Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Thao tran

Ðề: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

bậy bạ hết sức . Đang xài cáp quang vnpt ( 35Mbps ), xem phim 1080p với xshare cực kì mượt . Không hề biết giật , lag là gì . Ngay cả PBN bluray remux còn không lag nữa mà . Xem trên minix x8h .
Khuyến cáo các bạn . Nếu có điều kiện thì nên mua modem tốt xíu . chẳng hạn như draytek 2920fv . Mình có quen ông kỉ thuật bên vnpt , ổng nói tình trạng mạng không ổn định thường xảy ra với mấy gói cáp quang giá rẻ là do modem dỏm .

tuanqc78

Well-Known Member
Với mình VNPT giờ là số 1, cáp quang 12 Mbps (đo được nhiều khi cao hơn 12Mbps) thiệt hại 192.500vnđ/tháng lại được free IPTV, thật tuyệt vời.

minhthanhbui

Active Member

bậy bạ hết sức . Đang xài cáp quang vnpt ( 35Mbps ), xem phim 1080p với xshare cực kì mượt . Không hề biết giật , lag là gì . Ngay cả PBN bluray remux còn không lag nữa mà . Xem trên minix x8h .
Khuyến cáo các bạn . Nếu có điều kiện thì nên mua modem tốt xíu . chẳng hạn như draytek 2920fv . Mình có quen ông kỉ thuật bên vnpt , ổng nói tình trạng mạng không ổn định thường xảy ra với mấy gói cáp quang giá rẻ là do modem dỏm .

Vậy thì VNPT đúng là lởm thật rồi, ko đồng bộ chất lượng cũng như thiết bị khuyến mãi.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

Vậy thì VNPT đúng là lởm thật rồi, ko đồng bộ chất lượng cũng như thiết bị khuyến mãi.

ko, bác sai rồi, phải kết luận là cái thống kê của bác thật là nhảm nhí =)) và cái khuyến cáo không nên xài mạng VNPT khi dùng Android box của bác thì càng nhảm nhỉ.

minhthanhbui

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

ko, bác sai rồi, phải kết luận là cái thống kê của bác thật là nhảm nhí =)) và cái khuyến cáo không nên xài mạng VNPT khi dùng Android box của bác thì càng nhảm nhỉ.

Chắc bác ko gặp rồi, đây e cứ gặp mấy người lắp VNPT là có vấn đề với 1 số App. hoặc có thể do VNPT từng khu vực có giới hạn khác nhau.

oldfriend

Moderator
mình hỏi bác đơn giản thế này: nếu mình mua trúng 1 quả dưa hấu bị dập ăn rất tệ, thế là mình kết luận đừng bao giờ ăn dưa hấu nữa. Thế có phải mình bị khùng ko ?

Vấn đề là "có thể" có hiện tượng 1 vài khu vực ko xem tốt khi dùng VNPT nhưng bác lại đưa ra khuyến cáo không nên xài mạng VNPT.

Với một nhà mạng chơi xấu người sử dụng như vậy tốt nhất chúng ta chuyên qua Viettel và FPT xài cho công bằng.

bác phán vậy có hợp lý ko ?

Vậy có phải bác nên xem lại và điều chỉnh nội dung post 1 của bác ko, hay nhờ mod đóng luôn cái topic này ?

P/s: mình là nhân viên ngân hàng, ko phải nhân viên VNPT nhá =))

minhthanhbui

Active Member
Ðề: Re: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

mình hỏi bác đơn giản thế này: nếu mình mua trúng 1 quả dưa hấu bị dập ăn rất tệ, thế là mình kết luận đừng bao giờ ăn dưa hấu nữa. Thế có phải mình bị khùng ko ?

Vấn đề là "có thể" có hiện tượng 1 vài khu vực ko xem tốt khi dùng VNPT nhưng bác lại đưa ra khuyến cáo không nên xài mạng VNPT.

bác phán vậy có hợp lý ko ?

Vậy có phải bác nên xem lại và điều chỉnh nội dung post 1 của bác ko, hay nhờ mod đóng luôn cái topic này ?

P/s: mình là nhân viên ngân hàng, ko phải nhân viên VNPT nhá =))

Bác thích đóng thì cứ report cho MOD, e ko quan tâm. Nếu nó ảnh hưởng lợi ích của bác :))

phithien

Well-Known Member

Em vẫn đang xài vnpt, chưa nghĩ ra được lí do gì để chuyển qua viettel.
- Sự cố: gọi tổng đài. nếu lỗi trên sever, 15p sau có lại. Chim đại bàng đứng làm đứt cáp thì khoảng 30p 2h là có 1 anh chạy xuống nối dây lại. Em dám chắc viettel xử lý sự cố thì cũng nhanh như thế thôi, chứ làm mịa gì có chuyện vừa gác máy có 1 anh chạy như bay lại xử lý :D
- Vấn đề mạng: chưa thấy vnpt chận hay giảm tốc dịch vụ nào: hdviet, fshare, hayhaytv, sopcast...
- modem cùi hay ko thì em cũng ko quan tâm(ít khi thấy nó treo). vì nó chỉ làm mỗi chuyện nhận tín hiệu WAN. còn wifi, Router thì tự mình sắm 1 con xài theo ý mình.

Hiện tại các dịch vụ độc quyền ngày xưa, đã thoáng lắm rồi, cskh như ai thôi. Cước phí vnpt cũng rất thu hút

lohado2

Active Member

Tùy từng khu vực đấy các bác ạ.
Chỗ em không may rơi vào chỗ bố láo. Có vấn đề gì gọi khoảng vài ngày có khi tới 1 tuần mới có người xuống. Hỏi sao cách trụ sở có hơn 1km mà lâu thế thì bảo là : bận...
Vì là cáp đồng, nối ra tận đầu ngõ nên hay bị tình trạng đứt ngầm. Gọi xuống sửa thì chỉ nối chứ không có thay. Nối thì không nối bằng cái hạt bấm đâu. Tuốt vỏ xoắn tròn quấn băng dính đen. Tạm bợ hết sức có thể.
Dùng điện thoại bàn ~~ 10 năm, Internet ~~5 năm mà nó không chịu thay dây cáp đồng mới. Yêu cầu thay dây thì nó mang cuộn dây cũ ở đâu ra bảo có thay thì thay dây này.
Ảo đừng hỏi. Vì vnpt nó độc quyền khu em nên không dọa cắt nó được. Mà nói thẳng ra là nó dọa mình.

Em phải làm gì tiếp theo đây các bác =))

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

Tùy từng khu vực đấy các bác ạ.
Chỗ em không may rơi vào chỗ bố láo. Có vấn đề gì gọi khoảng vài ngày có khi tới 1 tuần mới có người xuống. Hỏi sao cách trụ sở có hơn 1km mà lâu thế thì bảo là : bận...
Vì là cáp đồng, nối ra tận đầu ngõ nên hay bị tình trạng đứt ngầm. Gọi xuống sửa thì chỉ nối chứ không có thay. Nối thì không nối bằng cái hạt bấm đâu. Tuốt vỏ xoắn tròn quấn băng dính đen. Tạm bợ hết sức có thể.
Dùng điện thoại bàn ~~ 10 năm, Internet ~~5 năm mà nó không chịu thay dây cáp đồng mới. Yêu cầu thay dây thì nó mang cuộn dây cũ ở đâu ra bảo có thay thì thay dây này.
Ảo đừng hỏi. Vì vnpt nó độc quyền khu em nên không dọa cắt nó được. Mà nói thẳng ra là nó dọa mình.

Em phải làm gì tiếp theo đây các bác =))

kiên trì xài thêm 5 đến 10 năm nữa, thể nào nó chẳng thay đổi =))

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

Bác thích đóng thì cứ report cho MOD, e ko quan tâm. Nếu nó ảnh hưởng lợi ích của bác :))

ảnh hưởng lợi ích của ai ? không phải bác sợ bán box cho khách hàng mà khách xem app bị giật thì bác đổ lỗi do VNPT ah ?

Làm ăn kiểu đi đổ lỗi do nhà cung cấp mạng thì ai ủng hộ cho nổi.

bodan

Khuyến cáo ae dừng, không nên sử dụng 1 dịch vụ nào đó có chất lượng không tốt thì đáng hoan nghênh nhưng chủ thớt không nên khuyến cáo mà thiếu cơ sở như vậy là không nên. Mình đang dùng vnpt mạng 12mb tại HN thấy rất ổn. Xem phim 1080p qua addon Vietmedia khá mượt, các apk khác dùng đều ok cả.

@ tuanpc78: Bác ở khu vực nào mà cước rẻ thế, lại còn được free IPTV nữa vậy. Em bị vnpt nó thịt mất 220k/tháng nhưng nó không chịu mở IPTV cho mình dù đã gọi lên tổng đài mấy lần rồi.

Với mình VNPT giờ là số 1, cáp quang 12 Mbps (đo được nhiều khi cao hơn 12Mbps) thiệt hại 192.500vnđ/tháng lại được free IPTV, thật tuyệt vời.

phithien

Well-Known Member

Khuyến cáo ae dừng, không nên sử dụng 1 dịch vụ nào đó có chất lượng không tốt thì đáng hoan nghênh nhưng chủ thớt không nên khuyến cáo mà thiếu cơ sở như vậy là không nên. Mình đang dùng vnpt mạng 12mb tại HN thấy rất ổn. Xem phim 1080p qua addon Vietmedia khá mượt, các apk khác dùng đều ok cả.

@ tuanpc78: Bác ở khu vực nào mà cước rẻ thế, lại còn được free IPTV nữa vậy. Em bị vnpt nó thịt mất 220k/tháng nhưng nó không chịu mở IPTV cho mình dù đã gọi lên tổng đài mấy lần rồi.

Bác gọi lên tổng đài mà mở được port iptv thì bác là quán quân vietnam got talent 2015 đấy. chỉ có 2 cách mở đuợc
1 - Đăng ký mytv gói thấp nhất(gói chỉ xem các kênh sd. 50-60k hay 27k tuỳ km từng tỉnh, có tỉnh còn free luôn, bắt mua STB). trên máy tính, android box có thể xem toàn bộ kênh SD và HD, xem được 5 -7 thiết bị cùng lúc
2 - Quen vs nhân viên vnpt, nhờ mở port iptv. xem free toàn bộ kênh. ko đóng 1 xu thuê bao iptv. Cũng xem được 5 -7 thiết bị cùng lúc

bodan

Bác gọi lên tổng đài mà mở được port iptv thì bác là quán quân vietnam got talent 2015 đấy. chỉ có 2 cách mở đuợc
1 - Đăng ký mytv gói thấp nhất(gói chỉ xem các kênh sd. 50-60k hay 27k tuỳ km từng tỉnh, có tỉnh còn free luôn, bắt mua STB). trên máy tính, android box có thể xem toàn bộ kênh SD và HD, xem được 5 -7 thiết bị cùng lúc
2 - Quen vs nhân viên vnpt, nhờ mở port iptv. xem free toàn bộ kênh. ko đóng 1 xu thuê bao iptv. Cũng xem được 5 -7 thiết bị cùng lúc

Thì em thấy một số bác được free IPTV nên nghĩ chỉ gọi lên tổng đài là nó mở cho. Lúc lắp cáp quang thì chưa chơi box nên không biết về vụ IPTV này, chứ không biếu các anh em kỹ thuật lúc kéo cáp thì chắc họ đã mở cho mình rồi. Tiện đây cho em hỏi có member nào làm ở vnpt Hà Nội không giúp em vụ IPTV rồi chiều ra Tăng Bạt Hổ giao lưu, giải nhiệt cho bớt nóng. HN đợt này nóng bức quá :)

---------- Post added 09-06-2015 at 13:48 ----------

Thì em thấy một số bác được free IPTV nên nghĩ chỉ gọi lên tổng đài là nó mở cho. Lúc lắp cáp quang thì chưa chơi box nên không biết về vụ IPTV này, chứ không biếu các anh em kỹ thuật lúc kéo cáp thì chắc họ đã mở cho mình rồi. Tiện đây cho em hỏi có member nào làm ở vnpt Hà Nội không giúp em vụ IPTV rồi chiều ra Tăng Bạt Hổ giao lưu, giải nhiệt cho bớt nóng. HN đợt này nóng bức quá :)

minhthanhbui

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

ảnh hưởng lợi ích của ai ? không phải bác sợ bán box cho khách hàng mà khách xem app bị giật thì bác đổ lỗi do VNPT ah ?

Mọi người có quyền phàn nàn về dịch vụ và những hiện tượng mà nhà mạng gặp phải. Ở VN mình thì mạng mẽo chưa bao giờ là vấn đề tốt. người bán hàng có quyền tư vấn cho người dùng mang nào ổn định hơn và khuyên nên tránh những nhà mạng nào gặp lỗi. Còn Box thì ai bán cũng giống ai chẳng lẽ đi đổ lỗi cho BOX hả bạn ? Nếu bạn cho rằng VNPT ko lỗi như vậy là do 1 mình nhà bạn ko gặp lỗi. còn người đi bán hàng sẽ biết khách hàng của mình hay gặp lỗi ở nhà mạng nào để khuyến cáo. Trân trọng !

---------- Post added 09-06-2015 at 14:43 ----------

Mọi người có quyền phàn nàn về dịch vụ và những hiện tượng mà nhà mạng gặp phải. Ở VN mình thì mạng mẽo chưa bao giờ là vấn đề tốt. người bán hàng có quyền tư vấn cho người dùng mang nào ổn định hơn và khuyên nên tránh những nhà mạng nào gặp lỗi. Còn Box thì ai bán cũng giống ai chẳng lẽ đi đổ lỗi cho BOX hả bạn ? Nếu bạn cho rằng VNPT ko lỗi như vậy là do 1 mình nhà bạn ko gặp lỗi. còn người đi bán hàng sẽ biết khách hàng của mình hay gặp lỗi ở nhà mạng nào để khuyến cáo. Trân trọng !

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

---------- Post added 09-06-2015 at 14:43 ----------

Đúng là Sale luôn có những chiều hướng khuyên dăn nhất định :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

Mọi người có quyền phàn nàn về dịch vụ và những hiện tượng mà nhà mạng gặp phải. Ở VN mình thì mạng mẽo chưa bao giờ là vấn đề tốt. người bán hàng có quyền tư vấn cho người dùng mang nào ổn định hơn và khuyên nên tránh những nhà mạng nào gặp lỗi. Còn Box thì ai bán cũng giống ai chẳng lẽ đi đổ lỗi cho BOX hả bạn ? Nếu bạn cho rằng VNPT ko lỗi như vậy là do 1 mình nhà bạn ko gặp lỗi. còn người đi bán hàng sẽ biết khách hàng của mình hay gặp lỗi ở nhà mạng nào để khuyến cáo. Trân trọng

bác lái vấn đề đi đâu thế, phía trên bác ghi là :

mình trả lời là ảnh hưởng lợi ích của ai ? vấn đề là topic của bác cố ý nói xấu đối thủ, cố ý nói xấu VNPT, để được gì ? cho nên mình mới hỏi ngược lại là ảnh hưởng lợi ích của ai, của bác hay của mình ?

Dường như VNPT đang nhận thấy số người sử dụng các ứng dụng kể trên đang xài Android Box thương hiệu khác rất nhiều, cạnh tranh với chiếc VNPT SmartBox cùi bắp của VNPT nên VNPT ra sức chặn ?
Với một nhà mạng chơi xấu người sử dụng như vậy tốt nhất chúng ta chuyên qua Viettel và FPT xài cho công bằng.

bác xem lại nhé, vậy mục đích của topic bác lập ra là nói xấu Box của VNPT, nói xấu nhà mạng VNPT, hay là bác đưa ra lời khuyên hữu ích cho mọi người.

Trong khi có hàng chục comment khẳng định là xài VNPT ko hề bị bóp băng thông như điều bác bịa đặt

Sau một thời gian thống kê người sử dụng Android Box bị lỗi cho thấy mạng VNPT đang bóp nghẹt băng thông của nhiều ứng dụng giải trí có Server, Stream đặt tại nhà mạng khác.

Các ứng dụng xem phim từ FSHARE như MegaHD, XFSHARE. Các ứng dụng xem phim thông thường như DangcapHD, VuaHD. Các ứng dụng truyền hình : DangTV, HTV Online, FPT Play...đều bị VNPT chặn băng thông nên không thể load nổi, hoặc rất chậm.

Duy nhất có ứng dụng MYTV NET của VNPT thì vẫn chạy tốt, hoặc 1 số phim trong KODI, HTV Online mà đặt Server tại VNPT thì chạy ngon lành.

bác có học thống kê ko ? có phân biệt được phân tích thống kê với bịa đặt, đặt điều không ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

mình thích tranh luận, nhưng đó là tranh luận trên cơ sở khoa học, có chứng cứ. Bác muốn chứng minh điều gì, vui lòng chìa bằng chứng ra. Đừng đặt điều nói xấu hay làm sai lệch bất kỳ thông tin gì theo ý chủ quan của bác.

Đừng lái topic theo hướng khác, cứ 1 câu hỏi, 1 câu trả lời, mình với bác đối đáp.

phithien

Well-Known Member

Theo các Reply của anh em thì vnpt ko có chơi bẩn chận các dịch vụ của các nhà cung cấp khác. lúc nào cũng max speed. lúc trước còn nghe nói viettel, fpt giới hạn băng thông đi quốc tế, làm anh em coi sopcast khó khăn, ko biết lúc này ra sao. Nên bác chủ coi lại khách hàng nào vu oan cho vnpt, đem ra xử bắn hết đi :D

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Khuyến cáo : Không nên xài mạng VNPT cho Android Box

@ tuanpc78: Bác ở khu vực nào mà cước rẻ thế, lại còn được free IPTV nữa vậy. Em bị vnpt nó thịt mất 220k/tháng nhưng nó không chịu mở IPTV cho mình dù đã gọi lên tổng đài mấy lần rồi.[/QUOTE]
Bây giờ bác cứ bảo là mạng nhà bác có vấn đề (tạo ra cái gì đó), nhờ nhân viên vnpt xuống kiểm tra và làm quen luôn, cảm ơn họ 100, 200K gì đó và nhờ họ mở luồng IPTV. Mình vô tình nhờ họ khắc phục mạng ngày chủ nhật, rồi làm quen, rồi cám ơn, rồi sau này khi nghe các bác nói mở luồng free trên cáp quang mới nhờ họ mở luồng IPTV.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên