài sản xuất

Được cái nội dung rất hay :p nội dung thuyết minh liên tục, ko như tụi Cartoon Network vs Disney cắc bụp lúc thuyết minh lúc ko :)))
2 cái kênh này trê con nhà t ko thèm xem, bọn chúng bảo xem cứ ngu ngu

Đấy là 1 tivi, chứ cứ thêm tivi là thêm đầu giải mã đúng không bác?
Thêm tivi thì mua thêm đầu HD và hình như thêm 20k một tháng nữa bác ạ. Em cũng không rõ lắm. Sáng nay ra cắt truyền hình cáp cũng có khá đông khách hàng đến cắt các bác ạ. Có người bức xúc chửi thẳng vào mặt nhân viên vì giải thích vòng vo chưa muốn trả tiền đóng trước 1 năm cho khách. Đúng là làn sóng tẩy chay VTVcab lớn quá.

cucmay

Member
Có bác nào mod đi qua cho boy ra đảo hộ cái, ăn nói bất lịch sự, xúc phạm người khác. Đọc mà sôi máu:mad:

Chỉnh sửa lần cuối:

ối zời ơi

Active Member
Có bác nào mod đi qua cho boy ra đảo hộ cái, ăn nói bất lịch sự, xúc phạm người khác. Đọc mà sôi máu:mad:
ở cái forum này xưa nay nó chửi tất cả mọi người mà. ai cũng kém hiểu biết hơn nó, nó có cần biết trên dưới hay văn hóa là gì đâu. đọc đc cứ lờ đi. đừng để ý

boyben2011

Well-Known Member
A ko quan tâm chú sủa đâu

Mặt trái của việc đóng trước cước để được hưởng khuyến mại free tiền thiết bị+ phí lắp đặt là đây chứ đâu
Trên đời này lấy đâu ra được tất cả 3 thứ, vừa ngon- lại bổ- còn rẻ
Thôi chấp nhận đê, ko thích thì cái hết hạn đóng trước thì next dùng thằng khác. Chỉ sợ dùng dịch vụ của thằng khác nó lại y chang như vậy thôi :D

boyben2011

Well-Known Member
Đùa chút cho đời nó bớt nhạt thôi mà :p
Hãy là người tiêu dùng thông thái, đừng vì mấy cái khuyến mại miễn phí tiền thiết bị mà hồn nhiên chui vào rọ để rồi lại thành con tin của tụi nó :D

HDentry

Member
Đùa chút cho đời nó bớt nhạt thôi mà :p
Hãy là người tiêu dùng thông thái, đừng vì mấy cái khuyến mại miễn phí tiền thiết bị mà hồn nhiên chui vào rọ để rồi lại thành con tin của tụi nó :D

Đùa kiểu của bác là kiểu chọc gậy bánh xe, chẳng làm cho cái gì ngọt hơn đâu.

Còn quan điểm của bác là kiểu "ăn xổi ở thì", "giật gấu vá vai" chứ ở đời muốn tiến lên thì phải trên nền tảng ổn định và tin tưởng và tôn trọng lẫn nhau.

Quay lại việc của VTVcab thì bản chất là sự tráo trở, không tôn trọng khách hàng, vi phạm hợp đồng kinh tế của VTVcab. Bác xem lại cái ảnh chụp em post ở trên xem nó truyền thông có nói gì tới việc xuống kênh, thay kênh không. Kể cả hiện tại khi việc đang bốc mùi, trong các nội dung quảng cáo truyền thông trên VTV vẫn rộn ràng (chỉ thấy bớt đi chữ "thêm kênh").

Trước 01/4, nhân viên của VTVcab gọi cho em hỏi về việc thuê bao tiếp, có thông báo khuyến mại như cũ (6 tháng thì free 1 tháng), nâng cấp cả tốc độ mạng Internet nhưng không 1 câu nói về chuyện thay thế kênh từ 01/4. Như thế có gọi là đàng hoàng không.

Còn việc thông thái, bác chả phải dạy không người khác. Đời sẵn các lớp học free bác ạ. Chỉ thấy cách bác thể hiện ở diễn dàn mình không được thông thái mà thôi.

kebanlen

Member
2 cái kênh này trê con nhà t ko thèm xem, bọn chúng bảo xem cứ ngu ngu
bọn trẻ con giờ khôn lắm, tụi nó không cần vẽ đẹp nhưng phải vui hài, cử động nhân vật linh hoạt, hơi phí lí cũng được
chứ còn mấy thể loại đóng giả hình nộm, rồi cả đống trẻ con lên múa hát, bọn nó có mà thèm xem ấy :)
ví dụ như Disney Hàn Quốc chiếu Mickey & Donald vẽ không đẹp nhưng người lớn xem còn thấy hay
còn kiểu Disney ĐNÁ cho bọn Sing Malay Indo với mấy thể loại kiểu Upin Ipin đúng là rác, dân thì xấu diễn hài thì dở

kebanlen

Member
mọi người đùng quan tâm đến troll ghẻ, nó chỉ vào đây chửi đổng thôi, chán rồi nó tự vào chuồng

Chỉnh sửa lần cuối:

Bach Tran Vi

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Chả có nhà đài nào hơn nó đâu bác ợ , trừ khi bác lắp K+ thôi .
Có lẽ anh em mình cứ phản đối nhiều vào may ra nó mới điều chỉnh .
Nhưng công nhận kênh BĐTV và TTTV tuy là sd nhưng nét thật , nét hơn nhiều khi xem trên Cáp và hệ thống K+HD .
Xem trên K+HD 2 kênh đấy ko thể ngửi được :D

Nhu cầu của nhà mình thì cũng đầy đủ phim ảnh và đá banh cho ox, h mình thấy SCTV khá ổn chứ còn K+ thì chát quá.

TheLastSCV

Mình chuyển sang truyền hình FPT rồi. Đóng tiền cùng với mạng internet nên được ưu đãi giảm giá thêm. Số kênh thì cơ bản đủ những kênh nước ngoài mình hay xem. Thích thể thao thì đk gói K+ nữa là xong. May chưa đóng 6 tháng VTVcab nên sáng nay ra văn phòng cắt dịch vụ cũng nhẹ nhàng không vướng mắc gì cả các bác ạ.

Đầu thu bao tiền hả bác?
Mình cũng đang tính chuyển FPT, đang dùng sẵn mạng FPT, mua 2 đầu thu cho 2 TV cắm cáp là xong, ko biết đợt này FPT có khuyến mại gì ko.

boyben2011

Well-Known Member
Thực tế lúc đàm phán trước tết là thằng Q-nét nó ko tăng giá bán kênh mà còn giảm giá bán kênh nữa cơ nhưng yêu cầu VTVCab chỉ được phép trên hạ tầng TH cáp
VTVCab muốn giữ nguyên tiền mua kênh và đc phép phát trên hạ tầng số có điều Q-nét nó ko chịu gộp lại nó tách gói này (gói phát trên hạ tầng số) ra bán riêng với giá cao vút
Như vậy là đứa đại diện Q-nét là đứa cắt xén chữ khi phát ngôn

Chỉnh sửa lần cuối:

giua2honbi

Active Member
Thực tế lúc đàm phán trước tết là thằng Q-nét nó ko tăng giá bán kênh mà còn giảm giá bán kênh nữa cơ nhưng yêu cầu VTVCab chỉ được phép trên hạ tầng TH cáp
VTVCab muốn giữ nguyên tiền mua kênh và đc phép phát trên hạ tầng số có điều Q-nét nó ko chịu gộp lại nó tách gói này (gói phát trên hạ tầng số) ra bán riêng với giá cao vút
Như vậy là đứa đại diện Q-nét là đứa cắt xén chữ khi phát ngôn
hahah, tham quá mà. Thời buổi ott lên ngôi nên cũng muốn kiếm chác trên ott

Bên trên