Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Q@tv

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Nói kênh film xịn thì với mình cả SCTV và VTVcab tệ ngang nhau.
Trừ khi các bác khoái coi TVB mấy film của Trung Quốc - nió thật mình không thích xem lắm vì giừo TVB film cũng bình thường nói chung film TQ khá là chán.
FIlm Hàn thì hay hơn nhưng film về VN khá chậm coi qua các group film tiện hơn vì nó vừa mới, vừa cập nhật hết.
Nói chung toàn đi chiếu film cũ, kênh này chiếu xong kênh khác chiếu lại nió chung khá là chán vì cá film chiếu nhiều film lạ hoắc à =="
Khen cho SCTV nhập được kênh FoxAction nhỉ - SCTV16 (món này coi online cũng được) Thế thôi. Còn lại xem kênh film bật sắn HBO với Star tiện hơn nhiều.
Còn bác nào mê film của TVB thì e chịu ==" Nói chung e hổng khoái film kiểu đó!
Film Trung Quốc cũng khá hay nhưng ở VN ít nhập film hot của nó nhỉ, như Destiny love you của Tàu có mỗi K+ nhập hay Mấy film chuyển thể của mấy tác giả ngôn tình cũng ít =="
Nhập phim Hàn hot giá thì đắt nhưng rating thì thấp vì bên Hàn vừa chiếu xong là mấy trang phim online làm vietsub hết rồi, phim Tàu thì không những có vietsub mà còn thuyết minh nữa (chủ yếu phim của Hunan TV) =)) Dạo này phim Thái Lan cũng bắt đầu có nhiều trang làm vietsub rồi... Còn mỗi phim Ấn Độ, Philippines và một bộ phận phim Đài Loan là chưa có ai làm vietsub thôi :)) Thiết nghĩ truyền hình cáp nên tập trung sản xuất các kênh chuyên biệt thôi không nên làm kênh tổng hợp.

Channel V ở đâu sctv hay vtvcab nếu vấn đề về sctv thì cảm phiền các bác vào group sctv thảo luận k post trog đây gây nhiễu loạn
Ý e hỏi VTVCab cũng có 2 đường tiếng không thôi, bác làm cái gì mà căng vậy???

phamtug

Active Member

Ý e hỏi VTVCab cũng có 2 đường tiếng không thôi, bác làm cái gì mà căng vậy???

cũng bt mà có j mà căng vtvcab ko có song ngữ Channel V mà để 2 đường tiếng làm j nhể định thuyết minh nhạc chắc :))

phamtug

Active Member

Nhập phim Hàn hot giá thì đắt nhưng rating thì thấp vì bên Hàn vừa chiếu xong là mấy trang phim online làm vietsub hết rồi, phim Tàu thì không những có vietsub mà còn thuyết minh nữa (chủ yếu phim của Hunan TV) =)) Dạo này phim Thái Lan cũng bắt đầu có nhiều trang làm vietsub rồi... Còn mỗi phim Ấn Độ, Philippines và một bộ phận phim Đài Loan là chưa có ai làm vietsub thôi :)) Thiết nghĩ truyền hình cáp nên tập trung sản xuất các kênh chuyên biệt thôi không nên làm kênh tổng hợp.

giờ cáp họ lười lắm đa phần bán sóng cho tư nhân sản xuất r tư nhân làm thì thôi khỏi nói quá tạp nham kênh xem đc đếm ngón tay trước cũng có bài báo đăng kiểu khán giả bội thực khi các kênh trả tiền cứ xào qua nấu lại nội dung của nhau nhất là mấy bộ phim tàu, xẻng, thái, ấn, phi :)) bên vtvcab sản xuất giờ còn đúng 5 kênh thể thao, bibi thiếu nhi, văn hóa, V family mấy kênh này thuộc VTVpcd còn đâu tư nhân sóng hết

dvha

Member

Kênh BTV5 trên VTVCap có ko các bác nhỉ? E search ko ra

Cái này là do mấy kênh đó là kênh SD chứ ko phải HD nên họ để tỉ lệ màn hình là 4:3. Hoặc cũng có 1 số kênh mang tiếng là HD nhưng upscale từ SD lên thì phải nên cũng chỉ có tỉ lệ 4:3 nên coi hình ảnh bị mập ngang.

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

SCTV có kênh fox giống kênh VTC HD 2 chuyên phim của VTC coi như là ngon, cùng mảng TVB + phim việt sản xuất chủ yếu trong nam là 3 thứ nổi bật, còn lại thấy ko có gì đặc sắc
mình lắp HD VTVCab vì có kênh screenred,warnerTV,nhóm VTV HD + bóng đá, thể thao TV kèm đó là có K+, tiếc rằng năm nay K+ ko có C1 nên dùng dc 3 tháng thì bỏ =))
Nếu SCTV nó mà có thì cũng lắp rồi :))

đợt ca cộng nó mở 6 ngày free xem đc 2 ngày nghĩ bụng đúng là k nên đăng kí thật. k thật sự hay như mình nghĩ :))
thêm cái là full bộ vtv hd thì còn gì phải nghĩ nữa :D
mà nãy bật đầu thu thấy nó lại quét kênh ầm ầm rồi. k tăng kênh nhưng có bác nào mò đc là nó thay đổi gì k

ducnt

Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

đợt ca cộng nó mở 6 ngày free xem đc 2 ngày nghĩ bụng đúng là k nên đăng kí thật. k thật sự hay như mình nghĩ :))
thêm cái là full bộ vtv hd thì còn gì phải nghĩ nữa :D
mà nãy bật đầu thu thấy nó lại quét kênh ầm ầm rồi. k tăng kênh nhưng có bác nào mò đc là nó thay đổi gì k

Thêm VTVcab13 - Hyundai Homeshopping

phamtug

Active Member

thêm từ hôm 11 r còn đâu hqa đầu có quét nhưng kiểm tra chả có thay đổi j hết

tqucbo

Member

Em đã thấy sự thay đổi. Trước đây ở vị trí kênh 10 trên đầu thu có tên là VTVcab13 - VTV HUYNDAI HOMESHOPING. Bây giờ nó bỏ tiền tố VTVcab13 rồi.

Sao kênh bán hàng Shopping mà lại dám lấy thương hiệu quốc gia là VTV nhỉ? Chả nhẽ kênh này liên kết với VTV???

Thế nào gọi là "dám" hả bác trai?!
Công ty VTV HYUNDAI HOMESHOPPING thành lập từ năm 2014, là liên doanh giữa ai thì nhìn là biết, đến giờ họ lên kênh thôi có gì đâu, cũng giống như SCJ của SAIGONTOURIST với CJ và LOTTE DATVIET của LOTTE và ĐẤT VIỆT VAC

Vinh20

Well-Known Member

Có thay đổi đó bác.
Nhiều lúc mấy kênh ... VTV1-9 nó thêm mấy kênh SD ở số 300 trở lên bất thường làm mình cứ tuongwr thêm kênh gì mới dò mỏi tay mới ra, thêm kênh SD của mấy kênh VTV =="
Được cái rất thú vị, nhiều gia đình ở thành phố quen xem VTVHD, nhưng lúc coi bóng đá nhà mình bật ... VTV6SD chẳng hạn, toàn coi bóng trước vui ra phết :))

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Có thay đổi đó bác.
Nhiều lúc mấy kênh ... VTV1-9 nó thêm mấy kênh SD ở số 300 trở lên bất thường làm mình cứ tuongwr thêm kênh gì mới dò mỏi tay mới ra, thêm kênh SD của mấy kênh VTV =="
Được cái rất thú vị, nhiều gia đình ở thành phố quen xem VTVHD, nhưng lúc coi bóng đá nhà mình bật ... VTV6SD chẳng hạn, toàn coi bóng trước vui ra phết :))

chưa đủ đâu bác. vtv7 sd làm gì có. chỉ có hd thôi. hình như độc quyền kênh hd cmnr :))
có kênh sd cũng chả xem đâu. nhưng rõ là thiếu thiếu. cảm giác hơi mất cân đối :D

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

chưa đủ đâu bác. vtv7 sd làm gì có. chỉ có hd thôi. hình như độc quyền kênh hd cmnr :))
có kênh sd cũng chả xem đâu. nhưng rõ là thiếu thiếu. cảm giác hơi mất cân đối :D

VTV7 đa phần là các chương trình trò chuyện talkshow là chính. Nên chắc dàn máy HD có thể tận dụng tốt. Trừ cái chương trình củ chuối học tiếng Anh cũ xì mua của Mỹ hay ANh đó, xem xấu mà thông tin cũ Còn lại chắc HD thật!

Các bác cho em hỏi chút là giờ gia hạn VTVcab cả anlog và HD thì phỉ chi phí thế nào nhỉ? (mà có dùng mình HD ko dc nhỉ?)

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Các bác cho em hỏi chút là giờ gia hạn VTVcab cả anlog và HD thì phỉ chi phí thế nào nhỉ? (mà có dùng mình HD ko dc nhỉ?)

HD bắt buộc analog. chi phí thì ghi rõ trên trang chủ rồi đấy
thấy phục nhiều ông k bao giờ đặt google làm trang chủ thật. lên xem còn nhanh hơn ngồi gõ từng này chữ :|

thebluez

Active Member

VTVCab chừng nào giảm giá gói K+ nhỉ?
ngay thời điểm này thì thuê bao K+ đang lời hơn một chút rồi :))

Bên trên