Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

pro2740

Active Member
Sao đầu tháng 5 mà không thấy thông tin gì về việc hoàn tiền của vtvcab vậy các bác. Hỏi tổng đài thì cũng không biết gì luôn

Flatland

Well-Known Member
Sao đầu tháng 5 mà không thấy thông tin gì về việc hoàn tiền của vtvcab vậy các bác. Hỏi tổng đài thì cũng không biết gì luôn
Cũng không nên hy vọng làm gì bác nhé. Đấy chỉ là ý kiến mang tinh cá nhân được nhà báo câu view thôi.

ối zời ơi

Active Member
Kênh này hình như hợp tác với Hàn Quốc hả bác? Mà sao Vcab toàn cắt kênh xong mới thông báo nhỉ? Làm như báo trc cho KH nó ăn mất ngon hay sao í.
bây giờ chính sách của chúng nó là tăng sẽ khoe rầm rộ. còn cắt thì sẽ ỉm đi. lên 3 kênh địa phương HD thông báo rất to trên trang chủ đấy. còn cắt thì sẽ im lặng mà cắt

pro2740

Active Member
Cũng không nên hy vọng làm gì bác nhé. Đấy chỉ là ý kiến mang tinh cá nhân được nhà báo câu view thôi.
www.tienphong.vn/kinh-te/bo-cong-thuong-vtvcab-cat-22-kenh-la-vi-pham-nghiem-trong-hop-dong-1263414.tpo

Tất cả chỉ là nói suông hay sao
Sau ngày 30/4, nếu người tiêu dùng có yêu cầu ngưng sử dụng dịch vụ, VTVcab sẽ hoàn trả số tiền 1 đến 2 tháng sử dụng trải nghiệm; Hoàn trả toàn bộ số tiền người tiêu dùng đã trả trước sau khi trừ đi số tiền đã sử dụng; Hoàn trả số tiền các trang thiết bị lắp đặt mà người tiêu dùng đã trả (giá trị hoàn trả theo hóa đơn, chứng từ do người tiêu dùng cung cấp) và VTVcab chỉ thu hồi lại các trang thiết bị mà VTVcab đã cung cấp miễn phí cho người tiêu dùng.

VTVcab sẽ chấm dứt hợp đồng cung cấp dịch vụ sau khi hoàn thanh tất cả các nghĩa vụ với người tiêu dùng.

Flatland

Well-Known Member
www.tienphong.vn/kinh-te/bo-cong-thuong-vtvcab-cat-22-kenh-la-vi-pham-nghiem-trong-hop-dong-1263414.tpo

Tất cả chỉ là nói suông hay sao
Sau ngày 30/4, nếu người tiêu dùng có yêu cầu ngưng sử dụng dịch vụ, VTVcab sẽ hoàn trả số tiền 1 đến 2 tháng sử dụng trải nghiệm; Hoàn trả toàn bộ số tiền người tiêu dùng đã trả trước sau khi trừ đi số tiền đã sử dụng; Hoàn trả số tiền các trang thiết bị lắp đặt mà người tiêu dùng đã trả (giá trị hoàn trả theo hóa đơn, chứng từ do người tiêu dùng cung cấp) và VTVcab chỉ thu hồi lại các trang thiết bị mà VTVcab đã cung cấp miễn phí cho người tiêu dùng.

VTVcab sẽ chấm dứt hợp đồng cung cấp dịch vụ sau khi hoàn thanh tất cả các nghĩa vụ với người tiêu dùng.
Hôm nay ngày 2/5 rồi bác lên đòi đi, nhớ mang theo thiết bị và phụ kiện đi kèm.

Flatland

Well-Known Member
Mình gọi tổng đài thì nó nói không có thông tin gì về hoàn tiền hết, có vác mặt lên đòi thì cũng không được xu nào đâu :mad:
Còn lâu mới đòi được. VTVcab có ý kiến gì đâu. Đấy là cái ông cục của nợ kia nói cho oai thế thôi chứ. Giông như trước đây họ cũng tuyên bố sẽ can thiệp để cấm phát sóng NHA bla bla gì gì đấy.

Nói chung là các bác nào đã đóng tiền cả năm thì cố gắng thưởng thức cho hết thời gian đóng tiền, hoặc hầu bao rủng rang thì bỏ luôn tóp lự, chứ tiền trao rồi thì khó trở lại lắm đấy cũng là nhược điểm của việc đóng tiền trước cả năm. Ông K+ tăng giá gói kênh HD đồng thời thông báo ưu đãi dành cho những khách hàng đóng trước 1 năm sẽ được hưởng giá 125k như cũ, em dự là rất nhiều người nạp cả năm và sau khi chương trình này kết thúc thì nó sẽ cắt một loạt kênh quốc tế và lúc đó người tiêu dùng sẽ lại ở trong thế đã rồi...

dhpaul

Well-Known Member
Nói chung là khó mà hoàn lắm, các bác giờ lôi thử hợp đồng ra xem VTVCab có cam kết phát bao nhiêu kênh, kênh gì, hay chí ít là nếu có đổi, thêm, xoá kênh thì phải thông báo trong khoảng xyz ngày trước khi thực hiện không. Nếu không có những thứ đó thì các bác có đóng trước 10 năm cũng ngậm bồ hòn làm ngọt thôi.
Lẽ ra những khách hàng trả trước như thế phải được VTVCab chăm sóc, coi trọng vì là những khách hàng xác định là trung thành, đóng góp lớn nhưng giờ cũng bị coi như đối tượng để vặt lông, ngã giá vì mục đích khác thì cũng chỉ biết chịu chứ làm thế nào.

Nói chung là ở Việt Nam này khách hàng có được bảo vệ bao giờ đâu, ngay như thuốc chữa bệnh cũng toàn giả với in lại hạn sử dụng nữa là.
Tiêu chuẩn ở nước ta toàn tiêu chuẩn ISO PHONG BÌ =))

Hover

Member
Ở mảng phim dài tập, cách đây độ 5 năm thì truyền hình cáp (HBO, Warner...) thắng các đài truyền thống, còn độ 2 năm đổ lại thì các dịch vụ streaming (Netflix, Hulu, Amazon) bắt đầu áp đảo.

WarnerTV chiếu lại các phim trên các đài của Mỹ (là các đài truyền thống đấy) chứ đâu phải phim TH Cáp. Với kênh WarnerTV cũng mới có ở VN gần đây thôi. HBO thì ngoài Game Of Thrones ra thì 5 năm trước cũng đâu có mạnh, mấy phim Westworld, True Detective đều là gần đây cả, gọi là thắng các đài truyền thống nghe hơi quá.

Nói như này cho dễ hình dung 1 tí:
Tớ tạm chia nội dung làm 3 nhóm: nhóm A là thể thao và các series hot trên HBO nhưng tớ ko xem, nhóm B là Oscars trên HBO và các series tớ xem như Asia’s Got Talent, The Amazing Race Asia... độc quyền trên AXN, nhóm C là các chương trình Trao giải trên Blue Ant Entertainment (Billboard Music Awards, American Music Awards, Golden Globes).
Trước ngày 1/4/2018 thì t xem đc nhóm B còn nhóm C t phải tải trên mạng về xem, còn nhóm A t ko quan tâm.
Từ nay thì t sẽ xem đc nhóm C, còn nhóm B thì t lại tải trên mạng về xem, còn nhóm A giờ trên VTVcab k còn thì t cũng kệ.
Chung quy là ở Việt Nam k có thằng nào đáp ứng đủ cả, và mình cũng chỉ lắp 1 thằng thôi cho đỡ lãng phí, cái nào ko có mình lên mạng tải về.

So sánh thế này nghe không fair lắm. Vì nhóm C chỉ có vài event diễn ra 1 lần trong năm, còn nhóm B là series dài tập hàng tuần.

duy5687

Active Member
E so sánh danh sách kênh cũ và mới của vtvcab thì thấy ds cũ có 50 kênh nước ngoài SD và HD, còn ds mới chỉ 30 kênh SD và HD. Ko bàn tới chất lượng kênh mà chỉ nói đến số lượng kênh thì thấy thiếu hụt hẳn 20 kênh thì các bác dùng vtvcab đòi giảm cước là điều hợp lý thôi

WarnerTV chiếu lại các phim trên các đài của Mỹ (là các đài truyền thống đấy) chứ đâu phải phim TH Cáp. Với kênh WarnerTV cũng mới có ở VN gần đây thôi. HBO thì ngoài Game Of Thrones ra thì 5 năm trước cũng đâu có mạnh, mấy phim Westworld, True Detective đều là gần đây cả, gọi là thắng các đài truyền thống nghe hơi quá.

So sánh thế này nghe không fair lắm. Vì nhóm C chỉ có vài event diễn ra 1 lần trong năm, còn nhóm B là series dài tập hàng tuần.

Tớ ko nói đến kênh Warner TV của khu vực mình mà tớ nói đến hãng sản xuất Warner ở Mỹ.

Còn thì đương nhiên là k fair. Bản thân tớ thì lại tải trên mạng về xem nhiều hơn vì ở Việt Nam thiếu quá nhiều nội dung. Ví dụ như ko có Nickelodeon này, ko có Comedy Central này, ko có kênh E! này.

dolongbinh1122

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi ngoài luồn một tý, là như thế này mấy bộ phim mình coi trên truyền hình là nhà đài nó thuyết minh chữ vào hay là bên làm ra thuyết minh ạ, vì em thấy có những bộ chữ bự chữ nhỏ hay là nhà đài tự lấy video trên mạng về trình chiếu vậy, em không biết em mới hỏi mong các bác đừng cười em nhé, xin cám ơn......

Vinh20

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi ngoài luồn một tý, là như thế này mấy bộ phim mình coi trên truyền hình là nhà đài nó thuyết minh chữ vào hay là bên làm ra thuyết minh ạ, vì em thấy có những bộ chữ bự chữ nhỏ hay là nhà đài tự lấy video trên mạng về trình chiếu vậy, em không biết em mới hỏi mong các bác đừng cười em nhé, xin cám ơn......
Không hiểu ý bác nhưng với các kênh nước ngoài thì phần chữ phụ đề do đối tác và hãng ở nước ngoài bắn vào bạn ơi! Còn cac phim lậu như ý bác nói thì không có chiếu trên kênh nước ngoài đâu, vì họ tgự mua bản quyền rồi bạn à!

Hover

Member
Tớ ko nói đến kênh Warner TV của khu vực mình mà tớ nói đến hãng sản xuất Warner ở Mỹ.

Còn thì đương nhiên là k fair. Bản thân tớ thì lại tải trên mạng về xem nhiều hơn vì ở Việt Nam thiếu quá nhiều nội dung. Ví dụ như ko có Nickelodeon này, ko có Comedy Central này, ko có kênh E! này.

Warner TV ở chỗ khác thì cũng chiếu lại phim các đài khác chứ có phải phim cáp đâu. Còn bác nói hãng Warner (Time Warner) thì lớn quá, cũng ai tính là cáp. Phim cáp mà original contents thì chỉ có HBO, Syfy, FX, .... Hàn thì có tvN, jtbc, OCN, ...

Bác có nhiều thời gian xem đủ thứ kênh thật đấy. @@

hôm nay mình mới biết app HTVC có phát miễn phí FOX Family Movies.
Mà kênh này của bọn đấy nó phát riêng hay sao ý mà để logo cũ.
Còn kênh FOX Action Movies có bác nào có thông tin là đến bao giờ nó hết hợp đồng phát trên SCTV16 ko? Nghe thuyết minh phát ớn

ducnt

Member
hôm nay mình mới biết app HTVC có phát miễn phí FOX Family Movies.
Mà kênh này của bọn đấy nó phát riêng hay sao ý mà để logo cũ.
Còn kênh FOX Action Movies có bác nào có thông tin là đến bao giờ nó hết hợp đồng phát trên SCTV16 ko? Nghe thuyết minh phát ớn
Đè logo lên đấy, nội dung vẫn là kênh gốc

Bên trên