Kinh nghiệm sắp đặt loa siêu trầm đúng cách

meamthanh11

Active Member
Ðề: Kinh nghiệm sắp đặt loa siêu trầm đúng cách

thế có ai thấy loa siêu tầm treo tên nóc trần chưa,los đặc biệt xin như UFO và nghe kinh lắm

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Kinh nghiệm sắp đặt loa siêu trầm đúng cách

thế có ai thấy loa siêu tầm treo tên nóc trần chưa,los đặc biệt xin như UFO và nghe kinh lắm

Con của em tầm trên ba chục ký mà treo lên nóc trần chắc xụp trần nhà bác ạ. Treo mấy con JL chắc xụp cả nhà mất :))

mothai

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Kinh nghiệm sắp đặt loa siêu trầm đúng cách

Sub Ya này chỉ để xem phim và kok thì được chứ nghe nhạc hơi cứng.
Thường khi xem phim thì cắt tần ở 80Hz, còn khi kok thì cứ để thấp nhất và tăng dần lên, cái này tuỳ thuộc vào cặp loa kok và lỗ tai mình nữa.
Thường set cắt tần ở Avr ~ Sub, vd set cắt tần trong avr = 80Hz thì ở Sub cũng set = 80Hz.

Bác cho hỏi Avr xem ở đâu để biết 80Hz?

xmendn

Xin chào tất cả anh em HDVN, em là newbie mới gia nhập HDVN cho em hỏi mọi người em sắp sắm 1 dàn AIO 5.1 có 1 loa siêu trầm thì nên đặt loa đó ở vị trí nào là tốt nhất (đặt luôn dưới đất hay trên kệ tivi ngang với tầm tai của mình)..!! 4 loa cao thì nên đặt theo chuẩn âm thanh vòm 2 loa trước mặt 2 loa sau lưng HAY đặt 4 loa trước mặt luôn. Em thấy 4 loa trước mặt thẩm mỹ hơn, ít vướng đi lại tiện hơn là đặt 2 loa sau lưng..!! VÀ săp đặt theo cách nào thì âm thanh hay hơn mọi người..!! Em xin cảm ơn ah..!!
view
[/url][/IMG]

view
[/url][/IMG]:)>-

vinagoh

Well-Known Member

Nếu hát kok thì xem avr trong setting của đầu kok hả bác !!! nhưng tìm hoài k thấy em xài đầu Nosta bác ah!

Nếu hát kok mà nối dây tín hiệu từ amp kok qua ngõ line thì chỉ cần chỉnh ở Sub, còn xem phim thì mới set trong Receiver.

mothai

Member

Nếu hát kok mà nối dây tín hiệu từ amp kok qua ngõ line thì chỉ cần chỉnh ở Sub, còn xem phim thì mới set trong Receiver.
Kok chỉnh hight cut 40 đúng k bác !

vinagoh

Well-Known Member

Kok chỉnh hight cut 40 đúng k bác !

Bác cứ chỉnh hightcut tăng dần từ 40 -70, nếu khi nào thấy hay thì dừng lại. Bởi vì nó phải phụ thuộc vào cặp loa front, diện tích phòng.........

mothai

Member

Bác cứ chỉnh hightcut tăng dần từ 40 -70, nếu khi nào thấy hay thì dừng lại. Bởi vì nó phải phụ thuộc vào cặp loa front, diện tích phòng.........

ok thanks Bác để Em nhích thử ! em sài cặp Bose NVH 301V, phòng em gần 30m2 !

haianhl08

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Kinh nghiệm sắp đặt loa siêu trầm đúng cách

GIUPS MÌNH VỚI ANH EM ƠI!!!

]Tình hình là minh có loa sub DENON DSW-390 muốn đấu vào máy tính để nghe nhạc.

mình đã có card sound cretive sb0220 5.1

2 loa bosell 60w

amply sony MD77 (ngày xưa) ko có đường ra cho loa sub

cái loa sub thì chỉ có duy nhat 1 đường line in (1 cái lỗ zắc sen) mình phải đấu làm sao để nghe bay h
chỉnh phần mềm hay phần cứng???

Mong chỉ giáo!

dungqn82

''symphony'' phiền bác giúp e thắc mắc này với được k ạ . e mới đi du lịch vũng tàu qua 1 số của hàng có mua được 1 bộ loa gồm 8 chiếc , 4 loa 'chép' , 2 loa 'trống' đường kính khoảng 23cm , 2 loa 'chung' . hãng KOLODA 20w (nhưng chỉ là ruột thôi chưa có thùng)
e thì chảng biết cái mô tê gì vậy e nhờ các bác tư vấn xem e nên đóng loại nào cây hay nằm cho phù hợp và kích thước ra sao? mong các pro chỉ giáo . thanks

votantai_0109

Sub hình như phát từ 20hz đến 60hz phải không mấy bác.

nhamdian72

Re: Ðề: Kinh nghiệm sắp đặt loa siêu trầm đúng cách

Xin nhờ các anh em pro chỉ cách chinh loa SUB SAS-300 thế nào cho hay phòng em khoảng 20m loa karaoke ARIRANG JAN VI . Xin được cảm ơn các pro trước.

nhamdian72

Có anh em nào đã dung mixer jaguar. KM-200 xin chỉ giúp cach chinh thế nào để hat karaoke cho hay mà không bị hú xin được cam. On

lamdz99

các bác hướng dẫn e chỉnh phase trên loa sub vơi , để 0 độ hay 180 độ ạ ?

enterbuy

Bài viết chi tiết, hay...

Bên trên