Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Lại câu ... sự bực. Mấy ông VTVcab giới thiệu trận Anh - Bồ Đào Nha trên BTV5.
Dùng SCTV thì oke chứ mình đang xài VTVcab cứ BTV5 :)) Cú phết

Mấy bạn cho hỏi tại sao em cắm đầu thu HD vào chung cư nhà em sao thiếu hẳn 15 kênh, khoảng 1, 2 tần số ấy, các kênh khác tín hiệu vẫn khỏe. Làm thế nào để dò đủ hết đây ạ? @@

Vinh20

Well-Known Member

có thể chung cư bạn đi dây xa quá nên yếu chăng!
Bạn nên gọi 19001515 để thợ đến đo xem bị yếu không, yếu quá chắc phải mua kích sóng rồi

có thể chung cư bạn đi dây xa quá nên yếu chăng!
Bạn nên gọi 19001515 để thợ đến đo xem bị yếu không, yếu quá chắc phải mua kích sóng rồi

Kích sóng là sao hả bác? Tại cái chung cư đó cắt hợp đồng cáp rồi nhưng cả năm nay họ có rút ra đâu :)) thế là bạn ấy mượn đầu của em về xem thì bị thiếu hẳn 15 kênh :)) Giờ gọi tổng đài chắc họ ko giải quyết đâu. Bác có thể hướng dẫn em mua kích sóng và làm như thế nào ko?

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Kích sóng là sao hả bác? Tại cái chung cư đó cắt hợp đồng cáp rồi nhưng cả năm nay họ có rút ra đâu :)) thế là bạn ấy mượn đầu của em về xem thì bị thiếu hẳn 15 kênh :)) Giờ gọi tổng đài chắc họ ko giải quyết đâu. Bác có thể hướng dẫn em mua kích sóng và làm như thế nào ko?

như thế là sóng khoẻ nhưng khả năng dùng lậu nên thế rồi. kích sóng có khi cũng k có tác dụng đâu. cái này e k ủng hộ lắm :))

Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

như thế là sóng khoẻ nhưng khả năng dùng lậu nên thế rồi. kích sóng có khi cũng k có tác dụng đâu. cái này e k ủng hộ lắm :))

Tín hiệu các kênh khác rất tốt, toàn hơn 50 thôi. Nhưng ko hiểu sao bị thiếu kênh luôn. Còn cái chuyện cắt hợp đồng r mà vẫn xem dc thì nói gì là xem lậu. Tại họ ko cắt tín hiệu thôi bác.
2 tần số bị mất là 714 và 746 MHz @@
Vtv2 HD
Vtv4 HD
Vtv5 HD
Vtv8 HD
Vtv9 HD
Thể thao tin tức HD
Htv2 HD
Vtc1 HD
Vtc3 HD
iTV HD
Vtc4 HD
Nhân dân HD
Dong nai 1
Dong nai 2
Vtv5 khmer

Chỉnh sửa lần cuối:

ối zời ơi

Active Member
thế thì bác k biết rồi. như bọn sctv mà kiểu cắt hợp đồng nhưng còn tín hiệu thì nó sẽ cắt loác choác dăm ba chục kênh. nhiều nhà dùng chính thống mà nó còn cắt cơ. gọi lên tổng đài nó xác nhận chính chủ nó mới mở cho :D
thế nên vtvcab mà có hiện tượng như này e nghĩ cũng bình thường bác ạ. vì rõ ràng cắt những kênh độc quyền như vtv4hd, vtv5hd, vtv5 khmer với thể thao tin tức hd thì còn gọi gì là vtvcab nữa ;))

Vinh20

Well-Known Member

Thôi bác Manh ơi, xem ... free thì bao nhiêu kênh chả ngon hả bác :))
Còn thiếu quá mua tạm android box về lướt cho sướng

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thế thì bác k biết rồi. như bọn sctv mà kiểu cắt hợp đồng nhưng còn tín hiệu thì nó sẽ cắt loác choác dăm ba chục kênh. nhiều nhà dùng chính thống mà nó còn cắt cơ. gọi lên tổng đài nó xác nhận chính chủ nó mới mở cho :D
thế nên vtvcab mà có hiện tượng như này e nghĩ cũng bình thường bác ạ. vì rõ ràng cắt những kênh độc quyền như vtv4hd, vtv5hd, vtv5 khmer với thể thao tin tức hd thì còn gọi gì là vtvcab nữa ;))

À bác Ối zời ơi này, bác xai android box nhỉ, mớ kênh acestream của bọn Nga nó cung cấp thì mấy kênh khủng như Fox, Animal Planet nó có chỉnh được phần track English với Russian không bác. Ra là cài trên máy tính cài bản acestream 1.1 không chỉnh được ha ha

Vinh20

Well-Known Member

??? thế cước analog 110k đâu bác ơi :3

phamhonghainb

Active Member

Free cái beep. 50k/tháng đấy
Vụ này không phải do bon vtvcab nó cắt đâu. Do đường cáp đấy bác, em cũng dùng vụ này như bác nhưng mà tham hơn chơi những 2 đầu. cái đầu cũ dùng phòng khách vẫn đủ kênh cái đầu mới lắp vô phòng ngủ cũng thiếu kênh giống bác :D

Vụ này không phải do bon vtvcab nó cắt đâu. Do đường cáp đấy bác, em cũng dùng vụ này như bác nhưng mà tham hơn chơi những 2 đầu. cái đầu cũ dùng phòng khách vẫn đủ kênh cái đầu mới lắp vô phòng ngủ cũng thiếu kênh giống bác :D

Chuẩn cơm mẹ nấu :v đang xem lại đường dây và bộ chia. Ko được thì đành phải mua chuộc các anh kỹ thuật đến xử lý dùm vậy :v

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

À bác Ối zời ơi này, bác xai android box nhỉ, mớ kênh acestream của bọn Nga nó cung cấp thì mấy kênh khủng như Fox, Animal Planet nó có chỉnh được phần track English với Russian không bác. Ra là cài trên máy tính cài bản acestream 1.1 không chỉnh được ha ha

e dùng tv android chứ k dùng box :D
e thì k cài hẳn acestream mà chỉ cài plugin vào kodi để xem đá bóng thôi. load link từng trận chứ k xem list kênh cố định. tại mạng nhà e load ace cực khó, còn sopcast thì bất chấp mọi địa hình :))

tmn

Member

Có bác nào khu vực Giảng võ đanv xem ATP ko, cả 2 kênh giật đùng đùng :(

Vinh20

Well-Known Member

còn giật không bác TNM

tqucbo

Member

Theo một nguồn tin không chính thức (do em mới hỏi tổng đài), VTVcab chuẩn bị lên sóng VTV7 SD trong một ít ngày nữa. Hình như là để cho "đủ" thì phải, vì đến thời điểm này thì chỉ còn một kênh VTV7 SD là chưa lên sóng. Trên thực tế người xem, 9 kênh HD của VTV là "đủ" rồi, không cần thiết phải có 9 kênh SD của VTV nữa. Nhưng trên lí thuyết, như thế chưa gọi là "đủ" được.
Em cũng mới ý kiến thêm một lần nữa về việc lên sóng HTV7 HD, HTV9 HD và THUẦN VIỆT (Văn hoá). Chưa bao giờ em háo hức chờ đợi lên sóng những kênh này như đợt này cả.

Bên trên